Kuna nini kati ya Mwigulu na Zitto?

Kuna nini kati ya Mwigulu na Zitto?

"Pia kama ingekuw ani kuhoji watu wangehoji wapi ARFI ambaye ni mbunge wa Kanda hiyo lakini mleta mada hawezi hoji hilo kw akuwa alisha panga mambo yake pamoja na kutengwa pia atumie KETE ya UDINI sasa nashindwa kwa kuwa ARFI na ZITTO ni DINI moja anakosa hoja za kulalamika"

Lengo la uzi huu haikuwa kuhoji zito yu wapi nanafanya nini wala kulalamikia zira zake? ulitakiwa usome Uzi unaongelea nini sio kusema tu eti tungehoji ARFI aliko?

kuna mtu humu aliuza why zito yupo tabora na sio arusha or kilimanjaro,na mie nikajibu kuwa aliko zito ni kanda yake kwa hyo lazima mda wote awe active kuhakikisha kuna uhai wa chama kwenye kanda hyo,nways jiridhishe tena kwa kusoma mada ili uje uchangie mda sasa
masanjasb

Karibu ndugu tujadili, Hapa nakuwekea PRESS RELEASE ya ZITTO. Kama unahoja bado tafadhali nikosoe na nielimishe.

"PRESS RELEASE: TAARIFA YA ZIARA

Zitto aanza ziara Kanda ya Magharibi

Naibu Katibu Mkuu CHADEMA, Naibu Kiongozi wa Upinzani Bungeni na Waziri Kivuli wa Fedha na Uchumi ndugu Zitto Kabwe ameanza ziara ya mikoa ya kanda ya Magharibi ya Katavi, Tabora na Kigoma.

Lengo la ziara ni kukagua uhai wa CHADEMA, kuhamasisha ujenzi wa chama vijijini na kueneza sera za CHADEMA katika kumkomboa Mtanzania.

Naibu Katibu Mkuu atafafanua juhudi za CHADEMA katika kuleta mabadiliko nchini na hasa mabadiliko ya sheria mama ya nchi KATIBA ikiwemo na hoja mbalimbali ambazo CHADEMA inataka ziwemo kwenye Katiba mpya ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania ikiwemo Haki ya wananchi kuwa na sauti katika umiliki wa rasilimali, haki ya elimu bora na bure, afya bora na haki ya hifadhi ya jamii.

Naibu Kiongozi wa Upinzani ataelezea juhudi ambazo CHADEMA imefanya Bungeni katika kuisimamia Serikali kupitia hoja mbalimbali za wabunge. Hii ni pamoja na kupambana na ufisadi kwa mfano utoroshaji wa fedha nje na kupambana dhidi ya uporaji wa Ardhi ya wananchi.

Waziri Kivuli wa Fedha atafafanua namna sera mbovu za CCM zinavyoendeleza umasikini wa wananchi wa vijijini na kueleza namna gani sera za CHADEMA zinazolenga kukuza uchumi wa vijijini zitakavyowezesha kutokomeza umasikini kwa kuwekeza vya kutosha katika miundombinu na huduma za kijamii za vijijini.

Mara baada ya kumaliza ziara ya Kanda ya Magharibi na kukamilisha baadhi ya Majukumu ya kibunge na kimataifa katika kupambana na utoroshaji wa Fedha kutoka Afrika, Naibu Kiongozi wa Upinzani Bungeni ataendelea na ziara katika mikoa mingine na hasa kanda za Ziwa na Kusini.

Imetolewa na Ofisi ya Mbunge wa Kigoma Kaskazini.
Jumamosi, 5 Oktoba 2013, Dar-es-Salaam "
 
Last edited by a moderator:
"Tatizo lililopo hapa ni baadhi ya wanaCHADEMA wamejengwa kisiasa katika misingi ya isolationist politics kiasi cha kujenga fikra na mitazamo ya kihasama kati ya wao kwa wao au kati yao na vyama vingine vya kisiasa. Sababu kuu ni hii fikra ya kudhani wao ni bora kuliko wengine, na ili ufanikiwe lazima uwe mmoja wao. Huu ni aina fulani ya ubinafsi wa kisiasa ambao unasababisha kutumia njia zozote zile katika kufanikisha malengo yake"

"fikra ya kuzani wao ni bora kuliko wengine" katika andiko lako nimechukua nukuu hii moja ili nikuulize swali jepesi tu.

vyama vya upinzani vina miaka 20 t0 25 lakini Tanu badaye ccm ina miaka zaidi ya 51 madarakani na bado inataka kuendelea kutawala milele na milele,kwa misingi hii ni wapi wenye fikra ya kudhani wao ni bora kuliko wengine? chadema or ccm?

unataka tuwe na upendo na magaidi kama mwigulu yanayorusha mabomu na kuua watu katika mikutano ya wapinzani? upendo utakujaje katikati ya hujuma? kama mbwai mbwai tu!
 
Ng'wamapalala

Naamini wewe si mgeni au mtoto kiasi kutokujua ya kwamba:-

1. Siasa za accomadative politics zilishashindwa na NCCR, TLP, CUF na daima kwa Siasa za MACCM zilivyo haitakaa kamwe hii style kufanikiw akuiondoa CCM madarakani.

2. Hili la kusema kuna chuki zidi ya Zitto ni prppaganda zilezile za siku zote na hata yeye mwenyewe zitto amekuwa akisema kila siku haya kuwa wanapandikizwa chuki bila sababu na ni kuwachonganisha tu wana-CHADEMA ili wafarakane na MACCM yaendelee kupeta.

Na hata hizi porojo za leo zimeanzia kwenye ziara inayoendelea huko kanda ya Magharibi ambayo kiukwlei ni kitu kilichotangazwa siku nyingi sana na kimeandaliw asiku nyingi na sio kitu cha kuzuka, watuw ankuja wanahoji kw anini ZITTO yupo peke yake, mnajibiw akuwa sababu ni kuwa hiyo ni mikutano ya KIKANDA haitaji viongozi w akitaifa kuwepo na hata Kanda zingine zinaendesha hiyo mikutano kila siku.
Mkuu Kibanga Ampiga Mkoloni nimekusoma!.

Kwanza, Nianze kwa kusema kuwa sifahamu ni siasa za aina gani zinazoweza kuitoa CCM madarakani lakini vile vile huwezi kutumia mifano ya NNR-Mageuzi, TLP na CUF ili ku-reinforce and justify kuwa siasa hizi haziwezi kufanikiwa pia under CHADEMA.

Ni kweli historia ni darasa lakini vile vile, wahusika na mazingira kwa sasa ni tofauti na miaka hiyo.

Siasa hazina formula na kama ipo, basi itakuwa imejificha sana and very selective, lakini kikubwa zaidi, siasa za nchi za kiafrika(Tanzania) ni convoluted kiasi kwamba hata research zake kupata angalizo/utabiri zinakuwa ni ngumu sana. Kama kungekuwa na formula ya kuiondoa CCM madarakani basi ninatumaini ingekuwa tayari applied na hivyo vyama ulivyovitaja, lakini kwa vile haipo au haiko wazi, ndiyo maana CCM bado iko madarakani mpaka sasa hata baada ya chaguzi kuu nne katika siasa za vyama vingi.

Pili, Kusema kuwa ndani ya uongozi wa juu wa CHADEMA hakuna tatizo baina ya viongozi ni platitude denial. Maneno na matendo ya viongozi na wapambe wao yanaonekana kwa kila mtu mwenye mawazo na fikra pana kufahamu kama kuna tatizo.

Wewe mwenyewe ume-acknowledge kama hata mleta thread hii anaendeleza yale yaliyopo ndani ya chama.

Hata hivyo, mingongano na mifarakano ndani ya taasisi za kisiasa ni jambo la kawaida sana cha muhimu ni kuwepo na mechanism ya kutoiruhusu kukiathiri chama internally and externally.
 
Hisia zako ni 99% hata hivyo Zitto ashashuka sana kisiasa wala hakuna haja ya kufuatilia tabia za uke wenza za Zitto.
 
mwigulu aliikandia sana hatuba ya bajeji ya upinzani bungeni iliosomwa na waziri kivuli wa fedha zitto kabwe na kutupa kitabu cha bajeti ya upinzani na ya bunge kitendo hicho kiliwakera sana wapinzani
 
Zito ni mwanasiasa mwenye ambition ya kuwa zaidi ya vile alivyo sasa hivi. Anadhani anaweza kuwa juu kuliko nafasi aliyokuwa nayo sasa hivi. Katika chama chake anakuta taasisi isiyotaka kumjenga mtu ila kujenga taasisi. Anaona kama ni kujenga taasisi hatatoka na kufikia malengo yake kwani taasisi inaweza kuona mtu anayefaaa taasisi lakini siyo Zito. Kwa kuona hivyo anaanza kujijenga kwa kujiweka mtu wa msimamo wa wastani ili kuwafikia watu walio kwenye vyama vingine. Hii ni sababu CDM kama taasisi haiwezi kumpa nafasi ya kuwa sura ya taasisi kwani haonekani kuwa mtu anayeweza kuaminiwa kusimamia chama bila kuleta vurugu kwenye chama hicho na kukivuruga. Ili kutimiza malengo yake anajiweka mbali na harakati za chama. Kwa kujiweka mbali na chama na kuhitaji uungaji mkono wa watu wengine anaonekana na watu wa ccm kama mtu muhimu anayeweza kukivuruga chama hicho. Kwa hiyo Mwigulu hata kama pengine hawana uhusiano wa moja kwa moja lakini atakuwa anaona Zito ni loose end inayoweza kuivuruga CDM, kuivuruga CDM ambayo ni lengo kuu la Mwigulu anayetaka kujijengea jina kwenye chama chake kwa kukisambaratisha chama tishio kwa chama chao. Naamini Zito hafanyi kazi na Mwigulu ila Mwigulu anamspare ili kumleta karibu kufikia malengo yake.
 
Mkuu Kibanga Ampiga Mkoloni nimekusoma!.

Kwanza, Nianze kwa kusema kuwa sifahamu ni siasa za aina gani zinazoweza kuitoa CCM madarakani lakini vile vile huwezi kutumia mifano ya NNR-Mageuzi, TLP na CUF ili ku-reinforce and justify kuwa siasa hizi haziwezi kufanikiwa pia under CHADEMA.

Ni kweli historia ni darasa lakini vile vile, wahusika na mazingira kwa sasa ni tofauti na miaka hiyo.

Siasa hazina formula na kama ipo, basi itakuwa imejificha sana and very selective, lakini kikubwa zaidi, siasa za nchi za kiafrika(Tanzania) ni convoluted kiasi kwamba hata research zake kupata angalizo/utabiri zinakuwa ni ngumu sana. Kama kungekuwa na formula ya kuiondoa CCM madarakani basi ninatumaini ingekuwa tayari applied na hivyo vyama ulivyovitaja, lakini kwa vile haipo au haiko wazi, ndiyo maana CCM bado iko madarakani mpaka sasa hata baada ya chaguzi kuu nne katika siasa za vyama vingi.

.

Pamoja Ndugu Ng'wamapalala

Naomba nijikite kwenye hii ya haina za Siasa za Kuitoa CCM.Hilo lingine tuwaachie wenyewe wenye chama mimi yangu ni Kiu ya Mabadiliko na chuki zidi ya MACCM.

Ndigu utakubaliana na Mimi Zitto wa Leo hana Tena mvuto kama alio kuwa nao zamani na hili liliisha pale tu alipo chaguliwa Kikwete kama Raisi kama utakumbuka na inasemwa hajawahi kumkosoa Kikwete lakini Zitto huyu huyu amekuwa akiikosoa serekali ya kikwete, Mawaziri wa Kikwete bila kusahau viongozi wa Chama cha kikwete ambapo huko kote Kikwete ndiye kiongozi. Mimi naamini huwezi Pambana na Pinda, Mulongo, Ngeleja bila kukomaa na Kikwete, Huwezi pambana na CCM kama chama bilqa kukomaa na Mwenyekiti wake na Ndio maana umeona Mwigulu anakomaa na Dr. SlAa na Mbowe hasa Dr. Slaa kwa kuwa anajua hawa ndio viongozi wa kuu na Dr. Ni Potential Candidate.

Sasa basi siasa anazoendesha Zitto zina mpoteza na kwa Kizazi cha sasa cha vijana wa shule za Kata wanataka mambo Mpelampela ukiwa kama Zitto wansema UMESANDA na mfano mzuri wa hili ni alipo Mkomalia Waziri mkuu na naamini uliona kipindi kile chati yake ilipanda.

Sasa basi kwa sasa CHADEMA waliamua kutumia siasa hizo unazosema hazifai badala ya hizo za Accomodative amabzo kwa sasa zimeipoteza CUF baada ya kufunga ndoa na CCM huko bara.

Naamini unanielewa kuwa hakuna lugha watakayo ielewa wananchi wa sasa zaidi kuipeleka mpelampela CCM na huwezi kuipeleka mpelempela huku unacheka nao,wewe unaita accomodative.
 
Last edited by a moderator:
Chadema bwn NEC wao wapiga kura wao haya tumekubali slaa alikuwa no 1
 
Zito ni mwanasiasa mwenye ambition ya kuwa zaidi ya vile alivyo sasa hivi. Anadhani anaweza kuwa juu kuliko nafasi aliyokuwa nayo sasa hivi. Katika chama chake anakuta taasisi isiyotaka kumjenga mtu ila kujenga taasisi. Anaona kama ni kujenga taasisi hatatoka na kufikia malengo yake kwani taasisi inaweza kuona mtu anayefaaa taasisi lakini siyo Zito. Kwa kuona hivyo anaanza kujijenga kwa kujiweka mtu wa msimamo wa wastani ili kuwafikia watu walio kwenye vyama vingine. Hii ni sababu CDM kama taasisi haiwezi kumpa nafasi ya kuwa sura ya taasisi kwani haonekani kuwa mtu anayeweza kuaminiwa kusimamia chama bila kuleta vurugu kwenye chama hicho na kukivuruga. Ili kutimiza malengo yake anajiweka mbali na harakati za chama. Kwa kujiweka mbali na chama na kuhitaji uungaji mkono wa watu wengine anaonekana na watu wa ccm kama mtu muhimu anayeweza kukivuruga chama hicho. Kwa hiyo Mwigulu hata kama pengine hawana uhusiano wa moja kwa moja lakini atakuwa anaona Zito ni loose end inayoweza kuivuruga CDM, kuivuruga CDM ambayo ni lengo kuu la Mwigulu anayetaka kujijengea jina kwenye chama chake kwa kukisambaratisha chama tishio kwa chama chao. Naamini Zito hafanyi kazi na Mwigulu ila Mwigulu anamspare ili kumleta karibu kufikia malengo yake.

Nimekupata mkuu ila swala la mwigulu kumtumia zito kuishusha cdm hilo nakutoa wasiwasi kabisa kuwa haliwezi kutokea
 
Mtu kama ZeMarcopolo anapomsifia kiongozi wa CDM hivi, ni lazima kuwe na maswali!!!

Ng'wamapalala anaita Accomadative politics eti kuvumiliana, Mimi namuambia kwa hali ya sasa MACCM wakikusifia ujue hiko ni KIMAVII/GUNDU.

Pia anasahau MACCM wanajua kuwa wakimsifia Zitto ni kumvimbisha kicha huku wakimuacha anagombana na wenzie kwenye Chama.

Naamini leo CHADEMA wakisema 2015 ni Zitto Mgombea Uraisi kelele zote zidi ya Dr. Slaa zitaamia kwa Zitto. Na ni hawa hawa wanafki #TeamBK7 watamgeuka.
 
Last edited by a moderator:
Katibu Mkuu wa magwanda Dr.W.Slaa aka babu, hampati Zitto kwa lolote, Zitto ni kijana, mwerevu, mchapa kazi, msomi, kwa juhudi zake pekee aliinyanyua chadema aka kadima na kuifikisha hapo ilipo.

Zitto hatujamuona wala kumsikia akifanya kazi za unaibu katibu mkuu wa chadema, sio saizi yake, huyo ni zaidi ya Katibu Mkuu na Mwenyekiti wa chadema kwa pamoja.

Mnyonge mnyongeni haki yake mpeni.

Tumekusikia mjane mweusi
 
Hisia zako ni 99% hata hivyo Zitto ashashuka sana kisiasa wala hakuna haja ya kufuatilia tabia za uke wenza za Zitto.

Bado namkubali sana zitto pamoja na mapungufu ya kiubinadamu zaidi, kashawishi vijana wengi kujiunga na cdm plus ccm, nakinacho nipa nguvu zaidi ni ile kauli yake"Nimekulia cdm nanitafia cdm"
 
Mtu kama ZeMarcopolo anapomsifia kiongozi wa CDM hivi, ni lazima kuwe na maswali!!!

Tatizo lenu mmezoea kulalamika.

Mkisifiwa mnalalamika, mkipewa chakula mnalalamika, mkiachwa na njaa mnalalamika, mkiongezewa mshahara mnalalamika, ukipunguzwa mnalalamika.

Sasa hapa kiongozi wenu anasifiwa, bado mnalalamika!

Kulalamika imekuwa ni tabia sugu ya wafuasi wa KADIMA.

Cc masanjasb
 
Last edited by a moderator:
Katika mda tofauti watu hawa wamekuwa wakialikwa kwenye vipindi vya Tv kwa pamoja ila kuna mda mmoja nashindwe kutokea<mara nyingi watangazaji husingizi foleni,kuwa mgeni wetu kashindwa kuja sababu ya foleni,mfano,kuna siku star tv waliwaalika naibu katibu mkuu wa cuf mtatiro,naibu katibu mkuu wa chadema zitto,na naibu katibu mkuu wa ccm mwigulu ila mh zitto kabwe hakutokea na siku hyo mwigulu aliutangazia umma kuwa anao mkanda unaonyesha viongozi wa juu wa cdm wakupinga mauaji: [/QUOTE]


Mwigulu &Zitto, Mtatiro.jpg
 
Back
Top Bottom