Kundi la G55 walioidai Tanganyika mwaka 1993...

Kundi la G55 walioidai Tanganyika mwaka 1993...

We f*l* tu. Kama vipi gombea wewe urais uondoe huo wizi, katiba ivurugwa, kashifa nk. Anzisha chama chako ili ukistaafu usikitetee.......


Proved najadili na mjinga,



quote_icon.png
By adolay

Nikisoma nikaamini akilini mwangu najadli na mjinga huwa sijishughulishi na ubishi wa kiitikadi.
nilielewa mapema nitakupa hint then nitakuacha.

-Kwa Mswati kuna vyama vingapi?

-Utaendelea kulia na historia maisha yako yote, wazungu wanaendelea wewe kaa na ujinga walipandikiza migogoro. (vita ya kwanza ya dunia? ya pili ya dunia? ya sasa huko chec, yasasa somalia, yasasa Syria, ya Palestina na Israel waungu wanapandikiza)

-Unafaham maana ya neno asili? alikubali baada ya kuona yakwake yamepitwa na wakati umesoma ukaelewa kipenegele hiki


Naamini nimmoja wa BRN unabisha usichokielewa wala hujasoma ukaelewa nimeandika nini, kinakitu kinakusumbuwa kichwani? Nyerere hana mpinzani kwa Tanzania


Naiskitikia CCM, ndiyo imetufikisha hapa na BRN polepole utaelewa

lakin jibidishe kwenye elim hususan history, civics na geography may be ukapata ufahamu
 
Hajaingia Bungeni bwana! He ina maana wewe miaka ya tisini ulikuwa hujazaliwa? Kwa hiyo wewe ni mdogo kihivyo? Sasa mbona mijadala ikianzishwa huwa mnachonga sana utafikiri historia ya nchi hii mnaijua kumbe ni watoto wa juzi tu? Pole.......

kuuliza swali sio ujinga,pili wakati hii issue inatokea nilikuwa na umri usiopungua miaka kumi ila kutokana na uhaba wa vyombo vya kupashana habari na mazingira niliyokuwa naishi kipindi hicho ndio yalichangia mimi kutolifahamu hilo jambo kinagaubaga,tatu si vyema kutoa lugha zenye kuudhi au mrengo wa kejeli kwa members wenzako ambao kwa kiasi kikubwa huwafahamu,wakati mwingine ni vyema kukaa kimya ktk jambo ambalo huna uelewa nalo wa kina au kwa wakati huo hujisikii kuchangia lengo ikiwa ni kulinda heshima yako.
 
Sina uhakika sana juu ya kuingia bungeni kwa Mwl. Ila ninachojua alikuwa akionana na Wabunge wa G55 sehemu mbalimbali mfano kuwaalika nyumbani kwake Msasani kwa lengo la kuwashawishi wabadili Nia yao. Bungeni mtu yoyote aweza kuingia na kupata nafasi ya kulihutubia. Kinachofanyika ni Bunge kutengua kanuni zake ili kumluhusu mtu aliyekusudiwa kufanya hivyo.

mkuu nakushukuru sana kwa mchango wako,nikiri tu kuwa nimejifunza kitu kutoka ktk maandishi yako.
 
Kila jambo lina wakati wake, mambo ya miaka ya 60 na 70 hayakuwa na nafasi na katika ulimwengu huu wa Mobile phone, satellite nk.

Wala mambo ya miaka ya 1930 na 1940 hayakufaa kabisa wakati wa miaka ya 1960 na 1970.

Tunasoma kwenye historia, tunajifunza kwenye historia ilikurekebisha makosa au mazuri yawakati ule kuboreshwa zaid na zaid sio kung'ang'ania yaliyovunda na kuoza yaani yamepitwa nawakati

Babu yako, babu yangu nawengine, walifungwa minyororo nakubeba chunvi na meno ya tembo, walijisikia sawa kabisa nawakiitwa waliitika ndiyo bwana mkubwa - Waarabu tunaambiwa walitobowa matumbo ya wenye mimba ilikuona mtoto amekaaje, wazungu kwenye mashamba ya mkonge, kahawa waliuwa watu na kuwatesa vibaya nk

Mwalim aliingia bungeni kwa sifa zifuatazo

1. Rais mstaafu

2. Mshauri mkuu wa serikali na viongozi, kwa maana ya uzoefu wake madarakan, weledi na umahili wake katika diplomasia nk

3. Mmmoja wa wazee wenyekukubalika kwa wakati huo

4. Baba wa taifa, heshima yake na nafasi yake katika kutetea na kuwezesha taifa la tanzania kusimama imara na umoja

Mwl Julius kambarage Nyerere hakuwa mnafiki wala hakusita kuusema ukweli aliouamini alikemea mengi hadharani

-Alimkemea John S malecela - dodoma

-Alimkemea mwinyi akiwa mbeya sikuku ya wafanyakazi

-Aliwakemea maasikofu na wachungaji Serikali haina dini watu wake wana dini

-Aliwakemea mashekhe - serikali haina dini watu wake wana dini

Alituasa kuhusu nyufa za umoja na mshikamano

a) Udini

b) Ukabila refer mnkara ......

c) Uzanzibar na uzanzibar refer ukishakula nyama ya mtu.......

d) Gap kati ya walionacho na wasio nacho

.
.
.
.

Ninaamini Nyerere angelikuwapo leo, viongozi kadhaa wa CCM wangetoshwa hadharan tena kupitia maredio na ma -television tungehabarishwa Maana hili la mahakama ya Kadhi ambalo nikuwachanganya raia waziwazi asingelifumbia macho kama wanavyofanya wanafiki Ally Hassan mwinyi na Benjamin Willium Mkapa.

Kifupi Mwalim alifanya vile kulingana na wakati, kumbuka mara nyingi alipozidiwa nakuelewa hoja zake zimepitwa na wakati alikubali hadharani mfano - Vyama vingi, -Kunatuka madarakani nk

80% walisema wanataka mfumo wa chama kimoja

20% walisema wanataka mfumo wa vyama vingi

Nyerere na wenzie waka opt kwenye 20%

Wasalaam.

mkuu umesomeka na kueleweka kwa kiasi kikubwa.
 
Proved najadili na mjinga,






Naiskitikia CCM, ndiyo imetufikisha hapa na BRN polepole utaelewa

lakin jibidishe kwenye elim hususan history, civics na geography may be ukapata ufahamu

Natamani kuzining'iniza p*mb* zako kwenye mti. She**nz
 
Siyo kweli aliingia bungeni bali aliizima hoja hiyo akiwa kijijini kwake Butiama kwa kutumia waandishi wa habari, wakati huo mwalimu alikuwa ni mtu anayeheshimika kwa hiyo kauri zake zilikuwa kama sheria.Baada ya kuwakemea hao G55 ambao walikuwa wanaongozwa na Mbunge Njelu Kasaka mbunge wa Chunya CCM kwamba waachane na hoja hiyo kwa sababu siyo sera ya CCM aliendelea mbele zaidi kwa kuiandikia kakijitabu "Uongozi na hatima ya taifa letu"

Kifupi Mwl Kauri zake zilikuwa zinaheshimika siyo hawa akina fastjet na akina Livingstone Lusinde.

Kauli zake zilikuwa zinaheshimika kwa kuwa na yeye alikuwa anajiheshimu. Unadhani kama mwl angekuwa hai leo fastjest angekuwa anatumie fedha ya serikali kama.anavyofanya sasa? Thubutu! Obama mwenyewe wamemstopisha kuzurura bila sababu ya msingi.
 
Mkuu the list is growing but we still have more gaps to fill. I am so excited to get back the memories of the heroes we ever had before we were cheated with fake multipartism! This is where we are now.

1. Njelu Kasaka (Lupa)
2. Philpo Marmo (? )
3. Pheres Kabuye (Biharamulo, RIP)
4. Jenerali Ulimwengu (Taifa, Vijana)
5. Aziz Premji (Kigoma....????)
6. Edward Ayila Oyombe (Rorya? au Tarime?)
7. Lumuli Alipipi Kasyupa (Kyela)
8. Sebastian Lukiza Kinyondo (Bukoba Vijijini, RIP)
9. Patric Qorro (?)
10. Dr Deogratias Mwita (Serengeti?)
11. Matheo Qares
12. Edward Lowasa (Monduli)
13. Kuwayawaya Stephen Kuwayawaya (Mpwapwa?)
14. Ndembwela H Ngunangwa (?)
15. Arcado Ntagazwa
16. Mussa Nkhangaa
17. William Mpiluka (marehemu)
18.

Hivi yule mbunge wa Temeke (somebody Masud) aliyekaribia kuondoa shilingi kwenye bajeti ya wizara ya ujenzi kwa sababu ya panton za Kigamboni hakuwa kwenye hili Bunge?
 
Wazee hawa si wengi wao bado wapo hai, je vuguvugu hili walilolianzisha miaka hiyo ndiyo basi tena?
 
Stori za mtaani ni kuwa eti walijifananisha na ule umoja wa G7!

..sikumbuki kama miaka hiyo kulikuwa na G-7 au kundi hilo lilikuwa na umaarufu lililo nao sasa hivi.

..labda useme walijifananisha na kundi au umoja wa nchi sabini na saba G-77 ambalo liliwahi kufanya mkutano wake Arusha, Tanzania.

..itabidi uwaulize wahenga G-77 ni nchi gani.🤣🤣

Cc Companero, Pascal Mayalla
 

MAJINA YA G55 YA WATANGANYIKA WALIO TAKA TANGANYIKA YAO​


1) Njelu Kasaka
mbunge wa Lupa mkoani Mbeya.
2) Lumuli Alipili Kasyupa
mbunge wa Kyela.

3) William Mpiluka
Wa Mufindi.

4) Mateo Tluway Qares
mbunge wa Babati

5) Jared Gachocha
mbunge wa Ngara.

6) Dr Mganga Titus ole Kipuyo
mbunge wa Arumeru Magharibi.

7) Phillip Sanka Marmo
Alikuwa mbunge wa Mbulu mkoani Arusha.

8) Arcado Ntagazwa

9) Patrick Silvanus Qorro (marehemu)

mbunge wa Karatu.

10) Japhet Sichona
Mbozi.

11) Jenerali Twaha Khalfan Ulimwengu
mbunge wa Taifa.

12) Abel K. Mwanga .
mbunge wa Musoma mjini.

13) Prof Aaron Eben Japhet Massawe
mbunge wa jimbo la Hai.

14) Shashu Lugeye
mbunge wa Solwa.

15) Sebastian Rweikiza
mbunge wa Bukoba vijijini.

16) Phares Kashemeza Kabuye
mbunge wa Biharamulo

17) Mbwete Polile Hombee
mbunge wa Rungwe.

18) Kisyeri Werema Chambiri
mbunge wa Tarime.

19) John Byeitima
mbunge wa Karagwe.

20) Abdallah Saidi Nakuwa
wa Lindi.

21) Dr Ndembwela Ngunangwa
mbunge wa Njombe Kusini.

22) Mathias Michael Kihaule
mbunge wa Ludewa na Naibu Spika wa Bunge.

23) Alhaji Mussa Nkhangaa
mbunge wa Iramba.

24) Edward Oyombe Ayila
Alikuwa mbunge wa Rorya.

25) Adam Karumbeta
Wa Mbeya huyu.

26) Halimeshi Mayonga
mbunge wa Kigoma vijijini.

27) Dr John Katunzi
Wa Geita.

28) Ismail Ivwata
Mbunge wa Manyoni Singida.

29) Tobi Tajiri Mweri
mbunge wa Pangani.

30) Aidan Livigha
mbunge wa Ruangwa .

31) Tabitha Ijumba Siwale (mama)
mbunge wa taifa.

32) Obel Mwamfupe
Mbeya.

33) Othman Ahmed Mpakani
Iringa magharibi.

34) Evarist Mwanansao
Nkasi.

35) Paschal Degera
Kondoa kaskazini.

36) Erasto Losioki
Wa Simanjiro.

37) Nassoro Malocho
mbunge wa Mtwara.

38) Charles Kagonji
mbunge wa Mlalo Lushoto.

39) Venance Francis Ngula
mbunge wa Taifa.

40) Benedict Kiroya Losurutia
mbunge wa Kiteto.

41) Dr Deogratias Mwita
Wa Serengeti.Yuko.

42) Phineas Nnko
Wa Arumeru Mashariki.

43) John Peter Mwanga
mbunge wa Moshi mjini na alikuwa miongoni mwa wabunge vijana
alishinda ubunge akiwa anasubiria graduation yake pale Mzumbe. Ushindi wa 1990 dhidi ya Brigedia Muhiddin Kimario ( alikuwa waziri wa mambo ya ndani)

44) Chediel Yohana Mgonja
mbunge wa Same .

45) Guntram Amani Itatiro
mbunge wa jimbo la Ifakara.

46) Captain Paschal Kulwa Mabiti
mbunge wa jimbo la Mwanza.

47) Edith Mallya Munuo (mama)
mbunge wa Taifa akiwakilisha umoja wa Wanawake.

48) Raphael Shempemba
Wa Lushoto.

49) Lt Col John Mhina
Wa Lushoto.

50) Balozi George Maige Nhigula
Mbunge wa Kwimba,

51) Captain Theodos James Kasapira
mbunge wa Ulanga magharibi,

52) Charles Kinuno
Alikuwa mbunge wa Nyanghwale.

53) Christian Fundisha

54) Samuel Ruangisa

Alikuwa mbunge wa Bukoba Mjini.

55) Dr Maria Josephine Kamm (mama)
Huyu alikuwa mbunge wa taifa.
 
Kuna g55 wa chadema, naomba majina yao yaorodheshwe.
 
Back
Top Bottom