Kwanini wadada wa kichaga wanadhaniwa kuwa ndio wife material?

Kwanini wadada wa kichaga wanadhaniwa kuwa ndio wife material?

Wachagga si mademu wa kuwaoa hata siku moja. 90% ya marafiki zangu want nothing to do with mademu wa kichagga as wengi wao are NOT wife material ila wako kwenye uhusiano wa kimapenzi kutafuta pesa na kujionyesha hapa mjini. Sidhani kama kweli kuna mtu mwenye akili timamu siku hizi anatafuta demu la kichagga ili aoe.
Wewe umeshaoa/olewa?
 
Kweli na ni kwa sababu watoto wa kichaga wanasoma so kukutana NA hao maraisi inakua rahisi, sio wengine anachunga mbuzi huko huyo raisi atakuona wapi akuoe?
 
wanajua kutunza waume zaoo....naongelea wale walokulia kijijini wakafundwa na MAMKWEEEeee..mume anatakiwa ale kabla ya kunywa Tubia tuwili/3


View attachment 173150

Uuwii yesu ruwa mangi na bikira maria mani! Hii kitu hii,wataishia kuponda lakini we are the best,n' haters make us famous
 
Kijana utafiti wako ni uongo mtupu.. Makabila mengine mengi huhofia kuoa wachaga kwa dhana luwa wanawake.wengi wa kichaga huthamin pesa kuliko utu mfn unaweza kuoa mchaga mkishakuwa na mali nyimgi anafikiria kukuua.. Hyo ndo dhana iliyojengeka.. Na utafiti unaonesha kuwa wanawake wengi wa kichaga hasa kutoka machame ni wajane.. Na wana mali nyingi walizorithi kwa waume zao.. Ambapo inatia shaka kuwa huenda waliwaua.. Ninao ushahidi.. Kuna habari ilitikisa mwaka jana ambapo mwanamke wa kichaga alikula njama na majambaz ili amuue mumewe arithi mali.. Dili likastukiwa nadhan yuko jela sasa.....

Yule dada sio mchaga kachunguze vizuri afu uache uongo, wanawake wakichaga wanaonekana hivyo caz wanapigania haki zao na hawakubali kudhulumiwa incase mume wake kafariki, eg imagine mume wangu amefariki nyie mashemeji mkaja kutaka mali kusingizia mtasomesha watoto mimi nikakataa kutoa chochote kujua kuwa wanangu hawatasomeshwa unafirkiri hamtasema nimeua? Mbona huko Mara kila siku wanawake wanakatwa miguu kisa hata sh 10000 hamsemi, huo sio uonevu???????
 
Kweli na ni kwa sababu watoto wa kichaga wanasoma so kukutana NA hao maraisi inakua rahisi, sio wengine anachunga mbuzi huko huyo raisi atakuona wapi akuoe?
Wewe ni mama terry kweli. au jina tu?
 
isipokuwa hivi vibinti vya kichaga vilivyo kulia mjini na kujifanya vimeenda shule sana ndio vinatuharibia sifa zetu walizopewa mama na dada zetu wa kichaga,ni kutokana na makuzi na kuchanganyika na jamii nyingine na kuiga yale yakwao tena yalio mabaya ni shahidi wa hilo pia .

kingine ni hawa wazee wao wanakukandia wee kama unataka akumuoa binti yake unatajiwa mahari mpaka unakaa chini na tena wanakuangalia kama ni wakawaida mke hupati, ndio shida nilioiona na kuishuhudia mwenyewe baada ya kunyang'anywa binti mmoja wa kirombo aliekuwa mzuri wa sura na tabia kisa mi sina pesa,ila sijafa moyo nitaenda kuoa nyumbani tu,,. sio hawa wanawake wakiluguru mtoto mdogo ameshatembea na wanaume kumi, kaah! wacha wachaga tuitwe wachaga binti wa miaka 28 bado bikra,utampata wapi tena nchi hii kama sio wakichaga?.
Hahaaaa waambie watapatapi Mtoto bikira akiwa na 28 yrs? Wengine miaka 10 tu hana kitu
 
Kwanza nikiri kwamba mimi ni Mchaga. Huyu aliefanya huu utafiti nampatia 15% tu. Wadada wa kichaga wako kipesa zaidi. Hawajui mapenzi. Utafiti niliofanya ni kwamba kama mwanamke anajua mapenzi ya ukweli, familia husika ina uwezo wa kutengeneza pesa vzr. Mwanamke gan anathaman mapesa kuliko mapenzi. Ninaposema mapenz sio ya kitandan tu. Naomben mnipe marks
 
Kwanza nikiri kwamba mimi ni Mchaga. Huyu aliefanya huu utafiti nampatia 15% tu. Wadada wa kichaga wako kipesa zaidi. Hawajui mapenzi. Utafiti niliofanya ni kwamba kama mwanamke anajua mapenzi ya ukweli, familia husika ina uwezo wa kutengeneza pesa vzr. Mwanamke gan anathaman mapesa kuliko mapenzi. Ninaposema mapenz sio ya kitandan tu. Naomben mnipe marks
Hiv unajua ukipata mtoto wa kike atakua mchaga??? Na atakua the way you claim chaga girls are, be careful
 
Tanzania kuna makabila mengi, lakini inaonekana wanawake wa kichaga wanatafutwa sana kua mawifematerial yaani (wanafaa kuoa).

Mfano ukiwa chuoni yaani ni shida sisi vijana enzi hizo tukikaa chumbani kila mtu wachaga wacha eti ukiona mchaga ukimtafutia Tshs. 200,000/- tu ndani ya miezi miwili anakuwa kazalisha zaidi ya hiyo hela tena wanasema wanajua kuwatunza watoto, wanajua kununua vitu vya ndani mfano friji, dinner set n.k

Nlipata bahati ya kwenda Morogoro nikabahatika kukaa na washikaji fulani maeneo ya kilombero nao maada ikawa hiyo hiyo yaani kila mtu pale kusifia wachaga tu..

Haya nipo Tanzania (kama wengine wanavyosema) yaani Dar es salaam nimekaa na washikaji wa makabila tofauti hapa muhaya, mndali, mzaramo na mmakonde nao ni yale yale yaani full kusifia wanawake wa kichaga.

Hivi wadau hapa ninaowaamini kwa kujenga hoja zenye mantinki mnalizungumziaje hili?

95% ni kweli na wanajua kupendaa wee mfokonyoe vzr hata kama huna kazi mtunzie heshima tuuu na anajisikia rahaa kuwa na mume na kweli hela lazima izae ni wapambanaji kiukweli, hata hawe na kakibandaa cha nyanya,ngogwe nk ni wapambanaji swalaaswalaaa kashaamka aseti mambo ya ndani kama kifungua kinywa ili mume akiamka isiwe taabu, anawahi soko kuu kufata mahtaji yake ya jumla kwa ajili ya ofisi yake mida ya saa 3kesharejea anatua kapuu anashughlikia usafi nk ndani anaenda kibandani kwake na hapo kibandani anajiko lake la mkaa taratiiiibu anakorofisha menu ya familia yake. Mwanaume ukiwa mpambanaji weee mbona mtajenga ghorofaa, kama mjuavyo ukiondoa wafanyabiashara wa kihindi hapa bongo basi wachaga ndio no1 na maghorofa mengi ni yaoo wachaga. Wametumwaa helaa etii si mwanaume wala mwanamkee.
 
Ni Mkapa pekee aliyeoa mchagga na ninashangaa hivi alikosa kweli demu wa kabila lake? Yaani pale kwa Mama Anna kwa kweli alichemsha au pengine alilazimishwa tu kuoa.

Weeee sasaaa kakosea Ben kwa lipi? Kipindi cha Ben uliona mfumuko wa bei za ajabuajabu hivi kama sasa? Ben kaacha kiberiti sh ngapi na alikuta sh ngapi embu angalia hiyo % kwa miaka yake na huyu sasa ana % ngapi tangu ampokee Ben? Anna ni mchumi wa kuzaliwa na Ben wakusomea sasa wakawa wanafanya mambo bila kumuumiza mtu wa chini kiasi kwamba wkt mwingi alikuwa ndani ya taifa lake akitenda kazi. Huyu wa sasaa mmmmmh mwambieni aangalie hajali za ndegee zinaongezekaa
 
Binafsi siungi mkono Joha hiyo na sio sahihi, mke wangu Ni mngoni anastrugle kinshenzi

Hata wangoni ni wapiganaji aisee..mfano mzuri my mom...kwa kweli...she z my role model...
 
Wachaga ni noma..kwan mti wenye matunda ndio wapigwa mawe....lisemwalo lipp kama halipo laja....i salute you mkuu 🙂:beer:
 
Weeee sasaaa kakosea Ben kwa lipi? Kipindi cha Ben uliona mfumuko wa bei za ajabuajabu hivi kama sasa? Ben kaacha kiberiti sh ngapi na alikuta sh ngapi embu angalia hiyo % kwa miaka yake na huyu sasa ana % ngapi tangu ampokee Ben? Anna ni mchumi wa kuzaliwa na Ben wakusomea sasa wakawa wanafanya mambo bila kumuumiza mtu wa chini kiasi kwamba wkt mwingi alikuwa ndani ya taifa lake akitenda kazi. Huyu wa sasaa mmmmmh mwambieni aangalie hajali za ndegee zinaongezekaa


Hamna haja, mi namuombea apande tu ndege hata kesho maana tumemchoka kitambo. Suala la Anna ni ile sura banaaaa pale ndipo niliposema yaani Mkapa kweli hakuona wa kumuoa mpaka Anna?
 
Tanzania kuna makabila mengi, lakini inaonekana wanawake wa kichaga wanatafutwa sana kua mawifematerial yaani (wanafaa kuoa).

Mfano ukiwa chuoni yaani ni shida sisi vijana enzi hizo tukikaa chumbani kila mtu wachaga wacha eti ukiona mchaga ukimtafutia Tshs. 200,000/- tu ndani ya miezi miwili anakuwa kazalisha zaidi ya hiyo hela tena wanasema wanajua kuwatunza watoto, wanajua kununua vitu vya ndani mfano friji, dinner set n.k

Nlipata bahati ya kwenda Morogoro nikabahatika kukaa na washikaji fulani maeneo ya kilombero nao maada ikawa hiyo hiyo yaani kila mtu pale kusifia wachaga tu..

Haya nipo Tanzania (kama wengine wanavyosema) yaani Dar es salaam nimekaa na washikaji wa makabila tofauti hapa muhaya, mndali, mzaramo na mmakonde nao ni yale yale yaani full kusifia wanawake wa kichaga.

Hivi wadau hapa ninaowaamini kwa kujenga hoja zenye mantinki mnalizungumziaje hili?

Hii naweza kuikubali aisee,juzi tukiwa kwenye maandalizi ya nanenane staff mwenzetu akawa anatupa stori kuwa wakati anamuoa mke wake ambae ni mchaga ndugu zake walikuwa wakimshauri asije akamshirikisha mkewe huyo kwenye mambo yake hata salary slip zake asizione,lakini anasema jinsibsiku zikivyozidi kwenda mke wake amekuwa mchakarikaji na msaada mkubwa sana kwa familia,shemeji na mawifi zake kiasi kwamba amekuwa kipenzi kwenye familia nzima
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom