Lawama nimpe Nani?


MwanajamiiOne

MwanajamiiOne

Platinum Member
Joined
Jul 24, 2008
Messages
10,476
Likes
94
Points
145
MwanajamiiOne

MwanajamiiOne

Platinum Member
Joined Jul 24, 2008
10,476 94 145
Wapendwa hamjambo?

Ninaomba mnisaidie kufikiri maana sasa naiona dunia ya mapenzi kama uwanja wa fujo tu ambao natamani kama ningeweza kujiepusha nao niuepuke.

Nimesoma na kusikia visa vingi sana vya mapenzi ila ambacho ninashindwa kukielewa lawama nimtupie nani ni hiki cha mtu na shemeji yake!! Yaani iwe
1. mke kutembea na shemeji yake i.e. kaka/mdogo/binamu wa mume wake
2. Mume kutembea na shemejiye i.e. dada/mdogo/binamu wa mkewe.

(Nimewaexclude marafiki kwa kuwa nahisi wao hawaangukii kwenye huu mshangao wangu).

Je kosa ni la nani kati ya hawa?
 
BADILI TABIA

BADILI TABIA

JF-Expert Member
Joined
Jun 13, 2011
Messages
30,997
Likes
6,428
Points
280
BADILI TABIA

BADILI TABIA

JF-Expert Member
Joined Jun 13, 2011
30,997 6,428 280
wanaojijua kuwa ni mtu na shemejie halafu wakafanya zinaa. Lawama i-juu yao.
 
Albedo

Albedo

JF-Expert Member
Joined
Feb 24, 2008
Messages
5,565
Likes
24
Points
135
Albedo

Albedo

JF-Expert Member
Joined Feb 24, 2008
5,565 24 135
Wapendwa hamjambo?

Ninaomba mnisaidie kufikiri maana sasa naiona dunia ya mapenzi kama uwanja wa fujo tu ambao natamani kama ningeweza kujiepusha nao niuepuke.

Nimesoma na kusikia visa vingi sana vya mapenzi ila ambacho ninashindwa kukielewa lawama nimtupie nani ni hiki cha mtu na shemeji yake!! Yaani iwe
1. mke kutembea na shemeji yake i.e. kaka/mdogo/binamu wa mume wake
2. Mume kutembea na shemejiye i.e. dada/mdogo/binamu wa mkewe.

(Nimewaexclude marafiki kwa kuwa nahisi wao hawaangukii kwenye huu mshangao wangu).

Je kosa ni la nani kati ya hawa?
Lawama kwa wote na wanastahili kutengwa na Jamii
 
Tulizo

Tulizo

JF-Expert Member
Joined
Jun 13, 2011
Messages
849
Likes
22
Points
35
Tulizo

Tulizo

JF-Expert Member
Joined Jun 13, 2011
849 22 35
MJ1 ..umemsahau mtu wa tatu. ambaye yupo kati yao..anaitwa Sheeeetani!

Ukiwa rafiki na huyu jamaa anakubadili akili na kuwa punguani au Juha hadi unaweza kutembea na mtoto wako au mama yako mzazi..
 
Zanta

Zanta

JF-Expert Member
Joined
Apr 4, 2011
Messages
2,021
Likes
75
Points
145
Zanta

Zanta

JF-Expert Member
Joined Apr 4, 2011
2,021 75 145
MJ1 ..umemsahau mtu wa tatu. ambaye yupo kati yao..anaitwa Sheeeetani!

Ukiwa rafiki na huyu jamaa anakubadili akili na kuwa punguani au Juha hadi unaweza kutembea na mtoto wako au mama yako mzazi..
Shetani angekua anaongea wengi wangeumbuka..! watu wanamsingizia sana! kuhalalisha ubazazi wao!
 
Zanta

Zanta

JF-Expert Member
Joined
Apr 4, 2011
Messages
2,021
Likes
75
Points
145
Zanta

Zanta

JF-Expert Member
Joined Apr 4, 2011
2,021 75 145
Wapendwa hamjambo?

Ninaomba mnisaidie kufikiri maana sasa naiona dunia ya mapenzi kama uwanja wa fujo tu ambao natamani kama ningeweza kujiepusha nao niuepuke.

Nimesoma na kusikia visa vingi sana vya mapenzi ila ambacho ninashindwa kukielewa lawama nimtupie nani ni hiki cha mtu na shemeji yake!! Yaani iwe
1. mke kutembea na shemeji yake i.e. kaka/mdogo/binamu wa mume wake
2. Mume kutembea na shemejiye i.e. dada/mdogo/binamu wa mkewe.

(Nimewaexclude marafiki kwa kuwa nahisi wao hawaangukii kwenye huu mshangao wangu).

Je kosa ni la nani kati ya hawa?
kusema wote wanamakosa inategemea na situation yenyewe, maana kuna sometimes mtu unafanyiwa visa mpaka unashindwa kupata suluhu, maana kusema kwa shemeji yako inakua ngumu ukiogopa kuvunja ndoa ya kaka au dada yako. ndo maana sa ingine mtu unasema "kubali yaishe"
 
Katavi

Katavi

Platinum Member
Joined
Aug 31, 2009
Messages
40,331
Likes
4,819
Points
280
Katavi

Katavi

Platinum Member
Joined Aug 31, 2009
40,331 4,819 280
Wote ni wakulaumiwa, adhabu kama alivyosema mchangiaji mmoja hapo juu ni kuwatenga na jamii kama inawezekana.
 
Zanta

Zanta

JF-Expert Member
Joined
Apr 4, 2011
Messages
2,021
Likes
75
Points
145
Zanta

Zanta

JF-Expert Member
Joined Apr 4, 2011
2,021 75 145
Wote ni wakulaumiwa, adhabu kama alivyosema mchangiaji mmoja hapo juu ni kuwatenga na jamii kama inawezekana.
Hata mahakamani kuna sheria ya "kuua bila kukusudia" kwa hiyo lazima tuangalie situation ilikuwaje mpaka ikapelekea hayo!
 
Nyamayao

Nyamayao

JF-Expert Member
Joined
Jan 22, 2009
Messages
6,969
Likes
29
Points
0
Nyamayao

Nyamayao

JF-Expert Member
Joined Jan 22, 2009
6,969 29 0
kusema wote wanamakosa inategemea na situation yenyewe, maana kuna sometimes mtu unafanyiwa visa mpaka unashindwa kupata suluhu, maana kusema kwa shemeji yako inakua ngumu ukiogopa kuvunja ndoa ya kaka au dada yako. ndo maana sa ingine mtu unasema "kubali yaishe"
hapo labda iwe amebakwa otherwise wote wana makosa makubwa sana! alikutongoza ungeniambia/nijulisha...visa kama vipi hapo vya kufanya utembee na shem wako?...ukiona watu wana mahusiano kama haya ujue wameamua kufanya, hakuna cha shetani wala ibilisi...cjui kama ntaweza wasamehe wote wawili.
 
Bishanga

Bishanga

JF-Expert Member
Joined
Jun 29, 2008
Messages
15,343
Likes
86
Points
0
Bishanga

Bishanga

JF-Expert Member
Joined Jun 29, 2008
15,343 86 0
MJ1 yote haya yanategemea na mazingira.Kuna couple moja naifahamu (tena ni wanene serikalini) mama aliolewa mimba ikawa haishiki,kupima akaambiwa hali si hali,all she did alikwenda kijijini akamleta mdogo wake wa kuzaliwa,tunavyoongea mme keshamzalisha watoto wawili na mahari ishatolewa.Mke mkubwa ana nyumba yake na mdogo ana nyumba yake.MJ1 hapa siongelei 1947 naongelea 2011.
 
Zanta

Zanta

JF-Expert Member
Joined
Apr 4, 2011
Messages
2,021
Likes
75
Points
145
Zanta

Zanta

JF-Expert Member
Joined Apr 4, 2011
2,021 75 145
hapo labda iwe amebakwa otherwise wote wana makosa makubwa sana! alikutongoza ungeniambia/nijulisha...visa kama vipi hapo vya kufanya utembee na shem wako?...ukiona watu wana mahusiano kama haya ujue wameamua kufanya, hakuna cha shetani wala ibilisi...cjui kama ntaweza wasamehe wote wawili.
Lakini ukumbuke kua kufanya mapenzi na mtoto chini ya miaka kumi nane ni kubaka hata kama walikubaliana si ndio?
 
Nyamayao

Nyamayao

JF-Expert Member
Joined
Jan 22, 2009
Messages
6,969
Likes
29
Points
0
Nyamayao

Nyamayao

JF-Expert Member
Joined Jan 22, 2009
6,969 29 0
Lakini ukumbuke kua kufanya mapenzi na mtoto chini ya miaka kumi nane ni kubaka hata kama walikubaliana si ndio?
hapa hatuongelei under age, 2fanye ni wa2 wazima na akili zao, amebakwa, na wa2 wazima nao c wanaweza kubakwa? hiyo ya kubakwa ntaielewa but sio wameshafanyaa weee nije nijue, hapo hakutakuwa na msamaha kwa wote wawili!...tabia mbaya sana sana hiyo!
 
clet 8

clet 8

JF-Expert Member
Joined
Mar 14, 2011
Messages
1,081
Likes
238
Points
160
clet 8

clet 8

JF-Expert Member
Joined Mar 14, 2011
1,081 238 160
Ni ngumu kutoa hukumu moja kwa moja, ktk hili inategemea v2 vingi mfano mazingira na ukaribu kwa kuhusisha hiv vichahche ndo waweza kuhukumu
 
Cantalisia

Cantalisia

JF-Expert Member
Joined
Sep 26, 2011
Messages
5,229
Likes
16
Points
135
Cantalisia

Cantalisia

JF-Expert Member
Joined Sep 26, 2011
5,229 16 135
Wote ndio mashetani wenyewe adhabu yao kufungwa jiwe la kusagia shingon na kutupwa baharin, kama atakuwa amebakwa basi mbakaji adhabu yake ni kuchemshwa kwenye pipa la mafuta mpaka aishie huko.
 
Nyamayao

Nyamayao

JF-Expert Member
Joined
Jan 22, 2009
Messages
6,969
Likes
29
Points
0
Nyamayao

Nyamayao

JF-Expert Member
Joined Jan 22, 2009
6,969 29 0
MJ1 yote haya yanategemea na mazingira.Kuna couple moja naifahamu (tena ni wanene serikalini) mama aliolewa mimba ikawa haishiki,kupima akaambiwa hali si hali,all she did alikwenda kijijini akamleta mdogo wake wa kuzaliwa,tunavyoongea mme keshamzalisha watoto wawili na mahari ishatolewa.Mke mkubwa ana nyumba yake na mdogo ana nyumba yake.MJ1 hapa siongelei 1947 naongelea 2011.
haya nadhani yalikuwa makubaliano.....
 
Mzee

Mzee

JF-Expert Member
Joined
Feb 2, 2011
Messages
13,426
Likes
3,481
Points
280
Mzee

Mzee

JF-Expert Member
Joined Feb 2, 2011
13,426 3,481 280
Zinaa ni uchafu haijalishi unazini na nani?
Mwanandoa kuzini ni kosa haijalish kazini na nan?
Wote wanamakosa!!
 
MwanajamiiOne

MwanajamiiOne

Platinum Member
Joined
Jul 24, 2008
Messages
10,476
Likes
94
Points
145
MwanajamiiOne

MwanajamiiOne

Platinum Member
Joined Jul 24, 2008
10,476 94 145
Lawama kwa wote na wanastahili kutengwa na Jamii
Wote ni wakulaumiwa, adhabu kama alivyosema mchangiaji mmoja hapo juu ni kuwatenga na jamii kama inawezekana.
Wote ndio mashetani wenyewe adhabu yao kufungwa jiwe la kusagia shingon na kutupwa baharin, kama atakuwa amebakwa basi mbakaji adhabu yake ni kuchemshwa kwenye pipa la mafuta mpaka aishie huko.
Aksanteni nimewaelewa ni kweli hata mie ninavyoelewa ni kuwa wote wana makosa na hili ni fundisho kubwa nililolisoma hapa hapa JF. Zamani nilikuwa natupa lawama kwa wanawake. Kwa nini walikubali ilhali wanajua kuwa ni shemeji zao! sijui ndo nilikuwa najikubalisha kuwa victim is the one to be blamed kila siku?! Mwe aksanteni wana JF.

Hapo kwenye adhabu hapo, kwa trend hii tuliyo nayo sijui tutawatenga wangapi? Au ndo tuamue wengi waangamie ili kusafisha jamii??!
 
Bigirita

Bigirita

JF-Expert Member
Joined
Feb 12, 2007
Messages
15,215
Likes
1,915
Points
280
Bigirita

Bigirita

JF-Expert Member
Joined Feb 12, 2007
15,215 1,915 280
Makosa yatakuwa ya mwenza wa aliyemega au kumegwa.............kama humpi kitu ambayo akikaa ofisini anacheka mwenyewe unategemea nini???!!!
haijalishi kala/kaliwa na nani..........issue inabaki pale pale.......kaliwa/kala!!
 

Forum statistics

Threads 1,236,696
Members 475,218
Posts 29,266,972