Lazima mke ashuke tu kwa mumewe vinginevyo hakuna ndoa

strongestbeliefsecret

strongestbeliefsecret

JF-Expert Member
Joined
Feb 26, 2019
Messages
2,740
Points
2,000
strongestbeliefsecret

strongestbeliefsecret

JF-Expert Member
Joined Feb 26, 2019
2,740 2,000
Tukiwaambia "haki sawa" ni mchochezi wa kuvunja ndoa wabishi kama mawe yapigwayo na mawimbi baharini lkn hayatakati kamwe!

Wazazi wa kizazi hiki wanalea watoto kimayai mayai bila kujua wanawaanda wake za Watu kizazi cha kesho.

Mwanamke anamaliza form six hajui kupika, kufua nguo wala kudeki nyumba zaidi ya kufuga kucha kama paka shume.

Binti yuko darasa la 3 kashajua kila aina ya mitandao inayohamasisha ngono na kujibu Watu hovyo hovyo matusi bila aibu wala hofu.

USA & ULAYA kiujumla wameshavunja ndoa sana kupitia hilo pepo la "haki sawa" hadi kuongoza idadi kila mwaka duniani na kuamua wafunge ndoa za mikataba ambazo ni kinyume na Mungu.

Wanaume wenye hekima sasa hivi wanaogopa Wanawake wasomi na wenye ajira zao kama ebola, hujiulizi kwanini ndoa nyingi sana zenye changamoto ktk maelewano ni hao hao wasomi?


Mungu atusaidie sana tuliojaliwa upeo kuona mbele zaidi athari za ulimbukeni wa kuiga iga utandawazi toka nchi za magharibi unaochangia kiasi kikubwa sana kuathiri mila na desturi zetu Waafrika hadi kuharibu matunda mazuri ya ndoa bora.

Naomba muitunze hii sms kuwa ushuhuda ili miaka 10 ijayo iwe ushahidi Mungu akipenda tuwe hai.
 
strongestbeliefsecret

strongestbeliefsecret

JF-Expert Member
Joined
Feb 26, 2019
Messages
2,740
Points
2,000
strongestbeliefsecret

strongestbeliefsecret

JF-Expert Member
Joined Feb 26, 2019
2,740 2,000
Hongera kutambua hilo Kaka, ngoja tuwaombee Marioo watokwe na upofu ili warudishe hadhi ya uanaume ktk jamii.
Na mwanamke akiwa na kazi mamamamamama yaaan Ndo kiburi kinaongezeka maradufu
 
Relief Mirzska

Relief Mirzska

JF-Expert Member
Joined
Jun 13, 2017
Messages
5,870
Points
2,000
Relief Mirzska

Relief Mirzska

JF-Expert Member
Joined Jun 13, 2017
5,870 2,000
Mwanaume yupo juu siku zote na atabaki kuwa juu.
Mwanaume amepewa nafasi ya kuwa kichwa katika familia .
Mwanamke ameagizwa utii kwa mumewe
Mwanaume ameagizwa kuishi na mwanamke wa akili.,pia kumpenda mkewe
Tatizo huja pale wanaume wengi wanapokosa akili za kuishi na wake zao,,,hawawezi kusimama katika nafasi zao ipasavyo.

Shida huanzia kwa Mwanaume...
Mipango yote huanzia kichwani...
Kichwa huamua Nini mguu ufanye na Nini usifanye ,,Nini mkono ufanye Nini usifanye
Kama kichwa hakina maamuzi mazuri hata mwili pia utakaa vibaya

Vivyohivyo kiburi kwa mwanamke Ni matokeo ya mumewe kishindwa kusimama vema kwenye nafasi yake Kama kichwa
Kudos kiddo!
 
Saint anne

Saint anne

JF-Expert Member
Joined
Aug 19, 2018
Messages
1,343
Points
2,000
Saint anne

Saint anne

JF-Expert Member
Joined Aug 19, 2018
1,343 2,000
Nasema hivi mume anayempenda mkewe ndiyo anayestahili utii na siyo vinginevyo narudia tena mume anayempenda mkewe ndiyo anayestahili utii na si vinginevyo
Hakika
 
Edelyn

Edelyn

JF-Expert Member
Joined
May 20, 2019
Messages
1,240
Points
2,000
Edelyn

Edelyn

JF-Expert Member
Joined May 20, 2019
1,240 2,000
Tukiwaambia "haki sawa" ni mchochezi wa kuvunja ndoa wabishi kama mawe yapigwayo na mawimbi baharini lkn hayatakati kamwe!

Wazazi wa kizazi hiki wanalea watoto kimayai mayai bila kujua wanawaanda wake za Watu kizazi cha kesho.

Mwanamke anamaliza form six hajui kupika, kufua nguo wala kudeki nyumba zaidi ya kufuga kucha kama paka shume.

Binti yuko darasa la 3 kashajua kila aina ya mitandao inayohamasisha ngono na kujibu Watu hovyo hovyo matusi bila aibu wala hofu.

USA & ULAYA kiujumla wameshavunja ndoa sana kupitia hilo pepo la "haki sawa" hadi kuongoza idadi kila mwaka duniani na kuamua wafunge ndoa za mikataba ambazo ni kinyume na Mungu.

Wanaume wenye hekima sasa hivi wanaogopa Wanawake wasomi na wenye ajira zao kama ebola, hujiulizi kwanini ndoa nyingi sana zenye changamoto ktk maelewano ni hao hao wasomi?


Mungu atusaidie sana tuliojaliwa upeo kuona mbele zaidi athari za ulimbukeni wa kuiga iga utandawazi toka nchi za magharibi unaochangia kiasi kikubwa sana kuathiri mila na desturi zetu Waafrika hadi kuharibu matunda mazuri ya ndoa bora.

Naomba muitunze hii sms kuwa ushuhuda ili miaka 10 ijayo iwe ushahidi Mungu akipenda tuwe hai.
Kwahiyo una maana kuwa huo utandawazi mbovu umewakumba watoto wa kike tu? Si wapo na wa kiume ambao umewakumba au kwa watoto wa kiume ukiwakumba ni sawa?

Halafu unaposema eti ni lazima mwanamke ukitaka kumuoa umkuta anajua kufanya kazi za nyumbani zote unamaanisha nini? Unamaanisha kwamba hauwezi kumvumilia mwanamke ambaye hatatimiza majukumu yake si ndiyo?

Kwahiyo unataka kusema kwamba na sisi wanawake tusiolewe na wanaume ambao hawajui kutafuta pesa tusubiri wakishatafuta wakapata ndo tukaolewe nao si ndiyo? Maana hata sisi hatuwezi kuwavumilia wanaume ambao hawataweza kutimiza majukumu yao

Kwa mitazamo hii acha tu na sisi wanawake tuendelee kutafuta wanaume wenye pesa tu kwa kweli haiwezekani wanaume mshindwe kutimiza majukumu yenu kwa kisingizio cha kuwa hamna uwezo halafu mnataka wake zenu watimize majukumu yao yote tena wawasaidie na ya kwenu kabisa halafu nyie kuwasaidia ya kwao hamtaki mnaita umume bwege
 
Edelyn

Edelyn

JF-Expert Member
Joined
May 20, 2019
Messages
1,240
Points
2,000
Edelyn

Edelyn

JF-Expert Member
Joined May 20, 2019
1,240 2,000
Waache waendelee na mashindano si wanadhani kuna tuzo

Watu wenyew wako kibao afu waendelee kutuumiza kichwa ni kuwatumia na kuwatupa huko
Yaani mnavyoongeaga hizo kauli mnajikutaga miungu wenyewe mnadhani mnamkomoa nani sasa? Kwa Mungu mwanaume malaya na mwanamke malaya wote wana dhambi

Na kama ni kwenye jamii sidhani kama siku hizi wanawake tunajali tena jinsi tutakavyoonekana kwenye jamii yaani wanawake wa hivyo wamebaki wachache mno na ndo hao ambao wako tayari kuwa hata watumwa kwa wanaume ili tu waolewe lakini wengine tushashituka siku hizi

Ndoa anapanga Mungu na siyo binadamu na Mungu hakumleta mwanamke duniani aje ateseke wala kuwa mtumwa wa mwanaume na wala Mungu hakutaka ndoa zile za mwanamke kujifanya mjinga hata kama mumewe kakosea vipi

Dunia imeshabadilika siku hizi wanaume kubalianeni tu na hali halisi na kama mnaona kuwa hao wanawake mnawatumia endeleeni kujidanganya maana sidhani kama unaweza kusema eti unamtumia mtu ambaye anafanya kitu kwa raha zake
 
strongestbeliefsecret

strongestbeliefsecret

JF-Expert Member
Joined
Feb 26, 2019
Messages
2,740
Points
2,000
strongestbeliefsecret

strongestbeliefsecret

JF-Expert Member
Joined Feb 26, 2019
2,740 2,000
1.Rejea kichwa cha habari ujue kinataka nini.

2.Fungua uzi kuhusu Marioo ili ujenge hoja yako vizuri.

3.Pole kwa kuolewa na Mwanaume kilema wa akili/asiyetambua wajibu wake ktk ndoa.

4.Karibu tena.
Kwahiyo una maana kuwa huo utandawazi mbovu umewakumba watoto wa kike tu? Si wapo na wa kiume ambao umewakumba au kwa watoto wa kiume ukiwakumba ni sawa?

Halafu unaposema eti ni lazima mwanamke ukitaka kumuoa umkuta anajua kufanya kazi za nyumbani zote unamaanisha nini? Unamaanisha kwamba hauwezi kumvumilia mwanamke ambaye hatatimiza majukumu yake si ndiyo?

Kwahiyo unataka kusema kwamba na sisi wanawake tusiolewe na wanaume ambao hawajui kutafuta pesa tusubiri wakishatafuta wakapata ndo tukaolewe nao si ndiyo? Maana hata sisi hatuwezi kuwavumilia wanaume ambao hawataweza kutimiza majukumu yao

Kwa mitazamo hii acha tu na sisi wanawake tuendelee kutafuta wanaume wenye pesa tu kwa kweli haiwezekani wanaume mshindwe kutimiza majukumu yenu kwa kisingizio cha kuwa hamna uwezo halafu mnataka wake zenu watimize majukumu yao yote tena wawasaidie na ya kwenu kabisa halafu nyie kuwasaidia ya kwao hamtaki mnaita umume bwege
 
Leonardchama7

Leonardchama7

JF-Expert Member
Joined
Apr 14, 2018
Messages
1,598
Points
2,000
Leonardchama7

Leonardchama7

JF-Expert Member
Joined Apr 14, 2018
1,598 2,000
Katika miaka ya karibuni kumekuwa na upungufu mkubwa wa wanawake wazuri. Kwa sura, shape au mwonekano hasa mijini.

Pengine hii inatokana na mabadiliko ya tabia ya nchi na ukweli kwamba watu siku hizi hawapati lishe bora kama walivyopata wazee wetu.

Kupungua kwa idadi ya wanawake wazuri hasa katika jiji la Dar Es Salaam' Mbeya nk.. kumeendana pia na ongezeko la wanawake wenye viburi, lugha mbaya, wabishi, wagomvi na kwa ujumla washamba wa mahba.

Lugha mbaya inamfukuza mume nyumbani. Kiburi kinamkosesha mke zawadi. Gubu linamfanya mume ajifunze kwenda baa hata kama hiyo sio style yake.

Tabia ya kumchunga sana mumeo na kushindana nae kila mara huichimbia ndoa kaburini kama unaitaka ndoa yako basi usimjibu vibaya mumeo hasa mbele za watu na hasa rafiki zake.

Mpokee mumeo akirudi kazini hata kama umetingwa kiasi gani. Usimtume house girl kumpokea mzigo mumeo. Ni kosa la kiufundi.

Mwite mumeo kwa jina lake la kwanza. Usimwite 'wee' au 'huyu'... Sio sahiii. Na mume vilevile usimwite mkeo wewe au huyu!!

Ndoa inastawi au kubomoka kwa vitu vidogo sana. Yanasema maandiko kwa mujibu wa Paulo: "Enyi wake watiini waume zenu. Nanyi wanaume wapendeni wake zenu"

Kuna amri kuu mbili za kuzingatia ili ndoa idumu.
Kwanza, ni lazima mke amheshimu na kumtii mumewe.

Pili ni wajibu wa mume kumtunza na kumthamini mkewe kwa kila hali. NB: kulingana na uwezo wa mwanaume husika ni busara pia kwa mwanamke kuridhika na hali ya kiuchumi ya mumewe.

Mke akiwa na tamaa ni chanzo cha mifarakano katika ndoa. Kama huwezi kuvumilia hali yake ni bora muachane kuliko kumpa stress kila siku kaka wa watu.

Najua siku hizi wanawake wengi wana vipato vikubwa na wengine hiyo huwa sababu ya kuwadharau au kutaka kushindana na waume zao ukweli mchungu ni kwamba kama unataka ndoa lazima uwe submissive kwa mumeo.

Kama kipato kinawazuzua na mnaona hamuwezi kumtii mume ni bora akina dada wa aina hii waishi peke yao.
Wanawake pitieni huku kuna tiba yenu huku,wasipo kuelewa basi aliyewaroga atakuwa kafa
 

Forum statistics

Threads 1,304,903
Members 501,587
Posts 31,531,248
Top