Lissu bado anahitaji msaada wenu Watanzania

Lissu bado anahitaji msaada wenu Watanzania

Kumwambia MWENYE njaa,nenda tu Mungu atakusaidia,bila kumpa chochote ulicho nacho..je haujui YA kwamba imani bila matendo imekufa.?

Sent from my TECNO_P5_PLUS using JamiiForums mobile app
Tundu Lissu ana njaa??
au ulimaanisha mwenye njaa yupi kaka.

Walalahoi tunasaidiana mbona wala huitaji akwambie nikipiga dili najua nawamegea kiasi washikaji ila hapa mada ni mchango wa huyu kaka mkubwa.
 
hivi chadema si inampango wa kuanzisha bima.
alafu ukiwa mbunge au mfanyakazi wa umma kuna bima ya serekali.na kutibiwa kwa garama ya serekali.
huyo dereva akiojiwa kuna tatizo gani.hata waka msindikiza tu.
Ushaambiwa BIMA ye serikali walizonazo wabunge hazifanyi kazi nje.
Shahidi namba moja mwenyewe ndiyo huyo anaongea sasa nenda mkamhoji
 
Nimesikia kwenye taarifa ya habari ya asubuhi toka UFM akihojiwa kaka yake Lissu na kudai kuwa, familia iliandika barua kwenda ofisi za Bunge kuomba Bunge kuchukua jukumu la matibabu ya Tundu Lissu.

Lakini toka watume hiyo barua hakuna jibu walilopewa mpaka sasa.
Pia akadai ya kwamba Lissu kwasasa anaongea na ndiye shahidi namba 1 hivyo kama wameshindwa muhoji dereva basi wakamuhoji Tundu Lissu.
Anadai mpaka sasa wao kama familia hawajapewa taarifa yoyote juu ya upepelezi wa kesi ya kushambuliwa Lissu.

Watanzania, mmeacha kuchangia matibabu yake? Maana Watanzania wengi walidai hata serikali isipotoa ela wao watachanga sasa kwanini mmeacha Lissu badi hajapona anahitaji pesa ya kwenda kwenye matibabu hasa ya mazoezi ya viungo.

Dr Shika asiwafanye msahau kuwa kuna Lissu jamani
Mange kimambi vipi hajawapata wafadhiri au ndo mzee wa ruzuku katia ndani
 
Nimesikia kwenye taarifa ya habari ya asubuhi toka UFM akihojiwa kaka yake Lissu na kudai kuwa, familia iliandika barua kwenda ofisi za Bunge kuomba Bunge kuchukua jukumu la matibabu ya Tundu Lissu.

Lakini toka watume hiyo barua hakuna jibu walilopewa mpaka sasa.
Pia akadai ya kwamba Lissu kwasasa anaongea na ndiye shahidi namba 1 hivyo kama wameshindwa muhoji dereva basi wakamuhoji Tundu Lissu.
Anadai mpaka sasa wao kama familia hawajapewa taarifa yoyote juu ya upepelezi wa kesi ya kushambuliwa Lissu.

Watanzania, mmeacha kuchangia matibabu yake? Maana Watanzania wengi walidai hata serikali isipotoa ela wao watachanga sasa kwanini mmeacha Lissu badi hajapona anahitaji pesa ya kwenda kwenye matibabu hasa ya mazoezi ya viungo.

Dr Shika asiwafanye msahau kuwa kuna Lissu jamani
Ile mil.500 ya acacia ilimushia? kama hana yupo rafiki yake mkubwa alitaka kuuza figo,ameghaili au kiki tu.
 
Ile mil.500 ya acacia ilimushia? kama hana yupo rafiki yake mkubwa alitaka kuuza figo,ameghaili au kiki tu.
Unaweza prove kuwa alipewa hiyo ela?
Na PCCB kazi yake nini sasa kama inashindwa shughulikia issue za rushwa au hamjawambia?
Serikali ina jukumu la kugharamia hizo gharama kama ambavyo ina gharamia za wabunge wa ccm
 
Unaweza prove kuwa alipewa hiyo ela?
Na PCCB kazi yake nini sasa kama inashindwa shughulikia issue za rushwa au hamjawambia?
Serikali ina jukumu la kugharamia hizo gharama
Mnachosahau serikali inaongozwa na binadamu sio maraika sasa ukijifanya ueledi mwingi mwisho utakwama,ndio kilichotokea hapo majigambo meeeeengi tutamtibu kwa gharama yeyote na maneno kibao ya kejeli lkn walikaa kimya wanawaangalia tu,Leo inatafutwa serikali igharamie wakisahau waliikashifu na kuibebesha kila aina ya ubaya,busara zilihitajika toka awali hakukuwa na sababu ya tukio hili kubebwa kisiasa,haya sasa mgonjwa mwingine,waongea hovyo wengine kwa ajili ya mgonjwa mwisho wa siku wanaharibu wanamuacha mgonjwa bila msaada wowote,ndugu nao wanafikiria wataanzaje kuomba,siasa inapochanganywa na maisha ya mtu ni shida.
 
Mnachosahau serikali inaongozwa na binadamu sio maraika sasa ukijifanya ueledi mwingi mwisho utakwama,ndio kilichotokea hapo majigambo meeeeengi tutamtibu kwa gharama yeyote na maneno kibao ya kejeli lkn walikaa kimya wanawaangalia tu,Leo inatafutwa serikali igharamie wakisahau waliikashifu na kuibebesha kila aina ya ubaya,busara zilihitajika toka awali hakukuwa na sababu ya tukio hili kubebwa kisiasa,haya sasa mgonjwa mwingine,waongea hovyo wengine kwa ajili ya mgonjwa mwisho wa siku wanaharibu wanamuacha mgonjwa bila msaada wowote,ndugu nao wanafikiria wataanzaje kuomba,siasa inapochanganywa na maisha ya mtu ni shida.
Inabidi iongozwe na binadamu anayesimamia katiba na utawala bora hata pale anapotukanwa maana ile ni serikali siyo familia binafsi iwe kwamba anaweza amua kumpa mtu kitu au kumnyima kama adhabu.
Katiba na sheria pamoja na kanuni ndiyo uwe msimgi wa uongozi na wala siyo umalaika na ubinadamu
 
Inabidi iongozwe na binadamu anayesimamia katiba na utawala bora hata pale anapotukanwa maana ile ni serikali siyo familia binafsi iwe kwamba anaweza amua kumpa mtu kitu au kumnyima kama adhabu.
Katiba na sheria pamoja na kanuni ndiyo uwe msimgi wa uongozi na wala siyo umalaika na ubinafamu
Kwani ktk hili la TL lilipindishwa? Mbona serikali ilikuwa wazi na taratibu walishajiwekea wenyewe kwenye taasisi yao(Bunge),kilichokosewa ni toka mwanzo chama kuingilia na kutokuwa na imani na serikali,naamini hata pale muhi2 wangechemka wasingeshindwa kumpeleka popote ili apone lkn maneno yalikuwa mengi serikali ikakubali ubaya ikawa inaangalia,na ikasema iamue kushiriki kikamilifu kusahau yaliyotokea utasikia wameogopa nguvu ya umma na maneno mengi ya shombo ilimradi hawana jema,sasa ukipata wabishi ndio mwaga mboga sie tumwage ugali.
 
Kwani ktk hili la TL lilipindishwa? Mbona serikali ilikuwa wazi na taratibu walishajiwekea wenyewe kwenye taasisi yao(Bunge),kilichokosewa ni toka mwanzo chama kuingilia na kutokuwa na imani na serikali,naamini hata pale muhi2 wangechemka wasingeshindwa kumpeleka popote ili apone lkn maneno yalikuwa mengi serikali ikakubali ubaya ikawa inaangalia,na ikasema iamue kushiriki kikamilifu kusahau yaliyotokea utasikia wameogopa nguvu ya umma na maneno mengi ya shombo ilimradi hawana jema,sasa ukipata wabishi ndio mwaga mboga sie tumwage ugali.
Ila kwa situation ilivyokuwa ilikuwa muhimu kumpeleka sehemu wao walioamini yuko salama.
Mpaka leo kuna maswali mengi juu ya lile shambulio ambayo hayana majibu na serikali inatumia nguvu kubwa kuzuia watu kuliongelea jambo linalo leta ukakasi..
So kumpeleka Nairobi sidhani kama kunazuia wao kugharamia gharama kama kweli wana nia hiyo.
 
Ila kwa situation ilivyokuwa ilikuwa muhimu kumpeleka sehemu wao walioamini yuko salama.
Mpaka leo kuna maswali mengi juu ya lile shambulio ambayo hayana majibu na serikali inatumia nguvu kubwa kuzuia watu kuliongelea jambo linalo leta ukakasi..
So kumpeleka Nairobi sidhani kama kunazuia wao kugharamia gharama kama kweli wana nia hiyo.
Unapozungumzia usalama kama serikali ingekuwa ya kifedhuri isingeshindwa huko aliko hata ikimvumilia kwani hatorudi? Binadamu inatakiwa uishi kwa imani kama M/Mungu alimponya haishindikani kumlinda popote na hatoishi kwa kujificha yote ni kumwachia Mungu ndio amekadiria maisha yetu,hata waswahili wanasema ukiona mwanao anachezewa sana dawa ya mchawi mpe mwanao akulelee.
 
Nimesikia kwenye taarifa ya habari ya asubuhi toka UFM akihojiwa kaka yake Lissu na kudai kuwa, familia iliandika barua kwenda ofisi za Bunge kuomba Bunge kuchukua jukumu la matibabu ya Tundu Lissu.

Lakini toka watume hiyo barua hakuna jibu walilopewa mpaka sasa.
Pia akadai ya kwamba Lissu kwasasa anaongea na ndiye shahidi namba 1 hivyo kama wameshindwa muhoji dereva basi wakamuhoji Tundu Lissu.
Anadai mpaka sasa wao kama familia hawajapewa taarifa yoyote juu ya upepelezi wa kesi ya kushambuliwa Lissu.

Watanzania, mmeacha kuchangia matibabu yake? Maana Watanzania wengi walidai hata serikali isipotoa ela wao watachanga sasa kwanini mmeacha Lissu badi hajapona anahitaji pesa ya kwenda kwenye matibabu hasa ya mazoezi ya viungo.

Dr Shika asiwafanye msahau kuwa kuna Lissu jamani
Kwenye matatizo ya Lisu huwa siweki utani maana yeyote yaweza mfika, najiuliza kwenye zile pesa za ruzuku za Chama hakuna fungu la dharura? Kama lipo huu si ndio wakati muafaka? Pili Nyalandu alisema anasubiri ruhusa amsafirishe nje kwa matibabu zaidi ugumu uko wapi?
 
Watanzania!!!!
ina maana yeye alikua hana akiba hata kidogo?? mkewe?? ndugu zake?? marafiki??
Guys tuweni serious kidogo.

Na Bunge nalo kwann halimsaidii sasa labda tumuulize Mange atasemaje.
kwa unamaaanisha familia ya lissu inabana hela zao halafu inaomba kwa watanzania, guys tuweni serius kidogo.. haya mambo msilete masihara kabisa..kama hauko tayari kuchangia KAA KIMYA!
 
Kwani ktk hili la TL lilipindishwa? Mbona serikali ilikuwa wazi na taratibu walishajiwekea wenyewe kwenye taasisi yao(Bunge),kilichokosewa ni toka mwanzo chama kuingilia na kutokuwa na imani na serikali,naamini hata pale muhi2 wangechemka wasingeshindwa kumpeleka popote ili apone lkn maneno yalikuwa mengi serikali ikakubali ubaya ikawa inaangalia,na ikasema iamue kushiriki kikamilifu kusahau yaliyotokea utasikia wameogopa nguvu ya umma na maneno mengi ya shombo ilimradi hawana jema,sasa ukipata wabishi ndio mwaga mboga sie tumwage ugali.
Kwa hili hawa wenzetu wamekosea sana walifikiri ni kitu kidogo tu hivyo wakataka kuwaaminisha wanachama kwamba hawahitaji msaada kutoka sehemu husika, badala ya kubaki nyumbani na kuhamasisha michango wao wakakaa kule na kugawane michango na mgonjwa ilivyopungua wamerudi wanaendelea na mengine kama sio wao sasa mzigo umebaki kwa ndugu na lawama kwa serikali na bunge, kuna msemo unasema 'Mchawi mpe mwanao akulelee" serikali haijakataa wao hawakufuata utaratibu sasa lawama za nini? Maji waliyavulia nguo wayaoge.
 
Kwenye matatizo ya Lisu huwa siweki utani maana yeyote yaweza mfika, najiuliza kwenye zile pesa za ruzuku za Chama hakuna fungu la dharura? Kama lipo huu si ndio wakati muafaka? Pili Nyalandu alisema anasubiri ruhusa amsafirishe nje kwa matibabu zaidi ugumu uko wapi?
Mimi hapo sina la kusema ila aliyesema hayo ni kaka yake na ameongea kama familia na siyo chama mkuu.
Hakuna sehemu alipotaja hata chadema sasa hapo sina la kuongeza
 
Matibabu yake siyo madogo mkuu hata kama ana akiba inaweza isitoshe.
Bunge ndiyo hivyo liko kimya.
Nimeuliza watanzania maana walidai wako tayari kugharamia matibabu ila naona kama kawaida uwa inakuwa nguvu ya soda

Chadema lazima lichukue jukumu hilo bila utetereka, Bunge lazima limtimizie haki yake ya kibunge.

Ningeomba matajiri ndani ya chadema kama Lowassa, Mbowe, Mzee Mtei, kampuni ya Marehemu Ndesamburu, Nyalandu, NA ukawa kwa ujumla wangemchangia. Huu mkakati wa kulifanya tatizo la Afya ya Tundu kuwa ajenda ya kisiasa ni ushenzi wa Hali ya juu.

Chadema chukueni jukumu lenu na litendeeni haki.
 
Kumtetea mtanzania kazi kwelikweli
Issue ya Lissu tumeshatupia kapuni sasa issue ni Hamahama ya wanachama na Kuteuliwa kwa Dr.Slaa
Ndiyo maana watu wengine wanaamua kula kimya wakipata nafasi.
Hata wenzake wamepunguza munkari wa kufuatilia issue hii itakayobaki inateseka ni familia yake.
Hapo ndipo uwa namwelewa joyce kiria kipindi hataki mumewe ashiriki maandamano maana likikupata watanzania wanasahau haraka.
 
Unapozungumzia usalama kama serikali ingekuwa ya kifedhuri isingeshindwa huko aliko hata ikimvumilia kwani hatorudi? Binadamu inatakiwa uishi kwa imani kama M/Mungu alimponya haishindikani kumlinda popote na hatoishi kwa kujificha yote ni kumwachia Mungu ndio amekadiria maisha yetu,hata waswahili wanasema ukiona mwanao anachezewa sana dawa ya mchawi mpe mwanao akulelee.
Mkuu kuishi kwa imani haimaanishi unaweza kuvuka barabara umefumba macho ukiwa na imani kuwa hutogongwa.
Ilibidi wachukue measures maana waliamini kuna mkono wa serikali au serikali haikuchukya hatua za kutosha kuepusha hali hiyo.
Kwa imani yao ilikuwa dhahiri kutokubari kwao apelekwe Muhi2.
Serikali ingefanya kuwasiliana na huko alikopelelwa wakalipa gharama tu ili kuwakata chadema maneno maana toka mwanzo kaka yake ambaye ameongea leo, yeye alisema ana imani na polisi na serikali.
Ila sasa leo japo hakusema moja kwa moja anashangaa hata polisi wenyewe hawajawapa report yoyote na ndipo akasema shahidi wa kwanza sasa anaongea wakamhoji..
 
Aiseee kwa kweli ilikua nguvu ya soda maisha magumu sana asikwambie mtu labda hao walioahidi ni wale ambao kwamba.

Msaada wangu mimi upo kwenye maombi ila pesa hehehe.
lakini mkuu,hata 1000 huwezi?,
airisha kununua MB just for one day,it wont kill you
 
Back
Top Bottom