Magufuli awafumba mdomo tanesco kuhusu mgawo

Magufuli awafumba mdomo tanesco kuhusu mgawo

bnhai

JF-Expert Member
Joined
Jul 12, 2009
Posts
2,846
Reaction score
2,402
Mgawo wa Umeme upo. Tanesco wanamuogopa Magufuli kulisema hili. Hii inatufanya tushindwe kupanga mipango yetu. Haiwezekani umeme unakatika mara kwa mara na kwa muda mrefu, tunaambiwa hakuna mgawo. Ni bora kuwa wazi na hali ya halisi kuliko utendaji usioeleweka. Kuna maeneo Dar es Salaam, kwa muda wa wiki sasa umeme umekuwa wa kusuasua. Tuambie ni nini? Vinginevyo tunakuja kula kwenye familia zenu. Maana service fees ipo pale pale na huduma hakuna. Tunawalipa TANESCO, si zama za kuwabembeleza.
 
Moshi ndio kabisa yani. Umeme unakata saa 12+ jioni unarudi saa 3 asubuhi then 6 mchana unakata unarudi 7 mchana kisha unakata 1jioni hadi 6 usiku yani ni shida tupu
 
Magufuli futa service charge za kila mwezi za kumlipa Seth Singh burr bure tu wakati anauza umeme kwa Faida.
 
Morogoro hali ni hiyohiyo. Hasa sisi tunaokaa Kihonda

Kweli aisee kihonda hapa Jana ulikatika saa 11 alfajiri umerudi saa 3 usiku yaani mpaka kero .

Mambo hayaendi kabisa .

Kuna watu wanategemea kuendesha shughuli zao za kiuchumi kwa huu umeme but ndo hivyo wanahujumiwa.

Meneja wa tanesco morogoro anatuzingua wakazi wa kihonda .
 
Haya yanakuwa mazoea sasa. Mtu unaamka, unapanga kufanya kazi zako, bili unalipa halafu umeme hakuna. Hili joto la hapa Dar hivi wale wauza vinywaji baridi, vinyozi hii weekend, wauza chips, etc. Huu ndio ukombozi waliokuwa wanaambiwa kwenye kampeni. Tuliambiwa nchi itakwenda mpaka kufikia kipato cha kati. Kwa uzalishaji wa umeme upi??? Tupeni ratiba ya mgawo, tujue tunafanya kazi usiku au mchana
 
Tunaishi kama makondoo tu. Sasa hiyo ahadi ya kusshughulika na Tanesco kashaisahau tayari au ulikuwa uongo?
 
Mgawo wa Umeme upo. Tanesco wanamuogopa Magufuli kulisema hili. Hii inatufanya tushindwe kupanga mipango yetu. Haiwezekani umeme unakatika mara kwa mara na kwa muda mrefu, tunaambiwa hakuna mgawo. Ni bora kuwa wazi na hali ya halisi kuliko utendaji usioeleweka. Kuna maeneo Dar es Salaam, kwa muda wa wiki sasa umeme umekuwa wa kusuasua. Tuambie ni nini? Vinginevyo tunakuja kula kwenye familia zenu. Maana service fees ipo pale pale na huduma hakuna. Tunawalipa TANESCO, si zama za kuwabembeleza.

Ndugu yangu sijakuelewa unaposema tanesco wanamuogopa magufuli kusema kama kuna mgao, kwa hiyo magufuli ndio kawaambia wasitangaze kama ni mgao au? Alafu si magufuli huyu huyu aliwahi sema tanesco wanahujumu kuwa usiku wanafungulia maji ya bwawa alafu asuguhi wanasema maji ya bwawa kina kimepungua na nakumbuka alihaidi akipata mamlaka atawashughulikia sasa sijui imeishia wapi ile sinema. Ila kwa wasiojua basi walibeba ile kauli kama ilivyo eti wafanyakazi wa tanesco usiku wanafungulia bwawa, hivi kwanza Rais anajua kweli hata huo umeme unazalishwaje huko kwenye mabwawa?
 
Niliwahi kumuuliza jirani yangu akaniambia hii mvua inayonyesha ni dume hivyo tunasubiri inyeshe mvua jike ili ziweze kuzalisha Umeme.
 
Huku moshi tushazoea hatuoni hata kama ni kero tena coz its part of their duties kukata umeme
 
Jamaa zangu WA moshi nunueni solar power na vifaa vya solar kama tv,radio/music system,pasi,taa,tv,friji na feni(ingawa sio lazima Sana kutokana na hali ya hewa ya huko)nk. angalau inaweza kupunguza makali.
tanesco shughulikia umeme moshi na arusha huko ndio kwenye chanzo cha pato la utalii WA nchi hii
 
Kweli aisee kihonda hapa Jana ulikatika saa 11 alfajiri umerudi saa 3 usiku yaani mpaka kero .

Mambo hayaendi kabisa .

Kuna watu wanategemea kuendesha shughuli zao za kiuchumi kwa huu umeme but ndo hivyo wanahujumiwa.

Meneja wa tanesco morogoro anatuzingua wakazi wa kihonda .
Sheikh sio Kihonda tu, hata huku Kolla yoote, Bigwa, Kigurunyembe unakatwa saa kumi na moja alfajir unarudi saa nne ucku. Huyu Meneja Tanesco Morogoro ajiandae, tutakufikia Mura
 
Jamani mi nilifikiri ni huku Nzega tu kumbe ni sehemu kubwa namna hii
 
Huku Moshi nadhani wale wanafunzi wa electrical engineering ndio sehemu yao yakufanyia majaribio
 
Back
Top Bottom