Kwanini watu huoa na kuolewa?

Kwanini watu huoa na kuolewa?

Wana jf naomba kujuzwa sababu hasa inayotufanya kuoa/kuolewa au kwa wale walio kwenye ndoa kwa nini umeoa/kuolewa?, mimi ni kijana mwenzenu ambaye nipo katika mchakato wa kutafuta mwenza, lakini kutokana na mabandiko kadha wakadha hapa jf inaonesha ndani ya ndoa kuna misigishano mingi mno inayopelekea watu kuchit, kulea watoto wasio wao pia wakati mwingine na mengine mengi sasa ule upendo naousikia huwa umeenda wapi?

Kwa hali ya kawaida mtu unaweza fikiri nina matatizo kuleta uzi huu ila kuna watu wameoa/kuolewa wasijue kwa nini walifikia maamuzi hayo? (kuoa/kuolewa) kama umeoa/kuolewa naomba sababu ya:-

i) Kwanini umeoa? Kwanini unafikiri kuoa?

ii) Kwanini umeolewa? Kwanini unafikiri kuolewa?

Tafadhali fikiri kabla ya kujibu then unisaidie kwa namna ya kunijena na siyo kunibomoa ili vijana wengine wafaidike pia.
Mimi bado sijaoa

Kwa nini nitaoa, naamini Mungu ameweka kusudio hilo maisha yangu.

Ameniumba nna uwezo wa kupenda, nna uwezo wa kuongoza, nna uwezo wa kusimama kwa ajili ya imani yangu

Kuoa kunanipa nafasi ya kudhihirisha ule uwezo ambao Mungu ameweka ndani yangu
Uwezo wa kumpenda mtu kwa moyo wote, kukubali mapungufu yake na kumpenda hivyo. Yaani najifunza Unconditional love

Uwezo wa kusimama katika yale ninayoyajua kiroho, kitaaluma, kimaisha,
Niweze kumshirikisha na yeye aweze kujua na yeye aweze kukua nami na hata tukipata watoto tuweze kuwapa hizi hazna

Uwezo wangu wa kupigana na vikwazo mbalimbali kimaisha, kifedha, kiimani na kuweza kupigania wale nnaowapenda

Kuoa inatimiza kusudi ambalo Mungu ameweka rohoni mwangu.
Kuakisi tabia yake kama alivyoidhihirisha kupitia Yesu Kristo: Kupenda unconditionally, kujitoa kwa ajili ya wengine, kuwavumilia na kuwawezesha nao waweze kufikia kusudi lao Mungu alilowawekea
 
Unaoa ili kuwa na familia yako, mke/mume na watoto kisha maisha na maendeleo. Vile vile unaendeleza ukoo wako
kuna watu wameachana mke na mme lakini watoto walilelewa na mzazi mmoja apo utasemaje kama inshu ni kuwa na familia?
 
"ningependa watu wote wawe kama mimi (paulo) single. lakini kutoka na matamanio ya miili yenu basi na kila mtu aoe mke"...huo ni waraka wa paulo. so if this is true.
TUNAOA KWA SABABU MIILI YETU INA TAMAA SO TUNATAKA KILE KITU TUKIPATE ANYTIME TUTAKAPOJISIKIA....NDO MAANA INAITWA "NDOA" NA LILE LINAITWA "TENDO LA NDOA"......AND THAT'S RSHIP IS EATING AND SEXING NOTHING MORE......HAYO MENGINE NI MBWEMBWE TU.
so kama ukiweza kujicontrol matamanio ya miili kuoa si muhimu?
 
Wengine umri wa kuoa umefika na uwezo wanao sasa hawana sababu zilizo wafanya wasioe hivo wakaamua tu waoe,
hasa naomba kujuzwa sababu ya kufanya uoe/uolewe?

HAWA WASIOJUA SABABU ZA KUOA/KUOLEWA NAHISI NDO NDOA ZAO ZINAZOVUNJIKA!!!!!!!
 
Katika historia ya mwanadamu mwanzo kabisa binadamu hawakuoa na kuolewa. Kuongezeka kwa idadi kuliwalazimisha kuishi katia makundi yaani social groups. Gradually mahusiano katika jamii yalipelekea kuanzishwa taratibu za kuoa na kuolewa. Mgawanyo wa kazi uliwafanya wanaume na wanawake waolewe.
 
Mwenyewe nilijikuta tu nimeolewa hata sijui kwa nini
 
Kizazi hiki kila kitu tunahoji na kujaribu kufanya hata visivyofanywa ili kupatikane ushahidi na utafiti.

Huwezi amini thread inaweza kufika mwisho conclusion ikafikia HAKUNA UMUHIMU WA KUOA/ KUOLEWA.
 
Kutimiza kusudio la Mungu ambalo tuliwekewa binadamu hapa binadamu...pia ni ndoa jambo la kheri sana kwetu
 
Mungu baada ya kumuumba binadamu na viumbe wengine, jukumu la kuendeleza uumbaji alituachia na ili tuweze kulea na kusimamia viumbe vipya( watoto) ndio maana aliumba ndoa ndani ya mioyo yetu ili umri ukifika ujikute unatamani ndoa kwa lengo hilo !
 
Binadamu kamili huwezi kuishi bila kufanya mapenzi (tendo la ndoa). Sasa sio sahihi kila mtu unaweza kumfanya mapenzi unaemuona njiani au mtaani, hivyo basi kukawepo na sheria ya kufanya mapenzi huru na mtu ambae jamii yote inamtambua uwe nae kihalali na ufanye nae mapenzi kwa sheria na utaratibu uliopo kwenye serikali na jamii kwa kufunga ndoa.
 
Kizazi hiki kila kitu tunahoji na kujaribu kufanya hata visivyofanywa ili kupatikane ushahidi na utafiti.

Huwezi amini thread inaweza kufika mwisho conclusion ikafikia HAKUNA UMUHIMU WA KUOA/ KUOLEWA.
hapa tunataka sababu haswa za kuoa/kuolewa kwa wale ambao hatujaingia ndoani na kwa wale ambao wako ndoani hawajui sababu zilizowafanya wafikie uamuzi huo
 
hapa tunataka sababu haswa za kuoa/kuolewa kwa wale ambao hatujaingia ndoani na kwa wale ambao wako ndoani hawajui sababu zilizowafanya wafikie uamuzi huo
Kwa hiyo ukizikosa hizo sababu haswa huoi[emoji1] [emoji1] [emoji23] [emoji23]
 
Binadamu kamili huwezi kuishi bila kufanya mapenzi (tendo la ndoa). Sasa sio sahihi kila mtu unaweza kumfanya mapenzi unaemuona njiani au mtaani, hivyo basi kukawepo na sheria ya kufanya mapenzi huru na mtu ambae jamii yote inamtambua uwe nae kihalali na ufanye nae mapenzi kwa sheria na utaratibu uliopo kwenye serikali na jamii kwa kufunga ndoa.

kama ndivyo kwa nn walioko ndoani hamuishi thread za kututishia daily kuwa mnasalitiwa?
 
Mungu baada ya kumuumba binadamu na viumbe wengine, jukumu la kuendeleza uumbaji alituachia na ili tuweze kulea na kusimamia viumbe vipya( watoto) ndio maana aliumba ndoa ndani ya mioyo yetu ili umri ukifika ujikute unatamani ndoa kwa lengo hilo !

kama ndoa ilishaumbwa moyoni mwa mtu haya mambo ya kusalitiana na kuachana yanatoka wapi?
na kwa upande wa matoashi inakuaje mioyoni mwako hawakuumbiwa au vp kwa sababu wameweza kuishi bila ndoa?
 
kama ndivyo kwa nn walioko ndoani hamuishi thread za kututishia daily kuwa mnasalitiwa?
Wanigiza tu, ID ni feki na ndoa pia feki.wanaleta story za wapenzi wanaitana mke na mume..Wanaleta malalamiko ya kwenye ndoa wakati ndoa hawana(wanaishi na eapenzi), wanaizungumzia ndoa utasema wameshaingia ndani ya ndoa, wanaijua ndoa utasema ni wake/waume za watu.

Ndoa ndo kila kitu mkuu, jamii haiwezi kukupa heshma kama huna mke/mume, hata uvae vizuri, upendeze kiasi gani na smart vipi kama huna ndoa jamii itakuona wewe ni muhuni au labda sio rizki pamoja na usmart wako.
 
Back
Top Bottom