Kumbe Hata Wakristo Wana Mahakama Zao?

Kumbe Hata Wakristo Wana Mahakama Zao?

Na wanaojaribu kusema kwamba mimi nachochea chuki huo ni ufinyu wa fikra.

Hizi nk ishu ambazo as a nation lazima tuzijadili na kila kitu kiwe wazi.

I am not hate advocate nin rafik ambo ni christians wengine ni ndug kabisa wa damu na tunaish nao kwa aman na upendo.

Vitu kama hivi vizungumzwe kwa maana kila upande ufaham haki za upande wa pili na uheshimu.

Hatuwez kuish kwa kudhaaniana dhaniana.

Huoni kulalamika kwenu kutaibua chokochoko, ohooo!
Mmesahau haki ya kuchinja ilivyowabana nyie chokozeni mambo tu.
 
Muislam hata awe na PhD sijui hii nikwanini au ni vitabu vyao vya dini ndo vina tatizo??Maana hapa THE BIG SHOW sijajua umesimamia nini ubishi au uislamu au ukweli wa katiba yetu?? au ndo walewale Samahani lakini!!
 
Last edited by a moderator:
THE BIG SHOW

Katika siku zote nilizokufaham leo nimesoma mada yako nikiwa na shauku kubwa ya kupata ushahidi wa mengi ya madai yenu humu ndani. Nimesubiri kwa muda mrefu wa MoU kati ya serikali na Madhehebu ya Kikristu na kile kinachoitwa mfumo kristo sijawahi pata mpaka leo....!!!

Nikisoma mada yako hapa nimeona ukitoa ahadi ya kutoa Attach ya hiki kinachoitwa Ushahidi wa Serikali kugharimia mahakama za Kikristu....!! Kwa shauku kubwa nimekodoa macho mwanzo mwisho wa mada yako sijakutana na such attachment inayodaiwa kuwapo...!!! Sijui ni kisimu changu (Kwa hakika hakijawahi nidanganya) au now jf wameamua kuificha..

Mkuu si vyema kutudanganya watu wazima na akili zetu kama jambo huna/hulijui kaa kimya usiongee ukiongea unaonyesha now namna gani ulivyo....

Kumbuka kuna ka msemo ka wenzetu wangereza kanasema "No research no right to speak"

Jipange kaka.

BACK TANGANYIKA
 
Last edited by a moderator:
Una hoja wewe, nikujaza server za JF ata kuchangia hakuna.

Kama sina hoja.

Nipuuze uondoke.

Sipo hapa kukufurahisha wewe au kuandika kile ukifurahiacho.

Hujalazimishwa kunisoma.

Kunipuuza pia ni Ugreat thinker vile vile.
 
Ni kifungu kipi ndugu cha sheria ya nchi yetu kinachozungumzia mAhakama ya kanisa? Au ni lini tangu bunge letu lianzishwe ukaona limejadili mswada.wa.mahakama.ya kanisa?
 
Katiba hiii imekuwa copied tuh huku kwetu so tokea katiba hii inaanzishwa mahakama za kanisa na kadhi zilikuwepo.

Mahakama za kadhi zikachomolewa na NYERERE LAANA IWE JUI YAKE..NA ZA KANISA ZIKAACHWA.

NA UKISOMA KILE KIFUNGU CHA KUENFORCE HIYO AMRI YA MAHAKAMA ZA KANISA KINASEMA.


JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA.

MAHAKAMA KUU YA JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA.

DIVISION YA KAZI.

....WITO WA MASHAURI KWENYE MAHAKAMA ZA KANISA...

HAPO MUHUSIKA KAANDIKIWA R.B NA JESHI LA POLISI...KWA KUTUMIA KODI ZETU SISI PIA WAISLAAM...MUHUSIKA ANAPEWA WIITO ARIPOTI KWA KADINALI PENDO TENA NA JESHI LA POLISI??

KAMA SERIKALI HII HAINA DINI ENHEE IWEJE SASA JESHI LETU LA POLISI LITUMIKE KUTEKELEZA WIITO WA CADINAL PENGO??

SERIKALI HAINA DINI TUNASEMA

SASA IWEJE POLISI WETU WATUMIKE KUTELELEZA AMRI ZA MAHAKAMA??

Na Nyerere asingetaifisha shule hili gepu la shule kati ya wakristu na waislam lingekuwa kubwa sana... Mshukuruni sana
 
Kama hujui uliza uambiwe.

Mahakama za kanisa zilikuwapo tokea katiba ya nchi hii inatungwa.

Na Polisi huandika R.B kumtaka muhusika aripoti kwenye mahakama za kanisa

Tena kwa kodi yetu sisi soote.

Unachoshindwa kuelewa ni kwamba HAKUNA SHEIKH ANAEWEZA KUTUMA R.B YA JESHI LA POLISI KUMWITA MUHUSIKA KSHERIA ILI AFIKE KWENYE MASHAURI YA KADHI KWA KUWA KISHERIA HAIPO.

LAKIN CARDINALI PENGO HUWEZA KUTUMIA R.B YA JESHI LA POLISI KUMWITA MUHUSIKA KWENYE MAHAKAMA ZA KANISA.KWA KUWA KIKATIBA NA KISHERIA ZINATAMBULIKA.

ELEWA HIYO HOJA..UELEWE HIYO HOJA.
taja ibara au kifungu kinachotambua mahakama za kanisa kwenye katiba ya mwaka 1977 sio unabwabwaja tuu hapa. ivi nyinyi waislam mlivo ivo mngekubalii??? achen upuuz embu muwe waelewa nchi hii haina dini
 
Wanajamvi.

Kutokana na kile kinachooneka kwamba ni KUSHAMIRI NA KUOTA MIZIZI KWA MFUMO KRISTO NDAN YA NCHI HII hali imeeendelea kuwa kizungumkuti kuhusu Suala hili la mahakama ya KADHI baina ya Jamiii ya waislam na hawa ndugu wengine wa upande wa pili.

Pindi ambapo waislam walikuwa wanapendekeza sheria ya mahakama hiyo ya kadhi itambuliwe kisheria tayari Wakristo walishadhirasimisha mahakama hizo na hakuna kipongamizi chochote walichopata kutoka kwa waislam??

Na huko kuzirasimisha bila shaka kumepata ridhaa ndan ya bunge la jamhuri ya muungano wa tanzania??


Mahakama hizo za kanisa hushugulikia migogoro ya ndoa...likewise mahakama za kadhi hushughulikia mambo ya ndoa na mirathi...hakuna mambo ya jinai yanayoweza shughulikiwa na mahakama hizo sasa tatizo liko wapi??

Maaskofu wameshinikiza kila aina ya mashinikizo eti hili suala ligonge mwamba ili hali wao tayari suala hili wanalo na hakuna aliewapinga.

Tatizo ni nin lakin??


Naweka hii attachment hapa chini inayoonesha na kuthibitisha hiki tunachokisema na KUITAHADHARISHA SERIKALI SUALA LA KUUMBATIA MFUMO KRISTO NA MASHINIKIZO YA MAASKOFU YASIYO NA TIJA YATALIPELELEA TAIFA HILI SEHEMU MBAYA.

HII NI NCHI YETU SOTE NA KILA MTU ANA HAKI YA KUPATA HAKI ZAKE ZA MSINGI KIKATIBA IKIWEMO HAKI HII YA UHURU WA MAMBO YA IMANI.

KIPI SASA KOLICHOFANYA SHERIA HII NA BUNGE KUIRASIMISHA MAHAKAMA ZA KANISA NA IWE SHIDA KUIRASIMISHA MAHAKAMA ZA KADHI?

UKIANGALIA HII ATTACHMENT HAPA CHINI UTAONA KWAMBA MTU KAITWA KWENDA MAHAKAMA ZA KANISA KWA R.B YA POLISI NA MAANA NI KWAMBA AKIKAID POLISI ITAMCHUKULIA HATUA.

POLISI HAWA WANAOENFORCE HIYO SHERIA SI WANATUMIA KODI YETU PIA?


IWEJE KODI YETU SISI ITUMIKE KUTEKELEZA ORDER ZA MAHAKAMA ZA KANISA??

HII SIO HAKI NA MWISHO WAKE SIO MWEMA.

DOUBLE STANDARDS YA NIN?

Ukiwa na watu wenye akili Kama hizi ndani ya nchi yako ujue kuwa Mungu kakulaani.

Waslam hakuna aliyewazuia kuanzisha mahakama ya kadhi mlishaambiwa muanzishe mahakama hukohuko misikitini kwenu na mziendeshe kwa gharama zenu wenyewe.

Nyee bado mmeng'ang'ana na serekali iwaanzishie mahakama huku mkiilazimisha serekali igharamie kwa kodi ambazo zinatolewa na wananchi ambao hata pengine mahakama hiyo haiwahusu tena mnataka mahakama yenu igharamiwe hata kwa mapato ambayo ni haramu kwa dini yenu.
 
Kama sina hoja.

Nipuuze uondoke.

Sipo hapa kukufurahisha wewe au kuandika kile ukifurahiacho.

Hujalazimishwa kunisoma.

Kunipuuza pia ni Ugreat thinker vile vile.

Wewe ni nani mpaka nikuogope, lete udhibitisho wa hoja zako kwanza kwa validated documents na vifungu vywa katiba au sheria za JMT.

Usilete habari ya kusadikika hapa wewe NA.
 
Upumbavu mtupu!

Hiyo RB iliyotelewa iko wapi? Ilitolewa na polisi kituo gani?

Kanisa Katoliki katika kuendesha mahakama zake haiwatumii polisi wala ofisi yoyote ya serikali katika kutimiza wajibu wake. Na hata kama hukumu ikitolewa katika mahakama hiyo mhusika halazimishwi kwa nguvu kuitekeleza. Uwezo wa mwisho wa mahakama hiyo ni kumtenga mhusika kiimani na siyo kutumia nguvu ya dola.

Wanajamvi.

Kutokana na kile kinachooneka kwamba ni KUSHAMIRI NA KUOTA MIZIZI KWA MFUMO KRISTO NDAN YA NCHI HII hali imeeendelea kuwa kizungumkuti kuhusu Suala hili la mahakama ya KADHI baina ya Jamiii ya waislam na hawa ndugu wengine wa upande wa pili.

Pindi ambapo waislam walikuwa wanapendekeza sheria ya mahakama hiyo ya kadhi itambuliwe kisheria tayari Wakristo walishadhirasimisha mahakama hizo na hakuna kipongamizi chochote walichopata kutoka kwa waislam??

Na huko kuzirasimisha bila shaka kumepata ridhaa ndan ya bunge la jamhuri ya muungano wa tanzania??


Mahakama hizo za kanisa hushugulikia migogoro ya ndoa...likewise mahakama za kadhi hushughulikia mambo ya ndoa na mirathi...hakuna mambo ya jinai yanayoweza shughulikiwa na mahakama hizo sasa tatizo liko wapi??

Maaskofu wameshinikiza kila aina ya mashinikizo eti hili suala ligonge mwamba ili hali wao tayari suala hili wanalo na hakuna aliewapinga.

Tatizo ni nin lakin??


Naweka hii attachment hapa chini inayoonesha na kuthibitisha hiki tunachokisema na KUITAHADHARISHA SERIKALI SUALA LA KUUMBATIA MFUMO KRISTO NA MASHINIKIZO YA MAASKOFU YASIYO NA TIJA YATALIPELELEA TAIFA HILI SEHEMU MBAYA.

HII NI NCHI YETU SOTE NA KILA MTU ANA HAKI YA KUPATA HAKI ZAKE ZA MSINGI KIKATIBA IKIWEMO HAKI HII YA UHURU WA MAMBO YA IMANI.

KIPI SASA KOLICHOFANYA SHERIA HII NA BUNGE KUIRASIMISHA MAHAKAMA ZA KANISA NA IWE SHIDA KUIRASIMISHA MAHAKAMA ZA KADHI?

UKIANGALIA HII ATTACHMENT HAPA CHINI UTAONA KWAMBA MTU KAITWA KWENDA MAHAKAMA ZA KANISA KWA R.B YA POLISI NA MAANA NI KWAMBA AKIKAID POLISI ITAMCHUKULIA HATUA.

POLISI HAWA WANAOENFORCE HIYO SHERIA SI WANATUMIA KODI YETU PIA?


IWEJE KODI YETU SISI ITUMIKE KUTEKELEZA ORDER ZA MAHAKAMA ZA KANISA??

HII SIO HAKI NA MWISHO WAKE SIO MWEMA.

DOUBLE STANDARDS YA NIN?
 
Katiba hiii imekuwa copied tuh huku kwetu so tokea katiba hii inaanzishwa mahakama za kanisa na kadhi zilikuwepo.

Mahakama za kadhi zikachomolewa na NYERERE LAANA IWE JUI YAKE..NA ZA KANISA ZIKAACHWA.

NA UKISOMA KILE KIFUNGU CHA KUENFORCE HIYO AMRI YA MAHAKAMA ZA KANISA KINASEMA.


JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA.

MAHAKAMA KUU YA JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA.

DIVISION YA KAZI.

....WITO WA MASHAURI KWENYE MAHAKAMA ZA KANISA...

HAPO MUHUSIKA KAANDIKIWA R.B NA JESHI LA POLISI...KWA KUTUMIA KODI ZETU SISI PIA WAISLAAM...MUHUSIKA ANAPEWA WIITO ARIPOTI KWA KADINALI PENDO TENA NA JESHI LA POLISI??

KAMA SERIKALI HII HAINA DINI ENHEE IWEJE SASA JESHI LETU LA POLISI LITUMIKE KUTEKELEZA WIITO WA CADINAL PENGO??

SERIKALI HAINA DINI TUNASEMA

SASA IWEJE POLISI WETU WATUMIKE KUTELELEZA AMRI ZA MAHAKAMA??

Hizi akili za mwaka 47 zinawatosha wenyewe,hayo maagizo ni ya mwaka gani? na kilikuwa kipindi cha wakati gani? na polisi walioagizwa walikuwa ni polisi wa mwaka gani?na wakati upi?

Na inamaana kuwa tangu wakati huo hakuna sheria na taratibu zilizobadilishwa Ili ziendane na wakati uliopo?.
 
Nyie jamaa mna tapa tapa sana.

1??? Sijaona attachment yyt kwenye hii thread yako.

2😎 nyie Waislam mnadai mko wengi zaidi kuliko Wakristo, iweje mfumo uliopo wa kuendesha nchi uwe wa walio wachache?

3:banghead: Rais aliepo madarakani ni muislam, amewasaidia sana ktk ajira za upendeleo. Iweje asishindwe kuwasaidia ktk hili???

CC FaizaFoxy
Wanajamvi.

Kutokana na kile kinachooneka kwamba ni KUSHAMIRI NA KUOTA MIZIZI KWA MFUMO KRISTO NDAN YA NCHI HII hali imeeendelea kuwa kizungumkuti kuhusu Suala hili la mahakama ya KADHI baina ya Jamiii ya waislam na hawa ndugu wengine wa upande wa pili.

Pindi ambapo waislam walikuwa wanapendekeza sheria ya mahakama hiyo ya kadhi itambuliwe kisheria tayari Wakristo walishadhirasimisha mahakama hizo na hakuna kipongamizi chochote walichopata kutoka kwa waislam??

Na huko kuzirasimisha bila shaka kumepata ridhaa ndan ya bunge la jamhuri ya muungano wa tanzania??


Mahakama hizo za kanisa hushugulikia migogoro ya ndoa...likewise mahakama za kadhi hushughulikia mambo ya ndoa na mirathi...hakuna mambo ya jinai yanayoweza shughulikiwa na mahakama hizo sasa tatizo liko wapi??

Maaskofu wameshinikiza kila aina ya mashinikizo eti hili suala ligonge mwamba ili hali wao tayari suala hili wanalo na hakuna aliewapinga.

Tatizo ni nin lakin??


Naweka hii attachment hapa chini inayoonesha na kuthibitisha hiki tunachokisema na KUITAHADHARISHA SERIKALI SUALA LA KUUMBATIA MFUMO KRISTO NA MASHINIKIZO YA MAASKOFU YASIYO NA TIJA YATALIPELELEA TAIFA HILI SEHEMU MBAYA.

HII NI NCHI YETU SOTE NA KILA MTU ANA HAKI YA KUPATA HAKI ZAKE ZA MSINGI KIKATIBA IKIWEMO HAKI HII YA UHURU WA MAMBO YA IMANI.

KIPI SASA KOLICHOFANYA SHERIA HII NA BUNGE KUIRASIMISHA MAHAKAMA ZA KANISA NA IWE SHIDA KUIRASIMISHA MAHAKAMA ZA KADHI?

UKIANGALIA HII ATTACHMENT HAPA CHINI UTAONA KWAMBA MTU KAITWA KWENDA MAHAKAMA ZA KANISA KWA R.B YA POLISI NA MAANA NI KWAMBA AKIKAID POLISI ITAMCHUKULIA HATUA.

POLISI HAWA WANAOENFORCE HIYO SHERIA SI WANATUMIA KODI YETU PIA?


IWEJE KODI YETU SISI ITUMIKE KUTEKELEZA ORDER ZA MAHAKAMA ZA KANISA??

HII SIO HAKI NA MWISHO WAKE SIO MWEMA.

DOUBLE STANDARDS YA NIN?
 
Last edited by a moderator:
Kama hujui uliza uambiwe.

Mahakama za kanisa zilikuwapo tokea katiba ya nchi hii inatungwa.

Na Polisi huandika R.B kumtaka muhusika aripoti kwenye mahakama za kanisa

Tena kwa kodi yetu sisi soote.

Unachoshindwa kuelewa ni kwamba HAKUNA SHEIKH ANAEWEZA KUTUMA R.B YA JESHI LA POLISI KUMWITA MUHUSIKA KSHERIA ILI AFIKE KWENYE MASHAURI YA KADHI KWA KUWA KISHERIA HAIPO.

LAKIN CARDINALI PENGO HUWEZA KUTUMIA R.B YA JESHI LA POLISI KUMWITA MUHUSIKA KWENYE MAHAKAMA ZA KANISA.KWA KUWA KIKATIBA NA KISHERIA ZINATAMBULIKA.

ELEWA HIYO HOJA..UELEWE HIYO HOJA.

Huu ni uwongo wa mchana kweupe kabisaa hakuna sehemu yoyote ambayo polisi wanaweza wakatoa rb ya kumuita muhusika kwenye mahakama ya kanisa.

Kinachoweza kufanyika polisi wanaweza wakatoa Rb namba kwa mtu yeyote aliyekwenda kutoa taarifa kituoni Kama namba ya kumbukumbu ya taarifa yake.

Lakini mambo ya kuhusiana na taarifa iliotolewa kituoni hushughulikiwa vituoni hukohuko Kama ni taarifa ya kupelekwa Mahakamani hupelekwa na polisi wenyewe kwenye mahakama hizihizi za kawaida.

Na siyo kweli kwamba kanisa wanaweza wakaenda kituoni wakachukua Rb namba ya kumuita mtuhumiwa Ili wakamshitaki kwenye mahakama za kanisa.

Isipokuwa mtu yeyote bila kujali dini yake ama taasisi yake anaweza akatoa taarifa kituoni akapewa rb namba yake.

Kitakachofuata polisi watafanya kazi yao ya kumuita/kumkamata mlalamikiwa kabla ya kupeleka kesi Mahakamani mlalamikaji ana weza akaomba polisi mambo yake ya ishie nje ya mahakama.

Hapo polisi wanaweza wakamruhusu bila kujali kuwa swala lake ana lipeleka kwa viongozi wa dini yake au ana peleka kwenye familia yake.

Baada ya suluhu,mlalamikaji ana rudisha mrejesho kituoni kwa hatua zaidi za kumaliza lalamiko lake kisheria.

Taratibu ambazo zinafanywa na polisi au mahakama hizihizi za kawaida kama malalamiko yake yalifikishwa mahakamani.
 
Kama kweli mahakama ya Kadhi itashughulikia masuala ya NDOA NA MIRATHI, mbona haya ni mambo madogo sana? Kwanini hawa jamaa wameng'ang'ana sana? Hakuna MNA lenu jambo. Sasa hivi Kenya wanaomboleza kifo cha mwanamke mfanyakazi za ndani aliyeuwawa na waarabu. Hii dini iliyoletwa na Waarabu haina nia njema, MAMBO YENU HUKOHUKO MISIKITINI!! Samahani kwa msimamo huo. HALAFU MMEMBANIKA RUBANI WA JORDAN BILA HURUMA, TENA AKIWA HAI. NO NO NO NOOOOOOOOOOO!!!
 
Wewe ndie usiekuwa na ufaham.

1.hizo mahakama za kanisa zipo kisheria.

2.hizo mahakama zinatambuliwa kisheria.

3.pesa ya serikali hutumika pia kuhudumia mahakama hizo hususan kwa KUTUMIA POLISI WETU HUTUMIKA KUWAFATILIA WAHUSIKA NA KUWAFIKISHA MAHAKAMA ZA KANISA.

ILE NI PESA YETU PIA.

NI KODI YETU.

IWEJE MTUMIE ASKARI NA JESHI LETU?

Toka katiba ya nchi hii inaanzishwa mahakama hii ya kanisa na kadhi ziliwepo.

Ajabu za kadhi zikaondolewa na za kanisa zikaachwa.

Tafadhali BIG SHOW tuonyeshe kifungu gani cha sheria au katiba kinatambua mahakama za kanisa na zinagharimiwa na serilikali. Usipofanya hivyo tutakuona sawa na mav. tu.
 
Common sense is not common!! Human beings are GOLD, SILVER or IRON
 
Wanajamvi.

Kutokana na kile kinachooneka kwamba ni KUSHAMIRI NA KUOTA MIZIZI KWA MFUMO KRISTO NDAN YA NCHI HII hali imeeendelea kuwa kizungumkuti kuhusu Suala hili la mahakama ya KADHI baina ya Jamiii ya waislam na hawa ndugu wengine wa upande wa pili.

Pindi ambapo waislam walikuwa wanapendekeza sheria ya mahakama hiyo ya kadhi itambuliwe kisheria tayari Wakristo walishadhirasimisha mahakama hizo na hakuna kipongamizi chochote walichopata kutoka kwa waislam??

Na huko kuzirasimisha bila shaka kumepata ridhaa ndan ya bunge la jamhuri ya muungano wa tanzania??


Mahakama hizo za kanisa hushugulikia migogoro ya ndoa...likewise mahakama za kadhi hushughulikia mambo ya ndoa na mirathi...hakuna mambo ya jinai yanayoweza shughulikiwa na mahakama hizo sasa tatizo liko wapi??

Maaskofu wameshinikiza kila aina ya mashinikizo eti hili suala ligonge mwamba ili hali wao tayari suala hili wanalo na hakuna aliewapinga.

Tatizo ni nin lakin??


Naweka hii attachment hapa chini inayoonesha na kuthibitisha hiki tunachokisema na KUITAHADHARISHA SERIKALI SUALA LA KUUMBATIA MFUMO KRISTO NA MASHINIKIZO YA MAASKOFU YASIYO NA TIJA YATALIPELELEA TAIFA HILI SEHEMU MBAYA.

HII NI NCHI YETU SOTE NA KILA MTU ANA HAKI YA KUPATA HAKI ZAKE ZA MSINGI KIKATIBA IKIWEMO HAKI HII YA UHURU WA MAMBO YA IMANI.

KIPI SASA KOLICHOFANYA SHERIA HII NA BUNGE KUIRASIMISHA MAHAKAMA ZA KANISA NA IWE SHIDA KUIRASIMISHA MAHAKAMA ZA KADHI?

UKIANGALIA HII ATTACHMENT HAPA CHINI UTAONA KWAMBA MTU KAITWA KWENDA MAHAKAMA ZA KANISA KWA R.B YA POLISI NA MAANA NI KWAMBA AKIKAID POLISI ITAMCHUKULIA HATUA.

POLISI HAWA WANAOENFORCE HIYO SHERIA SI WANATUMIA KODI YETU PIA?


IWEJE KODI YETU SISI ITUMIKE KUTEKELEZA ORDER ZA MAHAKAMA ZA KANISA??

HII SIO HAKI NA MWISHO WAKE SIO MWEMA.

DOUBLE STANDARDS YA NIN?

Kwanza kabiaa naomba uthibitishe kwamba kuna mahakama za kaniaa zinazokuwa na maamuzi yanayokuwa enforced na polisi wa dola.

Piki, hata kama ukiqeza kuthibitisha hilo (jambo ambalo sijawahi kuliaikia wala kupata ushahidi kwamba lipo) sisi wapinga dini kuingikiana na aerikali tutaendelea kulipinga hata hilo.

Two weongs do not make a right.

Kama wakristo wamepewa upendeleo usiofaa na serikali, kwa minajili ya serikali kutojihusisha na mambo ya dini, suluhisho aibkutaka waislamu nao wapewe upendeleo kama huo. Hilo litaongeza tatizo kwa kuendelea kuvunja kanuni za separation of teligion and state. Suluhisho ni kuwaondolea hao wakristo uoendeleo huo ili serikali isiwe na uhusiano huu na vyombo vya kidini.

Waislamu wakianza kuomba haki kutoka serikalini, serikali ambayo haina dini na hivyo strictly speaking kwa mujibu wa uislamu ni ya kikafir, wanajionyesha hata hawauelewi uislamu wao.

Kama uislamu unaweza kueleweka at all. Maana ulivyojaa undumilakuwili na contradictions si ajabu ikiwa "uislamu" ni dhana ambayo inaweza kutafsirika vyovyote na yeyote katika kufanikisha lengo lolote.
 
Back
Top Bottom