Kwanini watanzania siyo wapenzi wa kujisomea?

Kwanini watanzania siyo wapenzi wa kujisomea?

PM Thomas

Member
Joined
Aug 25, 2020
Posts
5
Reaction score
11
Nimeanza kuifatilia Jamii forum tangu 2011....lakini kujiunga nimejiunga mwaka huu tu, swali langu ni kwa nini watanzania wanakua siyo wapenzi wa kujisomea?

Wengi wanapenda habari fupi fupi tu tena za udaku, ushabiki wa kisiasa n.k ukiweka topic ndefu wanakwambia hiyo sisi hatusomi....fatilia kwenye magroup ya whatsapp,ndio sababu wengine hata Jamii forum hawaijui, je shida ni nini?
 
Sio kila kitu kinachoandikwa lazima usome

Alaf sio kila kinachoandikwa hapa kina ukweli cz mwandishi hajulikani ni nani (except Habib Anga)

Mimi pia sipendi kusoma long thread ambayo sijui mwandishi ni nani (we are all anonymous) na ana dhumuni gani

Ila ukija nyumbani nina bookshelf yenye non fictional books za PhD authors nasoma mdogo mdogo cz naelewa madini ninayoyatafuta

Karibu JF, ukiona kuna thread ina madini don't hesitate to tag me.
 
Tumejengwa hivyo na mfumo wetu wa elimu, ni mwendo wa kukariri pamphlets na kujibu mitihani, inatafutwa GPA na si maarifa.
 
Hao wasiopenda kujisomea wengi wao wanasumbuliwa na stress mbalimbali.

Unajua akili/kichwa kikiwa na stress kinapitia ktk wakat mgumu.

Habari za udaku, burudani huipa akili irelax ndo mana wengi wao hupenda hvyo.

Kusoma vitu deep ni kuiongezea akili kazi nzito matokeo yake akili huchoka zaidi na kujikuta hata usingizi unakuja ukiwa unasoma.


Haya nayosema ni kutokana na experience.. nimejifanyia reseach kuhusu kujisomea kwangu na nimeona tofauti kati ya nyakati nikiwa na amani na nyakati nikiwa na stress.


Watanzania wengi hawana furaha.

#MTAZAMO
 
Utasoma saa ngapi wkt jiwe anakuwinda akutumbue ukome kujidai.

Ni kupiga pesa tu.iba kula rushwa iba dhurumu wagonjwa.
Siku akikutumbua uwe na miradi kibao na nyumba watoto wako waishi vizuri.
eti usome ili iweje utakula vitabu sasa wewe kasome cafe kila siku uone! siku unatumbuliwa bila huruma huna hata kirkuuu ya kujidaishia. tuone km utakuwa na hamu na kisomo

Watu wamenuna wewe unasoma?
 
Nilienda soma bana lkn kwa ujanja wakanilia timing wakanikatia mshahara eti sina ruhusa.
Weee thubutu! Nikapiga ndefu Sydney student visa na work permit juu wakataka ni block eti mfanya kazi hatoki nikawaroga mpaka leo HR na Boss ni vipofu hawaoni.
 
Utasoma saa ngapi wkt jiwe anakuwinda akutumbue ukome kujidai.

Ni kupiga pesa tu.iba kula rushwa iba dhurumu wagonjwa.
Siku akikutumbua uwe na miradi kibao na nyumba watoto wako waishi vizuri.
eti usome ili iweje utakula vitabu sasa wewe kasome cafe kila siku uone! siku unatumbuliwa bila huruma huna hata kirkuuu ya kujidaishia. tuone km utakuwa na hamu na kisomo

Watu wamenuna wewe unasoma?
Unafikiri bila kusoma hakimu angehukumu vipi kwa vifungu vya sheria?
 
Unafikiri bila kusoma hakimu angehukumu vipi kwa vifungu vya sheria?
Wee ni mbongo? Au mtanzania?mkuu anatumia yaleyale ya shuleni aliyoshika huko akafaulu.

Wakili wa kujitegemea ndio kidoogo anasoma.

Huoni wanasheria wengi wa serikali hawashindagi kesi.hwn mda na ku refer mambo ya shule wao ni pesa tu.pesa na wao tena wanakufuata kabisa uwape. chao!
 
Ndivyo walivyo mkuu, hata hapa watapita tu bila Ku like wala Ku comment.
 
Nimeanza kuifatilia Jamii forum tangu 2011....lakini kujiunga nimejiunga mwaka huu tu, swali langu ni kwa nini watanzania wanakua siyo wapenzi wa kujisomea????

Wengi wanapenda habari fupi fupi tu tena za udaku, ushabiki wa kisiasa n.k ukiweka topic ndefu wanakwambia hiyo sisi hatusomi....fatilia kwenye magroup ya whatsapp,ndio sababu wengine hata Jamii forum hawaijui, je shida ni nini?

Ni utamaduni, pressure za nyumbani, shule, jamii maisha kufaulu ili maisha yakae sawa.

Mitaala yetu ( tumeirithi kwa mkoloni) yenyewe haipini uwezo wako wa kufikiri bali kufaulu.

Ukifaulu vizuri kuna uwezekano mkubwa sana wa kufanya vizuri kwenye maisha yako ukilinganisha na kutofaulu.

Kwahiyo common sense inasema wekeza nguvu zako zote kufaulu.

Mara huyu anaumwa, angalia kuku, kamamwagilie mchicha, umeme umekata, ndugu mkorofi hataki kuacha kelele ujiisomee, uende sokoni, nyumba ya ibada, ukutane na washikaji, utafute pesa ya kula, kulipa tuition sababu darasani hakuna walimu wa kutosha.

Ni umaskini, mazingira, utamaduni, expectation, ndio sababu kubwa. Wapo wachache watatoboa.

It is excepition which prove the rule.
 
Maswali utakayoulizwa na waTz
1. Nchi gani wasomaji wa vitabu na makala ni wengi?
2. Tofauti ya kimaendeleo ya msoma vitabu/makala na asiyesoma ni ipi kwa Tz
3. Kusoma vitabu ni hobby?
 
Nimeanza kuifatilia Jamii forum tangu 2011....lakini kujiunga nimejiunga mwaka huu tu, swali langu ni kwa nini watanzania wanakua siyo wapenzi wa kujisomea????

Wengi wanapenda habari fupi fupi tu tena za udaku, ushabiki wa kisiasa n.k ukiweka topic ndefu wanakwambia hiyo sisi hatusomi....fatilia kwenye magroup ya whatsapp,ndio sababu wengine hata Jamii forum hawaijui, je shida ni nini?
Ungeongeza kujisomea vitabu. Kwa sababu si lazima kusoma kila hadithi au jambo. Unasoma pale panapokuhusu au kama unataka kujua kwa undani. Kusoma vitabu ni tofauti na kusoma udaku . 1.Kwa ujumla kujisomea vitabu ni desturi ya watu waishiyo nchi za baridi walizojifunza toka kwa wazazi wao. Kwa hapa Tz ni vigumu kuanza kujifunza hii desturi ukubwani. 2. Uchumi wa mtu mmoja mmoja na upatikanaji wa vitabu siyo rahisi.3. Kusoma kunahitaji utulivu wa hali ya hewa kusiwe na joto kali 4. Kelele za majirani na maisha ya uswahilini yanachangia kutokuwepo kwa hamu ya kusoma. 5. Uduni wa maisha za familia, ni bora ununue debe la mahinndi ili maisha yaende mbele. Enzi zetu tulisoma vitabu ili kujibia mitihani e.g The river between, No longer at ease, Things fall apart etc.

Ningependa kusoma zaidi vitabu lakini hela hamna , nitakula nini leo. Hata wewe siyo mgeni na maisha haya pengine siyo Tz tu ni nchi zote zinazoendelea haswa za kiAfrika.
 
Nimeanza kuifatilia Jamii forum tangu 2011....lakini kujiunga nimejiunga mwaka huu tu, swali langu ni kwa nini watanzania wanakua siyo wapenzi wa kujisomea????

Wengi wanapenda habari fupi fupi tu tena za udaku, ushabiki wa kisiasa n.k ukiweka topic ndefu wanakwambia hiyo sisi hatusomi....fatilia kwenye magroup ya whatsapp,ndio sababu wengine hata Jamii forum hawaijui, je shida ni nini?
SIO KWELII
 
Yaani unaifuatlia jf tangu 2011 hadi leo afu bado unauliza? Me nlifikiri utakuwa ushafanya utafiti na umekuja na majibu.
 
Ungeongeza kujisomea vitabu. Kwa sababu si lazima kusoma kila hadithi au jambo. Unasoma pale panapokuhusu au kama unataka kujua kwa undani. Kusoma vitabu ni tofauti na kusoma udaku . 1.Kwa ujumla kujisomea vitabu ni desturi ya watu waishiyo nchi za baridi walizojifunza toka kwa wazazi wao. Kwa hapa Tz ni vigumu kuanza kujifunza hii desturi ukubwani. 2. Uchumi wa mtu mmoja mmoja na upatikanaji wa vitabu siyo rahisi.3. Kusoma kunahitaji utulivu wa hali ya hewa kusiwe na joto kali 4. Kelele za majirani na maisha ya uswahilini yanachangia kutokuwepo kwa hamu ya kusoma. 5. Uduni wa maisha za familia, ni bora ununue debe la mahinndi ili maisha yaende mbele. Enzi zetu tulisoma vitabu ili kujibia mitihani e.g The river between, No longer at ease, Things fall apart etc.

Ningependa kusoma zaidi vitabu lakini hela hamna , nitakula nini leo. Hata wewe siyo mgeni na maisha haya pengine siyo Tz tu ni nchi zote zinazoendelea haswa za kiAfrika.
Jibu kamili.
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom