Lazima nicheat kama mke hajui kupika

Lazima nicheat kama mke hajui kupika

Kupika ni wito mama kama haujazoea utaona kama mzigo yeye alikuwa hajazoeshwa kupika kwakuwa kwao alikuwa anapika house girl so akaona ni kazi ya house girl na si yake, sasa ikifika ukubwani kumwambia kupika itakuwa ni adhabu kwake na atafanya kwa sababu ya mapenzi tu si kama wajibu ndo maana nimesema mapenzi yakianza kuchuja hataweza kupika, cha msingi tuchague wapenzi wa staili yetu na si kuiga, kuna wanaume wanapenda mwanamke wa hivyo atamtafutia mahousi gelo wawili, ndani kuna washing machine na kila kitu sasa mwenzangu na mimi ukipata mwanamke wa hivyo ni shida! hata kama kuna housi gelo lakn chakula cha mke huongeza mapenzi hasa pale akipika then ukamsifia nhiyo inakuwa kama reward na inamhamasisha kukupikia na mapenz ndo yanasonga mbele

Tena ktk kunogesha mahaba ile jmos mnapika wote.....
Sasa mwanamke hata kupaka siagi kwa mkate hajui wa kazi gani???
Mwanamke anawaza mle hoteli daily khaa???
 
Nimekumbuka thread moja jamaa alikuwa analalamika kuwa walikuwa kwenye gari na mama mkwe afu mama mkwe akaona vogue akati mkwe anaendesha vitz afu akaanza kumsifia mwendesha Vogue kuwa ndio mwanaume...

Sasa unaenda kuoa familia kama hiyo ambayo mama mkwe ni shangingi (huitaji degree kulijua hilo) unategemea nini kama siyo kuchapiwa????

Muwege mnachunguza familia wanazotoka wake zenu...si kuangalia vitu immaterial kama mapishi....

Katika mapishi unajifunza mengi pia. Mapishi ni sehemu ya malezi na mafundisho apewayo mtoto, pia tabia flani za mama zinakuwa transformed kwa mtoto kupitia mapishi. Binafsi nilivyoona uwezo wa kupika wa mwenza wangu, nilijifunza mengi tu ambayo baadae nilivyokutana na mama yake yalijidhihirisha.

Yaani nioe then nifundishe mapishi...nehi.!
 
Mlo mmoja budget yake laki afu unamsifia anajua kupika ...huku ndani umeacha buku mbili unasema wife hajui kupika...atakupikia nini na buku mbili kama ziyo tembele
 
Last edited by a moderator:
Husband material wachache na wife material ndo hakuna kabisa......
Unajua mchumba wako ni mchaga,hata kupeleleza ujue mtori unapikwaje nayo kazi?????? Huko ku kitchen party mnafundishwa nn sasa??? Yaani ukiingia ndoani na mapishi yakawa ni kikwazo kwako jua ww ndio wale wanawake ambao bible imewaita "wapumbavu" wanaovunja nyumba zao kwa mikono yao.
Ndio maana I will always be conservative katika taasisi iitwayo ndoa.

Mpumbavu utakuwa wewe unayechepuka kwa kutokula chakula kizuri. ndio mana nimesema kupika ni art, wiki mbili ukijifunza unajua kupika. huwezi kuwa mtaalam wa kila kitu huku duniani. Acha kutafuta justifications za kuchepuka. A real gentleman atamsaidia mkewe kufahamu asichofahamu na si kucheat, thats a useless man.
 
Mpumbavu utakuwa wewe unayechepuka kwa kutokula chakula kizuri. ndio mana nimesema kupika ni art, wiki mbili ukijifunza unajua kupika. huwezi kuwa mtaalam wa kila kitu huku duniani. Acha kutafuta justifications za kuchepuka. A real gentleman atamsaidia mkewe kufahamu asichofahamu na si kucheat, thats a useless man.

Bado unadance mule mule.....sasa kama ni art ambayo within two weeks umejua,mbona kunao wengi tu twasikia wako na muda and hawajajifunza lolote????
Kazi ya mwanaume sio lkukufundisha kupika.
Kazi yake ni kuhakikisha mahitaji yote muhimu yanapatikana ndani...
Yaani aache kazi zake aje akufundishe wewe kupika ugali let say wa kisukuma??????
Na msipobadilika mtalia sana nawaambieni
 
Bado unadance mule mule.....sasa kama ni art ambayo within two weeks umejua,mbona kunao wengi tu twasikia wako na muda and hawajajifunza lolote????
Kazi ya mwanaume sio lkukufundisha kupika.
Kazi yake ni kuhakikisha mahitaji yote muhimu yanapatikana ndani...
Yaani aache kazi zake aje akufundishe wewe kupika ugali let say wa kisukuma??????
Na msipobadilika mtalia sana nawaambieni

Huo ugali wa kisukuma ntaujulia wapi kama me si msukuma? na sijasema ni lazima unifundishe wewe, kweli wanaume wameisha siku hizi. Yaani hilo nalo unaona ni big deal? Kama unataka ugali wa kisukuma mpeleke kwa mama yako amfundishe kuupika ndicho tunachosema hapa. By the way, hayo mahitaji hata sisi tunaya-provide siku hizi au umesahau? Unapokubali kuingia kwenye ndoa means mmekubaliana kuchukuliana mapungufu yenu na kurekebishana taratibu, otherwise nyinyi ndio wale mnaoa kwa fasheni.
 
Bado unadance mule mule.....sasa kama ni art ambayo within two weeks umejua,mbona kunao wengi tu twasikia wako na muda and hawajajifunza lolote????
Kazi ya mwanaume sio lkukufundisha kupika.
Kazi yake ni kuhakikisha mahitaji yote muhimu yanapatikana ndani...
Yaani aache kazi zake aje akufundishe wewe kupika ugali let say wa kisukuma??????
Na msipobadilika mtalia sana nawaambieni

Ni kweli in other way nitakuchallenge, unaweza kumfundisha kupika unless hajawahi kupika Chakula unacho hitaji, aidha traditional yenu ya Chakula, kuna makabila tofauti tanzania na vyakula vyao,kuna wanawake hawali ugali, wao wali tu,ugali skukuu. 😀😀
Jengine pengine umetamani Chakula cha kizungu, mke Hajui, wewe Unajua au Una ideas, unaweza kushare kupika. 😀
Pengine wewe mzanzibar, mke umetoa mikowani, ushazowea mahanjumati some days, chapati,samusa,vileja vya kila aina, maandazi ya kila aina, cake, koronya, haya mke umetoa kijijini, Hajui hata kutumia blander inakuwaje?
Bora awe Hajui kupika kuliko awe anajua Ikisha mvivu.
 
Huo ugali wa kisukuma ntaujulia wapi kama me si msukuma? na sijasema ni lazima unifundishe wewe, kweli wanaume wameisha siku hizi. Yaani hilo nalo unaona ni big deal? Kama unataka ugali wa kisukuma mpeleke kwa mama yako amfundishe kuupika ndicho tunachosema hapa. By the way, hayo mahitaji hata sisi tunaya-provide siku hizi au umesahau? Unapokubali kuingia kwenye ndoa means mmekubaliana kuchukuliana mapungufu yenu na kurekebishana taratibu, otherwise nyinyi ndio wale mnaoa kwa fasheni.

Mwambie huyo
 
Kupika ni wito mama kama haujazoea utaona kama mzigo yeye alikuwa hajazoeshwa kupika kwakuwa kwao alikuwa anapika house girl so akaona ni kazi ya house girl na si yake, sasa ikifika ukubwani kumwambia kupika itakuwa ni adhabu kwake na atafanya kwa sababu ya mapenzi tu si kama wajibu ndo maana nimesema mapenzi yakianza kuchuja hataweza kupika, cha msingi tuchague wapenzi wa staili yetu na si kuiga, kuna wanaume wanapenda mwanamke wa hivyo atamtafutia mahousi gelo wawili, ndani kuna washing machine na kila kitu sasa mwenzangu na mimi ukipata mwanamke wa hivyo ni shida! hata kama kuna housi gelo lakn chakula cha mke huongeza mapenzi hasa pale akipika then ukamsifia nhiyo inakuwa kama reward na inamhamasisha kukupikia na mapenz ndo yanasonga mbele

Mpaka unaoa mke ambaye hujui kama anajua au hajui kupika wewe ndo tatizo,yakupasa ufahamu background yake before.

Naona wengi tunachanganya uvivu wa kupika na kujua kupika,kwani kujua kupika ndo kukoje huko? Kila mtu ana namna yake ya kupika na vile alivyozoea toka kwao kupika,kumfundisha namna ile unayotaka wala hakuna ubaya,huyo ndo chaguo lako unamuelekeza kwa upendo.
 
Mm mtazamo wangu ni vzuri wote mjue kupika na muelekezane ili mjifunze zaidi. Na kwanini ww me uchepuke kisa hajui pika kwani umeoa upate mfanyakazi? Na mapemzi hayataki hivyo ubabe.
 
Mpaka unaoa mke ambaye hujui kama anajua au hajui kupika wewe ndo tatizo,yakupasa ufahamu background yake before.

Naona wengi tunachanganya uvivu wa kupika na kujua kupika,kwani kujua kupika ndo kukoje huko? Kila mtu ana namna yake ya kupika na vile alivyozoea toka kwao kupika,kumfundisha namna ile unayotaka wala hakuna ubaya,huyo ndo chaguo lako unamuelekeza kwa upendo.
Mvivu wa kupika ilihali anajua jinsi ya kupika kama alivyoelekezwa huyo ni rahisi sana kuachana na hali hiyo kinachofanya awe mvivu ni kwa sababu huwa anahisi si majukumu yake sana, kuna watu hawajui kabsa hata maharage anaweza kuipukia yakiwa mabichi, ukimwambia apike kuku hata kumnyonyoa hawez huyo kupika lazima iwe mzigo kwake, ukija kwenye suala la uchaguzi wa mwanamke mara nyingi hisia zinatuongoza hatuangalii vitu vya msingi siku hizi wanaangalia sana sura tabia wenyewe wanasema tutarekebishana ndo shida anaposhidwa kuirekebisha tabia ndo anakuja na sababu za kutaka kumuacha as if alifungiwa kwenye gunia wakat anaoa
 
Mm mtazamo wangu ni vzuri wote mjue kupika na muelekezane ili mjifunze zaidi. Na kwanini ww me uchepuke kisa hajui pika kwani umeoa upate mfanyakazi? Na mapemzi hayataki hivyo ubabe.
Wewew unafikiri wanaume hawajui kupika? suala hapo ni majukumu tu ndo maana bibilia inamuona mwanamke kama msaidizi wa mwanaume ukijua hilo wala hautapata shida utajua nafasi yako ni ipi, shida iko hapa mwanamke ukionyesha hali ya kumsaidia atafanya ni sehemu ya majukumu yako sasa ikifika wakat anatakiwa kufanya majukumu yake ugomvi ndo unapoanzia cha msingi kila mtu ajue majukumu yake basii na akae kwenye nafasi yake
 
Wewew unafikiri wanaume hawajui kupika? suala hapo ni majukumu tu ndo maana bibilia inamuona mwanamke kama msaidizi wa mwanaume ukijua hilo wala hautapata shida utajua nafasi yako ni ipi, shida iko hapa mwanamke ukionyesha hali ya kumsaidia atafanya ni sehemu ya majukumu yako sasa ikifika wakat anatakiwa kufanya majukumu yake ugomvi ndo unapoanzia cha msingi kila mtu ajue majukumu yake basii na akae kwenye nafasi yake

Wapo wanaume hawajui kupika nimejionea kabisa, ni kweli kila mtu akijua majukumu yake mtaishi kwa amani lkn ndio uchepuke kisa ke hajui kupika? Hata kama ni msaidizi tena isiwe too much, mmeumbiwa wake ndio tulizo lenu la nafsi
 
Wapo wanaume hawajui kupika nimejionea kabisa, ni kweli kila mtu akijua majukumu yake mtaishi kwa amani lkn ndio uchepuke kisa ke hajui kupika? Hata kama ni msaidizi tena isiwe too much, mmeumbiwa wake ndio tulizo lenu la nafsi
Naona umeanza kuongea kutuliza nafsi ni pamoja na kupikiwa chakula kitamu mwanaume natakiwa akimisi chakula chako, huyo wa kuchapuka kisa chakula ana yake labda alitaka kuchepuka yoka mwanzo ila alikuwa hana sababu saizi ndo kaipata
 
Back
Top Bottom