Maishamapya,
Ni hatari kujifanya unajua wakati hujui. Nilitegemea kama nia ni njema ungeuliza kilichojiri. Kwa manufaa ya watanzania naomba nieleze ifuatavyo:
i) Kamati Kuu ya Chadema iliwafukuza uanachama madiwani 5 tarehe 7/8/2011. Tarehe 8/8 Mkurugenzi Mtendaji Manispaa ya Arusha nilimjulisha uamuzi huo kuwa wahusika wamevuliwa uanachamana hivyo kwa mujibu wa Katiba na sheria inayotawala mamlaka za SM wamepoteza sifa ya kuwa Madiwani.
ii)Tarehe 12/8/2011 anayejiita "Meya wa Arusha" akamjulisha Waziri wa Nchi Tamisemi kuwa Madiwani hao wamevuliwa uanachama
na kuwa barua imepokelewa tarehe 12/8 wakati MD alikuwa ameipokea tarehe 8/8 kwa dispatch. Hivyo "Meya alimpotosha waziri sijui kwa lengo gani.
iii) Tarehe 10/8 Madiwani 5 walifungua, under certificate of urgency (bila main suit sijui utaratibu gani ulitumika kwa vile kwa kawaida Injunction inasimama kwenye kesi mama). Hata hivyo Injuction ilisikilizwa "ex parte" bila Chadema kujulishwa, jambo ambalo nalo ni kinyume na haki za msingi.
iii) Tarehe 11/8 katika kusikiliza ex parte mahakama ya RM ikatoa "order"- Chadema na Freeman Mbowe kuzuiwa kuzungumziia kwenye mikutano ya hadhara mambo yanayowahusu Madiwani hao 5. Pia kuwazuia washitakiwa hao kuchapisha jambo lolote linalowahusu madiwani hao 5.
Order ya mahakama haikuhusu kwa namna yeyote ile "Reinstatement" au hata amri yeyote kuhusiana na status ya madiwani hao. Hivyo Mahakama haikubadilisha wala kutengua maamuzi Katiba ya Chadema.
Hata hivyo amri hiyo ya zuio haikufikishwa kwa Chadema hadi siku 4 baadaye, na kwa maana hiyo Chadema iliendelea na mkutano wake wa hadhara wa tarehe 11/8 uliohusu madiwani hao kana kwamba hapakuwa na amri yeyote ya zuio.
iv) Siku 4 baadaye nilipokea kupitia ofisi ya Katibu wa Mkoa
a) Plaint ya Kesi mama ambapo Madiwani 5 wakiiomba Mahaka "kuwarudishia uanachama wao" kwa kile walichodai utaratibu kutofuatwa. Yaani wanaiomba mahakama iwarudishie uanachama ambao hawakuwa nao kutoka 7/8 baada ya uamuzi wa Kamati Kuu.
b) Siku hiyo hiyo nikapokea barua kutoka madiwani 5( kutoka kila mmoja) barua ya Rufaa dhidi ya uamuzi wa Kamati Kuu iliyoelekiezwa kwa Baraza Kuu-Chadema. Huu ndio utaratibu wa kawaida kwa mujibu wa Katiba ya Chadema, ambao unaelekeza uamuzi wa ngazi moja rufaa yake ni ngazi ya juu.
Ngazi ya juu ya Kamati Kuu ni Baraza Kuu na juu yake ni Mkutano Mkuu. Kwa mujibu wa Katiba ya Chadema huwezi kwenda mahakamani kama hujamaliza ngazi za rufaa ndani ya chama hasa kwa masuala ya uanachama ambayo kimsingi ni mambo ya chama.
Hata hivyo ni dhahiri mtu makini ataona kuwa madiwani hawa au walikuwa wanatumia bush lawyer au kuna ajenda mahususi iliyojificha. Huwezi kuwa na rufaa mbili kwa wakati mmoja kwa mamlaka 2 tofauti.
v) Barua ya Mkuchika inasema inatoa ufafanuzi:
a) Sijui kaombwa ufafanuzi kwa msingi na sheria ipi? sheriaziko wazi maswala ya uanachama ni maswala ya chama ufafanuzi upi unatakiwa kwa waziri ambaye kila mmoja anajua ni wa chama kingine?
b) Je waziri ni juu ya Katiba na Sheria za nchi. ZSerikali hii hii ndiyo iliyokataa hoja ya "mgombea binafsi". Sasa Chama kimewavua uanachama wanabaki kuwa madi8wani kwa udhamini wa nani?wa Waziri-na kama ni hivyo kwa sheria ipi?
c) Swala liko mahakamani na wahusika wameomba kurudishiwa na Mahakama, na hakuna ombi lolote lililoenda kwa waziri kutoka kwa Madiwani hao. Waziri anatoa ufafanuzi kwa nani? Kama alivyoandika kuwa "anayeitwa Meya Gaudence Lymo" ambaye Chadema haimtambui ni kimsingi ndiye msingi wa mgogoro waziri haoni kuna "conflict of Interest" (Waziri na Lymo ni chama kimoja na wote wanajulikana role yao katika kuchakachua uchaguzi wa Meya wa Arusha.
Hivyo, Wana JF ni vema kuweka ushabiki pembeni, tutafute kwanza facts, ndipo tuanze kuhukumu vinginevyo tutaendelea kupotoshana katika mambo ya msingi ambayo hayahitaji porojo.
And this is the point. Kwa kifupi ni kuwa uamuzi wa kamati kuu ya CDM umepingwa mahakamani, na mahakama ikausitisha. Kama wangekata rufaa kwa kufuata ngazi za chama basi uamuzi huo ungeendelea.
Shida ni kuwa pale ambapo chombo cha juu cha chama kingeamua kubatilisha maamuzi wa kamati kuu, walalamikaji wangekuwa wameathirika tayari.
Wanakuwa hawana udiwani. Ndo maana wakakimbilia mahakamani.
Naomba nieleweke kuwa siwatetei madiwani hao, ila naelezea hali yenyewe.