Magufuli "Nchale!" - Usiteme, Usimeze wala Usimumunye!

Magufuli "Nchale!" - Usiteme, Usimeze wala Usimumunye!

Hakika wafuasi wa Magufuli ( siyo wafuasi wa utawala wa sheria ) mko wengi sana !
Ndugu yangu Erythrocyte, utawala wa sheria haina maana kwamba unatoa haki wakati wote. Ndiyo maana sheria hubadilikabadilika kutegemeana na mazingira yaliyopo. Hii mikataba ya madini si neno la biblia au Kuran tukufu.
 
Sasa huo ushahidi wako wa mimi kujipanga mstari kuwapigia deki hao mafisadi wawili uko wapi? Huo ushahidi wako wa Magufuli kuwa mchapa kazi uko wapi?

Mie nimekuwekea ushahidi wa kile ambacho nakiamini na Watanzania wengi kukifahamu kuhusu ufisadi wa Magufuli na utendaji mbovu wake ikiwemo kile kilichoandikwa kuhusu ufisadi wake wa wizi wa nyumba za Serikali, kulidanganya Bunge na ununuzi wa MV Uozo. Haya si uzushi yamo kwenye ripoti za CAG.

Wewe ushahidi wako uko wapi? Au unaimba tu kama kasuku huku ukiwa hujui maana ya kile unachokiandika?
Endelea kuimba CCM nambari one na mtaisoma namba huku mkikata viuno wakati nchi inaendelea kuyumba.

Nonsense...

Unanipangia cha kuandika?????

Doh
 
Kujiuzulu ni kukubali kwamba ulihusika kwa namna moja au nyingine katika maamuzi ambayo yameliingiza Taifa kwenye hasara kubwa sana, Mwinyi alijiuzulu. Samia aweke hadharani mikataba yote ya nchi tuichambue kwa kina kama Watanzania ili kuangalia namna ya kuepuka mikenge mingine miaka ijayo.
Pia asisitize masrahi ya nchi kwanza chama badae ndani ya Bunge letu. Ili wabunge waisimamie serikari kikamirifu!
 
Tulidhani lisu kwa utaalamu wa sheria alionao ataonesha kuisaidia na kuishauri nchi Tanzania kumbe keshaonesha woga na kuanza kuwatetea mabwana wazungu.
Lisu wakati anawashauri bunge kabla hamjasign hiyo mikataba yenu ya kinyonyaji mulimwita mchochezi na kumzomea na kwa ubabe mkamuweka rumande. Acha na hiyo ya kumuweka rumande kisa kawakosea, juzi hapa mkaleta fitina na figisu figisu ili asiwe raisi wa TLS.
Sasa hivi maji yamewafikia shingoni ndio mnataka msaada kutoka kwake?,eti uzalendo kwanza, uzalendo gani mnataka lisu auonyesha zaidi ya ule alio uonesha wakati anawonya kuhusu kupitisha hiyo mikataba yenu feki,

Moto mlianzisha nyie kwa ngojera na vifijo bungeni sasa umekorea na kuwazidi nguvu ndio mnataka msaada, dawa ya moto ni moto umelizeni nyinyi wenyewe,,mliipenda wenyewe ccm acha muisome namba.
 
Mikataba ya madini ina mambo mengi ambayo tunaamini tunaibiwa. Hili halina mjadala kabisa ...kinachotusikitisha wengi ni jinsi mnavyobeza hatua za JPM kuchunguza usafirishaji wa mchanga nje....hili la mchanga ni sehemu ya wizi lakini kwa kumkamata mwizi na kidhibiti kama hiki ndio fursa ya kurudi mezani kwenye maeneo mengine ya Mkataba. Tume imekiri kuwa kwenye hili eneo la mchanga kusafirishwa mkataba haupo wazi, lakini pia kupitia uzembe wa taasisi zetu ikiwemo vifaa duni kuweza kubainisha madini yaliyomo kwenye mchanga ni source ya huu WIZI ....hebu tujadili hoja za tume one by one badala ya mijadala ya jumla jumla na kutuondoa hata kwenye issue iliyoletwa na kamati ambayo mwanzo ilipongezwa Tundu Lissu kabla hajabadili gia angani na kuanza kuleta historia ambazo zinawahukumu wenyewe ...
Hili la kwamba Acacia ni wezi, ni dhana tu inayopandikizwa kwa kudhani kila mmoja ni UVCCM kwa weledi , akili na fikra. No!

Kuongelea ya kamati ni kutaka kufunika kombe, wakati hakuna kipya.
Walikuwepo wizi huu ukifanyika leo nini kipya kiasi kudhani kamati imegundua 'sayari nyingine''.

Nothing new, hii ni syndicate, huyu alipiga upande huu yule upande mwingine

Kuna dhana ya kusombwa tu na mkumbo wa kushangilia chochote, yes kwa baadhi, si wote

Hili jambo tukitaka kujua ukweli, waliosaini mikataba wapo waletwe watueleze nini kilisainiwa

Kutuambia kamati imeseam haitoshi, wako wapi waliosaini hiyo mikataba?

Tuunge tela kuunga mkono walionufaika na mikataba wamepunzika pengine South Africa, Seyechelles, au London, New York n.k. wanafaidi matunda ya madini. Hao ndio wanatakiwa kurudi na kuunga mkono kwamba kuibiwa miaka zaidi ya 10 inatosha, sasa Taifa nalo lipate

Ngurumbili wengine tunauliza, tuhoji, tukemee wajue wenye mali wapo na wana akili ingawa ni wajinga wa kuzitumia. Japo wajue wenye mali wanajua

Muhimu ni kujua Acacia ni mfanyabiashara, tulimwalika tukampa kila kitu. Hajatuibia

Waliotuibia ni ndugu zetu waliosaini mikataba, Wabunge CCM na ndiyoo, serikali yao

Hao ndio wa kuuliza imekuwaje tumefika hapa, si Acacia aliyekuja kufanya biashara
 
Asante sana MMM kwa hoja yako ya uchokozi ambayo kwa bahati nzuri imeweza kuibua hisia nyingi toka kila upande.

Watu wengi wanaopinga approach ya Rais Magufulli katika suala hili la mchanga wanatoa hoja mbili kubwa:

Hoja A:
(1) Kwamba eti serikali itashtakiwa, na
(2) Ikishtakiwa itashindwa kesi, na
(3) Ikishindwa kesi inapigwa faini

Hoja B:
(1) Rais Magufuli anaongoza serikali ya ccm ambayo ndiyo imepitisha hiyo mikataba, kwahiyo
(2) Rais Magufuli hana moral authority ya ku-question makosa yaliyofanyika na serikali ambayo yeye mwenyewe alikuwa sehemu yake

HOJA A:
-----------
Kwamba mikataba yote ya madini ni mibovu na imejaa mizengwe haina ubishi. Kwa hiyo basi, kwa sababu tunaogopa kushtakiwa, kwa kuwa tukishtakiwa tutashindwa, na tukishidwa kesi tutapigwa faini kubwa, HIVYO BASI tuendelee na mikataba mibovu. Hii ndiyo definition halisi ya unyonge. Rais Magufuli siyo mnyonge, kwahiyo asiwe na wasiwasi na hoja hafifu kama hii. AFTERALL hajavunja mkataba wowote ule.

Kwanza, hakuna atakayeweza kumshtaki Rais Magufuli kwa sababu anatakeleza majukumu yake kama Rais kusimamia na kuhakiki jambo lolote katika Taifa lake kama anahisi kwamba kuna udanganyifu (mchanga, vyeti, nk). Ni wajibu na dhamana aliyopewa kwa hiyo lazima ashughulikie, hata kama itamgharimu. Kama unampenda, mpe support, na kama humpendi pia mpe support zaidi kwani akishindwa si utafurahia?

Pili, uhakiki ni sehemu ya kawaida katika transaction yoyote anapoingia msimamizi mpya. Uhakiki unaweza kuchukua muda wowote unaohitajika kufanya hilo zoezi na kama uhakiki utasababisha ucheleweshaji au hasara kwa mwizi (au siyo mwizi) ndio gharama zenyewe. UNLESS mtu atasema kwamba katika hali tuliyonayo Tanzania kiuchumi, huo mchanga ndio LIFELINE ya Taifa na tukicheza tu tumekwisha. Hii ndio dhana kubwa inayotumika na wawekezaji kuweka Taifa katika hali ya kutokujiamini na kukubali chochote wanachokisema, ili mradi tu tusiwaudhi. INFACT, unaweza kusema kwamba, kuna uwezekano mkubwa kuwa ndugu zetu walioingia mikataba hiyo mibovu, walikuwa katika pressure ya aina hiyohiyo (DURESS), kwamba usipoandika mkataba hivi au vile, basi hatutawekeza. KWA MANTIKI Hii basi, hata wao CCM waliotuingiza hapo tuwaonee huruma kwa sababu hawakuwa na OPTION (sic), kama vile inavyopendekezwa kwamba Magufuli hana OPTION bali akubali kama ilivyo. WHAT A SELF-DEFEATING ARGUMENT.


HOJA BEE
-------------
Hii hoja ina mjadala kweli?

Mosi, Magufuli alijitahidi sana katika Kampeni kusema kwamba mnipigie kura mimi kama MAGUFULI. Kwa bahati mbaya, ndugu wa UKAWA hawakuwa smart enough kuchukua advantage na kumsupport Magufuli ili aendelee kuwa Magufuli kwanza na ccm baadaye. Badala yake, Magufuli ambaye aliitwa mtu asiye na mizizi ccm, sasa ni ccm damdam. Hii ni missed opportunity ya kupunguza partisan politics Tanzania ambayo haikutumika vizuri. Kosa la nani??

Pili, Magufuli alitambulishwa katika kampeni zake, na amechaguliwa na kukubalika kama Bulldozer. Sasa mnategemea kwamba ajibadili awe Bajaji kwa mantiki ipi ?. LET’S ENJOY THE RIDE. IF WE STAND TOGETHER WITH OUR LEADER, WHATEVER THE OUTCOME, THE NATION WILL EMERGE STRONGER.
 
Back
Top Bottom