Kwanini wadada wa kichaga wanadhaniwa kuwa ndio wife material?

Kwanini wadada wa kichaga wanadhaniwa kuwa ndio wife material?

Wachagga si mademu wa kuwaoa hata siku moja. 90% ya marafiki zangu want nothing to do with mademu wa kichagga as wengi wao are NOT wife material ila wako kwenye uhusiano wa kimapenzi kutafuta pesa na kujionyesha hapa mjini. Sidhani kama kweli kuna mtu mwenye akili timamu siku hizi anatafuta demu la kichagga ili aoe.

Ha ha ha ha
 
no research no right to say! ni rais wangap unaowasema maxhemeji wao ni wachaga from bottom Nyerere+mwinyi+mkapa+curious president Mrisho hapa the ans is no! find other data to make clear your statement mkubwa but not to fancy!my self i don't think kuna watu wanapenda hao mabinti(kiasi hicho) wa huko coz they after money!labda wao kwa wao otherwise uwe na matawi yakutoxha kwa wale wasio na nature ya huko kas ,, ni mtazamo tuu,
 
wanajua kutunza waume zaoo....naongelea wale walokulia kijijini wakafundwa na MAMKWEEEeee..mume anatakiwa ale kabla ya kunywa Tubia tuwili/3


350px-Various_food_dishes.jpg
 
no research no right to say! ni rais wangap unaowasema maxhemeji wao ni wachaga from bottom Nyerere+mwinyi+mkapa+curious president Mrisho hapa the ans is no! find other data to make clear your statement mkubwa but not to fancy!my self i don't think kuna watu wanapenda hao mabinti(kiasi hicho) wa huko coz they after money!labda wao kwa wao otherwise uwe na matawi yakutoxha kwa wale wasio na nature ya huko kas ,, ni mtazamo tuu,


Ni Mkapa pekee aliyeoa mchagga na ninashangaa hivi alikosa kweli demu wa kabila lake? Yaani pale kwa Mama Anna kwa kweli alichemsha au pengine alilazimishwa tu kuoa.
 
Ni Mkapa pekee aliyeoa mchagga na ninashangaa hivi alikosa kweli demu wa kabila lake? Yaani pale kwa Mama Anna kwa kweli alichemsha au pengine alilazimishwa tu kuoa.

Usichokipenda wewe wengne wana kitafta kwa udi na uvumba kila mtu na akipendacho we eaona wabaya wengne wana penda hatar
 
Kwa sababu hawana wivuu...we muweke dukani, mpe helaa...chepukaaaa hukooo hata ukirudi kesho ugomvi hakuna....!
 
Mtuwache tupumue halafu hembu salini mpate wake Wema na sio ukabila maana mnahangaika na makabila kama ndiyo yanayotoa wenza mke mwema anatoka kwa Bwana
 
kusema wanawake wa kichaga wanawaua waumezao wakifanikiwa ni uongo, vinginevyo tungekuwa tunasikia misiba kila leo. wapo waume wengi wako na wake zao wakichaga na wanaishi kwa furaha na amani ya juu.
wanawake wa kichaga ni wavumilivi sana kwenye changamoto za ndoa,hata kama mumewe atatokanje kwa kiasi gani mama wa kichaga hafikiri kuiacha ndoa zaidi ni kusali na kumuombea mumewe mi ni shaidi wa hilo.
mwanamke wa kichaga anaishika dini sana yote ya yote hakosi kanisan jumapili na kama ni mkatoliki jumuia ndogo ndogo hakosi,hapa nazungumzia wote wanawake wa kichaga, nina ushahidi pia.
wanawake wakichaga sio wavivi hata wawe wana maisha ya namna gani ni kwa wachache sana utakoenda kwao ukute hana mfugo kama ngombe/mbuzi na kuku.
ni wako makini na malezi ya watoto hata kama baba kaitelekeza familia watoto watasoma tu na watafika mbali kielimu.
kwa kifupi mwanamke wa kichaga hautajutia kumuoa,kwa wale wachache wenye tabia mbaya hata msafara wa mamba kenge wapo.
 
isipokuwa hivi vibinti vya kichaga vilivyo kulia mjini na kujifanya vimeenda shule sana ndio vinatuharibia sifa zetu walizopewa mama na dada zetu wa kichaga,ni kutokana na makuzi na kuchanganyika na jamii nyingine na kuiga yale yakwao tena yalio mabaya ni shahidi wa hilo pia .

kingine ni hawa wazee wao wanakukandia wee kama unataka akumuoa binti yake unatajiwa mahari mpaka unakaa chini na tena wanakuangalia kama ni wakawaida mke hupati, ndio shida nilioiona na kuishuhudia mwenyewe baada ya kunyang'anywa binti mmoja wa kirombo aliekuwa mzuri wa sura na tabia kisa mi sina pesa,ila sijafa moyo nitaenda kuoa nyumbani tu,,. sio hawa wanawake wakiluguru mtoto mdogo ameshatembea na wanaume kumi, kaah! wacha wachaga tuitwe wachaga binti wa miaka 28 bado bikra,utampata wapi tena nchi hii kama sio wakichaga?.
 
Kama utafuta mke wa maendeleo oa mchaga.Lakin kaa ukijua kimapenzi na caring hakuna.zaidi tafuta "nyumba pendwa" ambayo utatambulika rasmi ikuhudumie kwa yale ambayo wako mke hawezi.
 
Mimi ni mchaga nitaoa kwetu aisee. Huku kwingine mazoezi tuu,mechi kule.
 
Ni mtizamo wa mtoa hoja na wa kila anayemuunga, ila mke ni kuwa wife material inategemea malezi na jinsi anavyojitambua kuwa mwanamke busara na mwenye kijitume. Hivyo msiwakwaze wanawake wa makabila mengine wala wanaume wa makabile mengine kuanza kufikiri tofauti. Mawazo ya namna hii ni ya kibaguzi na yenye nia ya ku promote uchaga hulka ambayo haipaswi kupaliliwa.
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom