Lipi ni jiji zuri kati ya Arusha na Mbeya

Lipi ni jiji zuri kati ya Arusha na Mbeya

mbeya fananisha na wakina Dodoma,njombe,Tanga na morogoro.Arusha ni level za akina mwanza na dar
 
Arusha haitakaa kuwekwa pamoja na Mbeya hata siku moja, Mbeya nyumba za udongo mpaka City Centre, ushamba hamna exposure huko, unasema Arusha ndogo, ulishatembea barabara mpya ya East Africa inayotoka USA river mpaka Ngaramtoni? Arusha bypass unaijua wewe? Zaidi ya kilometers 30 huo wote ni mji, unajua mji wa zaidi ya kilometers 30?
Arusha ndogo kidogo kwa Mbeya

Na tofauti nyingine n kuwa Mbeya wana Nzuri sana kuliko majiji yote ukiondoa BRT ya Dar wakati Arusha wapo na Vipanya vaan Hiece
 
  • Thanks
Reactions: ywf
Mimi ni mkazi wa mbeya... arusha ime iacha mbeya kimaendeleo kwa kiasi fulani.. pia mzunguko wa hela arusha ni mkubwa kidogo kuliko mbeya... lakini apa mbeya ni pazuri kwa kuoshi niki maanisha hali ya hewa safi..wenyeji wakarimu..miundo mbinu nzuri..gharama za maisha ziko chini

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Ni kweli kbs



QUOTE="stroke, post: 29920328, member: 90498"]Mbeya wana kazi kubwa sana ya kufanya; lodges zao sio nzuri na ukijipiga sana utakwenda mbeya carnival au new city pub umemaliza.[/QUOTE]
 
Mbeya inaishinda arusha labda kwa wingi wa watu tu, hata kwa vimiji vidogo nje ya town Arusha papo poa sana....huwezi kulinganisha USA ya arusha na mbalizi ya mbeya,

town centre ya mbeya maduka mengi wanauza Chinese products labda ubahatishe og pale Dubai electronics wakati a town ukienda pale Benson ama sound vision unafunga kazi na vitu latest original

Hotel mbeya inayovutia ukiipeleka arusha yaweza kuwa lodge, Mbeya hotel yao ya hill view ni kituko kuipambanisha na naura springs ama kibo palace ya a town city.

Viwanja vya starehe mbeya wapo nyuma mno, night club ya vibe haipo active kabisa, swimming pool zinahesabika kama sio moja ile ya forest sijawahi kusikia mwengine, cinema hall hakuna mbeya, kukweli mbeya sehemu zinazosifika labda ni city pub....A town kwenye starehe ndo penyewe, night clubs kama club D ni next level, swimming pools zimejaa vibaya mno, movie theatre ipo njiro complex hapo utacheki hata movie iliyotoka jana.

Mzunguko wa pesa; nimefanya biashara ya simu nilivyokua arusha kwa mafanikio makubwa sana arusha, kuuza simu ilikuwa ni ndani ya Muda mchache sana nikiiweka sokoni ...Nlivorudi mbeya unaambiwa naweka mzigo, calls na sms asilimia kubwa wanaomba washushiwe bei na hata nkiwashushia wanaingia mitini. Hapa mbeya simu wanazopenda ni za chini ya laki 2, ukiuza hizi Samsung za laki 8 itakaa sana bila mteja.

Stendi ya mabasi: bila shaka hapa mbeya kaibuka kidedea, Arusha wana atendi ndogo sana pale town.

Huduma za usafiri wa anga: Mbeya ndege zinakuja Mara chache sana na kwa hali ya sasa ndege inayokuja ni air Tanzania tu tena mara chache sana na ukizingatia mzunguko wa pesa ni mdogo ndege huwa haijai, mambo yakiendelea hivi wataanza kuja Mara moja kwa wiki na hatimae kutemana kabisa na mbeya....Arusha without doubt kwenye air services unapata kila kitu, ndege zinaenda Mara 2 kwa siku na mashirika yako mengi hata helicopter zipo pale uwanjani kwajili ya kukodishwa.

Makazi: kwa makazi ambayo ni mfano wa kuigwa kwa jiji la mbeya ni maeneo kama forest mpya, isyesye na uzunguni.... hayo maeneo yote ya Mbeya hayawezi kushindana na sehemu kama njiro pale atown...A town sehemu kama uzunguni ile ya relini unaweza kudhani ni ulaya.

Shule: hapa naona aibu kabisa, nahisi nawaonea mbeya sasa, Arusha wameenda mbele zaidi kiasi kwamba wana shule international kama braeburn, ist, ism, consolata, n.k hizi shule zina mfumo wa kimataifa wa elimu bora na ada zao zinatembea milioni 18 hadi 40 kwa mwaka....

Watoto wazuri: A town kachukua kombe hapa, hakuna haja ya maelezo mana ntaonekana siwaheshimu mbeya

Maisha ya chuoni: mbeya vyuo vimekusanyika eneo moja na accommodation facilities ni below average, vyuo vimejazana sehemu moja kuanzia open university, grace college, mzumbe, tia, green college, cbe, adem, n.k...ubaya wa hili eneo ni kawaida kukuta mageto hayana silingi, mageto kuwa madogo sana kiasi kwamba huwezi kuweka kitanda 4x6 na meza ya kujisomea, kifupi nayo maeneo kupata mageto standard ni kazi sana kitu kinachofanya wanavyuo wapachukie....Arusha vyuo havijabanana na mageto na mazingira ya chuo yapo amazing, kwa mfank chuo cha uhasibu pale njiro Institute of Accountancy Arusha wanavyuo wanaishi vizuri sana mana kama ni mageto yapo fresh na ni makubwa yenye ulinzi wa kutosha, hata hostels nje ya chuo zipo standard, pia arusha kuna mashirika mengi sana ya ziada kama ya utalii, umoja wa mataifa na Africa mashariki na megine kadha na kadha ambayo wanafunzi wa vyuo vya arusha wanaweza kuomba kufanyia field na hata wakihitimu kujaribu Bahati yao katika kupata ajira

Hali ya hewa kwa majiji yote iko poa
unachosahau ni kuwa Arusha n mji wa kitalii so kuwa na ivyo vitu n muhimu sana kwao katika soko la utalii.
 
Arusha ndogo kidogo kwa Mbeya

Na tofauti nyingine n kuwa Mbeya wana Nzuri sana kuliko majiji yote ukiondoa BRT ya Dar wakati Arusha wapo na Vipanya vaan Hiece
Kwa usafiri wa umma Mbeya wako vizuri sana. Vipanya na Hiace ndogondogo ni za kuhesabu, ni 'coaster' tu. Ila kwa miundo mbinu mingine kama majengo na hoteli na Mzunguko wa pesa Arusha ipo juu.
 
Uishi mbeya au Arusha wote mko tz.hata America yenyewe huwezi fananisha Texas na New York ni vitu viliwili tofauti.
 
Mbeya bado sana. ..nimejaribu tu kuangalia hotel nikaona jinsi zilivyo achwa mbali.

A TOWN hata Dar inasubiri.
Kenya issue ya Quality na sio Quantity

Dar ni Quantity tu.

Sent using Jamii Forums mobile app
Arusha ni mji wa kitalii kwa hiyo kuwa na mahotel ni kitu cha kawaida ila kwa ajiri ya watalii ukute mwenyeji hata mmoja hana uwezo wa kulala ila uwezo wa kuhesabu magorofa na hotel na pia ni makao mkuu ya Afrika mashariki. Mbeya ni mji wa kilimo Pekee hakuna jambo la nyongeza, ambayo inaweza kuongeza muhimu na sofa kwa hiyo tarajia mashamba makubwa hadi Karibu na mjini, kwa sababu ndo kitu Cha muhimu na wenyeji wanashiliki moja kwa moja na si kuhesabu mashamba.

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Arusha ndogo kidogo kwa Mbeya

Na tofauti nyingine n kuwa Mbeya wana Nzuri sana kuliko majiji yote ukiondoa BRT ya Dar wakati Arusha wapo na Vipanya vaan Hiece
Hahaha maisha yako yote huwezi kumfananisha kijiji cha mbeya na Arusha

Arusha city (urban area by Square kilometers ni 267)

Mbeya City (urban area by Square Kilometers ni 253)

Kama akili yako inachaji vizuri tafuta jawabu ni mji upi mkubwa kuliko mwingine, tukija kwenye human development index utalia kabisa. Mbeya level yenu ni Singida labda na Mtwara
 
Arusha ni mji wa kitalii kwa hiyo kuwa na mahotel ni kitu cha kawaida ila kwa ajiri ya watalii ukute mwenyeji hata mmoja hana uwezo wa kulala ila uwezo wa kuhesabu magorofa na hotel na pia ni makao mkuu ya Afrika mashariki. Mbeya ni mji wa kilimo Pekee hakuna jambo la nyongeza, ambayo inaweza kuongeza muhimu na sofa kwa hiyo tarajia mashamba makubwa hadi Karibu na mjini, kwa sababu ndo kitu Cha muhimu na wenyeji wanashiliki moja kwa moja na si kuhesabu mashamba.

Sent using Jamii Forums mobile app
Maisha ya wakazi wa Arusha ni ya kitajiri kuliko mji wowote Tanzania kama hujui, hizo hotels za kitalii unazoziongelea 80% zinamilikiwa na wakazi wa Arusha na companies nyingi za safari expeditions ni za wenyeji wa Arusha, vijana wadogo Arusha wanamiliki tours companies uchumi unabaki Arusha.
 
IMG_20181224_135034.jpeg
 
Back
Top Bottom