Mahitaji maalumu kwa wanawake wanapokuwa jela

Mahitaji maalumu kwa wanawake wanapokuwa jela

MtamaMchungu

JF-Expert Member
Joined
Apr 10, 2011
Posts
10,084
Reaction score
15,020
Kiujumla wanawake wana mahitaji ya tofauti hasa hasa katika vipindi viwili ambavyo ni unique to women only.

1. Wakati wa hedhi
2. Wakati wa ujauzito.

Swali langu ni je, katika jela[prison service] zetu Tanzania, wanawake wakiwa kwenye hivi vipindi, wanapata huduma zipi za ziada. Kwa walio mwenye periods, wanapewa sanitary pads na pain killers etc. Kwa wajawazito, swala la lishe, kupumzika etc je yanaangaliwaje?

Najua kuna watu wanaweza sema mimi mwanaume nataka nijue nini kuhusu mambo ya wanawake? You never really know, kesho anaweza kuwa your beloved wife behind bars.
 
swali zuri na unaweza jibiwa na wafuatao

1. askari magereza
2. wanawake waliowahi kuswekwa jela
3. waliowahi kufanya utafiti kuhusu huduma za wafungwa wa kike.

All the best dude!
 
swali zuri na unaweza jibiwa na wafuatao

1. askari magereza
2. wanawake waliowahi kuswekwa jela
3. waliowahi kufanya utafiti kuhusu huduma za wafungwa wa kike.

All the best dude!

Yah, I know.... Najua humu wapo wanaofahamu kwa namna moja au nyingine
 
hakuna special care inayotolewa hasa kwa ishu ya hedhi... .
 
​Kwa mjamzito anaweza kuwa taken care of ila wakati wa hedhi sidhani kwakweli, ni utaliiiima tu hadi mawe.
 
Katika hedhi huduma hiyo haipo unless uletewe pads na nduguzo wanaokuja kukutembelea ila daa ni shidaaa wapendwa mweeee.
 
Katika hedhi huduma hiyo haipo unless uletewe pads na nduguzo wanaokuja kukutembelea ila daa ni shidaaa wapendwa mweeee.

Duh....

Sasa hiyo si hatari hasa hasa kwa usafi? Na jela population ilivyo kubwa, hata ukipeleka kwa nduguyo si anaweza kuishia kupokwa tu na wenzake?
 
Hii thread imeniumiza sana,kuna vitu tunavichukulia kawaida tu na tunasahau wenzetu ambao hawana.....Nimewahi kwenda sehemu nikaambiwa wasichana wakiwa hedhi hawaendi shule mpaka iishe kwa kuwa kujisitiri inakuwa shida kwa vitambaa yale masaa wanayokaa shule. Sasa leo sipati picha hao kina mama,complication zote za utu uzima,maradhi haya,mlo usio mzuri....wanavyoteseka.....najua kuna namna wanaweza saidika....pamoja na makosa yao wao bado ni binadamu na wanastahili huduma ambazo wanawake wengine tunazipata.....asante kwa hii thread....research idea!
 
mapapaa baada ya kumwaga hela kwenye matamasha ya band,nadhan itakuwa poa kama mtapeleka misaada ya mabox ya ped magerezan.
 
hakuna special care inayotolewa hasa kwa ishu ya hedhi... .

ni kweli huduma hiyo haipo katika huduma zitolewazo na idara hiyo na hata mahabusu zetu hakuna. Asante kwa mleta uzi kuleta tafakuri hii ambayo wengi wetu ilitupita kando. Kwa jinsi ufisadi ulivyoshika kasi hata kama huduma hii inatengewa fungu huwa haliwafikii walengwa kwani ni ngumu kuwa audited. Na hakuna hata msomi aliyewahi kutafiti kama huduma hii inatolewa ipasavyo.
Ni ngumu sana mama zetu kupata huduma hii kwani hat huduma nyingine hazipatikani hadi kipindi cha uchaguzi. Shime wana-sociolojia kutafiti pande hizo ili kuwasaidia kuoata stahiki yao.
 
jela ni jela tu mbona mahabusu tu wanajisaidia kwenye ndoo mnazani ile harufu ni nzuri,, shida ni nyingi,, watu walisha zungumzia sana hii ishu na kwa baadhi ya magereza huwa wanacare kidogo ila shida kubwa ipo mahabusu kule ndio hakuna utu kabisa
 
Back
Top Bottom