Mada ya wanyama

Mada ya wanyama

 
Jina lake alikuwa Josie, simba jike mwenye umri wa miaka 17 aliyeishi katika Hifadhi ya Taifa ya Addo Elephant, nchini Afrika Kusini.
Kadiri umri ulivyosonga, Josie alianza kupoteza uwezo wa kuona. Alipoteza jicho moja na baadaye akawa kipofu kabisa. Katika mazingira ya porini, hali hiyo ingeweza kufanya maisha yake kuwa magumu sana.
Lakini binti zake wawili, Dawn na Duffy, hawakumtelekeza mama yao. Kwa miaka mitano, walimsaidia kwa kumtafutia chakula na kushiriki naye mawindo yao. Walibaki pamoja naye hadi mwisho wa maisha yake.
Mwishoni mwa mwaka 2025, Josie alifariki baada ya kuishi hadi umri wa miaka 17, umri mkubwa sana kwa simba jike wa porini.

1792378963714.jpg
 
Back
Top Bottom