Kwani Kodi za Kuagiza Magari zimeshuka?

Kwani Kodi za Kuagiza Magari zimeshuka?

Clack-Sniper

Member
Joined
May 16, 2025
Posts
39
Reaction score
75
Wataalamu naomba kuuliza kwani gharama za Kodi kwsnye kuagiza Gari zimeshuka au. Maana nimezoeaga kuona ghadama za kodi ni sawa sawa na Bei ya Gari kuagizia. Ila sahizi naona ni tofauti iko Chini

Kodi zimeshuka?

Screenshot_20251228_221559_Chrome.jpg
 
Kodi haijashuka kwa badhi ya Gari hasa Truck mfano ambazo tulikua tunalipa 18m mpaka 22m sasa hivi ni 28m Scania horse ya 2003 mpaka 2008,
Scania G 460 na R ya 2015 kodi yake ilikua 30m kwa calculator hii inaenda 35m mpaka 39m itategemeana na dollar ipoje siku hiyo.
Scania P series za 2019 zilikua 45m sasa hivi zinalipiwa 51m zipo gari ukiangalia utaona kodi haijaongezeka ila nyingi kodi ipo bado juu..
 
Kodi haijashuka kwa badhi ya Gari hasa Truck mfano ambazo tulikua tunalipa 18m mpaka 22m sasa hivi ni 28m Scania horse ya 2003 mpaka 2008,
Scania G 460 na R ya 2015 kodi yake ilikua 30m kwa calculator hii inaenda 35m mpaka 39m itategemeana na dollar ipoje siku hiyo.
Scania P series za 2019 zilikua 45m sasa hivi zinalipiwa 51m zipo gari ukiangalia utaona kodi haijaongezeka ila nyingi kodi ipo bado juu..
Okay Labda ni kwa baadhi ya Gari. Nilikuwa naangalia hizi Gari ndogo ndio naona kama Kodi imeshuka. Kama hii gari bei yake ni 15M ila kodi yake ni kama 8.xxM tofauti na mwanzo kodi ingekuwa 15M pia

Used Toyota Premio 2005 (128,000 km) - TCV (formerly Trade Car View)
 
Okay Labda ni kwa baadhi ya Gari. Nilikuwa naangalia hizi Gari ndogo ndio naona kama Kodi imeshuka. Kama hii gari bei yake ni 15M ila kodi yake ni kama 8.xxM tofauti na mwanzo kodi ingekuwa 15M pia

Used Toyota Premio 2005 (128,000 km) - TCV (formerly Trade Car View)
Hapana haipo hivyo na haijawahi kuwa hivyo kwa sababu mwanzo upi Premio ya 2005 ifike kwa 30m jumla kodi kwa gari ndogo ni hizo hizo mpaka 18m kutengemeana na model yake na mwaka wake kwenye calculator ya TRA tumia model kujua kodi halisi na hii wanaingiza chesesi namba ingawaje huku wanatumia mwaka tu ingawaje kwa baadhi ya gari ambazo model zipo chache kodi itakua hiyo hiyo uliyoangalia..
 
Hapana haipo hivyo na haijawahi kuwa hivyo kwa sababu mwanzo upi Premio ya 2005 ifike kwa 30m jumla kodi kwa gari ndogo ni hizo hizo mpaka 18m kutengemeana na model yake na mwaka wake kwenye calculator ya TRA tumia model kujua kodi halisi na hii wanaingiza chesesi namba ingawaje huku wanatumia mwaka tu ingawaje kwa baadhi ya gari ambazo model zipo chache kodi itakua hiyo hiyo uliyoangalia..
Kuna kipindi ilikuwa hivyo ila ilikuwa ike TRA calculator ya zamani. Siku hizi naona wamebadilisha mfumo unavyoonekana ndio nikawa nashangaa.

Kipindi fulani ilikuwa ukiagiza gari gharama za kodi ni sawa jumala na bei ya Gari kufika Dar
 
Back
Top Bottom