Kwa wanaume wenzangu walio kwenye ndoa

Kwa wanaume wenzangu walio kwenye ndoa

Mangi flani hivi

JF-Expert Member
Joined
Jan 2, 2016
Posts
2,026
Reaction score
3,113
Ambonyi,

Waungwana, naomba nawaambie nilichofikia Kama maamuzi baada ya kukusanya taarifa kutoka kwenye ndoa kadhaa za ndugu Jamaa na marafiki zangu.
Wakulu, na haswa wanaume wenzangu Ikitokea ukapata changamoto ya kindoa, Kabla hujafikia kukaa kwenye kikao cha kifamilia, tafadhali tafuta namna ya kuyamaliza haya mambo nyumbani... Ukiwa na Mkeo, na watu kadhaa ambao unawamudu.. Vinginevyo yatakayokukuta Huko kikaoni usijesema sikukwambia. Haya ndio niliyoyapata kwenye vikao vichache vya ndoa nilivyoshiriki:

Mwaka Jana nikiwa mjini Jamaa akamtuhumu Mke wake kuwa ana mwanaume mwingine ila ushahidi hajaukamilisha vizuri. Kwa ukilaza wake aka force kikao na mashangazi na Wazazi wake ( mume). Mwanamke akamwambia acha haya mambo tuyaongee hapa home yakishindikana tuyapeleke mbele, huyu jamangu akasema na vingereza vingi Mara enough is enough Sijui nin.. Tunaenda kwa wazee.. Akamsomba mke wake mpaka kwa wazee wake. Kufika mbwanga akaanza kuyamwaga mwanamke akaona isiwe tabu alipoulizwa unasemaje kuhusu hizi tuhuma akajibu huku ameinama chini na vimachozi vya kinaa,.. Akauliza nijibu hapa hapa au nitoke pembeni na mama.... Jamaa likaropoka HAPA HAPA..kwa sauti ya kisukuma... Binti akainuka akasema Wazazi wangu Mimi ni mvumilivu sana, huu ni mwaka sasa mwenzangu hata hanigusi popote nalala nae Kama dada yake na wala haisimami jamani tusaidieni. Weeeeeeeee!!!! Ngosha macho yakamtoka pale akawaambia mashangazi zake "INASIMAMA KABISAAAA " Shangazi zake wakamwambia acha ujinga unataka ukalale na sisi ndo tujue kuwa unasimamisha...tangu siku hiyo, hata Jamaa akipigwa vibao na Mke wake hataki vikao. Noma kweli...


Sasa hii ni ya Jana:
Hapa nilipo nikaitwa na wazee kadhaa na wamama tukasuluhishe ndoa ya Jamaa Kama inakaribia kumwagika hivi. Kati ya wasuluhishi alikuwepo mama mkubwa wa jamangu. Kila Jamaa akiongea binti anatabasamu kwa dharau, ilipofika wasaa wa kujibu mapigo akasema mama mkubwa na wamama wengine nawaomba kidogo huku nyuma... Baada ya dk5 wanarudi du mama mkubwa anatengeneza kanga Mara anatema mate chini,... Akamuuliza Jamaa hizo tabia umeanza lini??? Jamaa macho yanamtoka. Mama mkubwa akashindwa kujizuia akmrushia kibao Jamaa... Akauliza kuna nini?? Mama mkubwa na wale wamama wengine wakayamwaga. Binti kumbe kawaambia Jamaa analazimishaga 0713. Na binti hataki na ndo sababu Jamaa kushitaki kuwa haeshimiwi. Akaulizwa ni kweli??? Akasema muongo huyu akaambiwa sisi tutajuaje??? Dah, baada ya pale tukatoka na mshikaji na wazee kadhaa... Wazee wakasema msipende vikao jamani. Mjue hawa wenzenu wanatuleteaga vitenge huku so wewe utaonekana kiazi tu hata Kama ni uongo...

Wazee wenzangu,...acheni vikao na hawa wake zetu. Tu jitahidi kuyamaliza hata kwa nguvu za dola.
 
Aiseeh..nimecheka hapo kwa sauti ya kisukuma hapa hapa [emoji23][emoji23][emoji23][emoji23][emoji23]
 
Hivyo vikao huwa ni kujichoresha tuu, wao wakigombana hukaa vikao? Wala hutakaa usikie ugomvi wao, ila wale wasiojielewa kutwa kuita wazee wasikilize upuuzi wenu
 
Hahahahahahaaaaaa! Mkuu umenikumbusha mbali sana

Hivi hivi vikao vya usuluhishi!
Familia moja tukawasuluhisha sanaaaaa lakni mwanaume kakazana na wazazi wawepo kwenye usuluhishi!

Mwanamke akamsihi sana kwa kupiga na magoti, mwanaume akasema nitakusamehe endapo utaomba msamaha mbele ya wazazi tena wapande zote mbili, basi binti akasema hamna shida waite.

Wazazi wakaitwa, washenga, akaenda mbali zaid kawaita hadi wachungaji (utadhani kamfuma mkewe na mwanaume kitandan)

Mwanaume akajieleza weeeeeeeee! Na mambo ambayo ni ya kawaida tu sio ya vikao akayaweka hapo (ki ukweli kama mzazi hasa mama aliona ni kama yeye ndo anavuliwa nguo, alilia sana yule mama wa binti)

Basi mpira ukarudi kwa binti, (naona ndani ya akili yake alisema liwalo na liwe ) binti wa watu akaanza kwa busara kabisa, akamwomba msamaha mmewe, kwa magoti akamfuata mchungaji kampigia magoti,
Vivo hivo kwa wazazi wote, tena huku analia sana hasa alimpomfika mamake ( ilikuwa kama msiba)

Akasema kabla hamjaondoka naombamtusaidie mambo kadhaa,

Binti alitiririka,
Kuanzia mambo ya jikoni, sebleni hadi chumbani!

Akasema hapa mnapo niona mme wangu ili anitimizie haja zangu chumbani natakiwa nimuingizie kidole mku****i ndo mzee anastuka na akinipanda hata jogoo anatumia mda mwingi kwa tetea wake hata sielewegi hizi mimba sijui ni mtakatifu kama bikira maria, maana sijawahi kuusikia uanaume wake! Ila nipo hapa maana najua nilifanyika mwanamke kwaajili yake ili nichukuliane naye!

Na mengine lundooooo! kiufupi binti alivoona mwanaume kamwaga mboga, yeye aliamua kumwaga ugali, mahindi yaliyokuwepo ndani akayatia sumu msisage, ya shambani kaenda kuyafyeka na shamba kauza! Hahahahahahaaaaaa

Kibao kikamgeukia mwanaume, wazazi wa binti maskin hawakuongea chochote mtoto wao alivyomaliza kuongea wakaomba kuaga, wakambelelezwa lakin wakaondoka! Ngoma ilibaki uku nyuma,

Lakn tunamshukuru Mungu wanaishi ila mwanaume hana raha kabisaaaa hasa wanapokuwepo ndugu wa mwanamke!

Jaman kunapokuwa na misunderstanding hebu kaeni malizeni wenyewe achaneni na vikao vikao!

Ukiuliza kosa!
MWANAUME ALIKUTA SMS ZA STAFF MWENZIE NA BI DADA ZA MITONGOZO, (hapo ni mtongozo sio wamekubaliana) MWANAMKE AKASEMA NI KWELI HUYO STAFF ANAFANYA HIVO LAKIN YEYE ALISHAMKATALIA,

SASA MUME KAKOMAA KAMA NDO IVO ACHA KAZI, BINTI AKASEMA NAACHAJE KAZI KWAAJILI YA MPUUZI AMBAYE MIMI SIKO INTERESTED NAYE, KIKUBWA NI MSIMAMO WANGU KWANI HUKO NYUMBANI AU KWENYE BIASHARA NDO SITATONGOZWAA (mume kakomaa vikao) hayaaaa shauri yenu

(Mnisamehe nimewachosha) mweeeee
 
Hivyo vikao huwa ni kujichoresha tuu, wao wakigombana hukaa vikao? Wala hutakaa usikie ugomvi wao, ila wale wasiojielewa kutwa kuita wazee wasikilize upuuzi wenu
Kweli kabisa
 
Hahahahahahaaaaaa! Mkuu umenikumbusha mbali sana

Hivi hivi vikao vya usuluhishi!
Familia moja tukawasuluhisha sanaaaaa lakni mwanaume kakazana na wazazi wawepo kwenye usuluhishi!

Mwanamke akamsihi sana kwa kupiga na magoti, mwanaume akasema nitakusamehe endapo utaomba msamaha mbele ya wazazi tena wapande zote mbili, basi binti akasema hamna shida waite.

Wazazi wakaitwa, washenga, akaenda mbali zaid kawaita hadi wachungaji (utadhani kamfuma mkewe na mwanaume kitandan)

Mwanaume akajieleza weeeeeeeee! Na mambo ambayo ni ya kawaida tu sio ya vikao akayaweka hapo (ki ukweli kama mzazi hasa mama aliona ni kama yeye ndo anavuliwa nguo, alilia sana yule mama wa binti)

Basi mpira ukarudi kwa binti, (naona ndani ya akili yake alisema liwalo na liwe ) binti wa watu akaanza kwa busara kabisa, akamwomba msamaha mmewe, kwa magoti akamfuata mchungaji kampigia magoti,
Vivo hivo kwa wazazi wote, tena huku analia sana hasa alimpomfika mamake ( ilikuwa kama msiba)

Akasema kabla hamjaondoka naombamtusaidie mambo kadhaa,

Binti alitiririka,
Kuanzia mambo ya jikoni, sebleni hadi chumbani!

Akasema hapa mnapo niona mme wangu ili anitimizie haja zangu chumbani natakiwa nimuingizie kidole mku****i ndo mzee anastuka na akinipanda hata jogoo anatumia mda mwingi kwa tetea wake hata sielewegi hizi mimba sijui ni mtakatifu kama bikira maria, maana sijawahi kuusikia uanaume wake! Ila nipo hapa maana najua nilifanyika mwanamke kwaajili yake ili nichukuliane naye!

Na mengine lundooooo! kiufupi binti alivoona mwanaume kamwaga mboga, yeye aliamua kumwaga ugali, mahindi yaliyokuwepo ndani akayatia sumu msisage, ya shambani kaenda kuyafyeka na shamba kauza! Hahahahahahaaaaaa

Kibao kikamgeukia mwanaume, wazazi wa binti maskin hawakuongea chochote mtoto wao alivyomaliza kuongea wakaomba kuaga, wakambelelezwa lakin wakaondoka! Ngoma ilibaki uku nyuma,

Lakn tunamshukuru Mungu wanaishi ila mwanaume hana raha kabisaaaa hasa wanapokuwepo ndugu wa mwanamke!

Jaman kunapokuwa na misunderstanding hebu kaeni malizeni wenyewe achaneni na vikao vikao!

Ukiuliza kosa!
MWANAUME ALIKUTA SMS ZA STAFF MWENZIE NA BI DADA ZA MITONGOZO, (hapo ni mtongozo sio wamekubaliana) MWANAMKE AKASEMA NI KWELI HUYO STAFF ANAFANYA HIVO LAKIN YEYE ALISHAMKATALIA,

SASA MUME KAKOMAA KAMA NDO IVO ACHA KAZI, BINTI AKASEMA NAACHAJE KAZI KWAAJILI YA MPUUZI AMBAYE MIMI SIKO INTERESTED NAYE, KIKUBWA NI MSIMAMO WANGU KWANI HUKO NYUMBANI AU KWENYE BIASHARA NDO SITATONGOZWAA (mume kakomaa vikao) hayaaaa shauri yenu

(Mnisamehe nimewachosha) mweeeee
Hahahhhhh
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom