Kwanini UKAWA hawatangazi mgombea wa URAIS mapema?

Kwanini UKAWA hawatangazi mgombea wa URAIS mapema?

Stroke

JF-Expert Member
Joined
Feb 17, 2012
Posts
40,017
Reaction score
51,157
Wakati tukielekea katika Uchaguzi mkuu umoja wa katiba ya wananchi UKAWA unaofanywa na vyama vya upinzani vikiongozwa na vyama vitatu maarufu, (CHADEMA, NCCR na CUF) bado havijaonesha nia ya kuteua safu yao ya wale watakao wawakilisha kwenye uchaguzi katika nafasi ya URAIS.

UKAWA wanafanya haya kwa sababu kuu mbili;

Kwanza wanapima upepo wa yale yanayoendelea katika mchakato wa kutafuta mgombea wa Urais kupitia CCM. Ili wajue wanapambana na nani na nani anaweza kufaa kupambanishwa na mteule wa CCM.

Pili, wanaangalia hatma ya mgombea fulani kupitia CCM kama atapitishwa ama la. Kama mgombea huyo akikosa nafasi kupitia CCM basi wamshawishi kugombea kupitia UKAWA kwani UKAWA wanaamini kua mgombea huyo anakubalika na wengi hata wale wasio CCM lakini kutokana na mwenendo wa swala zima la uteuzi kuna viashiria ambavyo havimpi nafasi mgombea huyo, hivyo kuipa UKAWA kete ya kumshawishi mgombea huyo kugombea kupitia tiketi ya UKAWA kama akikosa nafasi kugombea kupitia chama chake cha CCM.

Sidhani kama kuna sababu nyingine tofauti na hizo ambazo zinaifanya UKAWA kutoteua safu yake ya uongozi katika uchaguzi wa oktoba ukizingatia kwamba wananchi wanayo haki ya kujua mgombea mapema ili kumtathmini kabla ya kupiga kura.
 
kuhusu huyo mgombea unajidanganya, maana ana tuhuma za ufisadi ambazo huwezi safisha hata kwa dodoki na kete kuu ya Ukawa ni mapambano dhidi ya ufisadi
 
CCM hata wakisimamisha sisimizi lazima washinde nafasi ya Urais

hawa UKAWA hawajiamini na hawana mgombea, wanategemea tu kukopi kwa ccm au yale makapi yaliyochujwa ndio waneemeke nayo. si busara kabisa kupoteza muda na watu wasiojielewa
 
hawa UKAWA hawajiamini na hawana mgombea, wanategemea tu kukopi kwa ccm au yale makapi yaliyochujwa ndio waneemeke nayo. si busara kabisa kupoteza muda na watu wasiojielewa
Hakika wanachekesha sana. Mtaji wao ulikuwa kwa mzee wa kuhalalisha gongo aka Padre Mzinifu. Ila kwa sasa hata akigombea mjumbe wa kitongoji hapati
 
Wakati tukielekea katika Uchaguzi mkuu umoja wa katiba ya wananchi UKAWA unaofanywa na vyama vya upinzani vikiongozwa na vyama vitatu maarufu, (CHADEMA, NCCR na CUF) bado havijaonesha nia ya kuteua safu yao ya wale watakao wawakilisha kwenye uchaguzi katika nafasi ya URAIS.

UKAWA wanafanya haya kwa sababu kuu mbili;

Kwanza wanapima upepo wa yale yanayoendelea katika mchakato wa kutafuta mgombea wa Urais kupitia CCM. Ili wajue wanapambana na nani na nani anaweza kufaa kupambanishwa na mteule wa CCM.

Pili, wanaangalia hatma ya mgombea fulani kupitia CCM kama atapitishwa ama la. Kama mgombea huyo akikosa nafasi kupitia CCM basi wamshawishi kugombea kupitia UKAWA kwani UKAWA wanaamini kua mgombea huyo anakubalika na wengi hata wale wasio CCM lakini kutokana na mwenendo wa swala zima la uteuzi kuna viashiria ambavyo havimpi nafasi mgombea huyo, hivyo kuipa UKAWA kete ya kumshawishi mgombea huyo kugombea kupitia tiketi ya UKAWA kama akikosa nafasi kugombea kupitia chama chake cha CCM.

Sidhani kama kuna sababu nyingine tofauti na hizo ambazo zinaifanya UKAWA kutoteua safu yake ya uongozi katika uchaguzi wa oktoba ukizingatia kwamba wananchi wanayo haki ya kujua mgombea mapema ili kumtathmini kabla ya kupiga kura.

Za asubuhi kaka stroke, jana kuna uzi uliletwa hapa kama huu wakwako, tulipoanza kuchangia tu ukatolewa. Hope ni wewe kwa id yako nyingine ama ni humo ofisini mwenu mlikuwa mnataka mpime upepo. Ninachokiona kwa Ukawa hawana muda wa kuiga style za kiccm kutangaza mgombea wao. Nadhani umeona kwa ccm watu wanajitangazania tu nia na kuishia kwenye siasa za kipuuzi kwa kuchafuana hapa mitandaoni. Mara sijui huyu hajui kufunga koti la suti, huyu kapotea na helkopta, mwingine sijui aliiba pesa za Ghadafi na upuuzi mwingine kama huo. Ukawa wao wameamua kuangalia vigezo kwanza kisha watateua watu watakaofikia vigezo ili kuweza kuwapata wagombea bora na sio bora wagombea kama mnavyofanya nyinyi.

Katika kitu kinachowafanya muendelee kufanya siasa zilizopitwa na wakati ni kudhani Ukawa wanasubiri makapi toka ccm ili wawape nafasi. Ukawa wanataka wafanye usaili wa uhakika ili wapate wagombea competent na sio kila mtu kujitangazia nia wakati hata rekodi yake ya utendaji ikiwekwa mezani ni utata mtupu. Nakudhibitishia hili kwa kuangalia hata shaka ya mwenyekiti wenu wa ccm kwenye kilele cha sherehe yenu ya kuzaliwa alisema, waliojitokeza hawafai bali wanaofaa wanahitaji tu kukumbushwa na kushawishiwa. Hiyo nitawashangaa na kuwadharau sana Ukawa kama wataiga mbinu za kichovu za ccm kila mtu kujitokea kutangaza kugombea urais alafu akiulizwa kwanini nchi ni maskini aseme hajui. Huko UKAWA ni lazima ukionyesha nia ujenge hoja pasi na shaka unajua kile unachokisema na uwezo wa kukitekeleza ili ukija kwenye midahalo ujenge hoja zenye mantiki. Nyinyi ccm kwa kuwa mnataka madaraka kwa mazoea na kinachoangaliwa huko kwenu sio uwezo bali ni uwezo wa rushwa, fitina, chuki, majungu na wizi wa kura kila mtu anaweza kujitangaza, na ninashangaa kwanini wewe bado hujatangaza.

Tumeshuhudia mgombea wa ccm akishatangazwa hata kama amepita kwa rushwa na fitina na mbinu zote chafu huwa hamjali kwani huku kwa wananchi ni lazima apite sio kwa kura bali kwa kutumia tume ya uchaguzi isiyo huru, jeshi la polisi lisilojitambua, rushwa na ulaghai. Nadhani wewe ni shahidi kwamba kwenye mikutano yenu ya kampeni kama ni mkutano wa masaa matatu. Masaa mawili ni burudani za kina Diamond, Ze comedy, nusu saa ni ya kusalimia na kutambulisha msafara wa mgombea, robo saa kuelezea ilani na robo saa iliyobaki ni kumwaga ahadi hewa pamoja na kuagana!! Lakini kwa wapinzani ni lazima kwenye mkutano wa masaa matatu nusu saa ni ya kujiandaa na utambulisho, lisaa limoja na nusu ni sera na jinsi ya kutekeleza sera hizo. dakika 45 ni maswali na majibu, dk 15 shukrani na kuaga. Kwenye midahalo wapinzani ndio nyumbani kwao wakati huko kwenu ni amri toka kwa mtendaji mkuu wa chama kwamba ni marufuku kwani anajua hamna hoja bali majungu, chuki, fitina huku mkikiri kwamba hakuna aliye msafi ndani yenu. Siasa za safari hii zimebadilika na watu wamejitambua ngoja wapinzani wawaonyeshe siasa ni nini.
 
Hii inaonyesha kuwa ndani ya CCM nao wanaogopa nani atasimamishwa na UKAWA kupambana na mrithi wa mwenyekiti wao. Ukawa wako kimya kwa sababu pengine CCM inaweza kuwa kufikia Octoba haipo tena kutokana na minyukano yao ya ndani maana kila kundi halitakubali mtu wao aachwe, hivyo haraka ya nini?
 
Kwa Nini CCM hawatangazi mgombea wao sasa?

CCM wanasoma upepo kujua nani atasimamishwa na UKAWA ili wajue nani wa kwao atamuweza
 
Wanasikilizia upepo
UKAWA hakuna wa kuwaongoza pale wanategemea kwa asilimia kubwa kuteleza kwa CCM ili watoke, tangu lini ukasikia jambo la maana toka UKAWA?
 
Kwa Nini CCM hawatangazi mgombea wao sasa?

CCM wanasoma upepo kujua nani atasimamishwa na UKAWA ili wajue nani wa kwao atamuweza

CCM wamejitokeza wananchi wanawatahmini na wenye mamlaka wanawasikiliza wananchi, UKAWA wanasubiri makapi kama kawaida yao, wataalam wa kushibia masazo ya CCM.
 
Za asubuhi kaka stroke, jana kuna uzi uliletwa hapa kama huu wakwako, tulipoanza kuchangia tu ukatolewa. Hope ni wewe kwa id yako nyingine ama ni humo ofisini mwenu mlikuwa mnataka mpime upepo. Ninachokiona kwa Ukawa hawana muda wa kuiga style za kiccm kutangaza mgombea wao. Nadhani umeona kwa ccm watu wanajitangazania tu nia na kuishia kwenye siasa za kipuuzi kwa kuchafuana hapa mitandaoni. Mara sijui huyu hajui kufunga koti la suti, huyu kapotea na helkopta, mwingine sijui aliiba pesa za Ghadafi na upuuzi mwingine kama huo. Ukawa wao wameamua kuangalia vigezo kwanza kisha watateua watu watakaofikia vigezo ili kuweza kuwapata wagombea bora na sio bora wagombea kama mnavyofanya nyinyi.

Katika kitu kinachowafanya muendelee kufanya siasa zilizopitwa na wakati ni kudhani Ukawa wanasubiri makapi toka ccm ili wawape nafasi. Ukawa wanataka wafanye usaili wa uhakika ili wapate wagombea competent na sio kila mtu kujitangazia nia wakati hata rekodi yake ya utendaji ikiwekwa mezani ni utata mtupu. Nakudhibitishia hili kwa kuangalia hata shaka ya mwenyekiti wenu wa ccm kwenye kilele cha sherehe yenu ya kuzaliwa alisema, waliojitokeza hawafai bali wanaofaa wanahitaji tu kukumbushwa na kushawishiwa. Hiyo nitawashangaa na kuwadharau sana Ukawa kama wataiga mbinu za kichovu za ccm kila mtu kujitokea kutangaza kugombea urais alafu akiulizwa kwanini nchi ni maskini aseme hajui. Huko UKAWA ni lazima ukionyesha nia ujenge hoja pasi na shaka unajua kile unachokisema na uwezo wa kukitekeleza ili ukija kwenye midahalo ujenge hoja zenye mantiki. Nyinyi ccm kwa kuwa mnataka madaraka kwa mazoea na kinachoangaliwa huko kwenu sio uwezo bali ni uwezo wa rushwa, fitina, chuki, majungu na wizi wa kura kila mtu anaweza kujitangaza, na ninashangaa kwanini wewe bado hujatangaza.

Tumeshuhudia mgombea wa ccm akishatangazwa hata kama amepita kwa rushwa na fitina na mbinu zote chafu huwa hamjali kwani huku kwa wananchi ni lazima apite sio kwa kura bali kwa kutumia tume ya uchaguzi isiyo huru, jeshi la polisi lisilojitambua, rushwa na ulaghai. Nadhani wewe ni shahidi kwamba kwenye mikutano yenu ya kampeni kama ni mkutano wa masaa matatu. Masaa mawili ni burudani za kina Diamond, Ze comedy, nusu saa ni ya kusalimia na kutambulisha msafara wa mgombea, robo saa kuelezea ilani na robo saa iliyobaki ni kumwaga ahadi hewa pamoja na kuagana!! Lakini kwa wapinzani ni lazima kwenye mkutano wa masaa matatu nusu saa ni ya kujiandaa na utambulisho, lisaa limoja na nusu ni sera na jinsi ya kutekeleza sera hizo. dakika 45 ni maswali na majibu, dk 15 shukrani na kuaga. Kwenye midahalo wapinzani ndio nyumbani kwao wakati huko kwenu ni amri toka kwa mtendaji mkuu wa chama kwamba ni marufuku kwani anajua hamna hoja bali majungu, chuki, fitina huku mkikiri kwamba hakuna aliye msafi ndani yenu. Siasa za safari hii zimebadilika na watu wamejitambua ngoja wapinzani wawaonyeshe siasa ni nini.

Mkuu i acknowledge the content of your post, ila kwakweli UKAWA hawana uwezo wa kusimamisha mgombea mwenye mvuto wa kuwa Rais wa jamhuri, pale kuna watu wa kawaida ambao ni wanaharakati, siwatofautishi sana na LHRC, ila kusema kwamba kuna a presidential material toka UKAWA, ni kujidanganya, kama angekuwepo, ningempigia kura hilo nakuhakikishia, ila kwa bahati mbaya UKAWA itakua janga kuingia ikulu hawajiwezi and they are not organized na sio taasisi ya kuaminika BADO SANA.
 
Mkuu i acknowledge the content of your post, ila kwakweli UKAWA hawana uwezo wa kusimamisha mgombea mwenye mvuto wa kuwa Rais wa jamhuri, pale kuna watu wa kawaida ambao ni wanaharakati, siwatofautishi sana na LHRC, ila kusema kwamba kuna a presidential material toka UKAWA, ni kujidanganya, kama angekuwepo, ningempigia kura hilo nakuhakikishia, ila kwa bahati mbaya UKAWA itakua janga kuingia ikulu hawajiwezi and they are not organized na sio taasisi ya kuaminika BADO SANA.

Kama kuna kitu kinaacha hoi toka kwa wanaccm ni pale wanaposema hakuna mtu anayeweza kuwa rais wa nchi hii toka Ukawa!! Nasema hivyo kwanini, hivi kwa akili yenu mlitegemea ccm waseme kuna mtu anaweza kuwa rais toka Ukawa? Hili tuliache na kama vigezo vyenu vya kuwa rais ni uwezo wa kuwa na siasa chafu kama fitina, majungu, chuki, wizi, ushirikina nk. Ulitegemea watu wa Ukawa wawe na mtu mwenye sifa hizo? Hakuna kiongozi anayetoka Ukawa anaweza kuwa rais kwa vigezo hivyo hapo juu vya kiccm. Vigezo wa rais toka ukawa ni siasa safi, uzalendo, uchapakazi, maono nk, hizi ndio sifa kuu za mgombea wa urais toka Ukawa. Na watu wa aina hii huko ukawa ni kama nyota za anga, ni wengi mno. Lakini kwa kutumia vigezo vya kiccm kwa kweli hakuna mgombea toka ukawa atakayeweza kuvifikia.
 
hawa UKAWA hawajiamini na hawana mgombea, wanategemea tu kukopi kwa ccm au yale makapi yaliyochujwa ndio waneemeke nayo. si busara kabisa kupoteza muda na watu wasiojielewa

Unashangaza sana. Wewe ndiye uliyeanzisha mada kama vile unatafuta maoni lakini hapo hapo unajijibu. Small minds.
 
Hiyo tu ndio Inawadanya ccm kujigawa katika makundi kwa vihelehele. Baadhi ya watu makini ndani ya ccm wanafuata masharti ya chama husasani MUDA uliopangwa kwa jambo fulani. Lakini najua mnahamu mjue upepo wa UKAWA ili mjitathmini lakini UKAWA ni muungano MAKINI ZAIDI.
Hebu fikiria chama kimoja tu cha ccm saivi mmegawanyika katika makundimakundi, lakini vyama viine (4) tofauti vilivyoungana na kuunda UKAWA hali hii haipo. Hupati hata neno moja tu la kuonesha kuwagawa miongoni mwao zaidi ya MNAYOJITUNGIA NINYI WENYEWE, hakuna kabisa! Katika hali hii haiwezi kuwepi kwa utulivu ndani ccm, lazima mjipepesepepese hata kwa kufoji habari angalau mjipe moyo mngali mkijua ukimya wa UKAWA bado unawaumiza sana.
 
Ndo tunaona humu kama vijana wa CCM ni vichwa maji.hivi CCM wametangaza?
 
Back
Top Bottom