Leo nimekuja kivingine..................... ........!


Mtambuzi

Mtambuzi

Platinum Member
Joined
Oct 29, 2008
Messages
8,809
Likes
1,336
Points
280
Mtambuzi

Mtambuzi

Platinum Member
Joined Oct 29, 2008
8,809 1,336 280
Baadhi ya dini zinasema, jisaidie na ndipo Mungu atakusaidia. Nyingine zinasema, bisha hodi utafunguliwa. Kubisha hodi ni hadi utembee na kufika mlangoni, bila kufika mlangoni hutafunguliwa. Hii inaonesha kwamba ni sisi tunaoanza kufanya ili jambo liwe.Kama tunataka kupata tunacholenga kwenye maisha yetu, hatuna budi kujua pia tunachopanda kila siku kupitia mawazo, vitendo na kauli zetu.

Kama unawapenda baadhi ya watu na kuwachukia wengine, utavuna kutoka pande zote, chuki na upendo.
Kufikiri, mitazamo, imani, hisia,vitendo na kauli, ni mbegu ambazo zinapokuja kuzaa baada ya kupandwa hutuletea mazao tuliyoyapanda. Inawezekana tulisahau au kutojua kwamba, tunapanda mbegu fulani. Hili la kutojua halizuii mbegu hiyo kuzaliwa na kukua, hadi kuvunwa, ikiwa ni ya mmea huo huo.Kwa kadiri tunavyotilia nguvu mawazo, hisia, vitendo, kauli, mitazamo na imani fulani tulizonazo, ndivyo ambavyo tunanyweshea na kutilia mbolea mbegu hizo na matokeo yake yatakuwa mazuri sana kwa ubaya au uzuri, kutegemea tulipanda nini.

Jambo la msingi hapa ni kuchagua kupanda kile ambacho mtu anakipenda. Ruhusu kwenye mawazo yako, imani zako, hisia zako, mitazamo yako, vitendo na kauli zako, yale tu ambayo yatakupa furaha, amani na utulivu. Pia ambavyo vitakupa ridhiko, upendo na uelewa. Usiruhusu hofu, ukosefu, chuki, kijicho,na chochote chenye kuumiza au kumuumiza mwingine, maana hicho ndicho kitakachokujia hata kama hukitaki.
 
Kongosho

Kongosho

JF-Expert Member
Joined
Mar 21, 2011
Messages
36,078
Likes
392
Points
180
Kongosho

Kongosho

JF-Expert Member
Joined Mar 21, 2011
36,078 392 180
Well said Mtambuzi, ukinuia wengine mabaya utavuna mabaya, ukinuia wengine mema utavuna mema.

Mie huamini hata ukimtendea mtoto wa mtu mwingine mazuri, mazuri hayo yatalipwa kwa watoto wako.

Na ni mwiko kula kilicho cha yatima.
 
gambachovu

gambachovu

JF-Expert Member
Joined
Dec 29, 2011
Messages
1,865
Likes
10
Points
0
gambachovu

gambachovu

JF-Expert Member
Joined Dec 29, 2011
1,865 10 0
Well said Mtambuzi, ukinuia wengine mabaya utavuna mabaya, ukinuia wengine mema utavuna mema.

Mie huamini hata ukimtendea mtoto wa mtu mwingine mazuri, mazuri hayo yatalipwa kwa watoto wako.

Na ni mwiko kula kilicho cha yatima.
Bonge la comment yaaani la ukweli hili Konnie.. I think it is the Best JF Comment/Post of April!

Niruhusu nikufagilie..
 

Forum statistics

Threads 1,275,220
Members 490,932
Posts 30,536,026