Kwanini uishi maisha ya mnyama

Kwanini uishi maisha ya mnyama

Tutor B

JF-Expert Member
Joined
Jun 11, 2011
Posts
9,025
Reaction score
6,618
Binadamu ameumbwa kwa mfano wa Mungu.
Binadamu amepewa akili ili zitumie kuwatiisha viumbe wengine ..
Binadamu ni kiumbe teule ambacho kina uwezo mkubwa wa kuibadili dunia kuwa sehemu nzuri ya kuishi.
Kama ni hivyo; inakuwaje binadamu (hasa Waafrika) wanaishi maisha sawa na wanyama. Kitendo cha mtoto mwenye umri wa kwenda shule kuanza maisha ya kushinda polini na mifugo ni dhahili kuwa mtoto huyo anakuwa ameanza kuishi maisha sawa na mnyama.

Teknolojia wanayotumia wenzetu katika nchi zinazoendelea - sisi tunashindwa nini? Unamkuta mtu (mtanzania) ana mifugo kibao lakini maisha anayoishi anazidiwa na mganda au mkenya mwenye ng'ombe wanne.

NI KWA NINI UISHI MAISHA YA MNYAMA?
 

Attachments

  • Ngombe.jpg
    Ngombe.jpg
    23.8 KB · Views: 41
Mfumo wa maisha waliyozoea, wao wanajiona wako sawa.
 
Sasa hata ukijaribu kuwashauri hawashauriki ... tuwafanyeje?
 
tuache bhana usituingilie na kutupangia maisha tunayapenda wenyewe
 
tuache bhana usituingilie na kutupangia maisha tunayapenda wenyewe
Sio kwamba tumeyapenda wenyewe ... ni kwa sababu ya kuyazoea. Kuna watu wanaishi mistuni huko Congo wanaona hayo ndo maisha mazuri. Wana uhakika wa mizizi kwa ajili ya chakula, wanawinda wanyama kwa ajili ya kitoweo, wana mapango ya kujihifadhi kwa ajili kipindi kigumu cha mvua.
Watu hawa wanapaswa kuambiwa kuwa maisha wanayoishi hawayastahili. Wao kama wao hawawezi kutambua hilo.
 
Sisi tunao toka koo za wafugaji huo ni mtizamo wa wazee. Wanapenda kuona ng'ombe waki nawili. Unakuta maziwa kinyesi nzi kubadilisha mtizamo ni ngumu maana mfugaji wengi hawaendi shule
 
Sisi tunao toka koo za wafugaji huo ni mtizamo wa wazee. Wanapenda kuona ng'ombe waki nawili. Unakuta maziwa kinyesi nzi kubadilisha mtizamo ni ngumu maana mfugaji wengi hawaendi shule
Mkuu hakuna lisilowezekana; tuangalie faida za kumiliki mifugo mingi wakati mfukoni hakuna kitu. Pia tuangalie upande wa umiliki ... mifugo ndo inamiliki wafugaji badala ya wafugaji kumiliki mifugo. Kushinda porini na mfugo ina maana mchungaji anamilikiwa na mifugo. Mifugo inapenda polini lakini bin-adamu hapendi kuishi polini.
 
Mkuu hakuna lisilowezekana; tuangalie faida za kumiliki mifugo mingi wakati mfukoni hakuna kitu. Pia tuangalie upande wa umiliki ... mifugo ndo inamiliki wafugaji badala ya wafugaji kumiliki mifugo. Kushinda porini na mfugo ina maana mchungaji anamilikiwa na mifugo. Mifugo inapenda polini lakini bin-adamu hapendi kuishi polini.
ha hahaaa
 
Sisi tunao toka koo za wafugaji huo ni mtizamo wa wazee. Wanapenda kuona ng'ombe waki nawili. Unakuta maziwa kinyesi nzi kubadilisha mtizamo ni ngumu maana mfugaji wengi hawaendi shule
sasa hili ni jambo lakuiga "na kujivunia kweli "" ??
 
Binadamu ameumbwa kwa mfano wa Mungu.
Binadamu amepewa akili ili zitumie kuwatiisha viumbe wengine ..
Binadamu ni kiumbe teule ambacho kina uwezo mkubwa wa kuibadili dunia kuwa sehemu nzuri ya kuishi.
Kama ni hivyo; inakuwaje binadamu (hasa Waafrika) wanaishi maisha sawa na wanyama. Kitendo cha mtoto mwenye umri wa kwenda shule kuanza maisha ya kushinda polini na mifugo ni dhahili kuwa mtoto huyo anakuwa ameanza kuishi maisha sawa na mnyama.

Teknolojia wanayotumia wenzetu katika nchi zinazoendelea - sisi tunashindwa nini? Unamkuta mtu (mtanzania) ana mifugo kibao lakini maisha anayoishi anazidiwa na mganda au mkenya mwenye ng'ombe wanne.

NI KWA NINI UISHI MAISHA YA MNYAMA?
Kuna mazingira na wakati huwa nahisi sisi weusi tumevamia binadamu. Kuna mtukio mengi sana nadhani kila mtu anajua yanayopelekea mimi kuamini hivi.
Sema tu kuna wachache sana miongoni mwetu wanaojitofautisha na hawa wanyama wa africa waliovamia binadamu.
 
Kuna mazingira na wakati huwa nahisi sisi weusi tumevamia binadamu. Kuna mtukio mengi sana nadhani kila mtu anajua yanayopelekea mimi kuamini hivi.
Sema tu kuna wachache sana miongoni mwetu wanaojitofautisha na hawa wanyama wa africa waliovamia binadamu.
Dah! haijaniuma sana kwa sababu kweli kwa Africa tu ndo watu wana matendo ya kinyama.

Ila kwa upande mwingine - binafsi siamini kama kweli tumeuvamia ubinadamu. Ninachokiamini ni kwamba kwa sababu tumekuwa katika hali ambayo haitufanyi kutumia akili sana ndiyo maana akili zetu hazitumiki ipaswavyo.
 
hatari sana "mkuu"". .."" mtihani mnooo fikira za waswahili ""..
MKuu ifike hatua tutumie maneno makali ili fikra zibadilike. Huu ni ulemavu wa akili.
 
Back
Top Bottom