Mabasi kutembea usiku sawa, ila yasimamiwe yasizidi spidi 60!


Nichumu Nibebike

Nichumu Nibebike

JF-Expert Member
Joined
Aug 28, 2016
Messages
8,796
Likes
15,185
Points
280
Age
35
Nichumu Nibebike

Nichumu Nibebike

JF-Expert Member
Joined Aug 28, 2016
8,796 15,185 280
Pendekezo la waziri wa mambo ya ndani mh Kangi Lugola la kuyawezesha mabasi yasafiri usiku, nimelipokea/ limepokelewa kwa nderemo na vifijio kote nchini.
Tatizo ni jinsi ya kuyadhibiti ndio shida.
Kwa mtazamo wangu, kampuni za fleet management kama Car track wapewe tenda ya kudhibiti mabasi hayo kuhakikisha inapofika saa moja usiku, hayatembei zaidi ya spidi sitini.
Kwa muundo wa mabasi yalivyo, hata likipata ajali likiwa kwenye spidi sitini na kushuka chini, am sure 'no one will die' at that speed.
Speed 60 inaweza kuonekana kuwa ni ndogo lakni iwapo basi linakwenda speed 60 kwa masaa 12 lina uwezo wa kusafiri umbali wa 720km, ambao huo ni umbali wa kutoka Dar na karibu kufika Mbeya.
Hizi fleet management companies kwa kushirikiana na kitengo cha trafik kina uwezo wa kumonitor speed ya mabasi isizidi sitini kwa usiku na wenye mabasi wenyewe ndio watakaogharamikia kulipia kwenye fleet management companies.
Tukifanya hivi, haya mambo sijui ya abiria kulala njiani tutakuwa tumeyaondoa kabisa.
Hongera mh Kangi Lugola kwa ubunifu huu....
 
Bujibuji

Bujibuji

JF-Expert Member
Joined
Feb 4, 2009
Messages
42,770
Likes
39,473
Points
280
Bujibuji

Bujibuji

JF-Expert Member
Joined Feb 4, 2009
42,770 39,473 280
Tutaweza?
 
Mr Q

Mr Q

JF-Expert Member
Joined
Aug 16, 2012
Messages
7,723
Likes
10,117
Points
280
Mr Q

Mr Q

JF-Expert Member
Joined Aug 16, 2012
7,723 10,117 280
hapo ni 80+ utasikia tu lilipata pancha tairi la mbele n.k
 
rosto

rosto

JF-Expert Member
Joined
Jul 2, 2018
Messages
457
Likes
453
Points
80
rosto

rosto

JF-Expert Member
Joined Jul 2, 2018
457 453 80
sioni logic ya Bus kusafiri usiku, kuna wakati pale Kisutu tulikuwa tunaondoka saa 12 kwenda mikoani na ajali zilikuwa nyingi tu ndio tukabadili Bus zikaanza kuondoka asubuhi na bado tumeendelea kuwa na matatizo, nafikiri tujaribu kutumia akili zaidi kidogo
 
K

Kilemachocho

JF-Expert Member
Joined
Feb 19, 2016
Messages
550
Likes
334
Points
80
K

Kilemachocho

JF-Expert Member
Joined Feb 19, 2016
550 334 80
sioni logic ya Bus kusafiri usiku, kuna wakati pale Kisutu tulikuwa tunaondoka saa 12 kwenda mikoani na ajali zilikuwa nyingi tu ndio tukabadili Bus zikaanza kuondoka asubuhi na bado tumeendelea kuwa na matatizo, nafikiri tujaribu kutumia akili zaidi kidogo
Mkuu issue ya kusafiri usiku haaihusiani na ajali. Hapa waziri alichooangalia ni upotwezaji wa muda uliokuwa ukifanywa na polisi kwa kisingizio cha usalama.Kwa mfano bus linapofika pale Morogoro Msamvu 21:55HRS mtaambiwa mpaki mpaka alfajiri.
 
LOTH HEMA

LOTH HEMA

JF-Expert Member
Joined
Dec 6, 2015
Messages
4,671
Likes
1,856
Points
280
Age
34
LOTH HEMA

LOTH HEMA

JF-Expert Member
Joined Dec 6, 2015
4,671 1,856 280
Wananchi Hutaka Ubunifu Kuondoa Matatizo
 
mkorinto

mkorinto

JF-Expert Member
Joined
Jun 11, 2014
Messages
10,563
Likes
6,866
Points
280
mkorinto

mkorinto

JF-Expert Member
Joined Jun 11, 2014
10,563 6,866 280
yacha yaende speed yoyote,muda wowote tuwahi kufika.huyu ni waziri mvuta..........

bora hata angesema maroli yatembee usiku,mabasi mchana,inaonekana hata hajui kwanini iliwekwa namna hiyo.
 
LOTH HEMA

LOTH HEMA

JF-Expert Member
Joined
Dec 6, 2015
Messages
4,671
Likes
1,856
Points
280
Age
34
LOTH HEMA

LOTH HEMA

JF-Expert Member
Joined Dec 6, 2015
4,671 1,856 280
Wananchi Hutaka Ubunifu Kuondoa Matatizo
 
farujohni

farujohni

Senior Member
Joined
Aug 20, 2017
Messages
136
Likes
115
Points
60
farujohni

farujohni

Senior Member
Joined Aug 20, 2017
136 115 60
unajuwa.basi.linapo.toka.dar.kuja mwanz.a dereva anakimbia.aje.kufika.shinyanga chini.ya.saa 6 usiku na.anapo.toka mwanza kwende.dar.anakimbia.afike.morogoro chi.ya saa 6 usiku wakijuwa hakuna kizuwizi inamana hakuna mtu atakae.kimbia ili asilale .moro au shinyanga
 
M

mysterio

JF-Expert Member
Joined
Sep 9, 2011
Messages
1,954
Likes
2,240
Points
280
M

mysterio

JF-Expert Member
Joined Sep 9, 2011
1,954 2,240 280
Siamini kama speed ndio chanzo cha ajali. Naamini kuwa kukosekana umakini kwa watumiaji wa barabara ndio kunasababisha ajali. Watumiaji wa barabara ni madreva wa vyombo vya moto, waendesha baiskeli na mikokoteni pamoja na watembea kwa miguu bila kusahau mifugo.
 
From Sir With Love

From Sir With Love

JF-Expert Member
Joined
Sep 13, 2010
Messages
1,681
Likes
2,514
Points
280
From Sir With Love

From Sir With Love

JF-Expert Member
Joined Sep 13, 2010
1,681 2,514 280
sioni logic ya Bus kusafiri usiku, kuna wakati pale Kisutu tulikuwa tunaondoka saa 12 kwenda mikoani na ajali zilikuwa nyingi tu ndio tukabadili Bus zikaanza kuondoka asubuhi na bado tumeendelea kuwa na matatizo, nafikiri tujaribu kutumia akili zaidi kidogo
Hujashauri lolote Mkuu. Nini kifanyike???!!!!
 
Tyrex

Tyrex

JF-Expert Member
Joined
Oct 15, 2012
Messages
1,062
Likes
1,023
Points
280
Tyrex

Tyrex

JF-Expert Member
Joined Oct 15, 2012
1,062 1,023 280
Aisee cha kwanza nahisi ili kuzuia ajali ni kuweka taa za barabarani, sababu hii imekua changamoto sana manake taa sehem nyingi hamna hasa usiku na kumbuka mnapishana inatupa shida sana sisi madereva mwenzako akiwa na full light Ni Kama anakublind hivi hii inaweza sababisha ajali, zngne magari yalioharibika nayo kuyaona ni shida unakuta Mtu hajawasha indicator wala triangle hajaweka so ni changamoto sana
 
LOTH HEMA

LOTH HEMA

JF-Expert Member
Joined
Dec 6, 2015
Messages
4,671
Likes
1,856
Points
280
Age
34
LOTH HEMA

LOTH HEMA

JF-Expert Member
Joined Dec 6, 2015
4,671 1,856 280
Hizo Dawa Kuponya Majeraha Inategemeana Ngozi Imeungua Kwa Kiasi Gani. Matabaka Ya Ngozi Ni Mengi. Tabaka La Juu Ndilo Hupona Haraka. Matabaka Ya Ndani Yakiungua Ni Shughuli Pevu Kupona Na Kurudi Kama Mwanzo Bila Makovu. Kuhusu Kupika Ni Lazima Upike Nyumbani Tu, Bajeti Ni Kubwa Ya Kwenda Kula Hotelini Kutwa Mara Tatu Kwa Siku. Mwanandoa Akighadhibika Na Kuamua Kutoa Adhabu Hashindwi Kutumia Nyingine Iliyo Karibu Kutimiza Kusudi Lake Ovu
 
LOTH HEMA

LOTH HEMA

JF-Expert Member
Joined
Dec 6, 2015
Messages
4,671
Likes
1,856
Points
280
Age
34
LOTH HEMA

LOTH HEMA

JF-Expert Member
Joined Dec 6, 2015
4,671 1,856 280
Hizo Dawa Kuponya Majeraha Inategemeana Ngozi Imeungua Kwa Kiasi Gani. Matabaka Ya Ngozi Ni Mengi. Tabaka La Juu Ndilo Hupona Haraka. Matabaka Ya Ndani Yakiungua Ni Shughuli Pevu Kupona Na Kurudi Kama Mwanzo Bila Makovu. Kuhusu Kupika Ni Lazima Upike Nyumbani Tu, Bajeti Ni Kubwa Ya Kwenda Kula Hotelini Kutwa Mara Tatu Kwa Siku. Mwanandoa Akighadhibika Na Kuamua Kutoa Adhabu Hashindwi Kutumia Nyingine Iliyo Karibu Kutimiza Kusudi Lake Ovu
 
babukijana

babukijana

JF-Expert Member
Joined
Jul 21, 2009
Messages
5,572
Likes
2,094
Points
280
babukijana

babukijana

JF-Expert Member
Joined Jul 21, 2009
5,572 2,094 280
Hizo Dawa Kuponya Majeraha Inategemeana Ngozi Imeungua Kwa Kiasi Gani. Matabaka Ya Ngozi Ni Mengi. Tabaka La Juu Ndilo Hupona Haraka. Matabaka Ya Ndani Yakiungua Ni Shughuli Pevu Kupona Na Kurudi Kama Mwanzo Bila Makovu. Kuhusu Kupika Ni Lazima Upike Nyumbani Tu, Bajeti Ni Kubwa Ya Kwenda Kula Hotelini Kutwa Mara Tatu Kwa Siku. Mwanandoa Akighadhibika Na Kuamua Kutoa Adhabu Hashindwi Kutumia Nyingine Iliyo Karibu Kutimiza Kusudi Lake Ovu
Bangi gani umevuta?
 
K

kasimba123

JF-Expert Member
Joined
Apr 18, 2010
Messages
1,403
Likes
261
Points
180
K

kasimba123

JF-Expert Member
Joined Apr 18, 2010
1,403 261 180
chanzo cha ajali nyingi ni barabara ifikie kipindi barabara zijengwe nne mbili kwenda mbili kurudi zikitenganishwa Na tuta kubwa.

ikumbukwe ajali nyingi ni kugongana kwa gari liendalo na lirudilo
 
C

Castr

JF-Expert Member
Joined
Apr 5, 2014
Messages
13,117
Likes
22,436
Points
280
Age
26
C

Castr

JF-Expert Member
Joined Apr 5, 2014
13,117 22,436 280
Hizo Dawa Kuponya Majeraha Inategemeana Ngozi Imeungua Kwa Kiasi Gani. Matabaka Ya Ngozi Ni Mengi. Tabaka La Juu Ndilo Hupona Haraka. Matabaka Ya Ndani Yakiungua Ni Shughuli Pevu Kupona Na Kurudi Kama Mwanzo Bila Makovu. Kuhusu Kupika Ni Lazima Upike Nyumbani Tu, Bajeti Ni Kubwa Ya Kwenda Kula Hotelini Kutwa Mara Tatu Kwa Siku. Mwanandoa Akighadhibika Na Kuamua Kutoa Adhabu Hashindwi Kutumia Nyingine Iliyo Karibu Kutimiza Kusudi Lake Ovu
Naona umemix code boss.

Unatumia app?
Gusa post yako itabadilika rangi na kua ya bluu juu kulia kuna vidoti vitatu, bonyeza hiko itakuletea option hii 'Moderate' ikubali kisha bonyeza 'Delete' utaulizwa kama ni 'Soft delete' au 'Hard delete' Kubali 'Soft delete' na post yako itakua imefutwa.

Unatumia browser?
Nenda kwenye post uliyoituma chini kutakua na maneno 'Edit' 'Delete' 'Reply' chagua 'Delete' utaulizwa sababu, utaisema kua umemix code na post yako itafutika.
 
C

Castr

JF-Expert Member
Joined
Apr 5, 2014
Messages
13,117
Likes
22,436
Points
280
Age
26
C

Castr

JF-Expert Member
Joined Apr 5, 2014
13,117 22,436 280
Mkuu issue ya kusafiri usiku haaihusiani na ajali. Hapa waziri alichooangalia ni upotwezaji wa muda uliokuwa ukifanywa na polisi kwa kisingizio cha usalama.Kwa mfano bus linapofika pale Morogoro Msamvu 21:55HRS mtaambiwa mpaki mpaka alfajiri.
Kusafiri usiku hakuhusiani na ajali ila mleta uzi alichopoint ni namna gani ajali zipunguzwe kama kutembea usiku kutapitishwa.

Hivyo uliyemquote yupo sahihi kwa alichosema.
 

Forum statistics

Threads 1,262,519
Members 485,585
Posts 30,124,700