Kwanini vazi la Kaniki?

Kwanini vazi la Kaniki?

Mshana Jr

Platinum Member
Joined
Aug 19, 2012
Posts
374,267
Reaction score
866,622
Kwanza kule Tanga Kaniki ni jina la mtu mwanaume ambapo mwanamke ni Makaniki.

Ni vazi jamii ya kanga lisilo na maurembo yoyote zaidi ya rangi moja nyeusi iliyokolea sana ni miongoni mwa mavazi maarufu kwenye mambo ya ulozi uganga ushirikina majini na mapepo, wataalam hawa ukiacha vazi jekundu hili ni kama sare yao Kaniki.

Vyovyote iwavyo kuna ushirika mkubwa kati ya vazi la kaniki na nguvu za giza nguvu za kuzimu kwenye dini ya mashetani nguo zao rasmi ni magauni meusi kwa wanawake au fulana nyeusi na sketi wanaume ni suruali nyeusi viatu vyeusi mashati na fulana nyeusi na wote huvaa miwani myeusi, magari na hata nyumba na vitu mbalimbali wanavyotumia ni vya rangi nyeusi.

Kwenye imani za dini zetu tunaambiwa Mungu ni nuru na shetani ni giza , tunaambiwa pia kuwa mbinguni ndiko pepo iliko lakini jehanam iko chini ya uso wa dunia.

Lakini pia mambo mengi mabaya hufanyika au watu hupenda kufanyia gizani, mifano ni mingi. Kila nitazamapo kaniki napata hisia mbaya kuwa ilitengenezwa kwa lengo maalum.
 
Hivi nyie mnaosema shetani ni Giza ni nani anawadanganya? Hivi mnajua Kuwa shetani malaika japokuwa wengine wanasema shetani ni jini aliyechukuliwa Mdogo kupelekwa mbinguni lakini still shetani alikuwa anawaka kama taa
 
Mkuu tumelishwa sumu kwa kuona vitu vyote ni vibaya na kuabudu vya kwao

Nimechukulia dhana nzima kwa mtazamo wa jamii na mifano niliyotoa na uhalisia wake kama nilivyojaribu kuainisha hapo kwenye post
 
kwa sababu kule kijijini kwetu ni vazi la kawaida sana,sasa unapohisi limetengenezwa ama linavaliwa kwa lengo maalum ndo nataka kufahamu hapo

Inaelekea kijijini kwenu ndio kwenyewe kwa mambo hayo. Shughuli zote za uganga na uchawi lazima kaniki iwepo. Sehemu utakapoona matumizi ya kaniki ni makubwa tambua kuwa uchawi na uganga vipo kwa kiwango hicho hicho. Swali la kujiuliza ni kwa nini kaniki iwe ndiyo vazi kuu?
 
Inaelekea kijijini kwenu ndio kwenyewe kwa mambo hayo. Shughuli zote za uganga na uchawi lazima kaniki iwepo. Sehemu utakapoona matumizi ya kaniki ni makubwa tambua kuwa uchawi na uganga vipo kwa kiwango hicho hicho. Swali la kujiuliza ni kwa nini kaniki iwe ndiyo vazi kuu?

Makabila mengi wanapofanya mambo ya kimila hulitumia sana ni nadra sana kukuta wametumia mavazi ya aina na rangi nyingine
 
rabbi_02.jpg

Hawa ni Rabbi wa Kiyahudi, dini isiyowataka lakini nyie hamuishi kuishobokea kila uchao, nao vepeh? Acha kupotosha mkuu....
 
Naomba kujua mshana jr, kama mtu kavaa kaniki ambayo inasadikiwa kuwa ina mambo ya giza, yaani mfano mdada wa kazi kaletwa kwenye mji ambao wanafanya mambo ya giza, ya kichawi kwa maana hiyo, na huyo binti akawa akienda labda kufua, anapewa hiyo kaniki na kuivaa kila mara, na bila ya kujua undani wake. Nauliza anaweza pata madhara yoyote?! Nijuze Plz!

Ahsante!
 
Naomba kujua mshana jr, kama mtu kavaa kaniki ambayo inasadikiwa kuwa ina mambo ya giza, yaani mfano mdada wa kazi kaletwa kwenye mji ambao wanafanya mambo ya giza, ya kichawi kwa maana hiyo, na huyo binti akawa akienda labda kufua, anapewa hiyo kaniki na kuivaa kila mara, na bila ya kujua undani wake. Nauliza anaweza pata madhara yoyote?! Nijuze Plz!

Ahsante!

Inategemea maagano na ulozi kwenye hiyo kaniki unamhusu nani! Kama imenuiziwa mdada wa kazi basi itafanya kazi
Kwenye hayo mambo kikubwa ni manuizi maagano na viapo
 
rabbi_02.jpg

Hawa ni Rabbi wa Kiyahudi, dini isiyowataka lakini nyie hamuishi kuishobokea kila uchao, nao vepeh? Acha kupotosha mkuu....

Naomba uniambie hapa upotoshaji uko wapi nimeleta kama mada ili ijadiliwe kwa uhuru na mapana yake....Refer heading inasemaje? Nimeileta kwa njia ya swali lakini nikachagiza/nikachokoza mada kwenye maudhui nikatoa mifano hai kisha sikutoa conclusion yoyote ili kuweza kuwa na mjadala mpana...
Hapa tunazungumzia vazi la kaniki wewe unaleta picha za suit za akina rabbi halafu unasema napotosha? Wewe vipi wewe ...!!! Au kwakuwa nimetaja na mavazi ya satanism? Kachimbe uone hao watu wanavaa nini???
 
Uchangie kwa kuuliza kama hivi..kumbuka kuna post mwendelezo zaidi ya kukufikirisha kama hivi

Tuongezee tu kidogo, hata kwenye misiba rangi nyeusi inatawala kwa kawaida na kwa kua ndio rangi ya kaniki, wajuvi watatusaidia hapo.

Cha ajabu ile sanda hua inakua nyeupe...kitu kinachozidi kuuchuja huu mtanange kuzidi kujikita kwenye rangi nyeusi na nyeupe ​kwenye mambo ya imani.
 
Tuongezee tu kidogo, hata kwenye misiba rangi nyeusi inatawala kwa kawaida na kwa kua ndio rangi ya kaniki, wajuvi watatusaidia hapo.

Cha ajabu ile sanda hua inakua nyeupe...kitu kinachozidi kuuchuja huu mtanange kuzidi kujikita kwenye rangi nyeusi na nyeupe ​kwenye mambo ya imani.

Yeah ni sahihi lakini Ukiangalia hapo si imani zote zinatumia sanda na pia kwa mfano wachina rangi ya msiba kwao ni nyeupe na si nyeusi
 
Yeah ni sahihi lakini Ukiangalia hapo si imani zote zinatumia sanda na pia kwa mfano wachina rangi ya msiba kwao ni nyeupe na si nyeusi

Reasoning kama hizi ndio zinawafungua watu, kwa upande wangu mambo ya rangi sijui namba ya bahati au matukio kuhusisha na rangi hua haipo kabisa.
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom