hearly
JF-Expert Member
- Jun 19, 2014
- 54,391
- 80,373
FactMimi si mwanasiasa na sipendi siasa,ila kwa hili usiwasingizie vijana,maama viongozi Wa vyama vyao ni watanzania kama sisi,na vyama vilianzishwa juzijuzi tu,miaka hiyo nayo vijana walikuwepo,kuna sehemu kama taifa tumekosea
Sent using Jamii Forums mobile app
Hahaa mbona hili tatizo wanalo wengi humu ...mbaya zaidi ni degree holders.. Huyo jiwe mwenyewe Na PHD yake R & L huwa zinamtoa jashoUngefika chuo na wewe hzo R & L isingekua tatizo kwako
HahaaaDuh sibishi labda tumetofautiana sababu mimi nakumbuka mzazi ananituma benki kujaza jaza hayo madude nipo kidato cha 3....Halafu hiyo namba kama ni ya mwanamke nipe
ExactlyTatizo la wengi ukihitaji mfanyakazi na budget yako ndogo bhasi unaomba uletewe yoyote ili mradi katoka chuo. Mwisho wa siku ukiharibiwa kazi unaanza kulaumu wasomi wakati njia zako za kuwapata bado zilikuwa za connection tu.
Tangaza ajira, ita watu fanya interview ya ukweli. Usipopata mtu sahihi bhasi tatizo ni lako
ExactlyMzee baba sidhani kama ni kweli. Elimu ya chuo kikuu na level zingine za juu zimewekwa kwa makusudi kabisa.Uzembe wa mtu mmoja usijumuishe na wengine wote, ni sawa na tuseme walio ishia kidato cha nne ni vilaza hawana akili itakuwa si kweli.Kuna kazi zinahitaji mtu wa level ya chuo na mwenye degree!!! Na kila mtu ana nafasi yake.Ova..
Sent using Jamii Forums mobile app
Asikosoe wengine basi, maana naye ni wale waleHahaa mbona hili tatizo wanalo wengi humu ...mbaya zaidi ni degree holders.. Huyo jiwe mwenyewe Na PHD yake R & L huwa zinamtoa jasho
Sent using Jamii Forums mobile app
Punguza upoyoyo mbona kaandika vizuri tu ulitaka aandikeje wewe kenge?? Hii mada inekugusa sana nyau weeAcha wivu wa kijinga..kwanza jifunze kuandika vizuri ndipo uje na hoja zako za kulalamikia wana chuo..
Kwa taarifa yako hiyo PC ndio huipati anaenda nayo chuo kufanyia presentation.
#MaendeleoHayanaChama.
Sent using Jamii Forums mobile app
Kasema ana tatizo la matumizi ya r na lAfu sio Ajila ni Ajira wee jamaa.
Wewe unamchukuliaje Kabudi??Kwa hiyo wewe ulitaka mtu akiwa msomi asikosee na akikosea basi anakuwa mjinga.
Uko sahihi kabisa mkuuswitch Off
Elimu ya Tanzania ni ya kukariri utajifunza nini kama si ujinga? usiwashangae wasomi wetu, mtu akienda Mlimani anaona kafika kumbe ni yale yale, anakwenda kukariri elimu ya juu na ndiyo maana akitoka huko hana chochote kichwani, ni sawa tu na kutokusoma.
Kuna wasomi wanaofanya mambo ya kijinga, lakini hilo halitufanyi tuwahukumu wasomi wote kuwa ni wajinga.
we unazingua...wewe siyo kidato cha nne... Muongo ....Kidato cha nne wanajua kuingiza tu nyimbo kwenye pc, hawajui kingne... may be na kuweka na kutoa movie. Sasa wewe una uwezo wa kufanya kazi vzuri kwa computer... unatudanganya mkuu.Habari wakuu,
(R & L kwangu ni tatizo )
Nianze kwa kusema mimi ni kijana wa Kitanzania ambae elimu yangu ni kidato cha nne, yaani nilifeli kidato cha nne.
Kwa sasa naishi maisha ya kawaida. Nimekuwa nikishangazwa sana na hawa binadamu ambao elimu zao zimefikia chuo.
Nimekuwa nikiwaajiri hawa viumbe katika kazi zangu lakini mambo wanayoyafanya naona ni bora nifanye kazi na kijana wa mtaani ambaye hana elimu yoyote lakini ana uelewa mzuri. Wamekuwa wanipa hasara na wamekuwa hawafanyi kazi vizuri kulingana na elimu yao.
Sasa Leo ndio nimeamini hawa viumbe ni madishi kabisa. Kuna kijana mpya ambae nimempa ajira ya muda mfupi kwa kipindi hiki cha corona "yeye ni mwanachuo wa UDOM"
Kwakuwa vyuo vimefungwa na kijana alikuwa anataka kufanya kazi na mimi nikaona sio mbaya acha nifanye nae kazi.
Tunavyofanya kazi, jioni huwa nampatia laptop ili kazi zingine akazifanyie nyumbani. Leo linanipigia simu eti nimepatwa na dharura ya ghafla nimesafiri kwaiyo nitarudi baada ya siku 4. Kibaya zaidi ameondoka na laptop, na ndani yake kuna kazi muhimu sana ambazo kabla ya hizo siku nne zinatakiwa ziwe tayari.
Ninacho jiuliza ni kwamba, huyu kiumbe alishindwa nini kurudisha PC ili watu wengine wafanye kazi.
Sina hofu kuwa anaweza kunitapeli PC "kijana sio tapeli na hawezi kufanya ivyo" ila ndio amekwamisha kazi zangu kwa uzembe wake.
Ndugu zangu naomba mniambie hawa viumbe kwanini akili zao hazieleweki.
NB Sipo kwaajili ya kuwatukana watu kama hawa.
Kuhusu Laptop.nimemwambia kesho anitumie Kweye basi ili ifike kabla ya yeye kurudi.
Sent using Jamii Forums mobile app
Sio dhalau ni dharauUnatusi watu acha dhalau, si wote wenye tabia ulizo kutana nazo.
Jiulize ni kazi ngapi zinafanywa na wasomi nchini na zinaenda vizuri