Maalim KONDO BUNGO Aelezea unafiki wa BAKWATA

Maalim KONDO BUNGO Aelezea unafiki wa BAKWATA

Hamatan

JF-Expert Member
Joined
Nov 10, 2020
Posts
7,556
Reaction score
17,565
BAKWATA KIDONDA KIPO MGUUNI DAWA MNAWEKA MACHONI !

Na Maalim KONDO BUNGO

Nikweli tunafahamu kwamba Bakwata haijawahi kupingana au kutofautiana na Ccm na Serikali yake hata mara moja hata pale Serikali inapofanya matukio yanayo onesha kuwadhuru waisilam.

Tumeona mwaka 1993 waisilam ( wahadhiri ) wa kiisilam walipofungwa kwa kusingiziwa wamevunja Bucha za nyama ya Nguruwe Bakwata walikua upande wa Serikali.

Ni Taasisi ya Barukta tu chini ya Sheikh Yahya Huseyn (marehem ) ndiyo ilikua pamoja na Wahadhiri.

Mauaji ya Mwembechai pia Bakwata ilikua upande wa Serikali bila ya kujali vifo vya waisilam kila kilichosemwa na serikali ndiyo ilikua sauti ya Bakwata.

Waisilam waliuwawa walikaa magerezani, madai ya Mahakama ya Kadhi waisilam walifikia hatua nzuri katika kuibana Serikalini lakini wakatumika bakwata kuuvuruga mchakato huo kwa kuunda Mahakama ya kadhi kinvuli ili kuufuta kabisa mchakato huo.

Mauaji ya waisilam kibiti Bakwata haikusema chochote wapo waliopewa kesi za Ugaidi za kusingiziwa bakwata kama chombo kinacho jiita cha kiisilam wameshindwa kusema chochote ya mateso hayo ya waisilam.

Kupigwa risasi Sheikh Ponda Sheikh Alhadi Mussa pekee kwa nafsi yake mwenyewe ndiyo alitoa tamko la kusikitishwa na baadae inasemekana alionywa na wakubwa zake na hakurudia tena.

Siwezi kuyasema yote nitajaza vitabu na sito yamaliza,
Kuhusu Maandamano ya October 29 kama ningejua watakacho kisema kabla ya kukisema ningewashauri wasiseme maana walicho kidhihirisha katika jamii ni uelewa dhaifu au uchawa ulio pitiliza na kuitumikia Serikali kwa kimvuli cha Dini.

Naona mitandaoni kiwango kikubwa cha mashambulizi dhidi yao kashfa matusi dharau na kejeli

Kwanza Falsafa wanayo isimamia ni mbovu ya hovyo nathubutu kusema ni yakipuuzi eti Amani inatangulia Haki inafuata na hii siyo Falsafa ya kiisilam, nadhani ni neno walilopewa waliseme kwa maslahi ya watu fulani ili kuhalalisha dhulma tu.

Nimesoma andiko la mwanachuoni mmoja ninae Muheshimu sana amejitahidi kudadavua ili kuipa nguvu hoja hiyo nilicho kiona ni sawa na kuihalalisha nyama ya nguruwe tu kwasababu kachinjwa kwa Bismillah, wafanya Maandamano walieleza sababu zao mapema tu kwamba hawata shiriki uchaguzi na badala yake watavuruga uchaguzi kwasababu Tume haitendi haki inaisaidia Ccm tu Kushinda.

Hivi ni kweli Bakwata hawajui kua chanzo cha vurugu ni kukosekana haki kwenye chaguzi zetu tume inatangaza wasioshinda wizi wa kura, mimi nilifikiri Bakwata wangetoka na msimamo wa Sheikh Alli Geruko
Kuna siku alisema alipo kaimu umufti wakati mufti alipokua Makka kwenye swala ya Idd :

Tume ya uchaguzi itende haki inaweza kua chanzo cha kuvuruga amani Mungu amlipe kwa ukweli huu, lakini kuficha ukweli wa chanzo cha kuvurugika amani tunatafuta maneno ya kuwafurahisha wakubwa kwa maslahi binafsi hatuwasaidii viongozi bali tutaliangamiza taifa
Sikuzote Haki ni kitendo cha asili na kimaumbile Qur-an 6 : 73 وهو الذى خلق السموت والاض بالحق yeye ndie alie umba mbingu na ardhi kwa Haki,,, aya hii utafsirika kwa maana nyingi sana lakini kwa kifupi haki haitanguliwi na chochote bali yenyewe hutangulia na Mungu haki ameifanya iwe mwanzo kwani ndoyo kustawi kwa kila jambo siyo amani pekee mfano haki ya chakula kipite mdomoni ukikipitisha pengine popote utakua hukukitendea Haki ni kazima patatokea Madhara tu,, huo ni mfano tu lakini kila kitu Mungu alicho kiumba amekipa haki yake، na Haki za makubaliano ni hivyo hivyo chanzo cha migogoro yote Duniani hata ukienda katika Mahakama kesi zote zilizopo hapo utakuta kuna mmoja hakutenda Haki kwa mwengine
Sasa ukisema Amani inatangulia alafu ndiyo Haki,,,
Mna Haki ya kudharauliwa.

Naishauri Serikali kama Raisi alivyosema mchakato wa Katiba uwepo haraka Tume huru ya uchaguzi na iwe huru kweli anae chaguliwa ndiyo awe kiongozi kuwalazimisha watu kuongozwa na watu wasiyo wataka kwanguvu za Dola amani itaendelea kudorola
Ahsante
 
BAKWATA KIDONDA KIPO MGUUNI DAWA MNAWEKA MACHONI !

Na Maalim KONDO BUNGO

Nikweli tunafahamu kwamba Bakwata haijawahi kupingana au kutofautiana na Ccm na Serikali yake hata mara moja hata pale Serikali inapofanya matukio yanayo onesha kuwadhuru waisilam, tumeona mwaka 1993 waisilam ( wahadhiri ) wa kiisilam walipofungwa kwa kusingiziwa wamevunja Bucha za nyama ya Nguruwe Bakwata walikua upande wa Serikali ni Taasisi ya Barukta tu chini ya Sheikh Yahya Huseyn (marehem ) ndiyo ilikua pamoja na Wahadhiri, Mauaji ya Mwembechai pia Bakwata ilikua upande wa Serikali bila ya kujari vifo vya waisilam kila kilichosemwa na serikali ndiyo ilikua sauti ya Bakwata waisilam waliuwawa walikaa magerezani, madai ya Mahakama ya Kadhi waisilam walifikia hatua nzuri katika kuibana Serikalini lakini wakatumika bakwata kuuvuruga mchakato huo kwa kuunda Mahakama ya kadhi kinvuli ili kuufuta kabisa mchakato huo Mauaji ya waisilam kibiti Bakwata haikusema chochote wapo waliopewa kesi za Ugaidi za kusingiziwa bakwata kama chombo kinacho jiita cha kiisilam wameshindwa kusema chochote ya mateso hayo ya waisilam, kupigwa risasi Sheikh Ponda Sheikh Alhadi Mussa pekee kwa nafsi yake mwenyewe ndiyo alitoa tamko la kusikitishwa na baadae inasemekana alionywa na wakubwa zake na hakurudia tena, siwezi kuyasema yote nitajaza vitabu na sito yamaliza,
Kuhusu Maandamano ya October 29 kama ningejua watakacho kisema kabla ya kukisema ningewashauri wasiseme maana walicho kidhihirisha katika jamii ni uelewa dhaifu au uchawa ulio pitiliza na kuitumikia Serikali kwa kimvuli cha Dini,,
Naona mitandaoni kiwango kikubwa cha mashambulizi dhidi yao kashfa matusi dharau na kejeli
Kwanza Falsafa wanayo isimamia ni mbovu ya hovyo nathubutu kusema ni yakipuuzi eti Amani inatangulia Haki inafuata na hii siyo Falsafa ya kiisilam, nadhani ni neno walilopewa waliseme kwa maslahi ya watu fulani ili kuhalalisha dhulma tu,, nimesoma andiko la mwanachuoni mmoja ninae Muheshimu sana amejitahidi kudadavua ili kuipa nguvu hoja hiyo nilicho kiona ni sawa na kuihalalisha nyama ya nguruwe tu kwasababu kachinjwa ka Bismillah, wafanya Maandamano walieleza sababu zao mapema tu kwamba hawata shiriki uchaguzi na badala yake watavuruga uchaguzi kwasababu Tume haitendi haki inaisaidia Ccm tu kushinda ivi ni kweli Bakwata hawajui kua chanzo cha vurugu ni kukosekana haki kwenye chaguzi zetu tume inatangaza wasioshinda wizi wa kura, mimi nilifikiri Bakwata wangetoka na msimamo wa Sheikh Alli Geruko
Kuna siku alisema alipo kaimu umufti wakati mufti alipokua Makka kwenye swala ya Idd : Tume ya uchaguzi itende haki inaweza kua chanzo cha kuvuruga amani Mungu amlipe kwa ukweli huu, lakini kuficha ukweli wa chanzo cha kuvurugika amani tunatafuta maneno ya kuwafurahisha wakubwa kwa maslahi binafsi hatuwasaidii viongozi bali tutaliangamiza taifa
Sikuzote Haki ni kitendo cha asili na kimaumbile Qur-an 6 : 73 وهو الذى خلق السموت والاض بالحق yeye ndie alie umba mbingu na ardhi kwa Haki,,, aya hii utafsirika kwa maana nyingi sana lakini kwa kifupi haki haitanguliwi na chochote bali yenyewe hutangulia na Mungu haki ameifanya iwe mwanzo kwani ndoyo kustawi kwa kila jambo siyo amani pekee mfano haki ya chakula kipite mdomoni ukikipitisha pengine popote utakua hukukitendea Haki ni kazima patatokea Madhara tu,, huo ni mfano tu lakini kila kitu Mungu alicho kiumba amekipa haki yake، na Haki za makubaliano ni hivyo hivyo chanzo cha migogoro yote Duniani hata ukienda katika Mahakama kesi zote zilizopo hapo utakuta kuna mmoja hakutenda Haki kwa mwengine
Sasa ukisema Amani inatangulia alafu ndiyo Haki,,,
Mna Haki ya kudharauliwa.

Naishauri Serikali kama Raisi alivyosema mchakato wa Katiba uwepo haraka Tume huru ya uchaguzi na iwe huru kweli anae chaguliwa ndiyo awe kiongozi kuwalazimisha watu kuongozwa na watu wasiyo wataka kwanguvu za Dola amani itaendelea kudorola
Ahsante
Ameongea ukweli mtupu
 
Zile kauli za BAKWATA zinaweza kufanya uwe na tafsiri mbaya kwa waislam na uislam lakini Mungu saidia kuna kiongozi wao mwingine kaongea jambo la hekima limefanya niamini kuwa uislam bado ni imara japo waislam wanaweza kuwa na makando yao kama ilivyo kwa waumini wa dini nyingine
 
Naishauri Serikali kama Raisi alivyosema mchakato wa Katiba uwepo haraka Tume huru ya uchaguzi na iwe huru kweli
Shekhe kaongea vizuri sana, lkn kahitimisha vibaya. Ni kama vile anamtambua huyu rais na anaitambua serikali hii haramu.
 
BAKWATA ni Jumuiya ya CCM kama ilivyo UVCCM na jukumu la kuwaghilib Waislam waiunge mkono CCM hata kwenye mambo ya kipumbavu kama wanavyofanya sasa hivi.
 
Zile kauli za BAKWATA zinaweza kufanya uwe na tafsiri mbaya kwa waislam na uislam lakini Mungu saidia kuna kiongozi wao mwingine kaongea jambo la hekima limefanya niamini kuwa uislam bado ni imara japo waislam wanaweza kuwa na makando yao kama ilivyo kwa waumini wa dini nyingine


Binaafsi naumizwa sana ninapoona mada za kuwalaumu waislam kwa msingi wa imani yao. Hilo ni kosa kubwa sana. Waislam ni kama walivyo wa dini nyingine, wapo machawa ya hovyo, kama yalivyo akina Mwashambwa, ambao ni wakristo. Tukiyatafuta mafisadi, tutayapata yente majina ya kiislam na kikristo pia. Hata siku yatakapokamatwa majitu mauaji, titawapata wente majina ya kikristo na kiislam pia.

Mashekhe wale matapeli wa BAKWATA, hawana tofauti na akina mwamposa.

Hivyo tumhukumu mtu kwa kadiri ya uovu wake, na siyo kwa msingi wa dini yake. Kwanza haya majitu maovu, iwe yenye majina ya kiislam au kikristo, kiuhalisia haya majitu hayana dini, japo tana majina ya waumini wa Mungu. Mtu kama yule anayeniita shekhe Mwaipopo, unaamini yule anamtumikia Mungu wa kweli? Siku hizi wapo matapeli wengi wanaoona kuwa wanaweza kutapeli kiurahisi wakienda kwa gia ya dini.
 
Back
Top Bottom