Kwa website hizi kazi bado ipo


G

geek

Member
Joined
Feb 12, 2009
Messages
85
Likes
2
Points
0
G

geek

Member
Joined Feb 12, 2009
85 2 0
Nimeangalia kwa karibu website za media organisations za Tanzania, pattern inayojitokeza ni kwamba pamoja na kuwa na poor editorial content, lakini pia kuna kila dalili za shody designs na dodgy optimisation.

Mathalan, siku hizi feeds ni sehemu muhimu ya website inayofanya regular updates (atom + rss feeds, etc - inakuwezesha kupata story the moment inakuwa published bila hata kwenda website husika). Katika top 5 wesbites za news Tanzania, hakuna hata moja inayotumia feeds au live bookmarks.

Nenda ippmedia, dailynews, mwananchi, raiamwema na mengineyo - utakuta hawafanyi mambo hayo ambayo kwa website ya kisasa ni muhimu sana.

Ipp kwa mfano, hawajui search engine optimisation, story zao hazina individual links - ukifungua kila story default url ni ippmedia.com.

Katika kuonyesha ubunifu, jamaa wa globalpublisherstz wanatumia feeds na features nyingine zinazofanya wawe bora kuliko serious news providers.

Hizi sites zinatumia templates ambazo wameshindwa kufanya customisations ku-improve display + navigation.

Mchanganyiko wa text + picha ni ovyo, broken links, ni mambo tunayaona kila siku.

Swali: Ni kukosa ubunifu? Au website haziwapi faida kiuchumi kiasi hawaoni sababu ya ku-improve? Au ni ukosefu wa leadership katika organisations husika?

Jamani kuna mambo magumu kifedha na kiteknolojia, lakini hata haya tunashindwa?
 
Yona F. Maro

Yona F. Maro

R I P
Joined
Nov 2, 2006
Messages
4,235
Likes
52
Points
0
Yona F. Maro

Yona F. Maro

R I P
Joined Nov 2, 2006
4,235 52 0
Una maanisha nini unavyosema Globalpublishers wamejitahidi kuliko Serious news Publishers Tafadhali rekebisha msemo wako
 
Sumbalawinyo

Sumbalawinyo

JF-Expert Member
Joined
Sep 22, 2009
Messages
1,285
Likes
26
Points
0
Sumbalawinyo

Sumbalawinyo

JF-Expert Member
Joined Sep 22, 2009
1,285 26 0
Una maanisha nini unavyosema Globalpublishers wamejitahidi kuliko Serious news Publishers Tafadhali rekebisha msemo wako
Jiulize ni nani designer wa website ya shigongo, huenda kuna watu wako kibiashara zaidi.
 
Yona F. Maro

Yona F. Maro

R I P
Joined
Nov 2, 2006
Messages
4,235
Likes
52
Points
0
Yona F. Maro

Yona F. Maro

R I P
Joined Nov 2, 2006
4,235 52 0
Ni Metagraphics wako pale millenium towers
 
Janjaweed

Janjaweed

JF-Expert Member
Joined
Jan 20, 2010
Messages
9,853
Likes
1,264
Points
280
Janjaweed

Janjaweed

JF-Expert Member
Joined Jan 20, 2010
9,853 1,264 280
Una maanisha nini unavyosema Globalpublishers wamejitahidi kuliko Serious news Publishers Tafadhali rekebisha msemo wako
labda huyo geek ni wa metagraphic
 
Chimunguru

Chimunguru

JF-Expert Member
Joined
May 3, 2009
Messages
10,379
Likes
1,303
Points
280
Chimunguru

Chimunguru

JF-Expert Member
Joined May 3, 2009
10,379 1,303 280
Anatafuta dili la kazi huyoo
 
B

blackpepper

JF-Expert Member
Joined
Jan 19, 2010
Messages
382
Likes
2
Points
33
B

blackpepper

JF-Expert Member
Joined Jan 19, 2010
382 2 33
tupe CV yako naweza kukuajiri
 
Mentor

Mentor

JF-Expert Member
Joined
Oct 14, 2008
Messages
19,936
Likes
10,928
Points
280
Mentor

Mentor

JF-Expert Member
Joined Oct 14, 2008
19,936 10,928 280
Wabongo mbona tuko hivi kukosoana bila kujengan!?? Jamaa katoa mchango wake japo kwa machungu; na ni jambo ambalo hata sisi tunalijua ni ukweli websites zimechapa! tutoe michango yetu kwani baadhi ya wahusika wako humu jamvini!
Au tuseme ndo nyie wahusika sasa mmekerwa na maoni yake...!??
Tubadilike!
 
Kivumah

Kivumah

JF-Expert Member
Joined
Jan 7, 2008
Messages
2,423
Likes
72
Points
145
Kivumah

Kivumah

JF-Expert Member
Joined Jan 7, 2008
2,423 72 145
nakuunga mkono ebbynature. tubadilike watanzania,sio kukosoa tu kila kitu hasa kwa mambo ya kitaalam kama haya yanayowekwa jamvini na wanajamii wenzetu
 
Yona F. Maro

Yona F. Maro

R I P
Joined
Nov 2, 2006
Messages
4,235
Likes
52
Points
0
Yona F. Maro

Yona F. Maro

R I P
Joined Nov 2, 2006
4,235 52 0
Aanze yeye mwenyewe kwanza kwa kulalamika bila suluhisho pamoja na kutoa kauli chafu alivyoandika globalpublishers habari zao sio serious unataka nani asome akubaliane na kauli kama hizo
 
Masikini_Jeuri

Masikini_Jeuri

JF-Expert Member
Joined
Jan 19, 2010
Messages
6,803
Likes
380
Points
180
Masikini_Jeuri

Masikini_Jeuri

JF-Expert Member
Joined Jan 19, 2010
6,803 380 180
Nimeangalia kwa karibu website za media organisations za Tanzania, pattern inayojitokeza ni kwamba pamoja na kuwa na poor editorial content, lakini pia kuna kila dalili za shody designs na dodgy optimisation.
WE are not serious; thats all!:rolleyes:
 
Masikini_Jeuri

Masikini_Jeuri

JF-Expert Member
Joined
Jan 19, 2010
Messages
6,803
Likes
380
Points
180
Masikini_Jeuri

Masikini_Jeuri

JF-Expert Member
Joined Jan 19, 2010
6,803 380 180
Sio websites za media houses tu hata institutions; tembelea website ya polisi sasa ivi utatamani kulia; Nakuambia hiyo hiyo ndo Info point ya jeshi letu katika cyber world sasa linganisha yetu ya kitaifa na ile LAPD ama NYPD amabzo ni za kimkoa; na ndivyo angalau tulipaswa kuanzia! Unajiuliza kama utaalamu umetumika vilivyoa ama ni deal mtu alipewa ili bajeti itumike!
 
G

geek

Member
Joined
Feb 12, 2009
Messages
85
Likes
2
Points
0
G

geek

Member
Joined Feb 12, 2009
85 2 0
Una maanisha nini unavyosema Globalpublishers wamejitahidi kuliko Serious news Publishers Tafadhali rekebisha msemo wako
Huwezi kuweka league moja globalpublishers ambao content yao ni tabloidish ukawalinganisha na DailyNews + Ippmedia + Mwananchi ambao wanaandika serious stories. Hivyo ndiyo tunavyo-categorise news outlets, no offence, sorry nilitumia technical language.

Ni kama Shy ukasema "backend" kuelezea maswala ya kompyuta, kuna watu watadhani umetukana. Lakini tusipoteze mwelekeo wa mjadala, website za news hapa Bongo ni ovyo.
 
Geza Ulole

Geza Ulole

JF-Expert Member
Joined
Oct 31, 2009
Messages
17,035
Likes
9,550
Points
280
Geza Ulole

Geza Ulole

JF-Expert Member
Joined Oct 31, 2009
17,035 9,550 280
Nimeangalia kwa karibu website za media organisations za Tanzania, pattern inayojitokeza ni kwamba pamoja na kuwa na poor editorial content, lakini pia kuna kila dalili za shody designs na dodgy optimisation.

Mathalan, siku hizi feeds ni sehemu muhimu ya website inayofanya regular updates (atom + rss feeds, etc - inakuwezesha kupata story the moment inakuwa published bila hata kwenda website husika). Katika top 5 wesbites za news Tanzania, hakuna hata moja inayotumia feeds au live bookmarks.

Nenda ippmedia, dailynews, mwananchi, raiamwema na mengineyo - utakuta hawafanyi mambo hayo ambayo kwa website ya kisasa ni muhimu sana.

Ipp kwa mfano, hawajui search engine optimisation, story zao hazina individual links - ukifungua kila story default url ni ippmedia.com.

Katika kuonyesha ubunifu, jamaa wa globalpublisherstz wanatumia feeds na features nyingine zinazofanya wawe bora kuliko serious news providers.

Hizi sites zinatumia templates ambazo wameshindwa kufanya customisations ku-improve display + navigation.

Mchanganyiko wa text + picha ni ovyo, broken links, ni mambo tunayaona kila siku.

Swali: Ni kukosa ubunifu? Au website haziwapi faida kiuchumi kiasi hawaoni sababu ya ku-improve? Au ni ukosefu wa leadership katika organisations husika?

Jamani kuna mambo magumu kifedha na kiteknolojia, lakini hata haya tunashindwa?
website hazilipi kaka! huendeshwa na matangzo, angalia ippmedia utaona nafasi za kutangaza kibao ila hawajui wanavyozi-modernize ndo zitavuta wateja! Waache wazubae the citizen are about to change theirs watazomba wateja wote!!
 

Forum statistics

Threads 1,251,854
Members 481,915
Posts 29,787,816