Kuna mtu mmoja mwenye busara aliwahi kusema hivi:

Kuna mtu mmoja mwenye busara aliwahi kusema hivi:

Big Phil

Member
Joined
Nov 20, 2019
Posts
50
Reaction score
340
1. Kamwe usichumbie mke wa rafiki yako, kwa maana unajiweka wazi kwenye kifo;

2. Kabla ya kufunga mlango wa kulala, angalia ikiwa haujasahau kitu nje;

3. Rafiki yako akipata riziki, uwe na furaha, na milango pia itafungua zamu yako;

4. Usiseme sana mbele ya wazee wako, bali sikiliza sana;

5. Ukipata baba mwenye busara au mama mwenye busara, wachukulie kama wazazi wako wa kweli;

6. Rafiki yako akioa/akiolewa, furahi kwa sababu zamu yako itafika;

7. Ikiwa mtu anataka umsaidie, usisite ukiwa una nafasi ya kufanya hivyo, na husimtangaze kwa sababu huwezi kujua kuhusu siku zijazo;

8. Usimlaumu maskini, maana anaweza kuwa tajiri siku za usoni;

9. Usitamani tajiri wakati wa kupanda gari, maana hujui chanzo cha mapato yake;

10. Heshimu maombi yako Kuna dalili njema inayoonyesha shukurani zako kwa Muumba wako.
 
Thyrion
Screenshot_2022-04-25-09-58-31.jpg
 
1. Kamwe usichumbie mke wa rafiki yako, kwa maana unajiweka wazi kwenye kifo;

2. Kabla ya kufunga mlango wa kulala, angalia ikiwa haujasahau kitu nje;

3. Rafiki yako akipata riziki, uwe na furaha, na milango pia itafungua zamu yako;

4. Usiseme sana mbele ya wazee wako, bali sikiliza sana;

5. Ukipata baba mwenye busara au mama mwenye busara, wachukulie kama wazazi wako wa kweli;

6. Rafiki yako akioa/akiolewa, furahi kwa sababu zamu yako itafika;

7. Ikiwa mtu anataka umsaidie, usisite ukiwa una nafasi ya kufanya hivyo, na husimtangaze kwa sababu huwezi kujua kuhusu siku zijazo;

8. Usimlaumu maskini, maana anaweza kuwa tajiri siku za usoni;

9. Usitamani tajiri wakati wa kupanda gari, maana hujui chanzo cha mapato yake;

10. Heshimu maombi yako Kuna dalili njema inayoonyesha shukurani zako kwa Muumba wako.
Kuna mambo hayajakaa sawa
1. Kumchumbia mke wa rafiki yako au kutembea naye? Nadhani mara nyingi watu huwa hawachumbii wake za rafiki zao bali wanatembea nao.
8. Usimlamu maskini kwa sababu anaweza kuwa tajiri siku za usoni? Nadhani tunatakiwa kuwaheshimu maskini siyo kwa sababu eti ''wanaweza kuja kuwa matajiri'' bali kwa sababu ni binadamu. Hapa unataka kutumbia ''utu kwa mali'' ni ruksa.
 
Kuna mambo hayajakaa sawa
1. Kumchumbia mke wa rafiki yako au kutembea naye? Nadhani mara nyingi watu huwa hawachumbii wake za rafiki zao bali wanatembea nao.
8. Usimlamu maskini kwa sababu anaweza kuwa tajiri siku za usoni? Nadhani tunatakiwa kuwaheshimu maskini siyo kwa sababu eti ''wanaweza kuja kuwa matajiri'' bali kwa sababu ni binadamu. Hapa unataka kutumbia ''utu kwa mali'' ni ruksa.
Well said
 
Kuna mambo hayajakaa sawa
1. Kumchumbia mke wa rafiki yako au kutembea naye? Nadhani mara nyingi watu huwa hawachumbii wake za rafiki zao bali wanatembea nao.
8. Usimlamu maskini kwa sababu anaweza kuwa tajiri siku za usoni? Nadhani tunatakiwa kuwaheshimu maskini siyo kwa sababu eti ''wanaweza kuja kuwa matajiri'' bali kwa sababu ni binadamu. Hapa unataka kutumbia ''utu kwa mali'' ni ruksa.
Wanaoa kabisa wake za rafiki zao, siyo kuchepuka, wanawabeba mazima, wanawahamisha!
Na wazazi wanaangalia maslahi wapi kwenye unafuu!

Nina rafiki wawili. Lilishatokea na wote ni washikaji zangu. Ila sasa hatuwezi kukaa kijiwe pamoja na jamaa aliyebeba mke ya mwenziye, kwake nilishakata mguu! Mitaani tunakutana tunapiga story! Aliyenyang'anywa mke aliendekeza mitungi, akawa anasaidiwa majukumu ya watoto ada, chakula n.k, taratibu majukumu yakaongezeka! Aah basi tu ni ma home boys wangu!

Aliyenyang'anywa mke akaongeza ulevi juzi tumemuacha rehab! Kazini tumemjazia likizo bila malipo! Hata akirudi sidhani kama ataacha minyagi! Kanywa mpaka hana nguvu tena za kiumeni!

Inauma sana, tunaona tunampoteza hatuna namna ya kumsaidia!
 
Wanaoa kabisa wake za rafiki zao, siyo kuchepuka, wanawabeba mazima, wanawahamisha!
Na wazazi wanaangalia maslahi wapi kwenye unafuu!

Nina rafiki wawili. Lilishatokea na wote ni washikaji zangu. Ila sasa hatuwezi kukaa kijiwe pamoja na jamaa aliyebeba mke ya mwenziye, kwake nilishakata mguu! Mitaani tunakutana tunapiga story! Aliyenyang'anywa mke aliendekeza mitungi, akawa anasaidiwa majukumu ya watoto ada, chakula n.k, taratibu majukumu yakaongezeka! Aah basi tu ni ma home boys wangu!

Aliyenyang'anywa mke akaongeza ulevi juzi tumemuacha rehab! Kazini tumemjazia likizo bila malipo! Hata akirudi sidhani kama ataacha minyagi! Kanywa mpaka hana nguvu tena za kiumeni!

Inauma sana, tunaona tunampoteza hatuna namna ya kumsaidia!
Nakubali kabisa na wala sikatai kuwa watu kama hao wako. Mimi nilitaka kumpa jamaa angalizo kuwa msemo ungekaa vizuri zaidi kama angesema ''usitembee na mke wa mtu'' na siyo ''usichumbie mke wa rafiki yako''. Je, kama anasema ''usichumbie'' ina maana kutembea naye ni ruksa? Hiyo ndiyo ilikuwa point yangu. Back to your story, inasikitisha mno. Ni kweli siku hizi ''utu ni kwa mali''. Hili linaweza kumpata yoyote hata mimi na wewe. Sema kila mtu ana njia zake za ku-react. Mimi nina jamaa yangu aliwahi kunyanganywa mchumba siku za nyuma, kipindi rais wa Zanzibar Salmin Amour ''komandoo'' anataka kuongeza muda wa kipindi cha uongozi akakataliwa. Alinyanganywa na rafiki yake mwenye noti ndefu ila jamaa namsifu kwani alikuwa mwenye furaha na hakubabaika. Alikuwa anasema ''inabidi nikubali hali halisi kama ''komandoo'' alivyokwama na sina cha kufanya.
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom