Maelfu ya wayahudi weusi waandamana Israel kupinga ubaguzi mmoja amiminiwa risasi

Jon Stephano

Jon Stephano

JF-Expert Member
Joined
Jul 5, 2018
Messages
2,892
Points
2,000
Jon Stephano

Jon Stephano

JF-Expert Member
Joined Jul 5, 2018
2,892 2,000
It's better to let people think u are stupid than open ur mouth and prove u are stupid.
Nilijua tu uta reply. Mkuu ungama dhambi zako ubatizwe ukumbali Yesu kama Mungu wa kweli na kipekee uepuke jihanam
 
ChoiceVariable

ChoiceVariable

JF-Expert Member
Joined
May 23, 2017
Messages
2,990
Points
2,000
ChoiceVariable

ChoiceVariable

JF-Expert Member
Joined May 23, 2017
2,990 2,000
Jamii ya wahajiri wa Ethiopia wanaoishi katika ardhi za Palestina zinazokaliwa kwa mabavu na utawala ghasibu wa Israel, imeisababishia changamoto mpya serikali ya Benjamin Netanyahu, Waziri Mkuu wa utawala huo, kutokana na maandamano yake mapya mjini Haifa.
Hata kama sababu ya maandamano ya sasa ya wahajiri hao wa Ethiopia katika ardhi za Palestina zinazokaliwa kwa mabavu inatokana na kuuawa kijana mmoja mwenye umri wa miaka 19 na polisi wa utawala haramu wa Israel, lakini maandamano ya wahajiri hao wanaoishi huko Israel sio suala jipya na lina sababu za msingi. Kwa mujibu wa takwimu, kwa uchache watu laki moja na elfu 30 ya watu wanaoishi katika ardhi hizo zinazokaliwa kwa mabavu ni Mayahudi wenye asili ya Ethiopia ambapo kwa mujibu wa tovuti ya Ethiopian National Project, elfu 82 kati yao walizaliwa nje ya Israel. Ukweli ni kwamba hali ya Mayahudi hao elfu 82 waliopelekwa katika ardhi hizo zinazokaliwa kwa mabavu chini ya staratijia ya kuwahamishia wahajiri wa Kiyahudi huko Israel, inatofautiana sana na Mayahudi wengine wanaoishi ndani ya ardhi hizo zinazokaliwa kwa mabavu (Israel). Baraza la mawaziri la utawala wa Kizayuni linawatazama Mayahudi wenye asili ya Ethiopia na ambao wanaitwa 'Mafalasha', kuwa ni watu wa darala la tatu. Ni kwa ajili hiyo ndio maana kunatekelezwa ukatili wa kimuundo dhidi ya Mayahudi hao wa Kifalasha, kukiwemo kuwabagua, kuwafanya kuwa masikini wa kutupwa na kuwafanyia ukatili wa kimwili. Utawala wa Kizayuni ambao uliwapa ahadi mbalimbali Mayahudi hao wa Ethiopia kwa ajili ya kuwashawishi wahamie katika ardhi za Palestina unazozikalia kwa mabavu, uliwaweka katika maeneo ya mashariki mwa Israel ambayo kwa kawaida huishi jamii za watu masikini.
Mayahudi wenye asili ya Ethiopia na Mayahudi wanaotoka Mashariki wote wanalalamikia ubaguzi wanaofanyiwa na utawala huo wa Kizayuni. Kwa mfano, Mayahudi hao hawapewi haki sawa na Mayahudi wanaotoka nchi za Magharibi. Moja ya sababu za kuendelea maandamano ya Mayahudi wenye asili ya Ethiopia dhidi ya serikali ya Tel Aviv ni ubaguzi huo. Ama sababu nyingine ni ongezeko la umasikini kati ya jamii ya Mayahudi wa Ethiopia. Hii ni kusema kuwa umasikini kati ya Mayahudi hao wa Falasha wanaoishi katika ardhi za Palestina zinazokaliwa kwa mabavu ni wa kiwango cha 3.5 ikilinganishwa na umasikini wa maeneo mengine yote ya utawala huo ghasibu. Katika uwanja huo hivi karibuni mtandao mmoja wa habari nchini Misri uliandika kuhusiana na suala hilo kwamba: "Kiwango cha umasikini kati ya Mayahudi wenye asili ya Ethiopia kimefikia asilimia 51.7 katika hali ambayo kiwango cha umasikini katika maeneo yote ya utawala wa Kizayuni ni asilimia 15.8." Umasikini miongoni mwa jamii ya Mayahudi hao umefikia kiwango ambacho, watoto wao wanashindwa hata kwenda shule. Mashambulizi ya kimwili ya askari wa utawala wa Kizayuni ni sababu nyingine muhimu ya kufanyika maandamano ya Wayahudi wenye asili ya Ethiopia dhidi ya serikali ya Tel Aviv. Mayahudi hao wanasema kuwa polisi wa utawala huo khabithi wamekuwa wakiwatuhumu na kuwashambulia kwa kila jambo, hata bila ya kuwa na ushahidi wala uthibitisho wa kutosha wa kuhusika kwao na jambo wanalotuhumiwa kuhusika nalo.
Maandamano ya sasa ya Haifa yaliibuka katika kulalamikia mauaji dhidi ya kijana mmoja mwenye umri wa miaka 19 wa jamii ya Mayahudi hao. Jumapili iliyopita askari mmoja wa Israel alimshambulia na kumuua kijana huyo aliyekuwa anaitwa Solomon Teka mjini Haifa kwa kumpiga risasi. Hii ni katika hali ambayo kijana huyo wa jamii ya Mafalasha hakuhatarisha kivyo vyote maisha ya askari huyo. Itakumbukwa kuwa mwezi Januari mwaka huu, maelfu ya Mayahudi hao wenye asili ya Ethiopia pia walifanya maandamano makubwa mjini Tel Aviv baada ya askari mwingine wa Israel kummiminia risasi kijana mwingine mwenye asili ya Ethiopia. Nukta muhimu ni hii kwamba ubaguzi mkubwa wa rangi wa utawala haramu wa Kizayuni dhidi ya Mayahudi hao, kiasi cha kufikia kuwaua, ni jambo la kawaida kwa kuwa askari wanaohusika na mauaji hayo huwa wanafutiwa mashtaka kama ilivyoshuhudiwa katika tukio la hivi karibuni ambapo awali mtuhumiwa wa mauaji alishikiliwa na baada ya siku chache, akaachiliwa huru. Nukta ya kumalizia ni hii kwamba maandamano ya Mayahudi wenye asili ya Ethiopia wanaoishi ardhi za Palestina zinazokaliwa kwa mabavu na utawala ghasibu wa Isreal yamebadilika na kuwa tatizo la usalama kwa Benjamin Netanyahu ambaye kwa sasa baada ya kushindwa kuunda serikali mpya, anaendelea kuongoza serikali isiyo kamilifu. Kwa upande mwingine anakabiliwa na kampeni za uchaguzi wa bunge uliopangwa kufanyika mwezi Septemba mwaka huu ikiwa ni uchaguzi wa pili kufanyika katika kipindi cha miezi sita.
Tags
ISRAEL Picha ya kijana aliyemiminiwa risasi bila hatia na askari wa Israel na kupelekea kuibuka maandamano 
Mayahudi wenye asili View attachment 1148401View attachment 1148402View attachment 1148403
Wayahudi gani hawa si waafrika wenzetu sasa wameenda kujipendekeza huko wameacha nchi yao waliyozaliwa kwa ujinga wao acha wasomeshwe namba tuu
 
Globu

Globu

JF-Expert Member
Joined
Jan 12, 2011
Messages
8,127
Points
1,500
Globu

Globu

JF-Expert Member
Joined Jan 12, 2011
8,127 1,500
Na hao hao Wayahudi ndio walioeneza ukristo.

Petro alikuwa nani? Yohana alikuwa nani eti baadaye miaka 600 kupita Mudi akampachika jina Yahya (pathetic) Stephano alikuwa nani? Paulo alikuwa nani wewee mbwiga?

Ndio maana tunawapenda wayahudi.

Better to worship a stone than being a Muslim. And better to go to hell than muslim paradise bcoz hell is much cooler than your paradise.

Jesus first Jesus Forever.

If you don't love Jesus who the hell will you love?

God bless Israel
Wakati mwengine uwe unaficha ujinga wako.
 
Waterloo

Waterloo

JF-Expert Member
Joined
Nov 30, 2010
Messages
16,593
Points
2,000
Waterloo

Waterloo

JF-Expert Member
Joined Nov 30, 2010
16,593 2,000
Na hao hao Wayahudi ndio walioeneza ukristo.

Petro alikuwa nani? Yohana alikuwa nani eti baadaye miaka 600 kupita Mudi akampachika jina Yahya (pathetic) Stephano alikuwa nani? Paulo alikuwa nani wewee mbwiga?

Ndio maana tunawapenda wayahudi.

Better to worship a stone than being a Muslim. And better to go to hell than muslim paradise bcoz hell is much cooler than your paradise.

Jesus first Jesus Forever.

If you don't love Jesus who the hell will you love?

God bless Israel
Unapendaje watu ambao hawakupendi?.shtuka unaibiwa wewe
 
M

mbingunikwetu

JF-Expert Member
Joined
Feb 17, 2015
Messages
6,254
Points
2,000
M

mbingunikwetu

JF-Expert Member
Joined Feb 17, 2015
6,254 2,000
Kwao ni Israel, watapambana huko huko mpaka kieleweke!! Wapalestina ndo wanapaswa kutoka huko waende kwa waarabu wenzao!!!!! Kama wayahudi waliokuwa Ethiopia walivyoondoka na kwenda Israel kwa wayahudi wenzao, hali kadhalika waarabu walioko Palestina wanapaswa kuondoka na kwenda kwa waarabu wenzao. Tatizo ni kuwa waarabu wenzao hawataki kuwapokea. Nashauri waarabu waige mfano wa wayahudi walivyowapokea wayahudi wenzao!!!
 
Duke Tachez

Duke Tachez

JF-Expert Member
Joined
Mar 28, 2018
Messages
3,312
Points
2,000
Duke Tachez

Duke Tachez

JF-Expert Member
Joined Mar 28, 2018
3,312 2,000
wayahudi weusi ndo wapi hao,naomba elimu kidogo
 
M

mbingunikwetu

JF-Expert Member
Joined
Feb 17, 2015
Messages
6,254
Points
2,000
M

mbingunikwetu

JF-Expert Member
Joined Feb 17, 2015
6,254 2,000
wayahudi weusi ndo wapi hao,naomba elimu kidogo
Wayahudi weusi ni wazao wa Ibrahimu lakini wenye ngozi nyeusi na waliposambaratishwa huko Israel walijikuta wamehamia Ethiopia kama ambavyo wayahudi wengine walihamia ulaya, urusi, marekani na kwingineko. Si ajabu kuwepo wayahudi weusi kama ambavyo kuna waarabu weusi kabisa na kuna wahindi weusi kabisa. Ushahidi kuwa ni wayahudi ni jinsi walivyotunza mila ,tamaduni na dini yao ya kiyahudi. Kwa mfano ni Myahudi pekee duniani mwenye uwezo wa kuainisha mtandao wa ukoo wake hadi kwa mmoja wa watoto wa Yakobo. Huo ndio mtihani pekee wa kuthibitisha kuwa mhusika ni myahudi.
 
C

calchooper

JF-Expert Member
Joined
Dec 27, 2018
Messages
581
Points
500
C

calchooper

JF-Expert Member
Joined Dec 27, 2018
581 500
Lakini serekali ya uturuki inawapiga risasi huku serikari ya Israeli inalinda maandamano ya hao machoko
Wewe hujaelewa hao Ni mashoga wanaandamana kudai haki zao huko Istanbul uturuki
 
C

calchooper

JF-Expert Member
Joined
Dec 27, 2018
Messages
581
Points
500
C

calchooper

JF-Expert Member
Joined Dec 27, 2018
581 500
Wayahudi weusi ni wazao wa Ibrahimu lakini wenye ngozi nyeusi na waliposambaratishwa huko Israel walijikuta wamehamia Ethiopia kama ambavyo wayahudi wengine walihamia ulaya, urusi, marekani na kwingineko. Si ajabu kuwepo wayahudi weusi kama ambavyo kuna waarabu weusi kabisa na kuna wahindi weusi kabisa. Ushahidi kuwa ni wayahudi ni jinsi walivyotunza mila ,tamaduni na dini yao ya kiyahudi. Kwa mfano ni Myahudi pekee duniani mwenye uwezo wa kuainisha mtandao wa ukoo wake hadi kwa mmoja wa watoto wa Yakobo. Huo ndio mtihani pekee wa kuthibitisha kuwa mhusika ni myahudi.
Kama hujui uliza ili usaidiwe.... Pole Sana ndugu
 
FaizaFoxy

FaizaFoxy

JF-Expert Member
Joined
Apr 13, 2011
Messages
64,760
Points
2,000
FaizaFoxy

FaizaFoxy

JF-Expert Member
Joined Apr 13, 2011
64,760 2,000
Wage tea Wayahudi njooni.

Hao hata Yesu walimtundika itakuwa wengine?
 
instanbul

instanbul

JF-Expert Member
Joined
Jun 26, 2016
Messages
4,963
Points
2,000
instanbul

instanbul

JF-Expert Member
Joined Jun 26, 2016
4,963 2,000
Hiv yesu alikuwa mweupe au mweusi?
 
C

calchooper

JF-Expert Member
Joined
Dec 27, 2018
Messages
581
Points
500
C

calchooper

JF-Expert Member
Joined Dec 27, 2018
581 500
Hiv yesu alikuwa mweupe au mweusi?
Wewe ulimwona??
Kubwa sana Ni kujua kuwa Yesu ni neno, ni Roho ya Mungu tena Ni njia ya kweli na uzima. Rangi yake haitakusaidia chochote zaidi ya kuanzisha fikra za kibaguzi.
 
C

calchooper

JF-Expert Member
Joined
Dec 27, 2018
Messages
581
Points
500
C

calchooper

JF-Expert Member
Joined Dec 27, 2018
581 500
HAO WAPIGA HICHO KITENDO NDIO MAANA WAKATAWANYA. VIPI KUHUSU TEL AVIV GAY FESTIVALS AU YULE WAZIRI WENU WA TAIFA TEULE.
Sasa kuhusu muhamadi napo vipi au ndo mkuki mtamu kwa ngurue???
Hahahah Pole
 

Forum statistics

Threads 1,315,672
Members 505,292
Posts 31,866,345
Top