Kwa nini jamii inayokuzunguka wewe ni masikini?

Kwa nini jamii inayokuzunguka wewe ni masikini?

Mkuu, kinadharia ndivyo inavyoelezeka, uhalisia ni mpaka uwe umepitia magumu hayo kisha uchomoke ndo unaweza sema lolote.

Unapata kipato cha sh 7,000 kwa siku, kabla ya chakula, nauli etc. Hapo, ni saa 1 asbh mpaka saa 12 jioni; anajiongeza vipi huyu na yuko mjini Dar, ana mke na mtoto mmoja, amepanga!
  • Hana muda wa kujaribu ila kulisha na kuilinda familia kila siku
  • Umri ulishaenda, huwezi sema kwanini ana familia
  • Tsh 7000 kwa siku, unaweka akiba ngapi?

Assume, kima cha chini ni tsh 500k, wastani wa sh 16,000 kwa siku, hawa bila viposho posho na wizi wa hapa na pale, nanga haipai...sasa wa 7k kwa siku anatoboaje?
  • Mkuu, kumbuka, kadiri ujira unavyokuwa mdogo ndivyo masaa ya kazi yanavyobana kwa kazi za shuruti.
  • Huyu mtu, hawezi kupewa mkopo wa 15m na taasisi za kifedha
  • Nchi yetu tunategemea zaidi cash tofauti na nchi nyingi...unakopa cash, ndo ulipe gari kisha wanakukata monthly, hakuna hata grace period kwa vimikopo hivi.
  • Elimu unaongeza wakati gani? Walioko serikalini tu wa kiwango hicho cha mshahara ndo wanayo nafasi ya kuongeza elimu na hapo ni kwa tabu sana akifikiria masuhuli yanakata. Zaidi, qualification za wao kuajiriwa, ni kwasababu wamekosa vigezo vya kuendelea na elimu ya juu, wafanyaje sasa, waende veta?
  • Angalia uaskari, wanachukua kuanzia pointi 28 kuendelea kwa hawa wasiokuwa na majukumu ya kufikiri...na vyuo hamtaki hizo pointi, afanyaje?

Kwa hali ya umasikini wa nchi, huwezi kuwa Mfanyakazi, Mfanyabiashara na Mkulima kwa pamoja, haiwezekani asilani ISIPOKUWA tu kama una nafasi ya wizi, ufisadi n.k
  • Wengi wafanyakazi wanadanganya kufanya biashara kwakuwa wana-inject pesa zisizowekeka benki kutoka kwenye ajira zao, siku wakipigwa chini, unaona na biashara zinayumba na nyingine kufa kabisa.
  • Wafanyabiashara 100% wanaofanikiwa pakubwa ni wale wakwepa kodi pakubwa na biashara za nyuma ya pazia...
You've made things very impossible on behalf of other lost souls!! Wengine tumewezaje katika mazingira hayohayo na wao kwa nini uwafanyie uwakili wa kujibweteka? They've to have some trials as much as they can do!
 
Wewe katika huo mtaa, kata, jimbo n.k ndio umeendelea;- kwako kuzuri, watoto wako wanasoma vizuri, mnakula vizuri, unatembelea usafiri mzuri, unasafiri sana nje n.k ila kwa majirani zako au jamii yako wana maendeleo duni, wakati mwingine ata kula yao ni ya shida; unahisi tatizo ni nini?

Ni ubinafsi wetu au hatutaki na wao wendelee wawe na maisha mazuri kama sisi?

Kwa mtazamo wako, unahisi tatizo ni nini?

Na nini kifanyike ili wao pia wawe na maisha mazuri, mazingira mazuri n.k?​
Jamii inayonizunguka Mimi ni masikini lakini Mimi ni tajiri
 
Wewe katika huo mtaa, kata, jimbo n.k ndio umeendelea;- kwako kuzuri, watoto wako wanasoma vizuri, mnakula vizuri, unatembelea usafiri mzuri, unasafiri sana nje n.k ila kwa majirani zako au jamii yako wana maendeleo duni, wakati mwingine ata kula yao ni ya shida; unahisi tatizo ni nini?

Ni ubinafsi wetu au hatutaki na wao wendelee wawe na maisha mazuri kama sisi?

Kwa mtazamo wako, unahisi tatizo ni nini?

Na nini kifanyike ili wao pia wawe na maisha mazuri, mazingira mazuri n.k?​
Nilikuwa nafanya mazoezi ya kutembea hapa mtaani kwangu nikawa naangalia ma Porsche yaliyopaki, nimekutana na Cayenne, Macan (2), Macan S, 911 Carrera.

Hizo Porsches tu bado sijafika kwenye Benzes, Beemers, Teslas, etc.

Huku kwangu sina tatizo hilo.
 
Nilikuwa nafanya mazoezi ya kutembea hapa mtaani kwangu nikawa naangalia ma Porsche yaliyopaki, nimekutana na Cayenne, Macan (2), Macan S, 911 Carrera.

Hizo Porsches tu bado sijafika kwenye Benzes, Beemers, Teslas, etc.

Huku kwangu sina tatizo hilo.
Wametumia njia zipi, katika kutokomeza umasikini kwenye hilo jimbo?
 
Wametumia njia zipi, katika kutokomeza umasikini kwenye hilo jimbo?
Sijawauliza mkuu, huku hata kukutana tabu kila mtu kajifungia kwake.

Lakini haya mambo mengine yanaendana na uchumi wa nchi Marekani hivyo si vitu vya ajabu.

Kama mimi mimuhamiaji tu nimepaki Mercedes Benz GLE 450 na BMW X5 hapo nje wao wazawa wanajua mingo siku nyingi, wengine wana hela za urithi na networks ndefu watashindwa vipi?
 
Nini kifanyike katika kumsaidia mtu kama huyu?
Ukuzwaji wa uchumi jumuishi mkuu...kuwa na matajiri kama kina Lugumi, kuna paralyze uwezo wa ujumla, ukiangalia wengi wanaosumbua huko mitaani ni mtindo wa kina Lugumi...huu ni mfano, sina kijicho na mtu wenu.

Tuliwahi sikia watu wanaficha fedha nje, tumesikia jinsi gani watu wananunua majumba Dubai, tumesikia jinsi gani wanasiasa na watumishi wa umma wanavyoweka fedha zao kwenye ardhi, majumba na hizi bonds za serikali kuficha wizi wao, sasa tuchukulie mfano mmoja tu;
  • Inasemekana mtumishi mmoja wa serikali miaka ile ya Msoga, alikutwa na trilioni 3 shilingi kazihifadhi Bondeni.
  • By that time, budget ya nchi haikuwahi kufika trilioni 20 kwa mwaka na bado haikuwa inakamilishwa kwa mwaka.
  • Huyu ni mtumishi wa umma, mwenye mshahara wa chini ya sh 5m kwa mwezi, anayetumikia ajira 9hrs a day, 23day a month, anawezaje kuzalisha kiwango hicho cha pesa?
  • Na kama ni kiwango anachoweza kuzalisha kwa shughuli za pembeni, kwanini aendelee na ajira isiyompa hata tzs 100m tu kwa mwaka kihalali?

Sasa, kama angewekeza hizo trilioni 3 nchini, tena nadhani dolari ilikuwa chini ya 2000; unadhani angesisimua uchumi kiasi gani?
  • Taasisi ya moyo imejengwa na kukamilishwa kwa chini ya bilioni 60 tzs, tena kwa bei ya kiserikali, unadhani angejenga ngapi za kibiashara?
  • Benjamin Mkapa, iligharimu tzs 51b, angejenga ngapi na kutoa ajira?
  • Kama ni shule au vyuo, angekuwa navyo vingapi?
  • Mitandao mitatu mikubwa ya simu TZ kwa miaka ile ilikuwa inapata turnover ya tzs 585bn kwa pamoja kwa mwaka, hii ni ⅙ ya fedha yake.
  • Dangote, unadhani amewekeza ngapi kwenye kiwanda cha cement, tzs 1.8t na kutoa ajira lukuki.
  • Bajeti za wizara nyingi kwa mwaka zilikuwa chini ya 1trilion, ya ulinzi pekee ndo ilikiwa 1.2t, Zanzibar ikiwa na bajeti ya chini ya 600b by then.

Sasa, unaona hizo fedha ni za umma, zimepigwa na fala mmoja na hazitumii sasa, kaziweka Bondeni ambapo benki ile, inazikopesha kwa watu wao ili kusisimu uchumi wa huko huku yeye akikatwa service charge ya kuhifadhi mzigo huo.

Wamelo wa namna hii wako wengi sana, tunaona na hatuna la kufanya, ila jua ndo wanadhulumu haki na nguvu za hao wanaoonekana wajinga na wasio na juhudi za kujishughulisha....

Kama serikali ikipata wazalendo na wenye maadili, kila kitu kitakuwa bora, kwa nchi masikini kama hii, maendeleo ya mtu mmoja mmoja hayana impact yeyeto hata mtu mhusika...ila maendeleo ya vitu yana impact kwa watu wengi.

Serikali zalendo;
  • Itajenga shule bora kwaajili ya wengi, sio wachache kama ilivyo sasa, mtoto wa Nchemba anasoma Fedha, ila anasisitiza watoto wa wengine kusoma bure kule kusiko hata na madawati.
  • Itajenga hospitals
  • Itaboresha miundombinu, hakuna wa kulala njiani kwenda Kigoma au Mwanza, lakini hakuna sababu ya kutembea na private vehicle kama kuna SGR-300kph, Dar - Kigoma ni 6hrs tu.
  • Umeme hautakuwa issue, mbwinde ndani mdani huko wanaangaza, wanasaga, wanahifadhi samaki n.k
  • Inapambana na magonjwa kwa kuwa na research centers, hospitals etc
  • Teknolojia inakuzwa kuendana na wakati

Mambo ambayo mtu binafsi hawezi fanya kwaajili ya wengi.

Uchumi jumuishi unajenga na serikali adilifu na zalendo...sasa kama WASIOJULIKANA tu wameshindikana, hao wenye matrilioni itakuaje?
 
Sijawauliza mkuu, huku hata kukutana tabu kila mtu kajifungia kwake.

Lakini haya mambo mengine yanaendana na uchumi wa nchi Marekani hivyo si vitu vya ajabu.

Kama mimi mimuhamiaji tu nimepaki Mercedes Benz GLE 450 na BMW X5 hapo nje wao wazawa wanajua mingo siku nyingi, wengine wana hela za urithi na networks ndefu watashindwa vipi?
Itakuwa ni juhudi za kila mmoja katika kupambana na umasikini au ni sera ya serikali katika kulifanikisha hilo?
 
You've made things very impossible on behalf of other lost souls!! Wengine tumewezaje katika mazingira hayohayo na wao kwa nini uwafanyie uwakili wa kujibweteka? They've to have some trials as much as they can do!
Exceptions zipo mkuu, swali ni kwamba, umeanzia wapi au level gani?

Kuna aliyeanza kwa kujinunulia godoro la kulala na kuna aliyeanzia kwa Iphone...wapo pia walioanza kwa mikopo ya magari moja kwa moja.

Ila yote kwa yote, kama hata boom la chuo ilikupasa utume nyumbani ili watu waishi na wengine wasome, bro, wizi na ufisadi, ukwepaji wa tozo na kodi, dhulma n.k ndo vitakunyanyua zaidi ya kawaida kwa waliowengi.

Mchakato wa CCM, haukupi mwangaza mkuu?
  • Akina Fred, walikuwa BOT, na sasa wako kugombea kuteuliwa, unadhani ni intellectuals kihiiivyo? Ndo hawa walioanza maisha kwa kununua magari n.k
  • Umezaliwa home kuna umeme, kuna magari, lazima utakuwa na njia za kupambania maisha tofauti na ambaye hata ndala hakuijua.

Angalia, wale wengi walioijua miziki ya majuu miaka ile, ndio hao walioonekana wajanja ila ni kweli walikuwa wajanja wailikuwa exposed to that priviledge?
- Msikie nature anasema, mtoto wa kota unaletea za ka Isidingo...kwamba, huyu aliyepata kuwa na access na mambo hayo unadhani njia zake zitakuwa ngumu kama yule aliyekosa kujua hata kama kuna TV duniani by then?
 
Itakuwa ni juhudi za kila mmoja katika kupambana na umasikini au ni sera ya serikali katika kulifanikisha hilo?
Ni mchanganyiko wa yote hayo.

Kuna watu wana hela za tangu enzi za utumwa.

Kuna wengine wamesaidiwa na serikali wakapeta hata kama nao wameweka jitihada zao.

Kiufupi mkono wa serikali haukosekani ingawa na jitihada binafsi zinahitajika.
 
Ukuzwaji wa uchumi jumuishi mkuu...kuwa na matajiri kama kina Lugumi, kuna paralyze uwezo wa ujumla, ukiangalia wengi wanaosumbua huko mitaani ni mtindo wa kina Lugumi...huu ni mfano, sina kijicho na mtu wenu.

Tuliwahi sikia watu wanaficha fedha nje, tumesikia jinsi gani watu wananunua majumba Dubai, tumesikia jinsi gani wanasiasa na watumishi wa umma wanavyoweka fedha zao kwenye ardhi, majumba na hizi bonds za serikali kuficha wizi wao, sasa tuchukulie mfano mmoja tu;
  • Inasemekana mtumishi mmoja wa serikali miaka ile ya Msoga, alikutwa na trilioni 3 shilingi kazihifadhi Bondeni.
  • By that time, budget ya nchi haikuwahi kufika trilioni 20 kwa mwaka na bado haikuwa inakamilishwa kwa mwaka.
  • Huyu ni mtumishi wa umma, mwenye mshahara wa chini ya sh 5m kwa mwezi, anayetumikia ajira 9hrs a day, 23day a month, anawezaje kuzalisha kiwango hicho cha pesa?
  • Na kama ni kiwango anachoweza kuzalisha kwa shughuli za pembeni, kwanini aendelee na ajira isiyompa hata tzs 100m tu kwa mwaka kihalali?

Sasa, kama angewekeza hizo trilioni 3 nchini, tena nadhani dolari ilikuwa chini ya 2000; unadhani angesisimua uchumi kiasi gani?
  • Taasisi ya moyo imejengwa na kukamilishwa kwa chini ya bilioni 60 tzs, tena kwa bei ya kiserikali, unadhani angejenga ngapi za kibiashara?
  • Benjamin Mkapa, iligharimu tzs 51b, angejenga ngapi na kutoa ajira?
  • Kama ni shule au vyuo, angekuwa navyo vingapi?
  • Mitandao mitatu mikubwa ya simu TZ kwa miaka ile ilikuwa inapata turnover ya tzs 585bn kwa pamoja kwa mwaka, hii ni ⅙ ya fedha yake.
  • Dangote, unadhani amewekeza ngapi kwenye kiwanda cha cement, tzs 1.8t na kutoa ajira lukuki.
  • Bajeti za wizara nyingi kwa mwaka zilikuwa chini ya 1trilion, ya ulinzi pekee ndo ilikiwa 1.2t, Zanzibar ikiwa na bajeti ya chini ya 600b by then.

Sasa, unaona hizo fedha ni za umma, zimepigwa na fala mmoja na hazitumii sasa, kaziweka Bondeni ambapo benki ile, inazikopesha kwa watu wao ili kusisimu uchumi wa huko huku yeye akikatwa service charge ya kuhifadhi mzigo huo.

Wamelo wa namna hii wako wengi sana, tunaona na hatuna la kufanya, ila jua ndo wanadhulumu haki na nguvu za hao wanaoonekana wajinga na wasio na juhudi za kujishughulisha....

Kama serikali ikipata wazalendo na wenye maadili, kila kitu kitakuwa bora, kwa nchi masikini kama hii, maendeleo ya mtu mmoja mmoja hayana impact yeyeto hata mtu mhusika...ila maendeleo ya vitu yana impact kwa watu wengi.

Serikali zalendo;
  • Itajenga shule bora kwaajili ya wengi, sio wachache kama ilivyo sasa, mtoto wa Nchemba anasoma Fedha, ila anasisitiza watoto wa wengine kusoma bure kule kusiko hata na madawati.
  • Itajenga hospitals
  • Itaboresha miundombinu, hakuna wa kulala njiani kwenda Kigoma au Mwanza, lakini hakuna sababu ya kutembea na private vehicle kama kuna SGR-300kph, Dar - Kigoma ni 6hrs tu.
  • Umeme hautakuwa issue, mbwinde ndani mdani huko wanaangaza, wanasaga, wanahifadhi samaki n.k
  • Inapambana na magonjwa kwa kuwa na research centers, hospitals etc
  • Teknolojia inakuzwa kuendana na wakati

Mambo ambayo mtu binafsi hawezi fanya kwaajili ya wengi.

Uchumi jumuishi unajenga na serikali adilifu na zalendo...sasa kama WASIOJULIKANA tu wameshindikana, hao wenye matrilioni itakuaje?
Hii changamoto ni kwa nchi za kiafrika tu au mpaka kwa wenzetu?
 
Back
Top Bottom