Kwanini Mwalimu Nyerere alimfukuza Maalim Seif?

Kwanini Mwalimu Nyerere alimfukuza Maalim Seif?

Haaah Kumbe muosha huoshwa
... Maalim aliwasaliti wenzake ilinawe rais wa znz na sasa Lipumba naye anamsaliti

Ama kweli kazi kweli kweli
 
Mtetezi wa ZNZ ndani ya muungano ni Maalim Sefu,
Jumbe alilaghaiwa na laghai mkuu,nyerere kuwa aunganishe vyama na yeye abaki kuwa makamo wa Raisi by 1980 nyerere atampasia uraisi wa muungano jumbe, hapo ndipo jumbe alipotumai na kiua A S P .hatimae Nyerere kaendelea kutawala tean .
Jumbe akanuna na kuandaazengwe LA serikali 3.na huo ukawa mwisho wake,.Huyu Sefu hapa alipachikwa tuu ili kuziba ukweli.
 
Mtetezi wa ZNZ ndani ya muungano ni Maalim Sefu,
Jumbe alilaghaiwa na laghai mkuu,nyerere kuwa aunganishe vyama na yeye abaki kuwa makamo wa Raisi by 1980 nyerere atampasia uraisi wa muungano jumbe, hapo ndipo jumbe alipotumai na kiua A S P .hatimae Nyerere kaendelea kutawala tean .
Jumbe akanuna na kuandaazengwe LA serikali 3.na huo ukawa mwisho wake,.Huyu Sefu hapa alipachikwa tuu ili kuziba ukweli.
Kumbe Maalim Seiph nae alikuwa msaliti mkubwa.
 
Nyerere alikuwa na lengo kuu moja,nalo ni kuifanya Zanzibar iwe mkoa na serikali iwe moja,.Hilo hakulificha pale aliposema ilani ya ccm ni serikali 2 kuelekea 1 na si 3.
Mutakumbuka mvutano huu ulijitokeza kwenye kuunda katiba mpya.Time ya warioba ilipendekeza serikali 3 ikiwa ndiyo maoni ya wengi ZNZ na wengi Tanganyika, lakini ccm wao walikataa kata kata kwa mujibu wa ilani ya 2 => 1
NDIO maana Maalim Sefu alimwambia Mwalimu wazi wazi kuwa lazima ziwe 3 au mfumo wa muungano ubadilike.
 
a2103303458434e8b5dd87347ec3c64d.jpg
tafuta hiki kitabu utapata majibu yko kifupi tu. maalim seif baada kufanya usaliti kwa mzee jumbe akitegemea malipo ya kupewa urais wa Zanzibar. Alivyojimwa urais ndio akajifanya mwanaharakati na kutaka kuitoa Zanzibar kwenye dhuruma ya muungano ikabidi afukunzwe CCM...
kinapatikana wapi?
 
Kuanzia kesho ni nondo za maana kwa kwenda mbele
That's great. Sio Kila kinachokujia kichwani ukipost jukwaani. Vingine peleka Facebook Na insta.
Hebu fikiria post kama ile unayo sema unataka kumuacha mkeo kisa hajui kukatika, je unajua ni post ya kitoto kiasi gani? Unajua thamani ya mke? Be serious bwana
 
Maalim Seif alijikaanga na mafuta yake mwenyewe
 
29e859cdcf67cca3f28f744673f23131.jpg
julias nyerere kwa ndugu zangu wazanzibar pia anajurikana km julias kaisar...
 
Alisikiliza umbeya wa kisonge. Akakubali kumfukuza
Alijutia baadae...mpaka leo ccm znz wamebaki wachumia tumbo
 
a2103303458434e8b5dd87347ec3c64d.jpg
tafuta hiki kitabu utapata majibu yko kifupi tu. maalim seif baada kufanya usaliti kwa mzee jumbe akitegemea malipo ya kupewa urais wa Zanzibar. Alivyojimwa urais ndio akajifanya mwanaharakati na kutaka kuitoa Zanzibar kwenye dhuruma ya muungano ikabidi afukunzwe CCM...
Ndio hichi kitabu kimeandikwa maneno ayo au umetunga wewe ayo. Sio vyema kupotosha kuwa muwazi.
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom