buzitata
JF-Expert Member
- Apr 11, 2017
- 2,370
- 7,900
habarini wana jamvi
leo nimeona niwaletee japo kwa kiduchu sababu ambazo wengi zmetufanya tuipende north korea na sio us
first of all watu wengi wamechoshwa na ukoloni mambo leo.. kwa wale waliosoma history vizuri wamenielwa
ni dhahiri kwamba serekari ya Pyongyang ni miongoni mwa serekali ambazo zinajitahidi vikali kuupinga ukoloni mambo leo ambao serikali ya marekani umekua ukiuendesha kwa miongo mingi tangu vita kuu za dunia kumalizika
nchi nyingi za kiafrika zinatamani kuwa kama north korea yani kujitegemea zenyewe pasipo kupangiwa viongozi na mfumo wa maisha wasioutaka lakini mwisho wa siku zinaambulia patupu kwasababu ya njaa wanaamua kukubali kuendelea kutawaliwa
amini usiamini kwa ulimwengu huu tulionao ni nchi chache sana ambazo hazitawaliwi (hazipo chini ya ukoloni wa nchi nyingine)
afrika kulikua na nchi kama libya, nchi ambayo ilijitoa kimasomaso kuukataa ukoloni mambo leo na tukaona namna ambavyo walibya walivokua wanakula bata yani ilikua mtu ukitaka kuoa serikali inachukua jukumu la kukutafutia makazi pia kulikua na marupuupu ambayo raia walikua wanapewa yani ilikuwa ni full raha lakini maskini ya mungu hayo yote yaliyeyuka baada ya kuukubali ukoloni mambo leo uwatawale
nchi zote unazoziona duniani zina mafanikio ujue hazitawaliwi
tunarudi kwa north korea
watu wanasema sijui eti watu wa huko (NK) wanapata shida mara sijui hawautaki utawala wao hayo yote ni uongo mtupu watu wanafurahia maisha yao.. watu wenye fikra pana wanasema ni bora kula mihogo kuliko kula ugali wa msaada tena wenye masharti
NK ni inchi iliyowekewa vikwazo vingi vya kiuchumi lakini bado mpaka leo hii wanaendelea kupasua anga tu hawalali njaa na bado nuclear wanairutubisha kama kawaida
haihitaji akili nyingi kuukataa ukoloni mambo leo ni just viongozi kuamua tu kutumia rasilimali zao ila unakuta nchi nying za afrika kila wakijaribu kufukuta unakuta wanaangukia pua ..why??????
all in all marekani ameshashindwa kumtungua bwana mdogo mapanki saiv anahangaika tu kujisafisha kwamba NK hapaingiliki
KARIBUNI.....
leo nimeona niwaletee japo kwa kiduchu sababu ambazo wengi zmetufanya tuipende north korea na sio us
first of all watu wengi wamechoshwa na ukoloni mambo leo.. kwa wale waliosoma history vizuri wamenielwa
ni dhahiri kwamba serekari ya Pyongyang ni miongoni mwa serekali ambazo zinajitahidi vikali kuupinga ukoloni mambo leo ambao serikali ya marekani umekua ukiuendesha kwa miongo mingi tangu vita kuu za dunia kumalizika
nchi nyingi za kiafrika zinatamani kuwa kama north korea yani kujitegemea zenyewe pasipo kupangiwa viongozi na mfumo wa maisha wasioutaka lakini mwisho wa siku zinaambulia patupu kwasababu ya njaa wanaamua kukubali kuendelea kutawaliwa
amini usiamini kwa ulimwengu huu tulionao ni nchi chache sana ambazo hazitawaliwi (hazipo chini ya ukoloni wa nchi nyingine)
afrika kulikua na nchi kama libya, nchi ambayo ilijitoa kimasomaso kuukataa ukoloni mambo leo na tukaona namna ambavyo walibya walivokua wanakula bata yani ilikua mtu ukitaka kuoa serikali inachukua jukumu la kukutafutia makazi pia kulikua na marupuupu ambayo raia walikua wanapewa yani ilikuwa ni full raha lakini maskini ya mungu hayo yote yaliyeyuka baada ya kuukubali ukoloni mambo leo uwatawale
nchi zote unazoziona duniani zina mafanikio ujue hazitawaliwi
tunarudi kwa north korea
watu wanasema sijui eti watu wa huko (NK) wanapata shida mara sijui hawautaki utawala wao hayo yote ni uongo mtupu watu wanafurahia maisha yao.. watu wenye fikra pana wanasema ni bora kula mihogo kuliko kula ugali wa msaada tena wenye masharti
NK ni inchi iliyowekewa vikwazo vingi vya kiuchumi lakini bado mpaka leo hii wanaendelea kupasua anga tu hawalali njaa na bado nuclear wanairutubisha kama kawaida
haihitaji akili nyingi kuukataa ukoloni mambo leo ni just viongozi kuamua tu kutumia rasilimali zao ila unakuta nchi nying za afrika kila wakijaribu kufukuta unakuta wanaangukia pua ..why??????
all in all marekani ameshashindwa kumtungua bwana mdogo mapanki saiv anahangaika tu kujisafisha kwamba NK hapaingiliki
KARIBUNI.....