Mahakama ya kadhi


Billie

Billie

JF-Expert Member
Joined
Aug 13, 2011
Messages
6,656
Likes
4,393
Points
280
Billie

Billie

JF-Expert Member
Joined Aug 13, 2011
6,656 4,393 280
Naombeni ufafanuzi juu ya aina hii ya mahakama coz nimepewa maneno kibao yaa kimtaa sasa nataka nisikie jinsi GREAT THINKERS mnaijuaje kiutendaji wa kazi.
 
Inkoskaz

Inkoskaz

JF-Expert Member
Joined
Nov 6, 2010
Messages
6,337
Likes
461
Points
180
Inkoskaz

Inkoskaz

JF-Expert Member
Joined Nov 6, 2010
6,337 461 180
mahakama ya kislamu kushughulikia mambo ya ndoa,talaka mirathi na masuala mengine ya kidini.haihusishi makosa ya jinai na si lazima kwa muumini
 
Billie

Billie

JF-Expert Member
Joined
Aug 13, 2011
Messages
6,656
Likes
4,393
Points
280
Billie

Billie

JF-Expert Member
Joined Aug 13, 2011
6,656 4,393 280
kwa mfano mi nimetembea nje ya ndoa nikashikwa na mume wng kaenda kunishitaki huko na yeye ni muumin wa din husika nimekataa kesi yangu kupelekwa huko inakuaje?
 
Nkwesa Makambo

Nkwesa Makambo

JF-Expert Member
Joined
Aug 26, 2011
Messages
4,765
Likes
33
Points
0
Nkwesa Makambo

Nkwesa Makambo

JF-Expert Member
Joined Aug 26, 2011
4,765 33 0
Hi ni mahakama ya kidini zaidi,ni wasomi wa Quran ndio wenye uwezo wa kukupa ufafanuzi wa hiyo mahakama,kwa kifupi ni mahakama ya kutasfiri 'do' na 'do not' za kwenye Quran dhini ya ummat muhammad,si mahaka simple kama wanasiasa na waislam uchwara wanavyoizungumza,ni mahakama ya ukweli as far as jamii ya waislam is concerned.
swala la ndoa na mirathi ni baadhi tu ya yale yatendwayo na hiyo mahakama. KWA UKWELI MAHAKAMA YA KADHI IN ITS REAL SENSE AND CONTEXT, haiwezekani kuwa fully utilized kwenye circular state kama yetu au hata nyingine,zilzopo kwenye circular states ni pasted edited vesion ya mahakama ya kadhi. madai ya waislam dhidi ya hiyo japo wanajua ukweli wanajificha wamekuwa kama ngamia na ombi la kuingiza kichwa kwenye hema,ukimruhusu..............!!!!!!!!!!!!!!!!!?????????????????
 
Safety last

Safety last

JF-Expert Member
Joined
Mar 24, 2011
Messages
4,235
Likes
185
Points
160
Safety last

Safety last

JF-Expert Member
Joined Mar 24, 2011
4,235 185 160
Mtakapoanza kuchapwa viboko 80 pale posta,na kukatwa mikono,kupigwa mawe huku kiwili wili kikiwa chini ya ardhi ndio mtajua ni mahakama ya aina gani,muhammadans matatizo matupu!
 
Mufiyakicheko

Mufiyakicheko

JF-Expert Member
Joined
Mar 24, 2011
Messages
893
Likes
2
Points
0
Mufiyakicheko

Mufiyakicheko

JF-Expert Member
Joined Mar 24, 2011
893 2 0
kwa mfano mi nimetembea nje ya ndoa nikashikwa na mume wng kaenda kunishitaki huko na yeye ni muumin wa din husika nimekataa kesi yangu kupelekwa huko inakuaje?

Unakataa kupelekwa huko ukijuwa hukum yake au unakataa kwalipi wewe na mume ni waisilam utakataejee nahiyo mahakama mwaitaka yanini huku munaogopa kuitumia kiufupi mahakama inaendeswa kwa misingi yaimani na kanuni za kuruan kasome kuruan mtuakizini ukumu yake ni nini wengine tukisema itaonekana wachochezi majibu yapo kwenye kitabu kitakatifu shangazi yangu umenifulaisha unataka kuoga kulowana hutaki
 
Mwanamayu

Mwanamayu

JF-Expert Member
Joined
May 7, 2010
Messages
8,378
Likes
2,436
Points
280
Mwanamayu

Mwanamayu

JF-Expert Member
Joined May 7, 2010
8,378 2,436 280
Naombeni ufafanuzi juu ya aina hii ya mahakama coz nimepewa maneno kibao yaa kimtaa sasa nataka nisikie jinsi GREAT THINKERS mnaijuaje kiutendaji wa kazi.
Kwa hiyo maneno ya mashehe wako unayaita ya kimtaa!!!
 
LordJustice1

LordJustice1

JF-Expert Member
Joined
Jan 19, 2011
Messages
2,264
Likes
12
Points
0
LordJustice1

LordJustice1

JF-Expert Member
Joined Jan 19, 2011
2,264 12 0
mahakama ya kislamu kushughulikia mambo ya ndoa,talaka mirathi na masuala mengine ya kidini.haihusishi makosa ya jinai na si lazima kwa muumini
Mahakama hii inahusika pia kuwapiga wazinzi na waasherati mawe kama wanavyofanya Al Shabaab wa Somalia!
 
Nish

Nish

JF-Expert Member
Joined
Jul 22, 2011
Messages
731
Likes
0
Points
33
Nish

Nish

JF-Expert Member
Joined Jul 22, 2011
731 0 33
kutokana majibu yote hapo juu hii tena sio the home of great thinkers ni the home of great liers
 
Anheuser

Anheuser

JF-Expert Member
Joined
Mar 23, 2011
Messages
1,960
Likes
51
Points
145
Anheuser

Anheuser

JF-Expert Member
Joined Mar 23, 2011
1,960 51 145
kwa mfano mi nimetembea nje ya ndoa nikashikwa na mume wng kaenda kunishitaki huko na yeye ni muumin wa din husika nimekataa kesi yangu kupelekwa huko inakuaje?
Sheria ya Kenya, tukiichukulia kama model inayoweza kutumika na hapa kwetu, inasema mahakama hizo zitakuwa na nguvu juu ya waislamu wale tu waliojipeleka wenyewe kwenye mahakama hizo za Kadhi. (Ib. 170(5) Katiba). Ikija kuwa hivyo basi wewe ukikataa kwenda mahakamani itakuwa umeweza kuikwepa.

Mahakama ya hiari. Ambayo kwa kweli itakuwa kituko. Ni washitakiwa wangapi watajipeleka wenyewe mahakamani kama si lazima kwenda? The only conceivable way for this court to work as I see it would be siku ile mnafunga ndoa basi unafanya choice of law decision. Unataka beef zenu ziende kwa hakimu au kwa kadhi au msuluhishi mnaemjua nyinyi wenyewe? Ukichagua, umechagua, ikila kwako usilie na mtu, kama kesi ya TANESCO na DOWANS.



 
Katavi

Katavi

Platinum Member
Joined
Aug 31, 2009
Messages
40,263
Likes
4,731
Points
280
Katavi

Katavi

Platinum Member
Joined Aug 31, 2009
40,263 4,731 280
kutokana majibu yote hapo juu hii tena sio the home of great thinkers ni the home of great liers
Tupe ukweli kuhusu hii, inaonekana unaijua zaidi..
 
Inkoskaz

Inkoskaz

JF-Expert Member
Joined
Nov 6, 2010
Messages
6,337
Likes
461
Points
180
Inkoskaz

Inkoskaz

JF-Expert Member
Joined Nov 6, 2010
6,337 461 180
kutokana majibu yote hapo juu hii tena sio the home of great thinkers ni the home of great liers
ni vizuri ukaelezea ujuavyo sana kwa faida ya wengi.bora hao wajuao kidogo wamejaribu kushare kuliko wewe ujuaye ila unawakejeli
 
Billie

Billie

JF-Expert Member
Joined
Aug 13, 2011
Messages
6,656
Likes
4,393
Points
280
Billie

Billie

JF-Expert Member
Joined Aug 13, 2011
6,656 4,393 280
kutokana majibu yote hapo juu hii tena sio the home of great thinkers ni the home of great liers
Naona kama unaufahamu zaidi naomba niokoe kutoka uongo uliuona kwenye comments za wanaJF.
 
T

Topical

JF-Expert Member
Joined
Dec 3, 2010
Messages
5,175
Likes
11
Points
0
T

Topical

JF-Expert Member
Joined Dec 3, 2010
5,175 11 0
Sheria ya Kenya, tukiichukulia kama model inayoweza kutumika na hapa kwetu, inasema mahakama hizo zitakuwa na nguvu juu ya waislamu wale tu waliojipeleka wenyewe kwenye mahakama hizo za Kadhi. (Ib. 170(5) Katiba). Ikija kuwa hivyo basi wewe ukikataa kwenda mahakamani itakuwa umeweza kuikwepa.

Mahakama ya hiari. Ambayo kwa kweli itakuwa kituko. Ni washitakiwa wangapi watajipeleka wenyewe mahakamani kama si lazima kwenda? The only conceivable way for this court to work as I see it would be siku ile mnafunga ndoa basi unafanya choice of law decision. Unataka beef zenu ziende kwa hakimu au kwa kadhi au msuluhishi mnaemjua nyinyi wenyewe? Ukichagua, umechagua, ikila kwako usilie na mtu, kama kesi ya TANESCO na DOWANS.



Ondoa kwanza chuki zako utaelewa ok?
 
T

Topical

JF-Expert Member
Joined
Dec 3, 2010
Messages
5,175
Likes
11
Points
0
T

Topical

JF-Expert Member
Joined Dec 3, 2010
5,175 11 0
Mahakama hii inahusika pia kuwapiga wazinzi na waasherati mawe kama wanavyofanya Al Shabaab wa Somalia!
Mjinga anamfundisha mjinga mwenzeka maana! wakristo nilishasema ni kondoo
 
MotoYaMbongo

MotoYaMbongo

JF-Expert Member
Joined
Jan 7, 2008
Messages
1,895
Likes
269
Points
180
MotoYaMbongo

MotoYaMbongo

JF-Expert Member
Joined Jan 7, 2008
1,895 269 180
Naomba wataalamu mnipatie elimu, nimekuwa nikisikia mijadala mbalimbali kuhusu mahakama hii, wakristo wanaipinga kuendeshwa na serikali, pia waislamu wanasema mbona Kenya na Uganda ipo na hakuna matatizo, naomba kujua kama ifuatavyo. 1: je, mahakama ya kadhi ina ubaya gani? Na pia kuna shida gani ikiendeshwa na serikali?(kugharamiwa). 2: huko ilipo Kenya na Uganda je, inagharamiwa na Serikali za nchi hizo? Na je, huko Kenya na Uganda Wakristo wa huko wameathirika vipi na uwepo wa mahakama za kadhi katika nchi hizo? Naomba munisaidie nielewe kama kuna hoja ya maana kwa wanaoipinga hapa Tanzania. Mungu ibariki Tanzania.
 
Mzururaji

Mzururaji

JF-Expert Member
Joined
Apr 6, 2012
Messages
1,258
Likes
622
Points
280
Mzururaji

Mzururaji

JF-Expert Member
Joined Apr 6, 2012
1,258 622 280
Mbona nmekubal kwan lazma walipwe na serikal
 
P

Precise Pangolin

JF-Expert Member
Joined
Jan 4, 2012
Messages
12,397
Likes
2,348
Points
280
P

Precise Pangolin

JF-Expert Member
Joined Jan 4, 2012
12,397 2,348 280
Hayo maswali yako Nenda kamuulize sultani kikwete mkikutana huko masjid
 

Forum statistics

Threads 1,213,944
Members 462,417
Posts 28,496,136