Maana ya boma


Jayfour_King

Jayfour_King

JF-Expert Member
Joined
Nov 15, 2009
Messages
1,141
Likes
12
Points
0
Jayfour_King

Jayfour_King

JF-Expert Member
Joined Nov 15, 2009
1,141 12 0
Mimi ni mmoja kati ya wale wanaoamini kwamba neno BOMA ni neno la kiswahili na ni nyumba zilizojengwa kwa kuzunguka kama uzio hivi. Nimekutana na mzee mmoja wa zamani akaniambia kwamba neno BOMA ni ufupisho wa maneno ya kiingereza "British Oversease Management Agency" wazee wa zamani mlio humu JF tufanyieni clarification ya hii, je ni kweli?
 
M

Mbunge wa CCM

JF-Expert Member
Joined
Nov 13, 2009
Messages
476
Likes
1
Points
0
M

Mbunge wa CCM

JF-Expert Member
Joined Nov 13, 2009
476 1 0
yote mawili ni kweli
 
nguvumali

nguvumali

JF Bronze Member
Joined
Sep 3, 2009
Messages
4,891
Likes
184
Points
160
nguvumali

nguvumali

JF Bronze Member
Joined Sep 3, 2009
4,891 184 160
Ni kweli hujakosea.
 
PakaJimmy

PakaJimmy

JF-Expert Member
Joined
Apr 29, 2009
Messages
16,231
Likes
343
Points
180
PakaJimmy

PakaJimmy

JF-Expert Member
Joined Apr 29, 2009
16,231 343 180
Mimi ni mmoja kati ya wale wanaoamini kwamba neno BOMA ni neno la kiswahili na ni nyumba zilizojengwa kwa kuzunguka kama uzio hivi. Nimekutana na mzee mmoja wa zamani akaniambia kwamba neno BOMA ni ufupisho wa maneno ya kiingereza "British Oversease Management Agency" wazee wa zamani mlio humu JF tufanyieni clarification ya hii, je ni kweli?
Huenda ni kweli hiyo tafsiri ya Kiingereza, maana mikoa yote hapa nchini ina BOMA, ambapo ilikuwa ni makao makuu ya serikali za wakoloni, mainly Mwigereza na Mjerumani.

Lakini, ukiacha tafsiri zote za hapo juu, kwa mikoa mingine kama Arusha, Boma ni nyumbani kwa mtu yoyote, kwa maana kwamba alijenga na anaishi hapo na familia yake, na panaitwa hivyo kwa kutambua heshima yake zaidi katika jamii inayomzunguka.

Au kwa sehemu nyingine wanaita MJI wa fulani.
 
mayenga

mayenga

JF-Expert Member
Joined
Sep 6, 2009
Messages
3,873
Likes
654
Points
280
mayenga

mayenga

JF-Expert Member
Joined Sep 6, 2009
3,873 654 280
ina wezejkana kwa kiingerez ikawa na kifupisho cha namna hiyo lakini kumbuka hata boma,limetumika kabla ya waingereza,hapa nazungumzia kipindi cha mjwrumani,hivyo nadhani litakuwa neneo la moja ya makabila lenye kumaanisha makao makuu ya serikali ya kikoloni.
 
Bujibuji

Bujibuji

JF-Expert Member
Joined
Feb 4, 2009
Messages
42,343
Likes
38,360
Points
280
Bujibuji

Bujibuji

JF-Expert Member
Joined Feb 4, 2009
42,343 38,360 280
huenda ni kweli hiyo tafsiri ya kiingereza, maana mikoa yote hapa nchini ina boma, ambapo ilikuwa ni makao makuu ya serikali za wakoloni, mainly mwigereza na mjerumani.

lakini, ukiacha tafsiri zote za hapo juu, kwa mikoa mingine kama arusha, boma ni nyumbani kwa mtu yoyote, kwa maana kwamba alijenga na anaishi hapo na familia yake, na panaitwa hivyo kwa kutambua heshima yake zaidi katika jamii inayomzunguka.

au kwa sehemu nyingine wanaita mji wa fulani.

ofisi za wakuu wa wilaya mpya zilizojengwa baada ya uhuru zisiitwe tena boma.
Tumechoshwa na ukoloni
 

Forum statistics

Threads 1,215,355
Members 463,166
Posts 28,544,434