Kozo Okamoto
JF-Expert Member
- Oct 14, 2013
- 3,391
- 1,546
Kwa uchunguzi mfupi nilioufanya kuhusu boda boda ambao ni hatarishi zaidi katika usalama wa barabarani na abiria wao pia ni wa aina hii:
1.kanyoa kiduku na mavazi yake ni ya kihunihuni bila kusahau ki tshirt au vest,kikaptura,sendo na kachomeka kitambaa aina ya bandana kwenye mfuko wake wa nyuma
2.Muda wote ni full singeli au anapiga muziki kwa sauti kubwa sana.Na mara nyingi utakuta kajilaza kwenye piki piki yake au muda mwingine anafanya manjonjo ya kucheza na piki piki muda wote.
3.Muda wote umuonapo huwezi kutambua mara ya mwisho alioga lini,yaani umuone mchana kapauka,umuone usiku wa manane kapauka,hujui kalala saa ngapi au kaamka saa ngapi au kauga saa ngapi.
Mara nyingi kundi tajwa hapo juu huwa wanatafuta hela ya kufanyia matanuzi tu na hawako kimajukumu zaidi tofauti na wale wanaoonekana watu wazima wenye majukumu ya kifamilia.
NB: Ushauri wangu ni kuwa kabla ya kukodi bodaboda ni vizuri utumiae dk mbili tatu ukiwachunguza hapo kituoni kwao then angalia mwenye unafuu.
1.kanyoa kiduku na mavazi yake ni ya kihunihuni bila kusahau ki tshirt au vest,kikaptura,sendo na kachomeka kitambaa aina ya bandana kwenye mfuko wake wa nyuma
2.Muda wote ni full singeli au anapiga muziki kwa sauti kubwa sana.Na mara nyingi utakuta kajilaza kwenye piki piki yake au muda mwingine anafanya manjonjo ya kucheza na piki piki muda wote.
3.Muda wote umuonapo huwezi kutambua mara ya mwisho alioga lini,yaani umuone mchana kapauka,umuone usiku wa manane kapauka,hujui kalala saa ngapi au kaamka saa ngapi au kauga saa ngapi.
Mara nyingi kundi tajwa hapo juu huwa wanatafuta hela ya kufanyia matanuzi tu na hawako kimajukumu zaidi tofauti na wale wanaoonekana watu wazima wenye majukumu ya kifamilia.
NB: Ushauri wangu ni kuwa kabla ya kukodi bodaboda ni vizuri utumiae dk mbili tatu ukiwachunguza hapo kituoni kwao then angalia mwenye unafuu.