Kumbe msemaji wa Ikulu, Gerson Msigwa ni CCM damu

Kumbe msemaji wa Ikulu, Gerson Msigwa ni CCM damu

Kwani rais nae si analipwa mshahara na kodi za wananchi? mbona ana Chama?
Rais sio mtumishi wa umma ( Civil servant). Makamu wa Rais nae sio mtumishi wa umma. Mawaziri, wakuu wa mikoa, wakuu wa wilaya sio watumishi wa umma vilevile. Hawa ni viongozi wa kisiasa na wanawakilisha vyama vyao au chama kilichomweka pale. Katibu Mkuu na watendaji wengine serikalini ni watumishi wa umma na wanaongozwa na Waraka wa Watumishi wa Umma ambao unawataka wasifungamane na chama chochote. Ndio maana Waziri anaweza kushabikia chama chake bila tatizo lolote lakini Katibu Mkuu haruhusiwi kufanya hivyo. Ndio maana huwezi kumuona Kijazi kwenye vikao vya CCM hata kama ana kadi. Kama Msemaji wa Ikulu ni mtumishi wa umma nae hatakiwi kuonyesha waziwazi mapenzi yake kwa chama cha Rais wake. Lakini kama sio, basi kuvaa kijani ruksa.

Amandla....
 
Rais sio mtumishi wa umma ( Civil servant). Makamu wa Rais nae sio mtumishi wa umma. Mawaziri, wakuu wa mikoa, wakuu wa wilaya sio watumishi wa umma vilevile. Hawa ni viongozi wa kisiasa na wanawakilisha vyama vyao au chama kilichomweka pale. Katibu Mkuu na watendaji wengine serikalini ni watumishi wa umma na wanaongozwa na Waraka wa Watumishi wa Umma ambao unawataka wasifungamane na chama chochote. Ndio maana Waziri anaweza kushabikia chama chake bila tatizo lolote lakini Katibu Mkuu haruhusiwi kufanya hivyo. Ndio maana huwezi kumuona Kijazi kwenye vikao vya CCM hata kama ana kadi. Kama Msemaji wa Ikulu ni mtumishi wa umma nae hatakiwi kuonyesha waziwazi mapenzi yake kwa chama cha Rais wake. Lakini kama sio, basi kuvaa kijani ruksa.

Amandla....
Kwaio Rais na hao wengine uliowataja kama sio wafanyakazi wa Umma, mishahara yao inalipwa kutokana na pesa ipi? Na unanambia kuwa Rais JPM sio rais wa Tanzania, ni Rais wa CCM?
 
Kwaio Rais na hao wengine uliowataja kama sio wafanyakazi wa Umma, mishahara yao inalipwa kutokana na pesa ipi? Na unanambia kuwa Rais JPM sio rais wa Tanzania, ni Rais wa CCM?
Sio kila mtu anayelipwa mshahara na serikali. Wanajeshi sio watumishi wa umma. Majaji sio watumishi wa umma. Wabunge sio watumishi wa umma. Lakini wote hawa mishahara yao inatoka Hazina. Rais ni Rais wa Jamhuri ya Muungano ya Tanzania, Mkuu wa Dola na Amiri Jeshi Mkuu. Ni Rais wa raia wote wa JMT bila kujali itikadi au chama au kama ni waajiriwa au sio waajiriwa. Rais wa sasa ni Mwenyekiti pia wa CCM.

Amandla...
 
  • Nzuri
Reactions: BAK
Swali la kijinga sana hili. Anemlipa mpiga zumari ndiye anachagua wimbo.
 
Sio kila mtu anayelipwa mshahara na serikali. Wanajeshi sio watumishi wa umma. Majaji sio watumishi wa umma. Wabunge sio watumishi wa umma. Lakini wote hawa mishahara yao inatoka Hazina. Rais ni Rais wa Jamhuri ya Muungano ya Tanzania, Mkuu wa Dola na Amiri Jeshi Mkuu. Ni Rais wa raia wote wa JMT bila kujali it itikadi au chama au kama ni waajiriwa au sio waajiriwa. Rais wa sasa ni Mwenyekiti pia wa CCM.

Amandla...
Kwangu mie kila anaelipwa mshahara unaotokana na pesa za wananchi namuona ni mtumishi wa umma tu, awe Rais, awe Jeshi. Bila ya wananchi, hawana kazi wote hao. Hao wote uliowataja kazi yao kuwatumikia wananchi. Jeshi analinda mipaka kwa maslahi ya wananchi, Rais anaongoza kwa maslahi ya wananchi, na wengine wote, ivo ndivyo inavyotakiwa.

Sasa kama hapo kwa wabunge ndio nazidi kutoelewa, maana wanatumwa na wanachi halafu sio watumishi wa Umma. Labda tuseme tu kuwa sheria za kazi kwa hao uliowataja haziwahusu kutokana na huduma wanazotoa tofauti na mwajiriwa wa tuseme TRA.
 
Kwangu mie kila anaelipwa mshahara unaotokana na pesa za wananchi namuona ni mtumishi wa umma tu, awe Rais, awe Jeshi. Bila ya wananchi, hawana kazi wote hao. Hao wote uliowataja kazi yao kuwatumikia wananchi. Jeshi analinda mipaka kwa maslahi ya wananchi, Rais anaongoza kwa maslahi ya wananchi, na wengine wote, ivo ndivyo inavyotakiwa.

Sasa kama hapo kwa wabunge ndio nazidi kutoelewa, maana wanatumwa na wanachi halafu sio watumishi wa Umma. Labda tuseme tu kuwa sheria za kazi kwa hao uliowataja haziwahusu kutokana na huduma wanazotoa tofauti na mwajiriwa wa tuseme TRA.
Ni sawa unavyoona wewe lakini Utumishi wa Umma umepewa tafsiri kisheria. Sio kila anayelipwa mshahara na Hazina ni Mtumishi wa Umma. Ni kama vile, mtu yeyote anaweza kujiita Profesa au Dokta lakini ili utambulike kitaaluma ni lazima ukidhi vigezo fulani. Hauzuiwi kuwaona wote wanaolipwa na Hazina kuwa ni Watumishi wa Umma lakini sheria na taratibu za nchi zimeweka vigezo vya nani anastahili sifa hizo. Kuwatenganisha watendaji wa serikali na wanasiasa ni kuhakikisha serikali inaendelea kutimiza wajibu wake pale panapotokea mabadiliko ya uongozi wa kisiasa. Na kuhakikisha kila mwananchi anaona kuwa yuko sawa na mwenzake mbele ya serikali yake bila kujali chama chake. Kuhusu wabunge, kumbuka kuwa ingawa wanapigiwa kura na wananchi wao wana wakilisha vyama vya siasa. Aikosa ridhaa ya chama chake ( hata wananchi wampende vipi) ubunge wake unakoma. Ukkeli ni kuwa wabunge wetu ni watumishi zaidi wa vyama vyao kuliko wananchi. Ndio maana kuna watu wameomba hata wasafishe vyoo katika chama chake ili akionyeshe imani yake kwake.

Amandla...
 
Kama ni mtumishi wa umma basi amekwenda kinyume na sheria ya utumishi wa umma.

Anaruhusiwa kuwa mwanachama wa chama chochote lakini haruhusiwi kufanya shughuli za kisiasa mahala pa kazi au katika masaa ya kazi.

Yeye ni msemaji wa rais na sio mwenyekiti wa CCM. kazi hiyo ni ya polepole na timu yake.

Je jambo hili linashangaza? Hapana, Magufuli hajali kuhusu katiba wala sheria za nchi.
Leo ni jumapili siyo siku ya kazi na wala hakua ofisini. Kwahiyo hajavunja sheria yoyote ya Utumishi wa Umma.

Sent from my SM-A730F using JamiiForums mobile app
 
Hayo ningewaomba watanzania wenzangu tuyavumilie tu hamna namna, km magerezá walitumika kupandisha bendera za Ccm
 
Damu yake ni chui, khe khe khe khe kheeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeee
 
Kwangu mie kila anaelipwa mshahara unaotokana na pesa za wananchi namuona ni mtumishi wa umma tu, awe Rais, awe Jeshi. Bila ya wananchi, hawana kazi wote hao. Hao wote uliowataja kazi yao kuwatumikia wananchi. Jeshi analinda mipaka kwa maslahi ya wananchi, Rais anaongoza kwa maslahi ya wananchi, na wengine wote, ivo ndivyo inavyotakiwa.

Sasa kama hapo kwa wabunge ndio nazidi kutoelewa, maana wanatumwa na wanachi halafu sio watumishi wa Umma. Labda tuseme tu kuwa sheria za kazi kwa hao uliowataja haziwahusu kutokana na huduma wanazotoa tofauti na mwajiriwa wa tuseme TRA.
Kuna maneno haya tunayo tumia kusudi tuonekane tunaumizwa, ambayo siyo ya kweli - "kodi za wananchi (kodi zetu)"
Hivi mnajua kuwa watanzania tunalipa kodi kiduchu sana! Vyanzo vya hela siyo kodi za wananchi peke yake.
 
analipwa mshahara kwa kodi zetuwananchi alipaswa awe bila upande, sasa anakula kodi yetu anawatumikia ccm?
Mkuu mbona huwakosoi ma tbc wanao tumia chombo cha serikali kuitukuza ccm kila kukicha?
 
Back
Top Bottom