Highlander,asante kwa mchango wako mzuri sana,ila kuna kitu ambacho huwa sikubaliani nacho.Kitu hicho ni kufanya maamuzi kwa sababu bandia.Mfano ulioutoa wa kukubali kumrithi mke kwa nyakati zile lakini ukakataa kwa nyakati hizi kwa sababu ya ukimwi hapo ndipo penye tatizo.Unafanya jambo,japokua ni sahihi lakini kilichokufanya ufanye ni chepesi ni bandia hakina uzito.Yaani kungekua hakuna ukimwi ungekubaliana na mila hii!Highlander,hivi binadamu mwenye akili timamu na anaefikiri kwa usahihi anaweza kumrithi mke au kulala na mke wa ndugu yake?This is insane.Sane people can't do such thing.Naomba mkuu unipe sababu zinazotosha kuhalalisha jambo hili!
Naomba niwe muwazi katika hili Mkuu Eiyer, kwamba mchango wangu hapa kwa leo ni wa kiimani zaidi kuliko kuwa ya kielimu.
Mimi nimetokea kuamini kuwa si kila walichofikiri na kutenda babu zetu kilikuwa na makosa. Hili la kumzalisha mke wa kaka yako au mdogo wako ni moja katika hayo ambayo nataka kuyaunga mkono, sababu zikiwa hizo ambazo wachangiaji wengine wamezitoa pia.
Sasa kwenye hili la kurithi, hata kama ni katika hizi enzi za ukimwi, hebu chukulia kuwa huyu bwana anaerithi kwa bahati nzuri hana virusi, na ikatokea bahati nzuri kuwa mjane hana virusi; hivi kweli wewe Eiyer, pamoja na uwezo wako wote huo wa kufikiri huwezi kuona kwamba ina maana kubwa kwamba mjane asiingizwe kwenye hatari ya kutafuta kuridhishwa na watu baki huko mtaani, ambao pengine watakuwa si salama?
Haya. Huo ni mtazamo wa kuepusha kumwambukiza huyu mjane ukimwi kwa kumpa iliyo salama katika ukoo. Kumbuka pia kuwa kuna upande wa binadamu ambao si tofauti sana na wanyama, yaani kwamba kuna wanaume wanaweza kufanya wanawake hata watatu kwa siku bila kuchoka--kama jogoo lenye afya vile. Where is the problem!!!
Unajua Eiyer, binadamu ni mnyama mnafiki sana. Anaeza jifanya ana mmoja, lakini ile sirka yake ya mnyama dume inabaki palepale. Atapiga sehemu mbili mchana na usiku mke hatakaa ajue. Kwanini lisiwe tu wazi kikaeleweka. Hapo sasa ndo unakuja kujua kuwa Waafrika wa zamani hata kama tunawasimanga kuwa walikuwa na akili ndogo, lakini ingalau walikuwa wakweli, wawazi, na kwa kiwango kikubwa sana walikuwa waadilifu in their own way.
Let us be honest. Hivi kweli wewe Eiyer uwezi kupiga sehemu mbili tatu kutwa na hao wote wasijue kama umeshapiga sehemu? Be honest now..... Kwanini lisiwe tu wazi. Babu zetu walichagua kuwa honest. Kurithi mke wa mdogo wako au kaka yako mi navyoona ilikuwa sehemu tu ya kukiri kuwapo uwezo huo katika binadamu wa kiume lijali. Where is the problem?