Kulazimishana usafi ni halali kikatiba?

Kulazimishana usafi ni halali kikatiba?

Usipofanya usafi wapi?
Mana kama nimefanya usafi kwenye eneo langu asubuhi saa kumi na moja halafu sa moja nikawa naenda zangu shambani halafu unakuja kunikamata huko barabarani na kunilazimisha nifanye usafi kwenye eneo la mtu mwingine itakua ni jambo la uonevu mkubwa. Hizo ndizo kazi za wanajeshi za kujitolea mana kwa sasa hakuna vita wanabaki tu kupora wake za watu kwa mujibu wa mbunge wa Karagwe( CCM).
hata wewe usipooga hyo sheria inakuhusu
 
leo hii ndio mnauliza eti ni halali KIKATIBA nyinyi mlivyomuingiza mwanachama ambaye hakukaa hata mwezi mmoja mkampa na nafasi ya kugombea urais kupitia chama chenu ilikuwa ni halali kikatiba?
Kwa akili kama hizi nchi haipo salama.
 
Watu wanafikiri uongozi ni amri tu; uongozi ni mbinu zitakazowezesha kutekeleza sheria. Nchi inatakiwa kuongozwa kwa kufuata sheria.
 
Punda bila kiboko..............!!!

Haendi.Naunga mkono Hii sheria ya UDICTETA.
Kwa mwendo huu.Tutakuwa hatutupi taka hovyo.Ukimuona mtu anatupa taka taka barabarani lazima upate hasira.Itafika Wakati Nchi yetu itakuwa hakuna maradhi ya ajabu ajabu.Leo Hii Singapore Ni mfano Kwa usafi.usafiri,elimu Na maendeleo Yao makubwa
Hakuna kingine Ila UDICTETA.
 
HAPA KUNA TATIZO KUBWA SANA. MATUMIZI YA JESHI KWENYE MAMBO YA KIRAIA SIO JAMBO LA KUSHANGILIWA HATA KIDOGO.
 
Nimeangalia taarifa ya habari ya ITV muda huu, nimeona wanajeshi wa JWTZ wakisimamisha magari na kulazimisha abiria kushuka na "kufanya usafi" kwa agizo la serikali. Kwamba jumamosi ni siku rasmi ya usafi. Je hii kitu ina uhalali gani kikatiba? Mbona kama ni udikteta?
Nijuavyo jukumu la usafi wa public areas ni la serikali kupitia manispaa/jiji na tunalipia kodi kwa hilo. Iweje serikali ilazimishe wananchi kufanya shughuli zake, tena kwa kutumia jeshi ambalo kikatiba ninavyojua kazi yake ni kulinda mipaka tu? Hii ni halali? Kama sitaki kukubali amri hiyo je nitashitakiwa kwa kosa lipi mahakamani?

Majukumu ya usafi yamepewa local authorities kwa kutumia kodi ambazo zipo kikatiba. Failure ya local authorities kutekeleza majukumu yake isiwe mzigo kwa raia wote wa nchi hii. Wanaichi wana wajibu wa kutochafua mazingira kwa uzembe au makusudi na hii inasimamiwa na by law mbali mbali, lakini hili la kutumia siku ya mapumziko za wafanyakazi kwa ajili ya usafi lina ukakasi
 
Nimeangalia taarifa ya habari ya ITV muda huu, nimeona wanajeshi wa JWTZ wakisimamisha magari na kulazimisha abiria kushuka na "kufanya usafi" kwa agizo la serikali. Kwamba jumamosi ni siku rasmi ya usafi. Je hii kitu ina uhalali gani kikatiba? Mbona kama ni udikteta?
Nijuavyo jukumu la usafi wa public areas ni la serikali kupitia manispaa/jiji na tunalipia kodi kwa hilo. Iweje serikali ilazimishe wananchi kufanya shughuli zake, tena kwa kutumia jeshi ambalo kikatiba ninavyojua kazi yake ni kulinda mipaka tu? Hii ni halali? Kama sitaki kukubali amri hiyo je nitashitakiwa kwa kosa lipi mahakamani?

Majukumu ya usafi yamepewa local authorities kwa kutumia kodi ambazo zipo kikatiba. Failure ya local authorities kutekeleza majukumu yake isiwe mzigo kwa raia wote wa nchi hii. Wanaichi wana wajibu wa kutochafua mazingira kwa uzembe au makusudi na hii inasimamiwa na by law mbali mbali, lakini hili la kutumia siku ya mapumziko za wafanyakazi kwa ajili ya usafi lina ukakasi
 
Haulazimishwi kufanya usafi bali unakumbushwa wewe usiyejua umuhimu wake.
 
Miaka yote hatusongi mbele kutokana na kutoa vijisababu vidogo vidogo, na kwa kweli tuko mahodari sana kupinga mambo ya msingi hata kama tunafahamu tunayoyasema si ya kweli. Sisi ni wapumbavu kwelikweli na upumbavu wetu utazidi kuonekana jinsi tunavyochangia humu
 
Si halali kikatiba. Je ni halali kikatiba kuwa na Taifa lisilothamini usafi ? Ni upuuzi kidhani ni kutenda haki kuwaacha wananchi wako wawe wavivi,wachafu,waongo,wezi ili uonekane u mtu wa haki. Baba mwenye hekima huwawajibisha watoto wake,Kiongozi wa Taifa huakisi Taifa lilivyo.

Nimepita maeneo mengi ya Dar na miji yetu mingine kama Mbeya,Tanga,Morogoro na kuona uchafu uliokithiri katika makazi ya watu.Wanalaumu serikali kwa uchafu uliopo katika makazi yao.Mitaro ipo upenuni wanasubiri Serikali mbu a kipndupindu havisubiri serikali.

Vyoo vyote vilivyo karibu na vituo vya magari ya kusafiria ukiacha miji ya Moshi na Iringa ni vichafu tunailamu Serikali lakini hatutaki itilazishe kufanya usafi ili tujue inasimamia misingi ya Demokrasia(?!).
 
Kufanya usafi ni jukumu la kila mtanzania. Watanzania tubadilike, ni aibu kwa mtu mzima kufanya usafi kwa lazima. Ulegelege wetu ndio uliotufikisha hapa tulipo. Hata kuchimba vyoo vyetu vya familia tunataka mpaka waseme, wakituambia tunasema wanatunyanyasa. Ni aibu, tunahitaji kubadilika.
 
Serikali haiwezi kuweka utaratibu ambao unavunja utaratibu, especially wa kikatiba. Mtu yuko huru kufanya anavyotaka. Huwezi kumpangia mtu kuwa saa fulani siku fulani utafanya hiki na hiki...halafu ukaficha huo udikteta ndani ya koti la "by laws". Unauliza mchango wangu katika nchi ni nini? well, ni kodi! Sasa swali, magari ya taka na wale wafagiaji wao wanaolipwa na kodi zangu wao kazi yao ni nini? Au ndio kama tunavyozoeshwa sasa kuwa "watapangiwa kazi nyingine" 😀.
Hapa hakuna malalamiko ya kitoto hata kidogo. Mimi nina wafanyakazi wa kufanya usafi ndani kwangu iweje nikasafishe mitaro barabarani? Kwani suala ni usafi au suala ni mimi kuonekana nimebinuka mtaroni na chepe?
Mwisho kisingizio cha kwamba haiwezekani kufanya kila jambo...ni just that, kisingizio! Mbona Moshi mji msafi? Je kule sio Tanzania? Ukiuliza wazee watakuambia Dar ilikuwa safi mno enzi hizo. Ni uongozi mbaya uliotufikisha kwenye uchafu sio umaskini wetu. Badala ya magari ya taka tunanunua mawashawasha...

Hii ni "cognitive tax" na inahusu sana nchi maskini. Inatokea pale ambapo unailipa serikali kodi, kodi yenyewe haitumiki ipasavyo kwa hio miundo mbinu + huduma za serikali inakuwa mibovu. Mwisho wa siku inakugharimu zaidi kupata huduma ile ile ambayo uliilipia kodi. E.g kama mapato yako ya mwezi umeshakatwa kodi ya 30% (Paye, Income Tax n.k) basi ongeza 30% nyingine ambayo utailipia kwa nguvu zako (kukwepa foleni, kufagia barabarani, kumpeleka mwanao international school kwa gharama zaidi, kufuata matibabu kwenye hospitali binafsi ..n.k) vitu ambavyo 30% ya kwanza ilipaswa kuvigharamia. Ina maana unabakia na 40% ya kipato chako tu baada ya "makato" kila mwezi. Najua inauma lakini ndo hivo. 😎
 
This is just too much, yani mtu unakatizwa matembezi yako ili ukafagie barabara? What's next? tutaanza kuchomolewa majumbani kwa mitutu?
Mbona hiyo haipo mbali? Kwa jinsi wakuu wa wilaya wanavyopewa uwezo kuna siku watakuwa wanapita kila nyumba na kumchomoa mtu ili akafanye usafi na kama hutaki unatandikwa mbele ya wanao
 
Back
Top Bottom