Kwanini malipo ya DSTV ni kwa $(US Dollar)

Kwanini malipo ya DSTV ni kwa $(US Dollar)

Maengo

JF-Expert Member
Joined
Jul 7, 2011
Posts
280
Reaction score
29
Nimejaribu kujiuliza kwanini malipo ya kituo cha matangazo ya television cha DSTV yanafanywa kwa dollar! Ina maana hata wao(dstv) wanalipa kodi kwa USD? Kwa kifupi ni kwamba hawa jamaa bei zao zinapanda kwa kila dakika ipitayo! Pamoja na kwamba dollar huwa inashuka lakini kushuka kwake huwa ni kidogo sana ukilinganisha na jinsi inavyopanda! Hivi haiwezekani haya malipo yakafanywa kwa TZS?<br />
<br />
<br />
nawasilisha....!
 
Nimejaribu kujiuliza kwanini malipo ya kituo cha matangazo ya television cha DSTV yanafanywa kwa dollar! Ina maana hata wao(dstv) wanalipa kodi kwa USD? Kwa kifupi ni kwamba hawa jamaa bei zao zinapanda kwa kila dakika ipitayo! Pamoja na kwamba dollar huwa inashuka lakini kushuka kwake huwa ni kidogo sana ukilinganisha na jinsi inavyopanda! Hivi haiwezekani haya malipo yakafanywa kwa TZS?<br />
<br />
<br />
nawasilisha....!

Hata mimi naamini hiki ni kitu kibaya sana katika uchumi...Nchi walau kidogo nilizotembelea, sijaona hata moja ambapo wanatumia currency zaidi ya moja...Hata Kenya ni wakali katika hili....

Huu ni ulegelege mwingine na si kwa hawa DSTV tu bali mashirika mengi sana yanatunyanyasa kwa kutumia pesa za kigeni...Jaribu kwenda kwenye mashirika ya ndege utaona mwenyewe!!

Ila kama tungekuwa na serikali imara (siyo legelege au rojo rojo), hili ni suala rahisi sana kwani linahitaji kuwa wakali katika kutekeleza sheria zetu!!
 
Hata mimi naamini hiki ni kitu kibaya sana katika uchumi...Nchi walau kidogo nilizotembelea, sijaona hata moja ambapo wanatumia currency zaidi ya moja...Hata Kenya ni wakali katika hili....

Huu ni ulegelege mwingine na si kwa hawa DSTV tu bali mashirika mengi sana yanatunyanyasa kwa kutumia pesa za kigeni...Jaribu kwenda kwenye mashirika ya ndege utaona mwenyewe!!

Ila kama tungekuwa na serikali imara (siyo legelege au rojo rojo), hili ni suala rahisi sana kwani linahitaji kuwa wakali katika kutekeleza sheria zetu!!

Issue hapa siyo malipo ya USD au TZS , ni suala la kuruhusu makampuni mengine mengi credible yashiriki katika hii biashara.

Kwa kipindi kirefu hawa jamaa wamekuwa kama wana exclusive rights.
 
u
Nimejaribu kujiuliza kwanini malipo ya kituo cha matangazo ya television cha DSTV yanafanywa kwa dollar! Ina maana hata wao(dstv) wanalipa kodi kwa USD? Kwa kifupi ni kwamba hawa jamaa bei zao zinapanda kwa kila dakika ipitayo! Pamoja na kwamba dollar huwa inashuka lakini kushuka kwake huwa ni kidogo sana ukilinganisha na jinsi inavyopanda! Hivi haiwezekani haya malipo yakafanywa kwa TZS?
nawasilisha....!
Malipo yanafanywa kwa TZS ila wana page kwa viwango vya US $. Sio DSTV peke yao, huduma zote zitokazo nje ya nchi ikiwemo mafuta, zinatozwa bei kwa viwango vya US $. Kama utalazimishwa kutoa US $ badala ya TZS then ni makosa kisheria.
 
  • Thanks
Reactions: LAT
Mkuu kama mashirika yetu wenyewe yanatutoza dola itakuwaje kwa wageni wanao tupa huduma?
Siyo kwamba na wa support Dstv kututoza kwa dollar, ila na jaribu kuzingatia mfano mmoja wa Mamlaka ya Bandari (TPA) wanatoza kwa Dollar huduma zao wageni wataachaje kututoza kwa Dollar?
 
pia hata pale blue pearl hotel nao wanatoza kwa usd
 
Back
Top Bottom