Kwanini hawa wana pesa sana lakini hawajasoma?

Kwanini hawa wana pesa sana lakini hawajasoma?

Beira Boy

JF-Expert Member
Joined
Aug 7, 2016
Posts
24,930
Reaction score
44,935
Kwanini watu hawa wana pesa nyingi sana wakati hata shule hawajaenda pesa hizi wanazitoa wapi? Kwa mfano mabasi yote ya Mwanza Bukoba ni yao ukitoa machache ya waarabu. Mabasi yote ya mwanza Mbeya ni yao na hawajaenda hata shule wanatoa wapi pesa hizo. Wanapata wapi hela za kujenga maghorofa na kumiliki mitaa iliyojaa maghorofa mfano mzuri kwa mkoa wa Mwanza kuna mzee Shinyanga anamiliki mtaa wa uhuru uliojaa maghorofa yake pekee.

Wanatoa wapi ujanja wa kumiliki hospitali zao binafisi mfano Makoye hospitali wakati hata shule hajaenda. Wako wengi sana ngoja nikutajie wachache uweze kunambia wanatoa wapi pesa hizo, John Bina, Ncheye, King msukuma, Midimu, Luhuye, Batco, Super samy, Super shemu, Katagi expres, Masaba, Njiwa pori, Ndege sera bila kumusahau bwana mdogo Frester naye siku hizi ni hatari ni moto mwingine ule hata kuna yule dogo anayemiliki kumbi za harusi pale Sinza kwa Remy karibu na Mori ndo hao hao kumbi hizo zinaitwa Kwalalumpa hao nimekujia wachache tena ambao hawajasoma bado Kariakoo nako wamejaa.

Swali wanapataje pesa hizo?
 
Born to hustle na kujua kuzungusha hela
Kuna mtu hata akifanya dili zake akunga unga akapata let say 15 mil anakimbilia kununua gari ya kulia bata

Wakat mwingine nitaendelea kuzungusha hela, baada ya miaka kadhaa si ajabu mimi nikawa na ml150 lakini yy akawa na kagar kake kameshapitwa na wakat na kipato chake kua vlevle.
 
1. Wavuvu. Samaki wana pesa ile mbya. Wengi utajir wamepata ziwani.

2.migodi ya madini. Gold na diamond ni madini yanayoongoza katika soko la dunia ila yanapatkana mikoa waliopo wasukuma hapa tanzania ukitoa kule Arusha

3. Biashara. Wasukuma wanawafatia wachaga kwa kufanya biashara hasa za maduka ya jumla na nafaka.

4. Kilimo. Hasa pamba, mchele na mahind ndyo yamewatajirisha weng wasukuma.
Kuna tajir mmoja msukuma anaexploit wasukuma wenzie. Yeye hununua nafaka kipindi cha mavuno kwa bei ya chini na kutunza kwenye godown zake. Huuza pale bei zinapopanda. Kwa mfano mwaka jana mwezi wa nne alinunua zaidi ya gunia 8000 za mahnd kwa bei chin ya 40000. Sasa anauza gunia kwa 100000. Yani 60% profit.

5. Ufugaji wa ngombe. Wasukuma wanajitahid kufuga ngombe kibiashara. Sio kama wamasai anamiliki ngombe elf 10 ila analia njaa na anaishi kwenye nyumba iliyoezekwa kwa nyasi.

6. Utapeli na ujanjaujanja i.e Bashite.

Ivyo vyote apo juu. Mtu anayejidai amesoma hawezi kufanya. Wenyewe walisoma wakae ofisini kwenye kiti kinachozunguka huku akisubiri mafao ya uzeeni.
 
Umesahau watu wengi waliofanikiwa sana na kua matajiri wameanzia chini sana,,hii ni kwa ulimwengun kote,,na ni watu ambao hawana sana vyeti vingi,,,

Hawa wamefanikiwa kwa sababu wamejitambua na kuipata barabara elimu ya msingi wa maisha ambayo haipatikan shule...

Na mwisho usisahau kuna wanaomiliki utajiri na kuna waliofanikiwa maisha,usiwachanganye hawa maana ni watu wawili tofauti kbsa
 
Ncheye kumbe Yuko mbali hivi,hongera kwake,Ni vijana wake au Ncheye mwenyewe?
 
Back
Top Bottom