Kwa nini jamii inayokuzunguka wewe ni masikini?

Kwa nini jamii inayokuzunguka wewe ni masikini?

Nilikuwa nawaza pia, kwanini viwanda vya pesa visitengeneze pesa nyingi kila mtu apewe, anunue, ale ashibe, anunue jembe na shoka, anunue shamba alime, anunue mbegu...

Mwishowe atakayefilisika akachukue tena pesa?

Mashine zifanye kazi badala ya binadamu, kila mtu ale chakula kizuri....

Huenda wivu wa maendeleo na umaarufu ndio vinafanya yote haya yasiwezekane pale mtu 1 anataka awe zaidi ya wengine, anafanya wengine wapate mali kwa kuonja ladha zote za mateso
Aaaaha
 
Ili Nchi iendelee inahitaji Ardhi watu Siasa safi na Uongozi Bora

Wewe Kwa jicho lako la tatu na macho yako mawili ya nyama unaona Hilo lipo nchini !?

Kuna siasa safi na Uongozi Bora !?

Nakutolea mfano mdogo mnamo miaka ya 60 Hadi 2000 ilikuwa vijana wanaosoma shule ya msingi katika mkondo wa darasa Zima la ABC wanao hitimu darasa la 7 katika wanafunzi 100 walikuwa wanaofaulu ni Watano wakizidi sana wanafunzi kumi Tuchukulie Sasa katika hao waliofeli wazazi ambao walikuwa na uwezo wa kuwa endeleza watoto wao kimasomo ni Asilimia ishirini katika asilimia Mia ,


Asilimia zilizo Baki wazazi wao ni masikini Hawana uwezo wa kuwasomesha watoto wao , Je hao vijana waliobaki wote walikuwa wanaishia mitaani bila ya kuwa na skills zozote zile katika Hilo kundi ndio Kuna wengine walikuwa wanaibukia katika uvutaji bangi uteja wizi ujambazi umalaya utapeli na Kila aina ya uovu wachache wao ndio huamua kujiongeza Kwa kuwa cheap labour

Je Mimi na wewe hatuoni kuwa palikuwa na nguvu kazi kubwa ambayo Haina skills iliyokuwa inapotolea mtaani na Taifa kujikuta linapata hasara Kwa kuzalisha nguvu kazi kubwa isiyo na weledi Wala ujuzi wa aina yoyote ule ambao ungeweza kulikomboa Taifa !?

Hilo kundi nililokutajia hapo ndio kundi ambalo Leo hii ndio limekuwa wazazi Kwa generation ya Sasa , so do you think watawarithisha knowledge ipi vizazi vyao !? 🤣🤣


Umaskini Huwa unatengenezwa na sera mbovu za Taifa ,
Kwa sasa kuna sera zozote za kuufuta umasikini kwa jamii?
 
Lakini mkuu, hao ni wachache sana ukilinganisha na wengi wanaopambana ila mambo hayabadiliki....ebu fikiria wangapi wanatumia nguvu kubwa sana kama pale kwa;
  • Mo
  • EPZA mule ndani
  • hawa walinzi(Suma, SGA etc)
  • makuli wale wa kwa Bakhresa
  • wale kima cha chini serikalini
  • Askari polisi, magereza wa vyeo vya chini ya uafisa
Na kadhalika.

Hawa wanapendaji kuwa broke? Na wajishughulishaje kuwa matajiri?
Top comment 🙌
 
Wewe katika huo mtaa, kata, jimbo n.k ndio umeendelea;- kwako kuzuri, watoto wako wanasoma vizuri, mnakula vizuri, unatembelea usafiri mzuri, unasafiri sana nje n.k ila kwa majirani zako au jamii yako wana maendeleo duni, wakati mwingine ata kula yao ni ya shida; unahisi tatizo ni nini?

Ni ubinafsi wetu au hatutaki na wao wendelee wawe na maisha mazuri kama sisi?

Kwa mtazamo wako, unahisi tatizo ni nini?

Na nini kifanyike ili wao pia wawe na maisha mazuri, mazingira mazuri n.k?​
Wanyonyaji wanaowanyonya wamezidisha unyonyaji katika nyaja zote wanazojaribu kujikwamua,iwe kiuchumi kijamii,kisiasa,kiuchaguzi,kifisadi,kiuchwa ama kiuchawi yote sii tena ya gizani kwani hata wakienda kwa babu na fomu za ugombea,mtandao wa 5g upo na unafikiwa na wale wanaofikiri kuwaibia kura ama kuwapa rushwa ili wapate ushindi.
 
Hiyo idea yenyewe ikiwekwa mezani, wafanyabiashara na matajiri wakubwa watagoma
Sindio wanataka kuendelea kunyonya watu ,,

Ujinga in Africa ni mtaji Kwa wanasiasa , viongozi wa dini , wafanyabiashara na matapeli so hawawezi kukubali kuwe na sera Bora zitakazo waamsha watu Toka ktk Ujinga wanajua wao Hawato Kula vinono vizuri
 
Wanyonyaji wanaowanyonya wamezidisha unyonyaji katika nyaja zote wanazojaribu kujikwamua,iwe kiuchumi kijamii,kisiasa,kiuchaguzi,kifisadi,kiuchwa ama kiuchawi yote sii tena ya gizani kwani hata wakienda kwa babu na fomu za ugombea,mtandao wa 5g upo na unafikiwa na wale wanaofikiri kuwaibia kura ama kuwapa rushwa ili wapate ushindi.
Kwa hiyo umasikini wao ni neema kwa matajiri?
 
Back
Top Bottom