Lazima mke ashuke tu kwa mumewe vinginevyo hakuna ndoa

N

Nsimbi

JF-Expert Member
Joined
Sep 27, 2014
Messages
900
Points
1,000
N

Nsimbi

JF-Expert Member
Joined Sep 27, 2014
900 1,000
Katika miaka ya karibuni kumekuwa na upungufu mkubwa wa wanawake wazuri. Kwa sura, shape au mwonekano hasa mijini.

Pengine hii inatokana na mabadiliko ya tabia ya nchi na ukweli kwamba watu siku hizi hawapati lishe bora kama walivyopata wazee wetu.

Kupungua kwa idadi ya wanawake wazuri hasa katika jiji la Dar Es Salaam' Mbeya nk.. kumeendana pia na ongezeko la wanawake wenye viburi, lugha mbaya, wabishi, wagomvi na kwa ujumla washamba wa mahba.

Lugha mbaya inamfukuza mume nyumbani. Kiburi kinamkosesha mke zawadi. Gubu linamfanya mume ajifunze kwenda baa hata kama hiyo sio style yake.

Tabia ya kumchunga sana mumeo na kushindana nae kila mara huichimbia ndoa kaburini kama unaitaka ndoa yako basi usimjibu vibaya mumeo hasa mbele za watu na hasa rafiki zake.

Mpokee mumeo akirudi kazini hata kama umetingwa kiasi gani. Usimtume house girl kumpokea mzigo mumeo. Ni kosa la kiufundi.

Mwite mumeo kwa jina lake la kwanza. Usimwite 'wee' au 'huyu'... Sio sahiii. Na mume vilevile usimwite mkeo wewe au huyu!!

Ndoa inastawi au kubomoka kwa vitu vidogo sana. Yanasema maandiko kwa mujibu wa Paulo: "Enyi wake watiini waume zenu. Nanyi wanaume wapendeni wake zenu"

Kuna amri kuu mbili za kuzingatia ili ndoa idumu.
Kwanza, ni lazima mke amheshimu na kumtii mumewe.

Pili ni wajibu wa mume kumtunza na kumthamini mkewe kwa kila hali. NB: kulingana na uwezo wa mwanaume husika ni busara pia kwa mwanamke kuridhika na hali ya kiuchumi ya mumewe.

Mke akiwa na tamaa ni chanzo cha mifarakano katika ndoa. Kama huwezi kuvumilia hali yake ni bora muachane kuliko kumpa stress kila siku kaka wa watu.

Najua siku hizi wanawake wengi wana vipato vikubwa na wengine hiyo huwa sababu ya kuwadharau au kutaka kushindana na waume zao ukweli mchungu ni kwamba kama unataka ndoa lazima uwe submissive kwa mumeo.

Kama kipato kinawazuzua na mnaona hamuwezi kumtii mume ni bora akina dada wa aina hii waishi peke yao.
 
Saint anne

Saint anne

JF-Expert Member
Joined
Aug 19, 2018
Messages
1,343
Points
2,000
Saint anne

Saint anne

JF-Expert Member
Joined Aug 19, 2018
1,343 2,000
Mwanaume yupo juu siku zote na atabaki kuwa juu.
Mwanaume amepewa nafasi ya kuwa kichwa katika familia .
Mwanamke ameagizwa utii kwa mumewe
Mwanaume ameagizwa kuishi na mwanamke kwa akili.,pia kumpenda mkewe
Tatizo huja pale wanaume wengi wanapokosa akili za kuishi na wake zao,,,hawawezi kusimama katika nafasi zao ipasavyo.

Shida huanzia kwa Mwanaume...
Mipango yote huanzia kichwani...
Kichwa huamua Nini mguu ufanye na Nini usifanye ,,Nini mkono ufanye Nini usifanye
Kama kichwa hakina maamuzi mazuri hata mwili pia utakaa vibaya

Vivyohivyo kiburi kwa mwanamke Ni matokeo ya mumewe kushindwa kusimama vema kwenye nafasi yake Kama kichwa
 
noiselessly hunter

noiselessly hunter

JF-Expert Member
Joined
Oct 20, 2013
Messages
2,568
Points
2,000
noiselessly hunter

noiselessly hunter

JF-Expert Member
Joined Oct 20, 2013
2,568 2,000
Kwa ujeuri wao ndo maana mengi yanakua singo maza.
Mimi nimeliacha moja lilikua lijeuri,sasa wanaligonga tu na kuliacha,juzi limenipigia simu oooh umeniroga ndo maana sipati mume,nikaliambia mchawi ni domo lako kama chai jaba.
 
Mwadunda

Mwadunda

JF-Expert Member
Joined
Aug 14, 2013
Messages
1,258
Points
1,500
Mwadunda

Mwadunda

JF-Expert Member
Joined Aug 14, 2013
1,258 1,500
Mwanaume yupo juu siku zote na atabaki kuwa juu.
Mwanaume amepewa nafasi ya kuwa kichwa katika familia .
Mwanamke ameagizwa utii kwa mumewe
Mwanaume ameagizwa kuishi na mwanamke wa akili.
Tatizo huja pale wanaume wengi wanapokosa akili za kuishi na wake zao,,,hawawezi kusimama katika nafasi zao ipasavyo.

Shida huanzia kwa Mwanaume...
Mipango yote huanzia kichwani...
Kichwa huamua Nini mguu ufanye na Nini usifanye ,,Nini mkono ufanye Nini usifanye
Kama kichwa hakina maamuzi mazuri hata mwili pia utakaa vibaya

Vivyohivyo kiburi kwa mwanamke Ni matokeo ya mumewe kishindwa kusimama vema kwenye nafasi yake Kama kichwa
Kuna natural disaster fanya ufanyalo hiyo itabaki kuwa phenomena
 
Tieli

Tieli

Senior Member
Joined
Oct 7, 2018
Messages
194
Points
500
Tieli

Tieli

Senior Member
Joined Oct 7, 2018
194 500
Aiseeee
Kwa ujeuri wao ndo maana mengi yanakua singo maza.
Mimi nimeliacha moja lilikua lijeuri,sasa wanaligonga tu na kuliacha,juzi limenipigia simu oooh umeniroga ndo maana sipati mume,nikaliambia mchawi ni domo lako kama chai jaba.
 
Cookie Smokey

Cookie Smokey

JF-Expert Member
Joined
Jul 7, 2017
Messages
1,430
Points
2,000
Cookie Smokey

Cookie Smokey

JF-Expert Member
Joined Jul 7, 2017
1,430 2,000
Mwanaume yupo juu siku zote na atabaki kuwa juu.
Mwanaume amepewa nafasi ya kuwa kichwa katika familia .
Mwanamke ameagizwa utii kwa mumewe
Mwanaume ameagizwa kuishi na mwanamke wa akili.
Tatizo huja pale wanaume wengi wanapokosa akili za kuishi na wake zao,,,hawawezi kusimama katika nafasi zao ipasavyo.

Shida huanzia kwa Mwanaume...
Mipango yote huanzia kichwani...
Kichwa huamua Nini mguu ufanye na Nini usifanye ,,Nini mkono ufanye Nini usifanye
Kama kichwa hakina maamuzi mazuri hata mwili pia utakaa vibaya

Vivyohivyo kiburi kwa mwanamke Ni matokeo ya mumewe kishindwa kusimama vema kwenye nafasi yake Kama kichwa
Sidhani Kama watakuelewa
 
Kete Ngumu

Kete Ngumu

JF-Expert Member
Joined
Nov 21, 2014
Messages
5,524
Points
2,000
Kete Ngumu

Kete Ngumu

JF-Expert Member
Joined Nov 21, 2014
5,524 2,000
Mzee umetisha
Kwa ujeuri wao ndo maana mengi yanakua singo maza.
Mimi nimeliacha moja lilikua lijeuri,sasa wanaligonga tu na kuliacha,juzi limenipigia simu oooh umeniroga ndo maana sipati mume,nikaliambia mchawi ni domo lako kama chai jaba.
 

Forum statistics

Threads 1,304,897
Members 501,583
Posts 31,531,073
Top