Yoda
JF-Expert Member
- Jul 22, 2018
- 63,774
- 108,087
1. Uumbaji kitabu cha mwanzo,
Maandiko ya kitabu cha mwanzo kwa kiasi kikubwa yamefanana ya maandiko "Enuma Elish" ya Babylon ambayo yalitangulia kuwepo kabla ya maandiko ya agano la kale.
2. Gharika na safina ya Nuhu,
Maandiko ya kale ya Mesopotamia, Epic of Gilgamesh ( utenzi wa Gilgamesh) yana kisa cha gharika sawa na na cha Nuhu.
3. Sheria za Torati ya Musa,
Waraka wa Hammurabi ( Code of Hammurabi) wa Babylon ulitangulia kuwa na sheria nyingi ambazo Israel ilikuja kuwa nazo hasa katika kitabu cha kutoka. Sheria ya jicho kwa jicho ilitoka kwa Mfalme Hammurabi.
4. Mithali za Suleiman,
Hizi nyingi zilichukuliwa kutoka katika maandiko ya Mwandishi Amenemope wa Misri
5. Kisa cha Musa,
Kilikuwepo katika maandiko ya "The Legend of Sargon of Akkad" kutoka Himaya ya Akkadian.
Maandiko ya kitabu cha mwanzo kwa kiasi kikubwa yamefanana ya maandiko "Enuma Elish" ya Babylon ambayo yalitangulia kuwepo kabla ya maandiko ya agano la kale.
2. Gharika na safina ya Nuhu,
Maandiko ya kale ya Mesopotamia, Epic of Gilgamesh ( utenzi wa Gilgamesh) yana kisa cha gharika sawa na na cha Nuhu.
3. Sheria za Torati ya Musa,
Waraka wa Hammurabi ( Code of Hammurabi) wa Babylon ulitangulia kuwa na sheria nyingi ambazo Israel ilikuja kuwa nazo hasa katika kitabu cha kutoka. Sheria ya jicho kwa jicho ilitoka kwa Mfalme Hammurabi.
4. Mithali za Suleiman,
Hizi nyingi zilichukuliwa kutoka katika maandiko ya Mwandishi Amenemope wa Misri
5. Kisa cha Musa,
Kilikuwepo katika maandiko ya "The Legend of Sargon of Akkad" kutoka Himaya ya Akkadian.