Kwa matatizo ya gari


Styvo254

Styvo254

JF-Expert Member
Joined
Aug 5, 2015
Messages
241
Likes
171
Points
60
Styvo254

Styvo254

JF-Expert Member
Joined Aug 5, 2015
241 171 60
Hbr mkuu Styvo254 ?
Gari yangu ni raum old model! Hivi punde imeanza shida zifuatazo! Mosi, ukiizima mpaka uje uibust kesho yake ! Nimebadilisha betri lakini tatizo bado lipo pale pale!
Pili, imemaliza hydrolic, naomba ushauri nitumie hydrolic gani mkuu?
Tatu, taa ya mafuta imezimika ghafla nimepeleka kwa mafundi lakini wameshindwa kuirejesha!
Naomba ushauri mkuu!
Asante
Battery kuisha yaashiria short au matumizi ya moto gari likiwa limezima. Lazima iangaliwe ni kitu kipi kinakula moto gari likiwa off.
Hydraulic oil iliyo pendekezwa ni ile ya Toyota au waweza timia ya Total Fluid IID
 
Jubeck1

Jubeck1

Member
Joined
Oct 10, 2012
Messages
28
Likes
1
Points
5
Age
26
Jubeck1

Jubeck1

Member
Joined Oct 10, 2012
28 1 5
Gari yangu gx 115 ikitembea umbali wa kilomita kama 20 ivi inawasha chek engine notification
 
Styvo254

Styvo254

JF-Expert Member
Joined
Aug 5, 2015
Messages
241
Likes
171
Points
60
Styvo254

Styvo254

JF-Expert Member
Joined Aug 5, 2015
241 171 60
Mi naulizia tairi za za size gani zafaa kunyanyulia Toyota Raum new model ya 2005. Na nawezapata kwa shilingi ngapi.
Kuinyanyua gari sio jambo rahisi hivyo sababu ya usalama/ustadi barabarani. Ni vyema kushughulikia springs sababu hizo ndio hua zimeisha.
 
Styvo254

Styvo254

JF-Expert Member
Joined
Aug 5, 2015
Messages
241
Likes
171
Points
60
Styvo254

Styvo254

JF-Expert Member
Joined Aug 5, 2015
241 171 60
Gari yangu gx 115 ikitembea umbali wa kilomita kama 20 ivi inawasha chek engine notification
Yadai diagnosis kaka ili kubaini tatizo. Haitakufaidi na itakuogofya bure kukisia tatizo kabla diagnosis. Kulingana na maelezo yako nashuku upande wa mafuta na emissions - sio jambo la kutishia.
 
quadraqoraman

quadraqoraman

Senior Member
Joined
Aug 11, 2016
Messages
169
Likes
81
Points
45
quadraqoraman

quadraqoraman

Senior Member
Joined Aug 11, 2016
169 81 45
HABARI WANDUGU.
mm nahitaji taa pamoja na indicators,,Za Gari yangu aina ya Toyota starlet Soleil
Yenye Chasis na frame no
Kama inavo onekana hapa
MODEL = E-EP82 -AGHNK

ENGINE = 4E- FE -1331CC

FRAME = EP82-0269442.

Ambae anaweza kupata
Anicheki Pm.
 
Boeing 747

Boeing 747

JF-Expert Member
Joined
Mar 30, 2018
Messages
233
Likes
241
Points
60
Boeing 747

Boeing 747

JF-Expert Member
Joined Mar 30, 2018
233 241 60
Mkuu heshima kwako...nina swali ambalo huenda litatoa majibu kwa wengi..
Kuna athari yoyote ya kiufundi kwenye gari endapo nitaamua kuondoa catalytic converter endapo imekuwa clogged?

Je, athari za kuiondoa kabisa ni zipi kwa sababu kifanya replacement nadhani itakuwa ni gharama kubwa.
 
U

upeo

Senior Member
Joined
Jun 10, 2013
Messages
181
Likes
82
Points
45
U

upeo

Senior Member
Joined Jun 10, 2013
181 82 45
Mkuu heshima kwako...nina swali ambalo huenda litatoa majibu kwa wengi..
Kuna athari yoyote ya kiufundi kwenye gari endapo nitaamua kuondoa catalytic converter endapo imekuwa clogged?

Je, athari za kuiondoa kabisa ni zipi kwa sababu kifanya replacement nadhani itakuwa ni gharama kubwa.
mkuuu nina gari yangu mistubish rosa 4d 33 .ni daladala
tatizo lake.asubuhi ukiiwasha inakubali kabisa na unapiga kazi vizuri tu lakini baada ya ruti moja au mbili gari ikipumzika standi kusubiri abiria .wakati ushapakia abiria ukiiwasha huwa haikubali kuwaka mpaka isukumwe.au ukijaribu kuiwasha na kupandisha mafuta mara moja moja huwa inakubali..nimewajaribu mafundi kila mmoja anasema lake sasa mkuu naomba msaada wako.
 
Styvo254

Styvo254

JF-Expert Member
Joined
Aug 5, 2015
Messages
241
Likes
171
Points
60
Styvo254

Styvo254

JF-Expert Member
Joined Aug 5, 2015
241 171 60
Mkuu heshima kwako...nina swali ambalo huenda litatoa majibu kwa wengi..
Kuna athari yoyote ya kiufundi kwenye gari endapo nitaamua kuondoa catalytic converter endapo imekuwa clogged?

Je, athari za kuiondoa kabisa ni zipi kwa sababu kifanya replacement nadhani itakuwa ni gharama kubwa.
Kw gari ya petroli haina madhara mengi kw gari ila mwongezeko wa moshi kw mazingira. Magari ya diesel yenye mfumo wa DPF ndio yana issue kidodo sababu mfumo ni 'closed loop', yaani kuna taarifa zitokako kw ile DPF filter/muffler kurudi kw kompyuta.
 
Styvo254

Styvo254

JF-Expert Member
Joined
Aug 5, 2015
Messages
241
Likes
171
Points
60
Styvo254

Styvo254

JF-Expert Member
Joined Aug 5, 2015
241 171 60
Hii lazima iangaliwe kw jaribu sio kukisia kw mbali
mkuuu nina gari yangu mistubish rosa 4d 33 .ni daladala
tatizo lake.asubuhi ukiiwasha inakubali kabisa na unapiga kazi vizuri tu lakini baada ya ruti moja au mbili gari ikipumzika standi kusubiri abiria .wakati ushapakia abiria ukiiwasha huwa haikubali kuwaka mpaka isukumwe.au ukijaribu kuiwasha na kupandisha mafuta mara moja moja huwa inakubali..nimewajaribu mafundi kila mmoja anasema lake sasa mkuu naomba msaada wako.
 
serio

serio

JF-Expert Member
Joined
Apr 15, 2011
Messages
6,421
Likes
1,645
Points
280
serio

serio

JF-Expert Member
Joined Apr 15, 2011
6,421 1,645 280
Hili litakua tatizo upande wa umeme hasa kw mfumo wa engine idle stabilization. Itakua vyema ukifanya tune-up ya uhakika na pia diagnosis ya engine, gearbox na mfumo wa umeme in general.
Nina toyota Cami nataka kuifumua system yote ya umeme na kuiweka sawa/upya.. inaweza kugharimu kiasi gani, ufundi na vifaa?
 
JF Member

JF Member

JF-Expert Member
Joined
Dec 14, 2014
Messages
2,477
Likes
1,603
Points
280
JF Member

JF Member

JF-Expert Member
Joined Dec 14, 2014
2,477 1,603 280
Styvo254 Gari yangu RAV4 - kill time nikisimama hasa kwenye folen inatetemeka bodi lote nikitembea inatulia, nikiwasha AC inatetemeka zaidi, nikiweka parking inapunguza mtetemo. shida inaweza kuwa nini? naweza pata mtaaalamu? maana nishaonana na mafundi wengi lakini haiponi.
 
Boeing 747

Boeing 747

JF-Expert Member
Joined
Mar 30, 2018
Messages
233
Likes
241
Points
60
Boeing 747

Boeing 747

JF-Expert Member
Joined Mar 30, 2018
233 241 60
Styvo254 Gari yangu RAV4 - kill time nikisimama hasa kwenye folen inatetemeka bodi lote nikitembea inatulia, nikiwasha AC inatetemeka zaidi, nikiweka parking inapunguza mtetemo. shida inaweza kuwa nini? naweza pata mtaaalamu? maana nishaonana na mafundi wengi lakini haiponi.
Daa pole...mimi siyo fundi ila hapo nakushauri anza na zoezi rahisi la kuangalia engine mounts na gear box mounts.....hizi bush zikichoka huchangia hilo tatizo..
Kama ziko poa waone wataamu zaidi wa vipimo.
 
JF Member

JF Member

JF-Expert Member
Joined
Dec 14, 2014
Messages
2,477
Likes
1,603
Points
280
JF Member

JF Member

JF-Expert Member
Joined Dec 14, 2014
2,477 1,603 280
Daa pole...mimi siyo fundi ila hapo nakushauri anza na zoezi rahisi la kuangalia engine mounts na gear box mounts.....hizi bush zikichoka huchangia hilo tatizo..
Kama ziko poa waone wataamu zaidi wa vipimo.
Asante mkuu. Hizo zote nishafanya na nikafunga mpya (original) zote.
 
relis

relis

JF-Expert Member
Joined
May 24, 2015
Messages
2,024
Likes
1,722
Points
280
relis

relis

JF-Expert Member
Joined May 24, 2015
2,024 1,722 280
Asante mkuu. Hizo zote nishafanya na nikafunga mpya (original) zote.
mkuu unaposema mpya ni za dukani au used? nami zilikata mbili nikanunua mpya dukani kufunga gari ilikuwa inatetema na body nikatoa nikatafuta used za Japan ikatulia.
 
Boeing 747

Boeing 747

JF-Expert Member
Joined
Mar 30, 2018
Messages
233
Likes
241
Points
60
Boeing 747

Boeing 747

JF-Expert Member
Joined Mar 30, 2018
233 241 60
mkuu unaposema mpya ni za dukani au used? nami zilikata mbili nikanunua mpya dukani kufunga gari ilikuwa inatetema na body nikatoa nikatafuta used za Japan ikatulia.
Hata mimi nilitaka kumsisitiza acheze na hizi bush kwanza...
Hapo inatakiwa spare ambayo ni OEM.....
Kama injini imetulia gari haina miss...pambana na kwanza na engine na gear box mounts...
 
JF Member

JF Member

JF-Expert Member
Joined
Dec 14, 2014
Messages
2,477
Likes
1,603
Points
280
JF Member

JF Member

JF-Expert Member
Joined Dec 14, 2014
2,477 1,603 280
mkuu unaposema mpya ni za dukani au used? nami zilikata mbili nikanunua mpya dukani kufunga gari ilikuwa inatetema na body nikatoa nikatafuta used za Japan ikatulia.
Mkuu ni USED (Ndio maana nikatumia neon original).
 
R

Registering

New Member
Joined
Apr 15, 2018
Messages
3
Likes
0
Points
3
R

Registering

New Member
Joined Apr 15, 2018
3 0 3
Kiongozi...Nina Toyota Voltz WD with automatic transmission, ilikuwa na leakage kwenye mfuniko wa Engine Kwa juu. Fundi ameziba leakage. Baada ya kuziba leakage ameenda kusafisha Kwa kutumia pressure water...From that gari ukiwasha inawasha taa ya check engine...Pia muda mwingine inazima kabisa ikiwa kwenye gia na taa ya check Engine inawaka Msaada Kiongozi. Thanks.

Sent using Jamii Forums mobile app
 
M

mbingunikwetu

JF-Expert Member
Joined
Feb 17, 2015
Messages
6,073
Likes
3,552
Points
280
M

mbingunikwetu

JF-Expert Member
Joined Feb 17, 2015
6,073 3,552 280
Mkuu nina kluger ambayo nimeimiliki kwa miezi michache, nina maswali yafuatayo:
(i) Imeandikwa huko nyuma 3.0 FOUR, ina axles 2, je hiyo ina maana ni four wheel drive muda wote?, haina mahali pa kuingizia four wheel drive, japo kwenye utelezi huwa linapita tu bila shida wakati wengine wanapita kwa shida.
(ii) Kwa siku chache zilizopita imeanza tatizo kama ifuatavyo: unapoanza safari na kuweka gia ya D halafu unakanyaga accelerator gari linaondoka kwa shida sana, inakuwa kana kwamba liko kwenye gia ya N, baadaye linaanza kuondoka taratibu sana kana kwamba halina nguvu kabisa lakini likishaondoka linaendelea vizuri tu. Shida inajirudia kama ukisimama, kuliondoa mwanzoni linafanya kama nilivyoeleza hapo juu. Je tatizo ni nini?
(iii) Vifuniko vya nyuma vya fimbo vimeibiwa, nimetafuta sana bila mafanikio, je naweza kuvipata wapi?
(iii) Nikiwasha A/C kioo cha mbele kinapata ukungu inabidi itumie wiper, je hiyo ni kawaida au kuna tatizo la gas kuvuja?
 
M

mbingunikwetu

JF-Expert Member
Joined
Feb 17, 2015
Messages
6,073
Likes
3,552
Points
280
M

mbingunikwetu

JF-Expert Member
Joined Feb 17, 2015
6,073 3,552 280
Aliosema mkuu hapo ni kweli, diagnosis ndio la kwanza katika urekebishaji na utunzaji was gari kw kua hii ndio njia ya kuwasiliana na mifumo.
Tatizo na vifaa vinavyotumika kw kawaida havina uwezo wa kuwasiliana kamili. Tafuta fundi mwenye mfumo wa Techstream!
Sehemu zipi nzuri na zenye uhakika wa kufanya engine diagnosis, maana mjini hapa kuna kuingizwa mkenge sana.
 
M

mbingunikwetu

JF-Expert Member
Joined
Feb 17, 2015
Messages
6,073
Likes
3,552
Points
280
M

mbingunikwetu

JF-Expert Member
Joined Feb 17, 2015
6,073 3,552 280
Mkuu mtoa uzi mbona kimya??? Pole kwa kazi na asante kwa kujitoa kushauri watu kuhusu magari hapa. nakuomba uangalie hitaji langu kwenye post #238 na 239. Mimi niko Dar. Ukinielekeza sehemu iliyopo Dar kwa swali langu kwenye post #239 itakuwa vizuri, na nasubiri maelezo yako kuhusu post #238.
 

Forum statistics

Threads 1,251,866
Members 481,916
Posts 29,788,523