Magufuli "Nchale!" - Usiteme, Usimeze wala Usimumunye!

Magufuli "Nchale!" - Usiteme, Usimeze wala Usimumunye!

Kuna jambo linanitatiza sana, nadhani ni tatizo binafsi.

Watu wanasema hatua zilizochukuliwa ni nzuri, tusiogope kushtakiwa n.k.
Sababu wanazotoa ni kuibiwa

Ninauliza, hivi tunatakiwa tuunge mkono tu hatua zozote bila kujiuliza!
Mikataba inayoonyesha tumeibiwa nani amefanikiwa kuiona?

Kama mikataba ipo, yaani miaka 16+ hakuna aliyeisoma na kuona tatizo licha ya kelele zinapigwa!

Walioingia mikataba wapo wapi ku 'rally' umma kwa kuibiwa wakitufahamisha mikataba ilisemaje?

Namuomba mwenyezi anijalie niwe mwepesi wa kubebwa na mikumbo kama wenzangu! amin
Mikataba ya madini ina mambo mengi ambayo tunaamini tunaibiwa. Hili halina mjadala kabisa ...kinachotusikitisha wengi ni jinsi mnavyobeza hatua za JPM kuchunguza usafirishaji wa mchanga nje....hili la mchanga ni sehemu ya wizi lakini kwa kumkamata mwizi na kidhibiti kama hiki ndio fursa ya kurudi mezani kwenye maeneo mengine ya Mkataba. Tume imekiri kuwa kwenye hili eneo la mchanga kusafirishwa mkataba haupo wazi, lakini pia kupitia uzembe wa taasisi zetu ikiwemo vifaa duni kuweza kubainisha madini yaliyomo kwenye mchanga ni source ya huu WIZI ....hebu tujadili hoja za tume one by one badala ya mijadala ya jumla jumla na kutuondoa hata kwenye issue iliyoletwa na kamati ambayo mwanzo ilipongezwa Tundu Lissu kabla hajabadili gia angani na kuanza kuleta historia ambazo zinawahukumu wenyewe ...
 
Hakuna anayesema kisifanyike chechote wameonesha tunaanzia wapi na kuisha wapi?
 
Katika watu wanaovuruga watu wa chini (waliokosa uelewa wa mambo ya kibiashara na siasa za kimataifa) ni wanasiasa. yaaani leo wako na hili kesho wamerukia lile huku wakiyakanyaga yale waliyoyasimamia jana. Yaani hili limeonekana pande zote si upinzani wala chama kilichoshika hatamu.
 
Katika watu wanaovuruga watu wa chini (waliokosa uelewa wa mambo ya kibiashara na siasa za kimataifa) ni wanasiasa. yaaani leo wako na hili kesho wamerukia lile huku wakiyakanyaga yale waliyoyasimamia jana. Yaani hili limeonekana pande zote si upinzani wala chama kilichoshika hatamu.
Very true ...siasa za hivi bora zife tuanze upya ....mtu anaweza hata kuwasaidia ACACIA ili tu JPM ashindwe .....CCM wametuharibia nchi sana ...wameasisi na kulea uchafu ambao sasa unawatafuna ....kama huko CCM kungekuwa na siasa safi ....pengine tungezaa upinzani safi .....sasa unashindwa kuweka mstari kwa wanasiasa wetu wa pande zote ....
 
Ktk hili tumerukia treni kwa mbele

Hapana. Katika hili, hatua zilizochukuliwa ni muafaka na mwanzo wa mapinduzi kwenye sekta ya madini. Umefika wakati muafaka tugawane keki ya taifa pasu kwa pasu na hawa wawekezaji au watuachie keki yetu iozee kabatini. Tunawapenda wawekezaji lakini kama Taifa tunajipenda zaidi.
 
Unaendelea kuonyesha upumbavu wako wa hali ya juu. Uliandika kwamba mimi nilisimama barabarani kuwapigia debe hao mafisadi wawili nimekwambia weka ushahidi unabaki kung'aa macho. Kama huo si uzushi na upumbavu hebu niambie wewe ni kitu gani.

Nchi yetu ni tajiri sana lakini Watanzania hatuoni manufaa yoyote ya utajiri huo kwa zaidi ya miaka 56 ya uhuru sasa.

Hili limesababishwa na viongozi wa roho wa kujilimbikizia mali za nchi kwa njia za haramu. Kuanzia fisadi Mkapa fisadi Kikwete na fisadi na dikteta uchwara Magufuli.

Ufisadi wa EPA, Meremeta, Kigoda, KCM, Rada, ukwapuzi wa nyumba za Serikali, ununuzi wa ndege ya Rais, Richmond/Dowans, IPTL, ununuzi wa ndege, MV UOZO, ESCROW, etc.

Ufisadi huu umewafanya hawa wahuni wajikusanyie mabilioni ya pesa za walipa kodi huku nchi ikikosa maendeleo ya kweli.

Kila kitu chetu ni shakalabaghala hakuna hata kimoja tunachoweza kusema hiki kina ahueni, lakini mpumbavu wewe bado unaendelea kuwaunga mkono hao wahuni na mafisadi na si ajabu kuimba ule wimbo wenu wa kitaahira wataisoma namba kama vile nchi inapokosa maendeleo ya kweli, huduma muhimu zote ni hovyo, elimu hovyo, matibabu hovyo, miundo mbinu hovyo nyinyi wapumbavu hamuathiriki kwa namna yoyote ile!

Muasisi wa CCM Baba wa Taifa wakati ule hali ya CCM haijawa mbaya kama ilivyo sasa alitamka hadharani kwamba "CCM si mama yangu" kutokana na kutoridhika na mwelekeo wa CCM lakini mpumbavu wewe hata Baba wa Taifa hukubaliani naye bado unafuata hao wahuni na mafisadi kama bendera inavyofuata upepo. Hizi ni dalili za upumbavu uliokithiri. Kwa yeyote yule mwenye akili sawa hawezi kuwa support hao ambao wewe unawa support kila kukicha.

Eti Magufuli ni mchapa kazi! Pamoja na kuandikwa mara tatu katika ripoti ya CAG kuhusu kushiriki kwenye wizi wa nyumba za Serikali, kulidanganya Bunge kuhusu upotevu wa billions of shillings za ujenzi, pia ununuzi wa kivuko uozo. Ndani ya mwaka tu ameuathiri kwa kiwango cha juu sana uchumi wa nchi kwa sera za za kukurupuka na kutotaka ushauri. Amelidharau Bunge na katiba ya nchi. Na Watanzania kila kona ya nchi wanalalamika kuhusu maisha kuwa magumu sana ndani ya mwaka tu wa utawala wake. Pesa kupotea mtaani, bei za vyakula kupanda, ukosefu wa ajira pia nyongeza ya mishahara. Wana CCM ambao waliwahi kushika nafasi za juu Serikalini akiwemo Mwinyi, Kinana, Butiku na Warioba kumtuhumu huyu kwa uongozi wake "Nchi inaendeshwa kama gari bovu" "Nchi imepoteza mwelekeo" "Rais anayejiona yeye ni tembo hatufai Watanzania" lakini taahira wewe haya yote hayakustui ukatafakari KULIKONI mpaka hawa waliowahi kushika nafasi za juu nchini ndani ya CCM na Serikali kuyasema haya!? Bado unaendelea kuimba wimbo wako wa kipumbavu "Magufuli ni mchapa kazi" hebu tuambie kazi ipi anaiyoichapa kwa manufaa ya Tanzania na Watanzania!?
Unajua kuhusu Magufuli kuwapa rushwa Wabunge wa MACCM ya milioni 10 kila mmoja ili wapitishe muswaada uchwara wa kuminya uhuru wa habari nchini!? Bila shaka kwako wewe huu pia ni uchapaji kazi wa Magufuli.

Nasubiri kusikia huo uchapa kazi wa Magufuli. Huyo Magufuli anatukana Watanzania kwa kuwaita vilaza, kutaka waishi kama mashetani lakini sijawahi kukuona ukiandika humu kulalamika kuhusu matusi yake. Na kama unaonyesha akili ya kipumbavu unataka uitwe genius!? Warioba Mwinyi Butiku Kinana wanalalamika kuhusu utendaji wa fisadi na dikteta uchwara iweje
wewe usiyaone na kuyafahamu wayasemayo na hivyo kuendelea kuimba Magufuli ni mchapa kazi?

Tia akili kichwani achana na uzuzu wa bendera hufuata upepo wa kuendelea kuunga mkono utendaji mbovu uliokithiri kila kona na kila sekta nchini.



Mpumbavu!!...

Kwa sababu tu natofautiana na wewe nimekuwa mpumbavu...Lol..

Sijajiunga JF leo, nina zaidi ya miaka 10 humu (na unalijua hilo) yet unasema sina uwezo wa kuandika...

Waungwana hutumia lugha za staha wanapotufautiana kwa hoja..Na si matusi ama dhihaka, kuniita mimi mpumbavu ama Liar hakuondoi ukweli wa nilichoandika.Na haiondoi ukweli kwamba Lowassa na Sumaye walikuwa ni Wabunge waandamizi wa CCM na Mawaziri wakuu wastaafu ambao walishiriki katika kila maamuzi ya serikali tangu enzi za Mwinyi mpaka Mkapa na Kikwete..

Hiyo rekodi mbovu ya utendaji unaiona wewe, lakini watanzania wengi wanajua Magufuli ni mchapa kazi tangu akiwa Waziri wa Ujenzi, Mifugo na Uvuvi, Adhi na baadae tena Ujenzi..Rekodi zinaonekana na wala hazijifichi..Ila siwezi kupingana na mtazamo/maoni yako..Nauheshimu.

Mwisho, tujadiliane kwa hoja Chifu, sio kwa matusi, dhihaka wala maneno ya kuudhi..Tuheshimane pale tunapotofautiana hoja/mutazamo..Kuniita mpumbavu kisa tu natofautiana nawe sidhani kama ni busara..Ingawa nami nina uwezo wa kukuita vyovyote nitakavyo lakini busara na dhamira vinanizuia kufanya hivyo..

Mwisho kabisa; Hongera sana kwa ushindi wa jana wa FA cup (tunatofautiana kimitazamo lakini Arsenal inatuunganisha...Cheers)

Jumapili njema mkuu.

Bala.
 
Kuna jambo linanitatiza sana, nadhani ni tatizo binafsi.

Watu wanasema hatua zilizochukuliwa ni nzuri, tusiogope kushtakiwa n.k.
Sababu wanazotoa ni kuibiwa

Ninauliza, hivi tunatakiwa tuunge mkono tu hatua zozote bila kujiuliza!
Mikataba inayoonyesha tumeibiwa nani amefanikiwa kuiona?


Hakuna anayekutaka uunge mkono chochote kile, unaweza kuendelea na fisadi Lowasa huo ni uamuzi wako pia!
 
Woterloo@ hicho mbona aliishakiri waliomtangulia wamekosea au unataka akiri tena!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!????
 
Unaendelea kuonyesha upumbavu wako wa hali ya juu. Uliandika kwamba mimi nilisimama barabarani kuwapigia debe hao mafisadi wawili nimekwambia weka ushahidi unabaki kung'aa macho. Kama huo si uzushi na upumbavu hebu niambie wewe ni kitu gani.

Nchi yetu ni tajiri sana lakini Watanzania hatuoni manufaa yoyote ya utajiri huo kwa zaidi ya miaka 56 ya uhuru sasa.

Hili limesababishwa na viongozi wa roho wa kujilimbikizia mali za nchi kwa njia za haramu. Kuanzia fisadi Mkapa fisadi Kikwete na fisadi na dikteta uchwara Magufuli.

Ufisadi wa EPA, Meremeta, Kigoda, KCM, Rada, ukwapuzi wa nyumba za Serikali, ununuzi wa ndege ya Rais, Richmond/Dowans, IPTL, ununuzi wa ndege, MV UOZO, ESCROW, etc.

Ufisadi huu umewafanya hawa wahuni wajikusanyie mabilioni ya pesa za walipa kodi huku nchi ikikosa maendeleo ya kweli.

Kila kitu chetu ni shakalabaghala hakuna hata kimoja tunachoweza kusema hiki kina ahueni, lakini mpumbavu wewe bado unaendelea kuwaunga mkono hao wahuni na mafisadi na si ajabu kuimba ule wimbo wenu wa kitaahira wataisoma namba kama vile nchi inapokosa maendeleo ya kweli, huduma muhimu zote ni hovyo, elimu hovyo, matibabu hovyo, miundo mbinu hovyo nyinyi wapumbavu hamuathiriki kwa namna yoyote ile!

Muasisi wa CCM Baba wa Taifa wakati ule hali ya CCM haijawa mbaya kama ilivyo sasa alitamka hadharani kwamba "CCM si mama yangu" kutokana na kutoridhika na mwelekeo wa CCM lakini mpumbavu wewe hata Baba wa Taifa hukubaliani naye bado unafuata hao wahuni na mafisadi kama bendera inavyofuata upepo. Hizi ni dalili za upumbavu uliokithiri. Kwa yeyote yule mwenye akili sawa hawezi kuwa support hao ambao wewe unawa support kila kukicha.

Eti Magufuli ni mchapa kazi! Pamoja na kuandikwa mara tatu katika ripoti ya CAG kuhusu kushiriki kwenye wizi wa nyumba za Serikali, kulidanganya Bunge kuhusu upotevu wa billions of shillings za ujenzi, pia ununuzi wa kivuko uozo. Ndani ya mwaka tu ameuathiri kwa kiwango cha juu sana uchumi wa nchi kwa sera za za kukurupuka na kutotaka ushauri. Amelidharau Bunge na katiba ya nchi. Na Watanzania kila kona ya nchi wanalalamika kuhusu maisha kuwa magumu sana ndani ya mwaka tu wa utawala wake. Pesa kupotea mtaani, bei za vyakula kupanda, ukosefu wa ajira pia nyongeza ya mishahara. Wana CCM ambao waliwahi kushika nafasi za juu Serikalini akiwemo Mwinyi, Kinana, Butiku na Warioba kumtuhumu huyu kwa uongozi wake "Nchi inaendeshwa kama gari bovu" "Nchi imepoteza mwelekeo" "Rais anayejiona yeye ni tembo hatufai Watanzania" lakini taahira wewe haya yote hayakustui ukatafakari KULIKONI mpaka hawa waliowahi kushika nafasi za juu nchini ndani ya CCM na Serikali kuyasema haya!? Bado unaendelea kuimba wimbo wako wa kipumbavu "Magufuli ni mchapa kazi" hebu tuambie kazi ipi anaiyoichapa kwa manufaa ya Tanzania na Watanzania!?
Unajua kuhusu Magufuli kuwapa rushwa Wabunge wa MACCM ya milioni 10 kila mmoja ili wapitishe muswaada uchwara wa kuminya uhuru wa habari nchini!? Bila shaka kwako wewe huu pia ni uchapaji kazi wa Magufuli.

Nasubiri kusikia huo uchapa kazi wa Magufuli. Huyo Magufuli anatukana Watanzania kwa kuwaita vilaza, kutaka waishi kama mashetani lakini sijawahi kukuona ukiandika humu kulalamika kuhusu matusi yake. Na kama unaonyesha akili ya kipumbavu unataka uitwe genius!? Warioba Mwinyi Butiku Kinana wanalalamika kuhusu utendaji wa fisadi na dikteta uchwara iweje
wewe usiyaone na kuyafahamu wayasemayo na hivyo kuendelea kuimba Magufuli ni mchapa kazi?

Tia akili kichwani achana na uzuzu wa bendera hufuata upepo wa kuendelea kuunga mkono utendaji mbovu uliokithiri kila kona na kila sekta nchini.


Nonsense....

Btw, Nafurahi sana unavoniita Mpumbavu mkuu..

Nilitegemea utaandika kitu kipya zaidi ya blah blah za siku zote ambazo mlikuwa mnawapigia hata Lowassa na Sumaye..

Mpumbavu Bala.
 
Mzee Mwanakijiji tatizo kubwa lililokuwepo ni kukosa uzalendo kwa wanaopewa kusimamia kesi upande wa tanzania. Hivi mfano mwanasheria anaambiwa akishindwa kesi analipwa unategemea nini? Mfano hawa akina lisu awe ndiyo anaitetea serikali si atataka serikali ishindee tu? Mi naamini kipindi hiki wanasheria wetu watakuwa na uzalendo wa kusimamia haki yetu, na lazima tushinde.
 
Kuna wastaafu feki pia. Wanakula mafao bure wakati ajira walipata kwa vyeti feki.
 
Mikataba hiyo yoye inayohusu maslai ya nchi haipaswi•kuwa ni siri bali iwekwe wazi kwa wabunge wote ili kuondoa hali ya kuwepo kwa 10%
 
Mimi nashukuru kwa maana kadiri muda unavyokwenda tunajuana vizuri nani anasimamia kipi na anamtetea nani, hii ni hatua nzuri sana.


Nikirudi kwenye mada,
Kwanza nakupa pole mtoa mada kwa kufikiri kuwa kuna watu hawapendi nchi yetu ipate maslahi hasa kwenye suala la madini, Mimi nina uhakika kila mtanzania angependa nchi yetu ifaidike na madini yetu. Ila ni lazima tutofautiane mawazo jinsi ya kutekeleza hilo. ni haki yetu pia kutoa mawazo yetu, tuliyempa mamlaka ambaye tunamkusanyia kodi zetu ndiyo mwenye wajibu wa kujua ni jinsi gani atekeleze hilo, achuje vipi mawazo yetu ili tupate tunachokitaka.

Shida yako ni kuwa unataka wengine wasisime au wakisema wote waseme ndiyo mzee, hilo likiwezekana basi tutakuwa tumefika mwisho kabisa. bahati mbaya sana kuzuia tu mchanga na taarifa ya tume uchwara imewafanya mjae mitandaoni mkipiga propaganda nyepesi za kisiasa kabisa ati wanaopinga approach ya mtukufu siyo wazalendo.

Hamjiulizi kwanini mtukufu haaminiki? kwanini kwenye mengi inasemekana kuwa amekurupuka? amerukia mangapi ambayo hajayatekeleza kama alivyo ahidi? tutamwaminije kwenye hili pia kuwa hakukurupuka?

Muda utatupa majibu sahihi kama hii ilikuwa hatua ya kuendeleza nchi au kutafuta political kick...!!!


Pole sana mheshimiwa sana MMM kwa kazi kubwa unayoifanya, unayejaribu kumbeba habebeki haki
 
Uache tabia ya kuandika humu upuuzi eti Magufuli ni mchapa kazi halafu unashindwa kutoa hata mfano mmoja wa uchapa kazi wa huyo dikteta uchwara na fisadi. Mimi nimekuwekea ushahidi tosha wa kuonyesha utendaji wake mbovu ikiwemo kauli za viongozi wa juu Serikalini na CCM wa sasa na miaka ya nyuma.

Uwe unatafakari kwa kina kabla ya kuandika pumba zako humu ambazo huna hata one evidence to support your stupid argument.


Nonsense....

Btw, Nafurahi sana unavoniita Mpumbavu mkuu..

Nilitegemea utaandika kitu kipya zaidi ya blah blah za siku zote ambazo mlikuwa mnawapigia hata Lowassa na Sumaye..

Mpumbavu Bala.
 
Uache tabia ya kuandika humu upuuzi eti Magufuli ni mchapa kazi halafu unashindwa kutoa hata mfano mmoja wa uchapa kazi wa huyo dikteta uchwara na fisadi. Mimi nimekuwekea ushahidi tosha wa kuonyesha utendaji wake mbovu ikiwemo kauli za viongozi wa juu Serikalini na CCM wa sasa na miaka ya nyuma.

Uwe unatafari kwa kina kabla ya kuandika pumba zako humu ambazo huna hata one evidence to support your stupid argument.
Nonsense...

Unanipangia cha kuandika?????

Doh
 
Tanzania mara kadhaa imepelekwa huko mahakama za kimataifa na ikaanguka,kesi ambayo ilishinda ni ya City Water tu.Kesi nyingine za kimataifa hasa za Tanesco na wauzaji wa umeme zote imeanguka.Na imeanguka kwa sababu ya MIKATABA.Hatuombei Tanzania ianguke ila tuwe tunajifunza kwa makosa ya nyuma.Mradi wa bomba la gesi ulipigiwa kelele humu, umejengwa kwa pesa za mkopo ambazo itatupasa tuzilipe leo CAG anasema bomba ni USELESS.Lakini wananchi tulisema hapa na kwingineko.Mikataba ya gesi hadi leo imekua siri kama siri za MADINI na sheria zikapita "USIKU WA MA 8" KEsho tutakuja kujadili tena kwa kubana pua "Tunaibiwaaa".

Kuzuia michanga sawa,je ni kiini cha tatizo?Au ni impact?

Unazuia michanga ya Bandarini unaacha DHAHABU INASAFIRISHIWA HUKO KWENYE VIWANJA VYA MIGODINI,JE MICHANGA YA DHAHABU NA DHAHABU KIPI KINA FAIDA?
 
Back
Top Bottom