Chizi Maarifa
JF-Expert Member
- Jul 29, 2013
- 14,697
- 32,274
Magaidi wanavyotumia historia ya Ukhalifa
Magaidi kama ISIS, Al-Qaeda, Boko Haram wanadai:
“Tunarejesha Ukhalifa ulioporomoshwa”
Historia ya 1258 na 1924 inatumika kama:
Motisha ya kihistoria: wanasema “Dola ya Kiislamu imeanguka, dunia inahitaji Waislamu wa kweli kurudisha heshima”
Kifaa cha kisiasa: unayefanya mtu ajisikie kidhahiri kwamba kila hatua ya ukatili ni kurekebisha historia
Kifaa cha kisaikolojia:
wanajitahidi kuunganisha watu walio na hisia za chuki au kukosa heshima kihistoria
Matokeo:
Hii inasababisha:
Mashambulizi dhidi ya Wakristo na Wayahudi
Mashambulizi dhidi ya Waislamu wasio wafana na tafsiri zao
Utawala wa vurugu na hofu katika jamii
2. Magaidi wanavyotumia maandiko ya Kiislamu
🔹 Aya zinazotumika mara kwa mara
Qur’an 9:5 (“Aya ya upanga”):
Wanaidai inawalazimisha kuua “washirikina”
Hii inatolewa bila muktadha wa historia wa vita vya karne ya 7
Qur’an 9:29:
Wanaidai inawapa “halali” kudhibiti au kulazimisha wasioamini
Hii inatumiwa kupiga hofu na kudhuru raia
Hadith sahihi:
Wanaikazia hadith inayosema kupigana mpaka waseme ‘La ilaha illa Allah’
🔹 Tatizo
Aya na hadith zimerekebishwa na tafsiri kali, si mafundisho ya kawaida ya amani ya Uislamu
Wanaowafuata wanaokaa amani hawatambui aya hizi kwa nguvu za kidini
3. Tofauti na mafundisho halisi ya Dini nyingi Duniani
Mafundisho halisi ya Kimungu:
Yanaagiza haki na huruma: “Usiue mtu asiye hatia”
Yanakataza dhuluma na kuua raia wasiokuwa na hatia
Yanasema dini haipaswi kuhitajishwa kwa nguvu
Tafsiri kali:
Zinatumia aya zilizochukuliwa nje ya muktadha
Zinahalalisha uhalifu na ugaidi
Zinapinga mafundisho ya asili ya huruma, haki, na amani
Hitimisho:
Magaidi wanatumia historia ya Ukhalifa na baadhi ya maandiko kama kifaa cha kisiasa na kihisabati cha kuhalalisha ukatili.
Haya ni mafundisho halisi ya Uislamu; ni tafsiri kali ya waislamu wengi wenye nia Na hamu ya kumwaga damu na kukata watu vichwa.
Magaidi kama ISIS, Al-Qaeda, Boko Haram wanadai:
“Tunarejesha Ukhalifa ulioporomoshwa”
Historia ya 1258 na 1924 inatumika kama:
Motisha ya kihistoria: wanasema “Dola ya Kiislamu imeanguka, dunia inahitaji Waislamu wa kweli kurudisha heshima”
Kifaa cha kisiasa: unayefanya mtu ajisikie kidhahiri kwamba kila hatua ya ukatili ni kurekebisha historia
Kifaa cha kisaikolojia:
wanajitahidi kuunganisha watu walio na hisia za chuki au kukosa heshima kihistoria
Matokeo:
Hii inasababisha:
Mashambulizi dhidi ya Wakristo na Wayahudi
Mashambulizi dhidi ya Waislamu wasio wafana na tafsiri zao
Utawala wa vurugu na hofu katika jamii
2. Magaidi wanavyotumia maandiko ya Kiislamu
🔹 Aya zinazotumika mara kwa mara
Qur’an 9:5 (“Aya ya upanga”):
Wanaidai inawalazimisha kuua “washirikina”
Hii inatolewa bila muktadha wa historia wa vita vya karne ya 7
Qur’an 9:29:
Wanaidai inawapa “halali” kudhibiti au kulazimisha wasioamini
Hii inatumiwa kupiga hofu na kudhuru raia
Hadith sahihi:
Wanaikazia hadith inayosema kupigana mpaka waseme ‘La ilaha illa Allah’
🔹 Tatizo
Aya na hadith zimerekebishwa na tafsiri kali, si mafundisho ya kawaida ya amani ya Uislamu
Wanaowafuata wanaokaa amani hawatambui aya hizi kwa nguvu za kidini
3. Tofauti na mafundisho halisi ya Dini nyingi Duniani
Mafundisho halisi ya Kimungu:
Yanaagiza haki na huruma: “Usiue mtu asiye hatia”
Yanakataza dhuluma na kuua raia wasiokuwa na hatia
Yanasema dini haipaswi kuhitajishwa kwa nguvu
Tafsiri kali:
Zinatumia aya zilizochukuliwa nje ya muktadha
Zinahalalisha uhalifu na ugaidi
Zinapinga mafundisho ya asili ya huruma, haki, na amani
Hitimisho:
Magaidi wanatumia historia ya Ukhalifa na baadhi ya maandiko kama kifaa cha kisiasa na kihisabati cha kuhalalisha ukatili.
Haya ni mafundisho halisi ya Uislamu; ni tafsiri kali ya waislamu wengi wenye nia Na hamu ya kumwaga damu na kukata watu vichwa.