Kwa nini jamii inayokuzunguka wewe ni masikini?

Kwa nini jamii inayokuzunguka wewe ni masikini?

Wewe katika huo mtaa, kata, jimbo n.k ndio umeendelea;- kwako kuzuri, watoto wako wanasoma vizuri, mnakula vizuri, unatembelea usafiri mzuri, unasafiri sana nje n.k ila kwa majirani zako au jamii yako wana maendeleo duni, wakati mwingine ata kula yao ni ya shida; unahisi tatizo ni nini?

Ni ubinafsi wetu au hatutaki na wao wendelee wawe na maisha mazuri kama sisi?

Kwa mtazamo wako, unahisi tatizo ni nini?

Na nini kifanyike ili wao pia wawe na maisha mazuri, mazingira mazuri n.k?​
They simply love to be broke(fukaz) always!Hawataki kujishughulisha na wapo kwenye nyumba za urithi.
 
Umasikini ni (man made) unasababishwa na binadamu.

Haya maisha ilibidi watu wawe stressful kuvumbua mambo mbalimbali yatakayoipaisha dunia

Na sio watu kuhangaika kutafuta Chakula End meet , n.k

Kwa kutumia rasimali Kama Ardhi , Bahari , maziwa , misitu kila mtu angeweza kula , kunywa na kubakisha ziada.


Ila kinachotokea kunakuwa limitations of resources , kwamba watu wachache wanamiliki vitu vingi na wengi wanakosa.


Mfano mdogo tazama MTU Kama Job Ndugai amekuwa Mbunge over 20 years amekuwa Speaker n.k Ila bado hachoki anataka na mwaka huu arudi bungeni .

Au mtazame Mwampossa pesa alzonanzo na umri wake means anaweza kula mpaka anakufa Ila bado anawakamua watu sadaka.


Njoo katika jamii zetu unakuta MTU ana kila kitu Ila bado anamtapeli MTU ambaye hana chochote .

Je hii utaisemaje au utahiitaje?.


Means accumulation and distribution haipo sawa .

Mambo Kama uvivu , ni nadharia ambazo zimetengenezwa kuhalalisha kuiweka dunia kukosa usawa.
 
Hiyo ndo tunaita ubepari (Capitalism), the stronger survive the weaker are perished or left behind, struggle for resources eventually resulted to inequality in terms of access to resources and other amenities.
Kwa hiyo hakuna namna ya kuwafanya na wao wawe na maisha mazuri?
 
Nilikuwa nawaza pia, kwanini viwanda vya pesa visitengeneze pesa nyingi kila mtu apewe, anunue, ale ashibe, anunue jembe na shoka, anunue shamba alime, anunue mbegu...

Mwishowe atakayefilisika akachukue tena pesa?

Mashine zifanye kazi badala ya binadamu, kila mtu ale chakula kizuri....

Huenda wivu wa maendeleo na umaarufu ndio vinafanya yote haya yasiwezekane pale mtu 1 anataka awe zaidi ya wengine, anafanya wengine wapate mali kwa kuonja ladha zote za mateso
 
Umasikini ni (man made) unasababishwa na binadamu.

Haya maisha ilibidi watu wawe stressful kuvumbua mambo mbalimbali yatakayoipaisha dunia

Na sio watu kuhangaika kutafuta Chakula End meet , n.k

Kwa kutumia rasimali Kama Ardhi , Bahari , maziwa , misitu kila mtu angeweza kula , kunywa na kubakisha ziada.


Ila kinachotokea kunakuwa limitations of resources , kwamba watu wachache wanamiliki vitu vingi na wengi wanakosa.


Mfano mdogo tazama MTU Kama Job Ndugai amekuwa Mbunge over 20 years amekuwa Speaker n.k Ila bado hachoki anataka na mwaka huu arudi bungeni .

Au mtazame Mwampossa pesa alzonanzo na umri wake means anaweza kula mpaka anakufa Ila bado anawakamua watu sadaka.


Njoo katika jamii zetu unakuta MTU ana kila kitu Ila bado anamtapeli MTU ambaye hana chochote .

Je hii utaisemaje au utahiitaje?.


Means accumulation and distribution haipo sawa .

Mambo Kama uvivu , ni nadharia ambazo zimetengenezwa kuhalalisha kuiweka dunia kukosa usawa.
Nini kifanyike ili tutokane na hili janga?
 
They simply love to be broke(fukaz) always!Hawataki kujishughulisha na wapo kwenye nyumba za urithi.
Lakini mkuu, hao ni wachache sana ukilinganisha na wengi wanaopambana ila mambo hayabadiliki....ebu fikiria wangapi wanatumia nguvu kubwa sana kama pale kwa;
  • Mo
  • EPZA mule ndani
  • hawa walinzi(Suma, SGA etc)
  • makuli wale wa kwa Bakhresa
  • wale kima cha chini serikalini
  • Askari polisi, magereza wa vyeo vya chini ya uafisa
Na kadhalika.

Hawa wanapendaji kuwa broke? Na wajishughulishaje kuwa matajiri?
 
Kwa hiyo hakuna namna ya kuwafanya na wao wawe na maisha mazuri?
Ni mfumo wa kinyonyaji hivyo haiwezekani labda uupindue mfumo mzima na ni impossible kufanya hivyo, inakitu tunaita intensive exploitation of Labour, mtu unafanya kazi ngumu asubuhi mpaka jioni kwenye viwanda mfano alafu unapata elfu Tano, wakati unaowazalishia bidhaa wanaingiza mabilioni ya fedha
 
They simply love to be broke(fukaz) always!Hawataki kujishughulisha na wapo kwenye nyumba za urithi.
They simply love to be broke(fukaz) always!Hawataki kujishughulisha na wapo kwenye nyumba za urithi.
Watu ambao wanafanya Sana Kazi au huitwa hard worker hawa ndo wengi ni masikini na wanafanya Kazi hizi kuutafuta mlo wa siku End meet.

Mazingira ya nchi za giza watu wanafanya Sana Kazi huo uvivu unaweza kuwepo Ila upo overrated.

Mfano umetazama wafanyakazi wa Serikali 90% ni wavivu , hawapo competent Ila wanapata mshahara mzuri na mambo yanaenda


Issue ya hard work ni nadharia mlioaminishwa na wanasiasa ili kumkandamiza MTU wa chini ambaye hana maarifa wala akili yenye ufahamu.


Kwa nchi yetu ukiwa hard work it help you get by and not being successful
 
Nilikuwa nawaza pia, kwanini viwanda vya pesa visitengeneze pesa nyingi kila mtu apewe, anunue, ale ashibe, anunue jembe na shoka, anunue shamba alime, anunue mbegu...

Mwishowe atakayefilisika akachukue tena pesa?

Mashine zifanye kazi badala ya binadamu, kila mtu ale chakula kizuri....

Huenda wivu wa maendeleo na umaarufu ndio vinafanya yote haya yasiwezekane pale mtu 1 anataka awe zaidi ya wengine, anafanya wengine wapate mali kwa kuonja ladha zote za mateso
Ni wazo zuri, kwenye kugawa pesa inaweza kuwa ngumu, ila kama jamii ingepewa vitendea kazi na mashamba n.k ingeweza kuleta mabadiliko, ingawa itategemea sera ya watawala.​
 
Lakini mkuu, hao ni wachache sana ukilinganisha na wengi wanaopambana ila mambo hayabadiliki....ebu fikiria wangapi wanatumia nguvu kubwa sana kama pale kwa;
  • Mo
  • EPZA mule ndani
  • hawa walinzi(Suma, SGA etc)
  • makuli wale wa kwa Bakhresa
  • wale kima cha chini serikalini
  • Askari polisi, magereza wa vyeo vya chini ya uafisa
Na kadhalika.

Hawa wanapendaji kuwa broke? Na wajishughulishaje kuwa matajiri?
Hao wanahitaji plan Bs.Kazi za ziada kuwaongezea vipato vyao.Changamoto yao walio wengi ni kukata tamaa na kuzidisha matumizi yasiyo ya lazima kwenye "kuoa wake wengi",kamari,kutoweka malengo/akiba hata kama ni kidogo,kuwa na familia kubwa,kutojibidiisha kuongeza elimu na kuyaona maisha ndiyo kama yalivyo tu kwa mazoea.
 
Nini kifanyike ili tutokane na hili janga?
Mimi huwa nina kauli mbiu yangu inasema

"I'm not free untill my circles are free "


Nachokipata natumia nawekeza then I give back to community Mimi naamini Kama binadamu wataishi Kama Mimi umasikini wa kukosa kodi ya Nyumba , chakula. , mtatibabu n.k utaisha .

Life is short trip ukifanikiwa huku umezungukwa na masikini watupu kuanzia katika familia yako hadi jamii menas ur success is meaningless.

Na haya ndo mafanikio ya wabantu Kama yule Ndugulile akiombwa jengo awasaidie wanafunzi akagoma wakati ana majengo kama yale zaidi ya 10
 
Kwa hiyo hakuna mabadiliko?
Ili Nchi iendelee inahitaji Ardhi watu Siasa safi na Uongozi Bora

Wewe Kwa jicho lako la tatu na macho yako mawili ya nyama unaona Hilo lipo nchini !?

Kuna siasa safi na Uongozi Bora !?

Nakutolea mfano mdogo mnamo miaka ya 60 Hadi 2000 ilikuwa vijana wanaosoma shule ya msingi katika mkondo wa darasa Zima la ABC wanao hitimu darasa la 7 katika wanafunzi 100 walikuwa wanaofaulu ni Watano wakizidi sana wanafunzi kumi Tuchukulie Sasa katika hao waliofeli wazazi ambao walikuwa na uwezo wa kuwa endeleza watoto wao kimasomo ni Asilimia ishirini katika asilimia Mia ,


Asilimia zilizo Baki wazazi wao ni masikini Hawana uwezo wa kuwasomesha watoto wao , Je hao vijana waliobaki wote walikuwa wanaishia mitaani bila ya kuwa na skills zozote zile katika Hilo kundi ndio Kuna wengine walikuwa wanaibukia katika uvutaji bangi uteja wizi ujambazi umalaya utapeli na Kila aina ya uovu wachache wao ndio huamua kujiongeza Kwa kuwa cheap labour

Je Mimi na wewe hatuoni kuwa palikuwa na nguvu kazi kubwa ambayo Haina skills iliyokuwa inapotolea mtaani na Taifa kujikuta linapata hasara Kwa kuzalisha nguvu kazi kubwa isiyo na weledi Wala ujuzi wa aina yoyote ule ambao ungeweza kulikomboa Taifa !?

Hilo kundi nililokutajia hapo ndio kundi ambalo Leo hii ndio limekuwa wazazi Kwa generation ya Sasa , so do you think watawarithisha knowledge ipi vizazi vyao !? 🤣🤣


Umaskini Huwa unatengenezwa na sera mbovu za Taifa ,
 
Back
Top Bottom