Laser light security alarm

jose mjasiriamali

JF-Expert Member
Sep 17, 2014
1,698
2,000
Wanajukwaa habari za muda huu. baada ya kuhangaika kwa muda na wezi wa kuku kwenye mabanda yangu, nikakutana na hiki kitu youtube. binafsi nafikiri kitakuwa cha msaada sana kama kitafanikiwa. vipi wakuu hii kitu inawezekana kuitengeneza nyumbani? video hapo chini inaonesha namna ya kuitengeneza.
kuna vitu kama laser yenyewe, nimejaribu kufikiri inapatikana kwenye vifaa gani nikakumbuka kwamba naweza kuipata kwenye DVD player, ila sasa inaweza fanya kazi ambayo mimi nimekusudia au natakiwa kuangalia vitu gani kwenye kuitafuta laser au wapi naweza ipata, pia michoro ya namna circuit inavyotakiwa kuwa ipo hapo chini.
circuit diagram.jpg

sasa swali langu ni wapi naweza pata
  • resistor 100 Ohms
  • LDR
  • Transistor (BC548)
  • Laser
  • plain printed circuit (pcb) au alternative yake
Pia nakaribisha maoni ya namna gani naweza fanya hii kitu.
Thanks in advance
 

Daniel Schoter

Senior Member
Jan 12, 2017
114
225
Mkuu Safi sana Kwa idea hizo Unazofikiria mimi ni mwana Electronics pia naeeza pata brief kidogo juu ya Circuit yako itavyo operate Anza na prototype kwa kutumia Bread Board Ikikubali ndo njoo uchomelee kwenye PCB, LDR ni 1000
Transistor BC 543 ni 1000 au 500
Resistor 300 kwa circuit hio tumia Resistor za Robo 1/4 au 1/8Watts
Plain PCB hio ni Buku mbili kwa kipande Tuje hapo kwa Laser je unataka kutengeneza Spot light ambayo itamulika LDR na kutoa signal incase mtu aki interact kati ya laser na LDR basi tunapata Output si ndio?

Addition hapo Utahitaji Relay ya kuswitch Volts 5 ambayo itapokea signal ya 5V na Kuswitch load ya 220V either siren au Fance
 

jose mjasiriamali

JF-Expert Member
Sep 17, 2014
1,698
2,000
Mkuu Safi sana Kwa idea hizo Unazofikiria mimi ni mwana Electronics pia naeeza pata brief kidogo juu ya Circuit yako itavyo operate Anza na prototype kwa kutumia Bread Board Ikikubali ndo njoo uchomelee kwenye PCB, LDR ni 1000
Transistor BC 543 ni 1000 au 500
Resistor 300 kwa circuit hio tumia Resistor za Robo 1/4 au 1/8Watts
Plain PCB hio ni Buku mbili kwa kipande Tuje hapo kwa Laser je unataka kutengeneza Spot light ambayo itamulika LDR na kutoa signal incase mtu aki interact kati ya laser na LDR basi tunapata Output si ndio?

Addition hapo Utahitaji Relay ya kuswitch Volts 5 ambayo itapokea signal ya 5V na Kuswitch load ya 220V either siren au Fance
Nashukuru sana mkuu kwa majibu yako ambayo yameonesha mwanga sana. laseR nataka iwe spot light ambayo itakuwa reflected kuzunguka eneo ninalohitaji na itamulika kwenye LDR na kuzoa signal kwenye buzzer/Siren ambayo itakuwa sehemu ambayo itakuwa rahisi kusikika mtu aki interact. na nina mpango wa kufanyia kwenye breadboard kwanza, vipi kuhusu hio laser mkuu Daniel Schoter
 

Daniel Schoter

Senior Member
Jan 12, 2017
114
225
Nashukuru sana mkuu kwa majibu yako ambayo yameonesha mwanga sana. laseR nataka iwe spot light ambayo itakuwa reflected kuzunguka eneo ninalohitaji na itamulika kwenye LDR na kuzoa signal kwenye buzzer/Siren ambayo itakuwa sehemu ambayo itakuwa rahisi kusikika mtu aki interact. na nina mpango wa kufanyia kwenye breadboard kwanza, vipi kuhusu hio laser mkuu Daniel Schoter
Kuhusu laser sina Experience nayo sana Ila unaweza kucheki Ebay na utapata spot light hata kama si Laser itafaa Pia kumbuka laser ita spot LDR ina maana mwizi akikatisha tu huo mstari Wa Laser Siren/Buzzer au bell italia, Kama una DVD mbovu ngoa iyo circuit ya Laser uitumie katika spotting, Project yako nimeipenda sana Tafuta material uanze ku implement mkuu ukikwama jukwaa lipo Michango itakusaidia, Cha ziada hapo kwenye Transistor Sio lazima upate exactly number hio Kama ni NPN na General Purpose basi transistor yoyote ya General Purpose ita switch Poa!
 

jose mjasiriamali

JF-Expert Member
Sep 17, 2014
1,698
2,000
Kuhusu laser sina Experience nayo sana Ila unaweza kucheki Ebay na utapata spot light hata kama si Laser itafaa Pia kumbuka laser ita spot LDR ina maana mwizi akikatisha tu huo mstari Wa Laser Siren/Buzzer au bell italia, Kama una DVD mbovu ngoa iyo circuit ya Laser uitumie katika spotting, Project yako nimeipenda sana Tafuta material uanze ku implement mkuu ukikwama jukwaa lipo Michango itakusaidia, Cha ziada hapo kwenye Transistor Sio lazima upate exactly number hio Kama ni NPN na General Purpose basi transistor yoyote ya General Purpose ita switch Poa!
Mkuu hii lazima niifanye, nashukuru sana. vipi plain pcb zinapatikana wapi? nitatumia ushauri wako pia kuhusu spot light.
 

Bashatu

JF-Expert Member
Nov 8, 2015
842
1,000
Pia mkuu kuna jamaa anaitwa Frank Waya. Ni mbunifu sana wa mambo ya security na electronic nyingine nyiingi. Please, I insist, visit him Facebook anatumia jina hilo la Frank Waya
 

jose mjasiriamali

JF-Expert Member
Sep 17, 2014
1,698
2,000
Pia mkuu kuna jamaa anaitwa Frank Waya. Ni mbunifu sana wa mambo ya security na electronic nyingine nyiingi. Please, I insist, visit him Facebook anatumia jina hilo la Frank Waya
yap nimeona mkuu, naona na yeye kuna sehemu ametengeneza security alarm, thanks a lot mkuu
 

Graph

JF-Expert Member
Jul 20, 2016
2,751
2,000
Hii ni rahisi sana kutengeneza, sema sio ya kutumia for high security sababu it can easily be taken down, labda iwe kama hobby project tu.
Kukurahisishia maisha usisumbuke kutengeneza circuit mwenyewe kama hujui, tengeneza arduino board, ingia hata UDSM au DIT labs kuna circuits zote required kutengeneza arduino yako mwenyewe, then tafuta laser na sensor ya light then icode, its a much simpler alternative nadhani na more expandable maana unaweza ongeza features zako mwenyewe kupitia code.
 

jose mjasiriamali

JF-Expert Member
Sep 17, 2014
1,698
2,000
Hii ni rahisi sana kutengeneza, sema sio ya kutumia for high security sababu it can easily be taken down, labda iwe kama hobby project tu.
Kukurahisishia maisha usisumbuke kutengeneza circuit mwenyewe kama hujui, tengeneza arduino board, ingia hata UDSM au DIT labs kuna circuits zote required kutengeneza arduino yako mwenyewe, then tafuta laser na sensor ya light then icode, its a much simpler alternative nadhani na more expandable maana unaweza ongeza features zako mwenyewe kupitia code.
Nashukuru mkuu, naifanya pia maana niko interested sana hizi electronics projects ambazo mtu unaweza fanyia nyumbani, na sio for high security mkuu
 

Toa taarifa ya maudhui yasiyofaa!

Kuna taarifa umeiona humu JamiiForums na haifai kubaki mtandaoni?
Fanya hivi...

Umesahau Password au akaunti yako?

Unapata ugumu kuikumbuka akaunti yako? Unakwama kuanzisha akaunti?
Contact us

Top Bottom