LOOO! Hatimaye chanjo ya UKIMWI yapatikana.


N

Nzowa Godat

JF-Expert Member
Joined
Jun 15, 2011
Messages
2,679
Likes
184
Points
160
N

Nzowa Godat

JF-Expert Member
Joined Jun 15, 2011
2,679 184 160
Utafiti uliofanywa pamoja na
majaribio katika kinga mpya
umedhihirisha kuwa kinga hii
mpya imefanikiwa kukinga
tumbiri asiambukizwe virusi
vinavyosababisha ukimwi na
kutokana na hilo kutowa ishara
kwamba kuna uwezekano
mpya wa kukabili kinga ya
maradhi ya ukimwi.
 
Papa Mopao

Papa Mopao

JF-Expert Member
Joined
Oct 7, 2009
Messages
3,407
Likes
439
Points
180
Papa Mopao

Papa Mopao

JF-Expert Member
Joined Oct 7, 2009
3,407 439 180
Umepata wapi hizi taarifa?
 
N

Nzowa Godat

JF-Expert Member
Joined
Jun 15, 2011
Messages
2,679
Likes
184
Points
160
N

Nzowa Godat

JF-Expert Member
Joined Jun 15, 2011
2,679 184 160
Umepata wapi hizi taarifa?

Watafiti wa huko Marekani
wanasema kuwa walifanya
majaribio hayo kwa kuwapa
kinga tumbiri 13 kati ya 24
waliotumiwa.
Baada ya mwaka mzima baada
ya majaribio hayo iligundulika
kuwa kati ya Tumbiri wote hao
12 kati yao walikuwa bado
wana kinga dhidi ya virusi vya
ukimwi mwilini.
Matokeo hayo yaliyochapishwa
katika jarida la sayansi, Nature,
huenda yakawa mchango
muhimu katika utengenezaji
wa kinga maalum dhidi ya
maradhi hatari ya ukimwi na
virusi vinavyosababisha
ugonjwa huo.
Wataalamu hao waliwadunga
tumbiri 24 wasiokuwa na
maradhi yoyote kinga
iliyokuwa na mfano wa virusi
uliotengenezwa katika
maabara, rhesus
cytomegalovirus (CMV).
Kinga hii ilitengenezwa kwa
ajili ya kuunda sumu ya
kushambulia ugonjwa wa
ukimwi unaowakumba tumbiri
(SIV) sawa na HIV kwa
Binadamu.
Baada ya kipindi cha mwaka
mzima ilibainika kuwa kinga
hiyo ilikuwa na uwezo kamili
dhidi ya ukimwi wa Tumbiri
kati ya tumbiri 13 tu, ikiwa
nusu ya idadi hiyo iligundulika
kuwa na kinga baada ya kipindi
cha mwaka mzima.
Kinga hiyo ilitumiwa kwa
kushinikiza uzalishaji wa aina
ya seli fulani ya damu, seli
zijulikanazo kitaalamu kama
"effector memory T-cells",
ambazo hubaki kuwa imara
mwilini kwa kipindi kirefu hata
baada ya virusi kuteketezwa
na kutowa ulinzi wa mwili kwa
kipindi kirefu.
 
N

Nzowa Godat

JF-Expert Member
Joined
Jun 15, 2011
Messages
2,679
Likes
184
Points
160
N

Nzowa Godat

JF-Expert Member
Joined Jun 15, 2011
2,679 184 160
Umepata wapi hizi taarifa?
Kiongozi wa mradi huo
Profesa Louis J Picker, wa
taasisi ya tiba ya kinasaba huko
Oregon, anazilinganisha seli
hizi na askari imara wa kulinda
doria.
"ni mfano wa askari
wanaorejea kambini na
kutelekeza silaha zao, kwa
imani kuwa wenzao
wanaendeleza kazi bila
wasiwasi," Profesa Louis
Picker aliambia BBC.
Aliongezea kusema kuwa kuna
ushahidi kwamba kinga hiyo
iliteketeza dalili zote za
ukimwi (SIV) katika tumbiri
wote, sababu aliyoielezea
kama inayowezekana kwa
ukimwi wa binadamu.
Mashaka Wataalamu walio nje
na wanaoendelea na uchunguzi
walifurahia matokeo haya,
lakini wakaonya kuwa sharti
usalama uzingatiwe kabla ya
kufanya majaribio kama haya
kwa binadamu.
Hata hivyo Profesa McMichael
wa Chuo Kikuu cha Taifa
nchini Australia alisema kuwa
ni mfano huo wa SIV uliomo
katika nyani na tumbiri
uliosababisha HIV, kwa hiyo
majaribio haya kwa nyani na
tumbiri yanaonyesha dalili
nzuri.
 
Nazjaz

Nazjaz

JF-Expert Member
Joined
Jan 20, 2011
Messages
5,711
Likes
1,900
Points
280
Nazjaz

Nazjaz

JF-Expert Member
Joined Jan 20, 2011
5,711 1,900 280
wazinzi mrudieni Bwana Mungu wenu, zinaa haina maana.
 
Alexism

Alexism

JF-Expert Member
Joined
Aug 14, 2011
Messages
2,504
Likes
1,067
Points
280
Alexism

Alexism

JF-Expert Member
Joined Aug 14, 2011
2,504 1,067 280
Ukimwi siyo mpaka kuzini mkuu,ajari,kuambukizwa kutoka kwa mama,kuambukizwa kwa sababu ya kushare vitu kama sindano,wembe etc
 
King'asti

King'asti

JF-Expert Member
Joined
Nov 26, 2009
Messages
27,653
Likes
2,710
Points
280
King'asti

King'asti

JF-Expert Member
Joined Nov 26, 2009
27,653 2,710 280
hujajibu swali! source ya taarifa hii ni ipi? journal gani?
 
LiverpoolFC

LiverpoolFC

JF-Expert Member
Joined
Apr 12, 2011
Messages
11,017
Likes
175
Points
160
LiverpoolFC

LiverpoolFC

JF-Expert Member
Joined Apr 12, 2011
11,017 175 160
Umepata wapi hizi taarifa?

Watafiti wa huko Marekani
wanasema kuwa walifanya
majaribio hayo kwa kuwapa
kinga tumbiri 13 kati ya 24
waliotumiwa.
Baada ya mwaka mzima baada
ya majaribio hayo iligundulika
kuwa kati ya Tumbiri wote hao
12 kati yao walikuwa bado
wana kinga dhidi ya virusi vya
ukimwi mwilini.
Matokeo hayo yaliyochapishwa
katika jarida la sayansi, Nature,
huenda yakawa mchango
muhimu katika utengenezaji
wa kinga maalum dhidi ya
maradhi hatari ya ukimwi na
virusi vinavyosababisha
ugonjwa huo.
Wataalamu hao waliwadunga
tumbiri 24 wasiokuwa na
maradhi yoyote kinga
iliyokuwa na mfano wa virusi
uliotengenezwa katika
maabara, rhesus
cytomegalovirus (CMV).
Kinga hii ilitengenezwa kwa
ajili ya kuunda sumu ya
kushambulia ugonjwa wa
ukimwi unaowakumba tumbiri
(SIV) sawa na HIV kwa
Binadamu.
Baada ya kipindi cha mwaka
mzima ilibainika kuwa kinga
hiyo ilikuwa na uwezo kamili
dhidi ya ukimwi wa Tumbiri
kati ya tumbiri 13 tu, ikiwa
nusu ya idadi hiyo iligundulika
kuwa na kinga baada ya kipindi
cha mwaka mzima.
Kinga hiyo ilitumiwa kwa
kushinikiza uzalishaji wa aina
ya seli fulani ya damu, seli
zijulikanazo kitaalamu kama
"effector memory T-cells",
ambazo hubaki kuwa imara
mwilini kwa kipindi kirefu hata
baada ya virusi kuteketezwa
na kutowa ulinzi wa mwili kwa
kipindi kirefu.
Mkubwa! Uko sahihi ila ngoja 2subirie.
 
arabianfalcon

arabianfalcon

JF-Expert Member
Joined
Oct 19, 2010
Messages
2,292
Likes
10
Points
135
arabianfalcon

arabianfalcon

JF-Expert Member
Joined Oct 19, 2010
2,292 10 135
Mtoa habari uko wapi?
 
Mulhat Mpunga

Mulhat Mpunga

JF-Expert Member
Joined
Oct 28, 2010
Messages
26,817
Likes
14,356
Points
280
Mulhat Mpunga

Mulhat Mpunga

JF-Expert Member
Joined Oct 28, 2010
26,817 14,356 280
ukimwi siyo mpaka kuzini mkuu,ajari,kuambukizwa kutoka kwa mama,kuambukizwa kwa sababu ya kushare vitu kama sindano,wembe etc
mpaka hiyo kinga ifike hapa labda wajukuu zetu ndo wataipata.arv,zenyewe zipo kimagumash.vile vipimo vya hiv kuna mahali wanavificha.huku tabata kuna hosp ya serikali pale shule nimeenda mala 3 kutaka kupima nazungushwa tu.na kuna dispensary nyngne inaitwa malecela ni ya serikali pia huku tabata ni mtindo huohuo!nimegairi kupima.
 
I

Ikunda

JF-Expert Member
Joined
Jul 12, 2010
Messages
720
Likes
3
Points
35
I

Ikunda

JF-Expert Member
Joined Jul 12, 2010
720 3 35
chanzo cha habari tafadhali
 
Ndetirima

Ndetirima

JF-Expert Member
Joined
Oct 4, 2011
Messages
955
Likes
239
Points
60
Ndetirima

Ndetirima

JF-Expert Member
Joined Oct 4, 2011
955 239 60
wazinzi mrudieni Bwana Mungu wenu, zinaa haina maana.
Unaweza kuupata saloon ukinyolewa mweye au ndevu, kwenye ajali ya gari au popote pale ambapo uwezekano wa mtu mwenye jeraha kugusana na damu au majimaji yenye virusi.
 
ndyoko

ndyoko

JF-Expert Member
Joined
Nov 2, 2010
Messages
4,982
Likes
312
Points
180
ndyoko

ndyoko

JF-Expert Member
Joined Nov 2, 2010
4,982 312 180
hapo hawezi kurudi tena na hiyo kamba yake.
 
Njowepo

Njowepo

JF-Expert Member
Joined
Feb 26, 2008
Messages
9,392
Likes
467
Points
180
Njowepo

Njowepo

JF-Expert Member
Joined Feb 26, 2008
9,392 467 180
Iyo kinga ikianza kutumika litakuja gonjwa lingine ambalo litakuwa kali kuliko ngoma!
Cha msingi kwa wanaoendekeza ngono zembe wamrudie Mola tuu
 
FirstLady1

FirstLady1

JF-Expert Member
Joined
Jul 29, 2009
Messages
16,727
Likes
796
Points
280
FirstLady1

FirstLady1

JF-Expert Member
Joined Jul 29, 2009
16,727 796 280
Swala ni kuacha Ngono zembe ..
 
A

Ave Ave Maria

JF-Expert Member
Joined
Apr 22, 2011
Messages
10,752
Likes
46
Points
0
A

Ave Ave Maria

JF-Expert Member
Joined Apr 22, 2011
10,752 46 0
Wala hata tusijifariji, tuweni makini kabisaaa!
 

Forum statistics

Threads 1,238,339
Members 475,888
Posts 29,317,217