Maji ya kunywa katika familia!

Maji ya kunywa katika familia!

No Escape

JF-Expert Member
Joined
Mar 7, 2016
Posts
6,663
Reaction score
7,831
Tuseme tu ukweli watu wamekuwa wavivu kuchemsha maji ya kunywa jamani! Hasa kwa sisi watu wa hali ya chini ambao hatuwezi kumudu kununua kila siku....Ujumbe wangu wa kufungia mwaka:
MAJI YANACHUKUA 75% NA MARADHI MENGI YANAANZIA TUMBONI....
 
Tuseme tu ukweli watu wamekuwa wavivu kuchemsha maji ya kunywa jamani! Hasa kwa sisi watu wa hali ya chini ambao hatuwezi kumudu kununua kila siku....Ujumbe wangu wa kufungia mwaka:
MAJI YANACHUKUA 75% NA MARADHI MENGI YANAANZIA TUMBONI....
Safi Sana Kila atakayesoma atatafakari tatizo ni maisha magumu wenye uwezo wa kuchemsha hata maji kwa maisha ya miji ya dar na pwani ni wachache sana

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Tuseme tu ukweli watu wamekuwa wavivu kuchemsha maji ya kunywa jamani! Hasa kwa sisi watu wa hali ya chini ambao hatuwezi kumudu kununua kila siku....Ujumbe wangu wa kufungia mwaka:
MAJI YANACHUKUA 75% NA MARADHI MENGI YANAANZIA TUMBONI....
Hakika mkuu diarrhea

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Mhh, ni sawa hata kisayansi, lkn mm siamini ktk hilo maana toka nijielewe sijawahi kunya maji yaliyochemshwa, na pia hata nikienda kwa jirani wakiniuliza maji nawaambia wanipe yasiyochemshwa.
Bu any way uzi ni wa muhimu. Hongera
 
Nijuavyo kuna aina nyingi za kutibu maji si lazima tu uchemshe ndo maji yawe salama, njia hizo ni kama
1.Boiling(kuchemsha)
2 Filtration (kuchuja)
3.chlorination(kutumia vidonge )
4.Distilation (kuvukisha)
5.Freezing kugandisha hii ni traditional metjod (japo si rasmi sana but it work)


Mimi huwa natumia njia iitwayo freezing , nagandisha kwenye friza
Then natoa naweka kwenye ubaridi wa kawaida kwa ajili ya matumizi

Mliosoma microbiology mtakubaliana na mimi

Bakteria waliowengi wanaopatikana katika maji ni thermothilic bacteria ambao wanaweza ku survive tu katika joto la kati ya 35-45 degree Celsius, so unapoweka maji kwenye freezer manake wale wadudu watakufa mana hawataweza kuishi katika joto la hadi ( - 2), baada ya hapo maji yako yatakuwa salama kabisa sawasawa na mtu aliyechemsha tu.

So hii ni njia ambayo kwangu naona ni rahisi zaidi

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Kuchemsha maji ni kanuni ya afya

Kusema kweli huwa mimi nafanya mbadala, nagandisha kwenye friza
Then natoa naweka kwenye ubaridi wa kawaida

Mliosoma microbiology mtakubaliana na mimi

Bakteria waliowengi ni thermothilic bacteria ambao wanaweza ku survive tu katika joto la kati ya 35-45 degree Celsius, so unapoweka maji kwenye freezer manake wale wadudu watakufa mana hawataweza kumudu joto la hadi ( - 2), baada ya hapo maji yako yatakuwa salama kabisa sawasawa na mtu aliyechemsha tu.

Hizo ni miongoni mwa njia za kutreat maji iitwayo freezing

Sent using Jamii Forums mobile app
Sisi wa darasa la 7A hatujakielewa
 
Kuchemsha maji ni kanuni ya afya

Kusema kweli huwa mimi nafanya mbadala, nagandisha kwenye friza
Then natoa naweka kwenye ubaridi wa kawaida

Mliosoma microbiology mtakubaliana na mimi

Bakteria waliowengi ni thermothilic bacteria ambao wanaweza ku survive tu katika joto la kati ya 35-45 degree Celsius, so unapoweka maji kwenye freezer manake wale wadudu watakufa mana hawataweza kumudu joto la hadi ( - 2), baada ya hapo maji yako yatakuwa salama kabisa sawasawa na mtu aliyechemsha tu.

Hizo ni miongoni mwa njia za kutreat maji iitwayo freezing

Sent using Jamii Forums mobile app
Ok kumbe na hi ni njia mojawapo ya kutibu maji, ahsate mkuu, ila itanibid nifatilie kwa kina pia

Sent using Jamii Forums mobile app
 
.
1546157717285.jpeg


Sent using Jamii Forums mobile app
 
Huku vijijini hatuchemshi wala hatuumwi matumbo!! Vp ya mvua nayo ni muhimu kuchemsha?
 
Mhh, ni sawa hata kisayansi, lkn mm siamini ktk hilo maana toka nijielewe sijawahi kunya maji yaliyochemshwa, na pia hata nikienda kwa jirani wakiniuliza maji nawaambia wanipe yasiyochemshwa.
Bu any way uzi ni wa muhimu. Hongera[/
Ndugu yangu sio LA kujivunia hilo! Badilikaa...hayo unayouunayokunywa unajua yanatoka wapi?
 
aisee mi nkinywa maji ya kuchemsha naharisha kama sina akili nzuri ila nikinywa ya bomba nakuwa fresh miaka buku. ujue kila mtu na tumbo lake, hebu vuta picha vichaa/machizi je wale wanakunywa maji ya kuchemsha? mbona wanaishi hadi wanazeeka wakiwa wazima kimwili zaid ya uchafu tu?
 
Back
Top Bottom